Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 55

Game online (kiếm hiệp + turn base) mới ở Việt Nam

mình xin giới thiệu với các bạn 1 game khá hay mà mình đã từng chơi : thiên địa anh hùng online !!! www.anhhung.com.vn

hồi trước mình có chơi qua ở server tq và gần đây đọc dân trí thấy tin là centech phát hành game này ở việt nam mình cũng muốn giới thiệu và chia sẻ một chút kinh nghiệm với các bạn.
    thể loại : đây là game online kiếm hiệp theo dạng turn base ( he he nghe tên thiên địa anh hùng mà nghĩ ngay đến chuyện phong vân ) vì thế nếu đã là fan của game kiếm hiệp hoặc turn base chắc hẳn không thể không thử chơi qua game này
    hình ảnh, đồ họa : game này là game 2d với hình ảnh đẹp, rõ nét thể hiện rõ bản chất kiếm hiệp của game

cấu hình : cấu hình thấp thôi ( mình cũng không nhớ rõ nữa nhưng hình như máy pen iii ram 128 là chơi được rồi )
    âm thanh : âm thanh rất hay, nhạc khi chiến đấu, nhạc khi ở các địa danh khác nhau đều mang những nét đặc trưng riêng.
    cách chơi ( game play ) :
    - với một khái niệm mới lạ hoàn toàn với các game online ở việt nam đó là : game không có đẳng cấp (level) của nhân vật mà chỉ có “tu vi” của “sở trường vũ khí” (lv của skill có được thông qua quá trình đánh quái, làm quest ..)
    - hệ thống quest phong phú và phần thưởng cũng rất hấp dẫn
    - hệ thống chế tạo vũ khí, đồ phòng thủ, đan dược rất cân bằng và bạn có thể tạo ra nhiều đồ vật với các tính năng ngẫu nhiên một cách bất ngờ.
    -

- hệ thống ngũ hành với nhiều tính năng bất ngờ. ngũ hành không chỉ có trong “bản mệnh” của bạn mà còn có trong “chiêu thức” có trong “thời gian”, “địa danh” vì thế nếu bạn kết hợp được các yếu tố này lại với nhau thì võ công bạn thi triển sẽ mang lại hiệu quả đặc biệt..

- hệ thống bang phái của bọn này thì dã man lắm, mỗi bang không phải chiếm thành mà chiếm luôn cả 1 sub server ( game này chia server theo kiểu 1 cụm server cùng chung database có rất nhiều sub server )
    - he he và còn rất nhiều tính năng hay khác đang chờ các bạn khám phá như : trích huyết ( lấy chỉ số của nhân vật để ép vào đồ để có được những hiệu quả đặc biệt, ép xong cấm lấy lại he he), du đấu liên quốc gia trên 1 server riêng giữa malaysia – singapo – trung quốc (và sắp tới chắc có cả việt nam) vv …

game sẽ ra mắt vào 20 tháng 6 năm 2007
    www.anhhung.com.vn <-- các bạn vào đây mà xem thêm chi tiết

rất mong được cùng các bạn khám phá và có những giây phút giải trí lành mạnh với game này

nêu chơi game này thà chơi song long đại đường ( offlline ) còn hình ảnh và âm thanh nét và đẹp hơn nhiều !

tui mới phát hiện ra trò này hôm nay , vô đăng ký thì nó ghi số tài khoản hôm nay đã đủ......chán.hix hix...ông nào thừa nick thì cho tui 1 cái test thử coi ^^,thx trước

bạn có thể giải thích thêm về lối chơi turnbase dc ko? mình thấy game này khá hay đấy, mong bạn hướng dẫn thêm!@-)

turnbase thì chơi ff đê chư cái hàng tàu thanh lí này thì...... làm năm 04 mà con ko lết lên dc 3d như ffvii làm năm 97=))

mình đang quan tâm đến game này, có được bài giới thiệu thế này cung hay, cảm ơn :d

Trích dẫn Gửi bởi onewing_angel
    turnbase thì chơi ff đê chư cái hàng tàu thanh lí này thì...... làm năm 04 mà con ko lết lên dc 3d như ffvii làm năm 97=))
    vớ vẩn, ffvii là game offline , còn game online làm thế mà chết à :-w

cũng khoái cách chơi của game này, thử down bản tq chơi nhưng lỗi font hơi khó chơi. game được tuy nhiên 2d hơi khó hợp với người thích 3d

sao gamer vn khoái game của bọn tq thế nhỉ?toàn game củ chuối,hình ảnh thì xấu òm,nội dung thì nhamnf chán.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghondv
    sao gamer vn khoái game của bọn tq thế nhỉ?toàn game củ chuối,hình ảnh thì xấu òm,nội dung thì nhamnf chán.
    ^^ ^^ hình thì chắc chắn hơn mu, nội dung cũng chắc chắn hơn mu. 20/6 bắt đầu cb rồi nhận xét cũng không muộn đâu. mà bạn đã chơi hết các trò từ 2d đến 3d mới nhất của tung của giật mìn chưa vậy? [-x

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối