Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Giới thiệu về dòng mg tkk với những ưu điểm vượt trội

Mình xin giới thiệu với các bạn dòng mg khá hay ,dòng mg tkk(tiết kiệm k=tiết kiệm tiền mua sắm đồ).Nếu bạn mới 7x ,8x và cũng chỉ có tiền để sắm sửa đồ dởm mà vẫn mún solo hs biênchet thì hãy build theo cách này chắc chắn bạn sẽ thấy sức tank của mình mạnh lên rất nhìu ngang ngửa với cả những người mặc đồ 80a
    Cách setpoint:str 62(để cầm khiên 37 min str),spirit 188(để mặc áo 70 min spirit),talen 88(để cầm apo ns per),health tùy thuộc vào số điểm còn lại của bạn.
    Cách setskill:agony 7,es8,dias1,se10,mm3,dr10(nếu bạn không thích pvp thì có thể để dr1 và nâng mm 10)
    Đồ : gậy 80 ns per talen 88,áo 70 per spirit 188,khiên 37 str62 per.Những món đồ này rất rẻ và cũng có thể dễ dàng xin được
    Ưu điểm khi build dòng mg tkk:không tốn tiền mua sắm đồ có thể solo hs bienchet mà không sợ die(nếu 7x bạn nên pt vì chưa đủ điểm để dồn vào health)
    Damage vừa đủ để solo nhờ có gậy 80 ns per và spirit 188 ,trung bình 1h sẽ được 12M xp
    Nếu build chuẩn như trên thì đánh rất thoải mái không sợ die.Trước đây mình build 600 hp và thỉnh thoảng đánh chục h vẫn có lúc die còn giờ thì rất yên tâm với 636 hp có thể tank kể cả khi 5,6 xác ướp+5 cá voi quây
    Khi pvp cực kì lợi thế do hp nhìu và cầm khiên nên block cũng nhìu
    Nhược điểm:Hơi ít mana nên không thể đánh ở f2 do có con hút mana nhưng ở bienchet thì vẫn rất tốt
    Mình post lên để các bạn tham khảo và cho ý kiến

tkk seo giống tuankaka viết tắt vậy ta???
    Mà ông lv nhiu, hp >600 dữ vậy???
    Tui mới 80 mà hp ~500 ah! Vậy đánh dc ở bchet dc ko?

Bạn hp 500 đánh biênche dễ die lắm bạn build theo dòng mg tkk thì chắc sẽ có được 550hp trở lên

Mình lv 89 build điểm giống như bài post ở trên thấy tank rất khỏe solo xp cũng tốt 1h 12 đến 15M xp nên mún chia sẻ cho mọi người

hehe vậy tui cũng trích dòng mg xp =))
    stre 45 spi 320 talen 77 agi 14 heal 126 còn 2 stat lv90
    skill agony 10 dr 10 dias 1 mm 1 es 10 se 7
    Ưu điểm giết người như ngóe ,melee luôn là tanker cho mình
    Train lv hs ds hoặc thorn,kiếm tiền từ ve chai,mana,đảm bảo 1h >12M
    Về item thì chịu khó để ý là mua đc đồ ngon thoai,đồ mg giờ cũng rẻ,robe mặc celes là đẹp,rune staff mg per <8M,apo thì để sau
    Lưu ý hunt = dr,train lv ở map thấp mob đông spi cao,damge cao và làm trùm khu này,kill mob nhanh và diện rộng = exp cao,hunt = dr ít bị ks và dễ dàng thịt những thằng ks mình,ngoài ra có thể train ở hs san2 ngày chục viên mk là chuyện thường

mg dùng apo ns làm cái giề,tiết kiệm đc ít xiền rồi chờ EG à
    Lại còn thiệt bao nhiêu stat trong khi mg min talen 77 =))

Các chú bon chen quá, tuankaka thì pro anh biết rồi, xp thì cũng chẳng thua kém. Bon chen ghê, đã nói là không phân tích bình luận kiểu như thế mù, build như thế nào là do từng người thui, hơn nữa còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố. Các chú nói thế hóa ra MG như anh liveshow là con gà à, hix hix.

Xin nhắc lại, MG không tank bằng def và abs, MG tank bằng HP+ES. Item quan trọng nhất của MG là cái áo, đã là áo MG thì bắt buộc phải age. damge của MG là damge của skill+spirit.
    @tuankaka: HP của anh khi cầm khiên mix 40hp là 470, mà sao anh đứng giữa HS biển chết không mất máu.????

Trích dẫn Gửi bởi unblock
    Các chú bon chen quá, tuankaka thì pro anh biết rồi, xp thì cũng chẳng thua kém. Bon chen ghê, đã nói là không phân tích bình luận kiểu như thế mù, build như thế nào là do từng người thui, hơn nữa còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố. Các chú nói thế hóa ra MG như anh liveshow là con gà à, hix hix.

Xin nhắc lại, MG không tank bằng def và abs, MG tank bằng HP+ES. Item quan trọng nhất của MG là cái áo, đã là áo MG thì bắt buộc phải age. damge của MG là damge của skill+spirit.
    @tuankaka: HP của anh khi cầm khiên mix 40hp là 470, mà sao anh đứng giữa HS biển chết không mất máu.????
    Ặc anh mặc toàn đồ 8x per+8 nên abs cao và khả năng kháng độc ở biển chết cũng cao.Em đan mún nói đến dòng mg dành cho 8x đồ dởm mà vẫn solo tốt cơ mà^^ tkk=tiết kiệm k

Trích dẫn Gửi bởi winnxp
    mg dùng apo ns làm cái giề,tiết kiệm đc ít xiền rồi chờ EG à
    Lại còn thiệt bao nhiêu stat trong khi mg min talen 77 =))
    Để tanlen 77 không hay đâu vì cứ 40talen+1 abs thế nên tanlen nên để 81 ai thích xài gay 80 ns per thì tăng lên 88 ,tốn 7 point chứ mấy được cầm đồ 8x damage cao giá rẻ

Tui máu có 391 hè!!!

Solo HS GL được không vậy????

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối