Nếu nhận xét một cách toàn diện, PTV là game nhập vai tốt nhất, đẹp nhất và "đỡ tốn tiền nhất" của mọi game mà tôi đã thử. Hài!! Không thể diễn tả cảm xúc của mình khi ngồi trước máy tính mà có PTV ngay trước mặt, được chơi Mage - nhân vật mình thích nhất, được giao lưu với bao game thủ tận tình, thân thiện, và hơn hết thảy là được chơi cùng anh trai mình - người đã thổi bùng tình cảm mãnh liệt của mình với PTV (bật mí là anh í chơi Pikeman, máy chủ Nhân Mã ngày xưa, kinh nghiệm thì khỏi nói lun!!!)

Tuy bây giờ, PTV đã không còn nhưng mình không bao giờ buồn, vì đã có những kỷ niệm đẹp, những giờ phút chơi game tuyệt hảo và chất lượng, và trong thâm tâm, mình luôn tin rằng luôn có những người coi PTV như là một điểm tựa trong cuộc đời, một điểm tựa cực kỳ quan trọng mà đã giúp họ trưởng thành biết bao trong những năm tháng cuộc đời, kể cả lúc vui sướng, lúc đau khổ, họ vẫn nhớ lại những người bạn, những lúc xả hơi khi ngồi trên máy tính cùng PTV, và họ sẽ thấy may mắn biết bao nhiêu khi có một người bạn thực sự quan trọng trong đời mình.

Hiện giờ, các game thủ đã ra đi mọi ngả bằng nhiều game khác nhau, nhưng một số vẫn ở lại, thề trung thành với PT trong tâm hồn giải trí của mình, bằng chứng là những private server pt mà các admin chuyên nghiệp là cựu game thủ PTV đã tạo ra, hay những game thủ chơi ở server nước ngoài (có tui nè, đang chơi Mage lvl34 ở pt1.subagames.com, tiếc quá là sắp thi đội tuyển cấp 2 nên phải học huhu).

Tôi ở đây, tôi vẫn ở đây, theo dõi các bạn và để rồi hôm nay, tôi muốn nói cho các bạn một điều: hãy quý trọng những gì đã làm bạn khôn lớn, đó không nhất thiết phải là một bài giảng, đó không hẳn là một cái roi, cái quất của cha mẹ, thầy cô, mà đó là những điểm tựa, những điểm tựa mà ai ai cũng một thời vụng dại nghêu ngao theo đuổi, theo đuôỉ để mà cho thỏa mãn cái khao khát được sống, lớn lên và đam mê trong cuộc đời mình.

Ai muốn làm quen với mình thì add nick yahoo này: disclipe@yahoo.com