Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 96
    dẹp tiệm này mình wa tiệm nước ngoài mà chơi, chả bị hạn chế gì, chịu khó kiếm sever nào gần gần việt nam cho bớt lag tí, game online free thì hơi bị nhìu, ko thì ofline cũng vui chán.tôi chả bao giờ mua đồ trong game, chỉ tốn tiền internet hàng tháng, nhưng bù lại có thời gian vui vẻ , thế là đủ, nhà cung cấp có dẹp tiệm thì cũng ko ảnh hưởng gì. nói thiệt chứ chính phủ ra cái quyết định này chả hay ho gì, cấm chơi game chủ yếu là sợ hoc sinh sinh viên chơi nhìu quên học và 1 số tệ nạn xa hội khác( nhưng rất hiếm). gamethu3 thì cũng chả gì sợ, chơi 3 tiếng game này rùi nhảy wa chơi 3 tiếng game khác, ít có gammer nào chỉ chơi 1 game duy nhất, tui thì chơi tới 4 5 game lận kể cả ofline lẫn online.tt60 ra là sai lầm, theo tui được bít thì chính bộ phải đưa ra nhưng biện pháp xử lý để ncc áp dụng, đằng này họ lại yêu cầu ncc đưa ra biện pháp rùi nói là cái này ko được cái kia ko được, cứ gọi là tt60 là lệnh đóng cửa gameonline việtnam. hiện nay vn đã gia nhập wto,

sao lại nói là chỉ 1 vài trường hợp tui thấy nhiều là dằng khác, bạn nói là có nhiều trường hợp đáng khen nhưng thư hỏi nó có nhiều ko, tui thay tt60 nay ra là cực kỳ hợp lý, han chế giờ chơi cho cac gamer la giúp cho cac gamer chung ta tránh mang tiếng xấu, hiện giờ các gamer chung ta luc nào cũng nhận những cái nhìn ko thiện cảm của người thân, liên tục bị nhắc nhở chỉ vì có những thành phần xấu như thế, bản thân tui cũng bi bố mẹ cấm tiệt chơi go cũng vì đọc được nhưng bài báo về "tệ nạn gameonline". chúng ta cần làm cho họ có cái nhìn khác về gamer

thì anh em game thủ cắt tóc lên chùa đi tu hết để một ngày nào đó có thể được chơi thoải mái hơn :d

Trích dẫn Gửi bởi gamer am..
    sao lại nói là chỉ 1 vài trường hợp tui thấy nhiều là dằng khác, bạn nói là có nhiều trường hợp đáng khen nhưng thư hỏi nó có nhiều ko, tui thay tt60 nay ra là cực kỳ hợp lý, han chế giờ chơi cho cac gamer la giúp cho cac gamer chung ta tránh mang tiếng xấu, hiện giờ các gamer chung ta luc nào cũng nhận những cái nhìn ko thiện cảm của người thân, liên tục bị nhắc nhở chỉ vì có những thành phần xấu như thế, bản thân tui cũng bi bố mẹ cấm tiệt chơi go cũng vì đọc được nhưng bài báo về "tệ nạn gameonline". chúng ta cần làm cho họ có cái nhìn khác về gamer
    hạn chế giờ chơi gamer online là một điều vọng tưởng. cứ cho là các nhà quản lý có thể chỉ cho mỗi account online 5 tiếng đồng thời đối với tất cả các gamer đang được phát hành (tổng thời gian 5 tiếng đối với tất cả các gamer) nhưng điều đó liệu có xảy ra không khi mỗi gamer người chơi đăng kí với một địa chỉ yahoo khác nhau, một mật mã khác nhau, các thông tin cá nhân khác nhau... nếu vậy chỉ cần 5 địa chỉ yahoo người chơi đã có thể chơi chọn cả ngày rùi.
    cách làm này chỉ mang tính đối phó tạm thời, không bền được. vấn đề là ở vn gamer có thể nói gamer vẫn chưa thực sự phát triển lên mức chuyên nghiệp, hơn nữa theo tôi một phần không nhỏ dẫn đến việc dân ta cày gamer suốt ngày vì thử hỏi ngoài chơi gamer ra liệu giới trẻ còn gì để giải trí không: các trò chơi cũ thì đã lỗi thời, chơi thể thao thì không có chỗ, hơn nữa với lượng kiến thức phải học như hiện nay cũng là một áp lực khiến nhiều học sinh bỏ học đi chơi điện tử (thời tui còn đi học phổ thông làm gì phải học kinh khủng như bây giờ (tuổi học trò của tui đã xa lâu rùi). nhìn vào những gì học trò bây giờ phải học tui còn thấy choáng, hết ở trường rồi lại học thêm học nếm. dưới áp lực như vậy thì nhu cầu cần giảm street là tất yếu và thế là họ đến với gamer

em ko hiểu các bác thích điểm gì ở game online.theo em đoán là do các bác thích chơi nhiều người cho đông vui.nếu vậy các bác có thể rủ bạn chơi fifa hoặc pes ở ngoài quán,cũng vui lắm chứ.go hoàn toàn ko có những diễn biến đặc biệt hay cao trào như game offline,suốt ngày lặp đi lặp lại đến là nhàm.

tình hình là sau khi cấm go (à hạn chế thôi ^^ ), thì mí chả cấm luôn game off bằng cách cấm nhập ps3, xbox 360 về. khi đó có mà chết nhăn răng cả on lẫn off )))

cấm cái này không phải nhắm vào chúng ta, theo tui nghĩ lệnh cấm này nhắm vào đối tượng học sinh trung học, 5h trong 1 ngày là nhiều rồi, kẻo nó ban ngày "cúp cua" chơi. học sinh trung học chơi game nước ngoài thì có mấy ai? ngoài vốn tiếng anh thì đôi khi gặp game đóng tiền thì làm sao mà biết pay. cái tội luật đánh đồng nên ta bị chung, lệnh cấm thì thuộc về luật pháp, nên không dám so đo với mấy nước khác :d

hạn chế hay cấm cũng có thể đẩy ngành kinh doanh go đến chỗ phá sản, và về sau này chắc chẳng ai dám đầu tư vào lãnh vực này, bỏ ra tiền tỷ lẽ ra 2 năm thu hồi vốn giờ thành 10 năm, thôi đầu tư vào ngành khác là cái chắc.

cái gì mở ra sau một thời gian ko quản lý dc la cấm. từ karaoke, bar, sàn nhảy bây giờ la game online cái gì wảng lý ko dc la cấm. mấy bác đó ko tự coi lại năng lực quản lý . cái gì cũng cấm thì nguồn lợi nhuận từ mấy thứ đó sẽ đi về đâu dĩ nhiên là cho ra nước ngoài hàng trăm triệu hay tỉ đô bị thất thu ma nước ta la nước nghèo nữa chứ nghèo lại càng nghèo hơn, ko thể cấm bà con vui chơi giải trí đc, ko chơi dc cho nay thì chơi chỗ khác
    vui chơi giải trí là hợp pháp là đúng
    làm mà ko chơi thì ko thể làm tiếp đc

em ko hiểu các bác thích điểm gì ở game online.theo em đoán là do các bác thích chơi nhiều người cho đông vui.nếu vậy các bác có thể rủ bạn chơi fifa hoặc pes ở ngoài quán,cũng vui lắm chứ.go hoàn toàn ko có những diễn biến đặc biệt hay cao trào như game offline,suốt ngày lặp đi lặp lại đến là nhàm.
    cái này khó nói lắm, tùy mỗi người thôi, go đúng là kô thể có cốt truyện chặc chẽ, hay control phóng khoáng như game off được nhưng nó lại được cái là tính cộng đồng cao và tính cạnh tranh cũng cao hơn nữa, chơi fifa thì chơi nhiều người được, nhưng đâu phải ai cũng thích trò thể thao đâu đúng không? mí trò action của gameoff thì làm sao chơi nhìu người được? vả lại go cũng có những lúc cao trào đấy bạn, đó là những trận công thành những trận guild vs guild..., khi đó thì khó nói lắm à, hào hứng vô cùng đó. tuy những diễn biến này mỗi tuần lặp lại 1, 2 lần tùy game nhưng kô bao giờ nhàm chán đâu, cảm giác của nó cũng giống như bạn chơi sc hay wciii í mà, chơi quanh đi quẩn lại có mấy cái map mà có bao giờ chán đâu :d . nói chung có nhìu lý do go thu hút người ta hơn, bởi vậy mấy ổng mới cấm chứ.x(

Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối