Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 91 đến 98 của 98
    nhớ nhất nhạc khi babel xuất hiện ở I1, thiên thạch rơi ầm ầm nhạc nghe rất phiêu ^^...

Năm mới chúc mọi người sức khỏe dồi dào. an khang thịnh vượng

chúc mọi người sớm bỏ đc game
    ước mong sau này có xiền đủ lực để làm lại 1 sever ptv để cùng chơi với mn, và để cho tất cả biết đc là game này hay và tuyệt vời thế nào

giờ có sever ptv như migal hồi xưa thì hay nhỉ, off cùng anh em nhậu nhẹt tán phét hê hê
    lúc đó lập lại clan No1 co spyorc, ta239, cuvadai, luutankhoi, nguyênmg, dakangel000, killermachine, spykid, sufulan, btlong(btngu), nutac18 v.v.v

nhớ nhất đoạn dạo khi đăng nhập game thấy cụ nụi bà béo thả thiên thạch ở ric mà cảm giác nó đã =)) ngày xưa thấy vậy là khoái rồi . hax bây h chơi game gì nó cũng nhạt ít game có cái đăng nhập hoàng tráng như ptv =))

dĩ vãng 1 cuộc tình....................................

Xin chào Knight Amoni ! Xin chào tất cả anh em.
    Tự nhiên hôm nay lướt web lại đọc được cái topic quá tuyệt này. Biết bao nhiêu kỉ niệm ùa về...

2003-2016 1 quãng đường rất dài. Mặc dù không thể nhớ hết được nhưng đọc bài các bạn viết mình cũng nhớ được chút chút. Gắn bó với PTV từ đầu đến khi SV thông báo Off ( mặc dù là có lúc nghỉ lúc chơi lại ), những điều đáng nhớ nhất của mình là cái thời lv noob. Cái thời không biết gì về build skill hay stats. Hồi dó mình chơi con magic lv 3x mà str đã tầm 4x 5x cầm cái khiên gì cũng không nhớ tên nữa ( ^.^ ). die lên die xuống miết.

Lúc đó trong tiệm có 1 chú 4x tuổi cầm con magic 5x dias ầm ầm mà thèm nhỏ dãi. Không biết là skill gì mới chạy ra hỏi ổng. Ông này( chơi sv Awell) ỷ lv cao hếch mặt lên thấy ghét ( mặc dù là mình rất nể đúng hơn là thèm thuồng được như ổng ). Lúc này chắc đang là tháng 3/4 - 2005.

Rồi Event đầu tiền của PTV đến - Event Girl. 100 Event Girl trong đó có 20 EV-G trúng 500k VND. 1 số tiền khá là lớn thời ấy. Thời SV làm gì ra tiền đâu mà mình nợ ông chủ tiệm net gần 300k. Nợ đến nỗi mà ổng không muốn cho chơi nữa. Và EV-G đã giúp mình trả được khoản nợ ấy. Mình nhớ mình và thằng bạn(as nhunghenbap) lên lãnh giải ở nhà thi đấu Nguyễn Du thì phải. Anh Lý Đức to như lực sỹ trao mình cái phong bì và cái áo thun kỉ niệm. Cái áo này mình tặng cho thằng bạn rồi 2 thằng cũng đi ăn no nê. Còn nhớ lúc mình trúng giải, ông chú mg 5x nhìn mình thèm thuồng mà mình sướng như điên, hếch mặt lên lại với ổng. Đây cũng là cơ hội mình rs điểm lại. Măc dù có tham khảo 1 số anh em trong Clan VOZ, đặc biệt là pri Handy, nhưng ruốt cuộc tăng điểm vẫn không chuẩn.

Lúc đấy mình còn chưa biết diễn đàn là gì nữa. Cứ cắm đầu mà chơi. Rồi a e giới thiệu mới biết đến cái clan Page này http://diendan.************/threads/voz-clan-anh-em-vao-diem-danh-nao.135/
    Rất may là nó vẫn còn tồn tại ở đây. DieInTheSky chủ clan VOZ thuộc dạng hàng khủng 6x thời đó. Mà không hiểu sao off game sớm quá. Zangfei 1 anh k9 cũng vậy. A E ngày xưa giúp nhau không cần lợi nhuận rất vô tư. Hay cho đồ mấy bạn lv noob.

Thời điểm huy hoàng nhất của mình là quãng 6x 7x không thể quên được. Lúc này mình đã mọc cánh, out clan di lang thang, toàn solo DS 1 mình. Lúc này gặp Mech NguoiLinh và Pri Tieu Muoi của clan RusPTV. Thế là kéo ổng cả ngày.

Rồi 75 lò mò lên f2. Lúc này top lv toàn magic và 1/3 là người Trung Quốc( sau này bị chặn IP không được chơi nữa ). Nhớ Anh K9 Armani mặc toàn đồ 60 65. Mặc dù thời điểm này map cao nhất là map lv 75. Chỉ có boss Rasha hiếm lắm mới rớt đồ 65. Pk embee, và Zakk. Mg có ông Powermage thì là giàu nhất rồi. Nhớ cây AW +7 ns perfect của mình treo shop bị ổng quất luôn. Thời này cây wand AW là 1 món hàng hot nhất. Mặc dù Cây Chaos Staff dame cao hơn nhiều nhưng ít sử dụng hơn vì 2tay. 1 cảm giác thèm hunt được đồ. Thế là cả ngày cứ vừa hunt vừa train ở f2. Tốn bao nhiều tiền và 1 ngày die không dưới 3 lần. Cảm giác die lúc ấy nó thảm thiết lắm.

Lên lv 78 là mình sell acc( được 1tr8 ). Vì tối ngày lo chơi bỏ bê học hành. Lúc ấy cảm giác tội lỗi bao trùm lấy mình.
    Buồn rất nhiều nhưng phải chấp nhận.
    Sau này có chơi lại thì PTV cũng sắp banh rồi. Kiếm máy cái Sv Private chơi mà cũng chẳng ra sao.

Sẽ chẳng bao giờ có lại được PTV ấy đâu các bạn ơi.
    PTV mãi luôn là 1 phần kí ức trong tôi. Mãi mãi và không thể thay thế.

Cũng đã 2 năm từ lần cuối vào diễn đàn và đã 11 năm từ lần đầu chơi ptv, thời đại bây h máy móc hiện đại game đồ hoạ đẹp cũng nhiều nhưng vẫn chưa có cái game nào ưng ý đc như ptv. Cũng vì game ptv mà rớt đại học rùi học trường miền núi :v rồi vì ptv mà ra trường vs điểm số cực kì thảm, rồi cái gì đến cũng đến sv phượng hoàng cũng là sv cuối cùng gắn bó vs ptv.
    Bây h lang thang nơi đất khách quê người cố công học lại cái ngành it cũng vì muốn một ngày nào đó có thể viết lại bản remaket cho ptv dù hi vọng nhỏ như con sâu cái kién ))
    Ko biết bay h còn nh em nào lên đây nữa ko chứ hồi trước cái diễn đàn này 10 người là 8 người chơi ptv rồi
    Cảm giác phấn khích khi lv 1 bị quái rượt chạy te tua từ làng ruinen rồi lv 10 làm hành trình xuyên lục địa từ ric tới pilai
    Có anh em nào học it còn tâm huyết vs ptv ko, một ngày nào đó chung tay viết lại game huyền thoại này nhé :3
    Có anh em nào bên nhật bản ko giao lưu học hành nào

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910