Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 96
    nếu cái 60 gì đó và cái 5h/ngày gì đó có hiệu lực thì nhà nước sẽ chẳng có lợi ích gì cả(chẳng thu được thuế),có chăng là có lợi cho gamer vì đa số sẽ qua chơi go nước ngoài,thì tiếng anh và kiến thức về game sẽ khá hơn.còn nhà nước thì khỏe do bớt được gánh nặng,mặc dù không thu được đồng nào,chỉ tội cho nph game,chết là cái chắc.tóm lại các bạn thấy 2 nghị định trên có hợp lý không ?nền công nghiệp game và gamer của vn sẽ ra sao khi bị trói giò trói cẳng như thế ?

mỗi ngày chơi 3h là đã mờ mắt rồi,lấy đâu sức ra chơi 5h (thừa luôn 2h muốn gì nữa).
    chỉ tội cho máy pác nông dân lâu nay quen cắm chuột.

ui xồi , các bác thế nào em kô bít , nhưng riêng em á : đóng cửa game online thật sự là 1 sự ngu ngốc . em hỏi các bác bây giờ thà để cho chúng nó chơi game online nhiều còn hơn là để nó đi đánh nhau...nói chung là nhiều lý do lắm , tốt nhất là để cho game online thịnh hành như ngày xưa :d

gameonline ở vietnam mà đóng cửa thì sao nhỉ ?
    - game thủ giờ đã không còn xa lạ với g.o server nước ngoài, đóng cửa thì họ cũng kiếm 1 cái game nào đó mà chơi => khỏi thu 1 xu nào luôn.
    - ngành công nghiệp + xuất khẩu văn hóa chết ngay trong trứng nước.
    - các tt internet mất khách => đại trà tin học hóa chết trong lúc phôi thai.
    - 1 cú shock tâm lý cho không ít người :d.
    v.v.v.v.v. nói chung hại trước mắt là quá lớn, nhưng lợi sau lưng thì chưa thấy :d.

hoan hô các bác nhà nước .ra chuẩn đây.các gamer sẽ chơi game nước ngoài >>>thay bằng bán acc và đồ ở game vn sẽ thành game nước ngoài, gamer sẽ giỏi tiếng anh hơn (phải bít thì mới xin đồ được chớ), mạng sẽ tốt hơn do người dân chơi game nước ngoài mà.

lo chi mà lo, 5h 1 acc thì xài 2 acc 1 lần. mấy chú bên ý thấy mình chơi game nhìu quá nên mới tạo ra luật để bảo đảm ko có ai kiện cáo là mấy bác ko thèm quan tâm đến con em nước nhà (lỡ có tay nào chơi game quá mức thì cùng lắm buông 1 câu :" đấy! đã có luật rồi mà nó ko nghe, chết ráng chịu". đằng nào thì củng chuyển đại qua go nước ngoài cho rồi, cung cấp tiền cho tư bản dù chắng sướng hơn cung cấp tiền cho vn nhưng được cái là bọn nước ngoài chịu khó chăm lo cho gamer. lo cái gì cho nền công nghiệp game nước nhà chi cho mệt , người ta phát triển từ con sâu thành con bướm là do rất nhiều sự đóng góp. đằng này nền cn game vn mới từ con sâu thành con .... sâu bự thôi mà đã chết dẹp rồi, giãy dụa chi cho mệt, ?
    mấy bác nhắc làm em nhớ lại vụ có 1 tay chơi game đến lè lưỡi ra mà chết để rồi báo chí đòi kiện game lung tung cả lên! ây dà như thế thì nhà em bán bánh củng phải dè chừng 1 tí vì lỡ 1 hôm có tay nào đến mua bánh nhà em , người ta mua 1-2 cái thì nó mua tới 100 cái , sau khi ăn xong hết 100 cái thì lăn đùng ra chết, lúc đó ko chừng nó kiện thì có phải tổ trác ko chứ -.-!

vậy là gamer việt,phải chơi 2,3 acc thay phiên nhau 1 ngày.hay là phải chơi 3,4 game song song.chà chà kiểu này vậy mà coi hay.nhà cung cấp dịch vụ khỏi sợ bị lổ,cả nhửng game như cái tqc củng có khối người chơi.bộ định bắt chước korea với china đây mà,nhưng lại ko nghỉ rằng game của người ta là do nước người ta làm ra,người ta quản lý kiểu đó thì được,còn game của mình thì do các công ty mua về.

- chơi go mà chơi 5h/ngày, vậy những ngày không chơi có tính dồn không? học sinh, sv đi học, họ có thể accept bỏ những ngày thường để lo cho học hành, cuối tuần có cộng dồn cho họ ko?
    - mấy nhà phát hành go tại vn chỉ là mua bản quyền về phát hành, khi apply policy này vào, những chủ gốc có chịu add cái feature đó vào hay không?

nhiều vấn đề quá, cái chính trước mắt là làm cho những tay đam mê go phải tính toán sao cho có thể vẫn chơi đc càng nhiều càng tốt đây!

=)) ha ha bó tay , he he sao không cấm nhậu luôn nhỉ ) cấm nhậu chắc là vui lắm

Trích dẫn Gửi bởi edenark
    =)) ha ha bó tay , he he sao không cấm nhậu luôn nhỉ ) cấm nhậu chắc là vui lắm
    kekeke cấm nhậu thì phải cấm bia - rượu => lại phải cấm tiếp 1 số cái khác nữa ==> gameonline có ảnh hưởng tới quá trời :d.

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối