Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Các class trong shaiya mất cân bằng?

khi tạo nhân vật thì người chơi sẽ thấy ngay các class chiến binh của human và đấu sĩ của tyran là class dễ solo nhất do các khả năng đều ở mức khá. nói về thuộc tính từng class thì chỉ có dòng chiến binh, đấu sĩ, giáp sĩ, vệ binh có tổng điểm cộng: khả năng hoạt động riêng, hoạt động theo nhóm,tấn công, phòng thủ, đều nổi trội so với các class khác.
    như vậy các class trong shaiya có mất cân bằng không, ví dụ đáng nhẽ tấn công mạnh như chiến binh, thì phải phòng thủ yếu hơn sát thủ, đằng này thì lại mạnh hơn cả về tấn công và phòng thủ.
    như vậychơi chiến binh hoặc đấu sĩ thì lên level sẽ nhanh hơn, pvp sẽ dễ thắng hơn.
    không biết các pro nào đã chơi ở cấp cao rồi xin cho ý kiến!

- đúng là hơi mất cân bằng khi bạn chỉ nhìn vào bảng tổng kết đó. chiến binh có damage trung bình cao hơn cung/ sát thủ nhưng khi đạt đến cấp độ tối thượng thì nhờ các skill hỗ trợ mà cung/sát thủ có tỉ lệ crit rất cao -->damage ko thua pháp sư. đặc biệt khi sát thủ tập trung tăng cho nt thì thể lực cao đủ để bạn combo skill liên tục mà ko đụng đến 1 đòn normal nào cả. bạn nghĩ sao khi sát thủ liên tục crit damage có thể x4...............................

bởi vậy mới có khái niệm dps và tanker đó bạn.................. :-|

thế nào là mất cân bằng bạn cần phải nói rõ hơn chứ. chắc mới chỉ nhìn qua à

tôi ra chiến trường , thấy đánh rất loạn , fighter hay dêfender ko có lợi đâu!
    như vầy chỉ có các phái đánh tầm xa như pháp sư và cung là lợi thôi

Trích dẫn Gửi bởi hakhanh
    tôi ra chiến trường , thấy đánh rất loạn , fighter hay dêfender ko có lợi đâu!
    như vầy chỉ có các phái đánh tầm xa như pháp sư và cung là lợi thôi
    vậy bạn có thể tưởng tượng phe bạn nếu không có fighter hoặc defender thì thế nào? mage, cung gần như te liệt khi bị giáp chiến. và bạn lại quên rằng 1 người tiêu diệt đc kẻ địch, toàn nhóm được thưởng điểm pvp.
    vấn đề ở đây là pt thế nào cho tốt, 1 con én không thể làm nên mùa xuân trong shaiya đâu ^^

Trích dẫn Gửi bởi jexnguyen
    vậy bạn có thể tưởng tượng phe bạn nếu không có fighter hoặc defender thì thế nào? mage, cung gần như te liệt khi bị giáp chiến. và bạn lại quên rằng 1 người tiêu diệt đc kẻ địch, toàn nhóm được thưởng điểm pvp.
    vấn đề ở đây là pt thế nào cho tốt, 1 con én không thể làm nên mùa xuân trong shaiya đâu ^^
    hai phe đông lúc nhúc chứ ko phải 2 pt bạn à !:d , chiến trường thì xa lắc ,thằng tanker mà chạy lại dc chỗ thằng mage thì mình nó chắc tên cắm như nhím rồi , chưa kể bom mìn nổ tá lả ,rút máu ào ào ,.... chết thảm khi chưa kịp xáp lại ai đâu!

Trích dẫn Gửi bởi hakhanh
    hai phe đông lúc nhúc chứ ko phải 2 pt bạn à !:d , chiến trường thì xa lắc ,thằng tanker mà chạy lại dc chỗ thằng mage thì mình nó chắc tên cắm như nhím rồi , chưa kể bom mìn nổ tá lả ,rút máu ào ào ,.... chết thảm khi chưa kịp xáp lại ai đâu!
    bạn đã chơi thử fighter và defender chưa? bạn có biết kỹ năng
    -đột kích: áp sát tức thời từ khoảng cách xa 19m (cấp 1), làm bất động mục tiêu trong 2 giây.

-mắt ưng (cấp 1): né tránh hòan toàn tất cả tấn công tầm xa trong 9 giây.

riêng defender giáp dày, máu nhiều, ranger bắn ko thấm thía gì. mage hoặc bow tuy tầm xa, damage cao nhưng gặp để các class khác xáp lại thì tiu chắc.

nếu bạn đã ra chiến trường thiết huyết trong những ngày vừa qua, thấy cách đánh của bz, phoenix, sos sẽ thấy, nếu không đủ các class và chiến thuật tốt, cho dù đông hơn chút cũng không giải quyết được gì.
    họ đanh bằng số đông, nhưng vẫn phải có chiến thuật và các class hỗ trợ lẫn nhau.

Trích dẫn Gửi bởi jexnguyen
    bạn đã chơi thử fighter và defender chưa? bạn có biết kỹ năng
    -đột kích: áp sát tức thời từ khoảng cách xa 19m (cấp 1), làm bất động mục tiêu trong 2 giây.

-mắt ưng (cấp 1): né tránh hòan toàn tất cả tấn công tầm xa trong 9 giây.

riêng defender giáp dày, máu nhiều, ranger bắn ko thấm thía gì. mage hoặc bow tuy tầm xa, damage cao nhưng gặp để các class khác xáp lại thì tiu chắc.

nếu bạn đã ra chiến trường thiết huyết trong những ngày vừa qua, thấy cách đánh của bz, phoenix, sos sẽ thấy, nếu không đủ các class và chiến thuật tốt, cho dù đông hơn chút cũng không giải quyết được gì.
    họ đanh bằng số đông, nhưng vẫn phải có chiến thuật và các class hỗ trợ lẫn nhau.
    thế cơ a! :d cảm ơn bạn đã mở rộng tầm nhìn cho tớ , tớ đang test thôi...hì hì

bạn nên nhớ rằng shaiya là game có tính đồng đội rất cao.
    việc mất cân bằng theo bạn nói chỉ là lúc đầu.
    khi các nhân vật ở các cấp độ cao hơn hiện tại, bạn sẽ thấy rõ điểm mạnh của từng class khi hỗ trợ nhau.
    nếu elf đi cùng với human,...thì nhóm đó mạnh thế nào.
    hãy liên tưởng đến trò aoe ii.....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối