Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

Nên max Skill tier 4 nào.mời mọi người bàn luận^^

Hiện tại magic chúng ta có khá nhiều dòng.dòng thì chuyên để hunt8-X .dòng thì chuyên đi Bc= .dồng thì train....:O) =)) .Vậy.hôm nay em xin đc hỏi mọi người rằng mage nên max skill nào tier 4 để tiện cho nhiều việc nhất.vừa rồi rs em đã để des 10 fifi 2 nhưng thấy vẫn chưa thõa mãn lắm nên định rs lại .mong moi người bàn luận sôi nổi^^

Chào bạn...Theo như mình nghĩ thì nếu như bạn theo dòng hunter thì nên để Fifi 10...Des 10 có lẽ chỉ để tham gia đánh BC và cho sự kiện tranh hùng sắp tới...Đấy là ý kiến chủ quan và dòng mà mình đã chọ lựa..mời anh em MG tiếp tục đưa ra ý kiến...Cảm ơn anh em đã đọc tin......

Về riêng Tier 4 thôi nhé:
    - Train lvl thì Met 10, FW 10 (tức là tăng 2 cái này cao nhất có thể).
    - Vừa train vừa hunt trên I2 thì Met 10, DIS 10.
    - Chỉ hunt thì tham khảo cách của Giacmo đi, rất hay đấy.
    - Còn cho "Đại hội tranh hùng" thì DIS 10 là bắt buộc, những cái khác kô quan trọng lắm.

Hi all, thích wa' à. Bạn hỏi câu nào dễ hơn đê, khó thía ai trả lời nổi.
    Công nhận là mage có nhiều dòng buil, nhưng theo live noob thì bạn nên chọn lựa cách build semi blance là hiệu quả hơn cả. Còn live noob thì reset đến hôm nay là 14 lần static, 3 lần skill òi. Đang cố gắng xây dựng một trường phái mà live đặt tên là phong cách liveshow.
    Bạn có thể tham khảo: 64/220/90/46/140 Agony 10/ SE 10/ Dias 5/ ES 8/ MM 4/ Met 10/ Distro 1/ Fifi 3/
    Item: Apo NS mix 20 Hp 27-37/ robe 80 per NS mix 20 Hp/ Blaze per Mix 20 HP/ Ring và Amulet spec Mgs/ DV Mgs/ Ống máu 60/giầy và găng 55/
    Đừng gại tăng talen lên 90, kiếm một bộ spec Mgs đâu phải đơn giản, hơn nữa mất 9 điểm talen thì lại được lại là def.
    Hiện tại thì Hp =500 nhưng nếu đi Ice map thì phai reset lại để đảm bảo HP=570. Live đã thử nghiệm và đảm bảo chắc chắn có thể solo, tank, thậm chí là Ks tại bất kỳ nơi đâu của cõi PTV hiện nay. Nếu bạn di hunt thì nên bỏ SE và thay vào đó là DR. Còn việc train thì với damge của SE10/DIAS5/ APO thì yên tâm là 5 melee lure tại HS biển chết vẫn liveshow bình thường.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn. Để có được cách build như hiện nay thì live đã học hỏi nhiều anh em Mgs đó.

thích train I2 và GL thì max Des 10 trước rồi max Met, tôi vừa bỏ 10mil để reset vì ko thỏa mãn Des 6 Met 8 dở dở ương ương, thời gian 22s của Des 10 đúng là tuyệt vời, tốc độ mob giảm 22%, att rate mob giảm 14%, tank rất ổn die trừ khi chat hay bug robe thôi

tôi để met 10 nè fifi có 5 thôi mà vẫn hunt and train ngon lành có sao đâu nhỉ

- Tôi nghĩ rằng Fifi cho dù có lv 10 thì nó vẫn..."dốt đặc cán căn". Một con fifi có thể làm được gì trước 10-15 con quái vật ở I2? Nhưng metero thì lại khác.

- Flame cũng kô thể so với metero vì dam kô cao bằng, đánh kô rộng bằng metero.

- Cách chọn lựa tốt nhất của tier 4 (theo tôi nghĩ) chỉ có 2 cách: max destroy or max metero. Đặc điểm của max 2 cái này thì chắc mg nào cũng biết rồi. Max destroy thì kô sợ chết, nhưng đánh yếu, nếu solo 1-1 với một mg với metero lv10 thí 100% chúng ta sẽ thua (kô tính boss).

Tôi theo trường phái lấy công làm thủ, nên thích đánh mạnh, spirit cao, đi train là mau nhất.

@liveshow: lúc còn 5x, tanker và melee sợ mg vì họ dam kô cao, giết quái vật kô nhanh bằng dias của mg. Bây giờ họ kô sợ mg nữa vì dam của họ giờ đã "khủng" hết rồi. Nên nếu bạn muốn "Ks tại bất kỳ nơi đâu của cõi PTV hiện nay" thì theo tôi nghĩ, spirit của bạn phải vượt qua con số 264 ( + metero 10)

theo mình thì nen để tang 2 chiếu DES hay METRO thôi --->mình thì metro 10 des 5 rồi ^_^ up lv nũa des 6 tương đương delay rồi kaka

uhm đa số các mg đều max destruction và meteorite,ngày trước tôi cũng thử max fifi và rất hợp cho việc train lv hơn là hunt

Trích dẫn Gửi bởi unblock
    Hi all, thích wa' à. Bạn hỏi câu nào dễ hơn đê, khó thía ai trả lời nổi.
    Công nhận là mage có nhiều dòng buil, nhưng theo live noob thì bạn nên chọn lựa cách build semi blance là hiệu quả hơn cả. Còn live noob thì reset đến hôm nay là 14 lần static, 3 lần skill òi. Đang cố gắng xây dựng một trường phái mà live đặt tên là phong cách liveshow.
    Bạn có thể tham khảo: 64/220/90/46/140 Agony 10/ SE 10/ Dias 5/ ES 8/ MM 4/ Met 10/ Distro 1/ Fifi 3/
    Item: Apo NS mix 20 Hp 27-37/ robe 80 per NS mix 20 Hp/ Blaze per Mix 20 HP/ Ring và Amulet spec Mgs/ DV Mgs/ Ống máu 60/giầy và găng 55/
    Đừng gại tăng talen lên 90, kiếm một bộ spec Mgs đâu phải đơn giản, hơn nữa mất 9 điểm talen thì lại được lại là def.
    Hiện tại thì Hp =500 nhưng nếu đi Ice map thì phai reset lại để đảm bảo HP=570. Live đã thử nghiệm và đảm bảo chắc chắn có thể solo, tank, thậm chí là Ks tại bất kỳ nơi đâu của cõi PTV hiện nay. Nếu bạn di hunt thì nên bỏ SE và thay vào đó là DR. Còn việc train thì với damge của SE10/DIAS5/ APO thì yên tâm là 5 melee lure tại HS biển chết vẫn liveshow bình thường.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn. Để có được cách build như hiện nay thì live đã học hỏi nhiều anh em Mgs đó.
    Vâng.cảm ơn bạn.Semi blance.lấy công làm thủ.thực chất dòng này khá phổ biến trong thời kì mới ra mắt tier 4.có event girl.mình đã từng theo dòng này.Ưu điểm của dòng này là máu nhiều---tank pro hơn,lâu có 3 điều ước hơn=D> vì vậy.nó là dòng mage tốt nhất cho nhưng mage nào thích thứ hạng trên bảng top .tuy nhiên.dòng nào cũng có nhược điểm của nó.đối với dòng này.nhược điểm lớn nhất là rất mau nhàm chán.chỉ train và train.hunt thì cũng đc nhưng dam rất thấp,BC thì chỉ qua cho vui
    Còn về talent và item.quan niệm của mình là ko bao h dùng ns.nếu có spec thì dùng còn ko thì thà dùng 1 bộ cấp thấp hơn mà spec thì hơn.hiện tại bây h mình đang sử dụng toàn bộ item max(orb 80,robe 80,apo 80 spec all)Abs là 47 def 720
    Điểm +sta hiện h của mình:
    Strength 45
    Spirit 350+(ko nhớ rõ)
    Talent 77
    Agi base
    Health 82
    +Skill
    DR 10
    Es 10
    Distor 10
    Se 10
    Agony 5
    Fifi 2
    Sắp tới khi đã xong event thì sẽ rs lại.mong mọi người tiếp tục đóng góp ý kiến

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối