Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 55
    Trích dẫn Gửi bởi meantitan
    @pcnnn : 1/ có bao giờ bạn chơi game mà ko muốn có những items xịn nhất ko ? trong l2 , những món đồ xịn ko thể có được 1 cách dễ dàng nếu ko muốn nói là rất khó.
    2/ tôi chưa hề nói l2 là game a-rpg mà chỉ nói ra vai trò của nó trong game a-rpg cũng như rất nhiều thể loại game khác mà thôi.
    3/ you biết gì về cốt truyện và huyền thoại về mối liên quan giữa các chủng tộc của l2 chưa mà ...
    1. vấn đề là game pvp based, items ko quan trọng lắm. còn l2 của bạn mà items thua địch, cùng class với nhau thì chắc đến 95% thua rồi.

3. tớ đọc đủ rồi bạn à. ko chê lore của l2 đâu, nhưng nói thật làm đống quest của l2 mà biết được đủ lore chắc là .....hơi bị khó.

cái mà l2 thiếu là phần lớn ở gameplay với đồ họa, mà 2 cái này thì do nó là game cũ rồi. cho nên là .........chờ l3 đi :d

Trích dẫn Gửi bởi bimx5
    tui thấy l2 mà control kiểu ryl nó chả ra gì cả :d l2 hấp dẫn ở mass-war, công thành... chừng đó người mà lo né qua né lại thì không biết khi nào mới đánh được hehe :d tuy l2 không phải là game thuần pvp nhưng pvp của nó rất hay, ai nói không dữ dội, không dồn dập là sai lầm
    vài lời...
    chắc ít tham gia war của ryl nên không rõ, nói đơn giản skill aoe khá nhiều, né qua né lại vẫn dính trấu như thường!

Trích dẫn Gửi bởi annguyen
    xin hỏi bạn nếu l2 control giống ryl thì ranger sao kite ? ranger như l2 mới gọi là ranger chứ , ranger trong ryl phải đứng yên 1 chỗ bắn mob tới nó vả cho mấy cái là về làng
    lại chơi ryl ít thì phải, train ryl luôn theo party, ranger đi pull chứ không phải dd mà cho mod vả! mà ranger tàng hình được thì lo gì mob vả =))

Trích dẫn Gửi bởi heavenking
    game đồ họa giống l2 control giống rly hả, sắp tới ra shaiya hình như là tựa tựa như vậy, ko biết có phải ko
    control như ryl hiếm quá, shaiya control sao giống được, còn thua.

@meantitan: control như ryl nặng lắm đấy ông tướng, cấu hình của ryl đã khủng mà ghép với l2 thì điều đầu tiên là bộ cài tăng (không quan trọng lắm) nhưng ram khi chơi l2 hồi xưa thfi không được, phải là ram chơi ryl cơ (gấp rưỡi đến gấp đôi l2 :d )

Trích dẫn Gửi bởi millennium
    vd đơn giản nhá : né đc như ryl thì pw cần gì evasion, ranger cầm cung nã ngay đầu thì cần gì guildance, focus với death whisper ...
    trong ryl các class vẫn có evasion, tác dụng với các đòn tấn công cơ bản (gọi là đánh chay). né tránh thì né được cả đánh chay và skill nhưng skill thì evesion ít tác dụng nên phải phát huy sự khéo léo của né tránh.

Trích dẫn Gửi bởi preda
    control kiểu ryl với tui thì còn hơi bị kém
    tôi thì chưa thấy game nào control hay như ryl :| ryl mà còn chê kém thì 1 là ông chơi ít, 2 là ông sành sỏi quá anh em chả ai với được, bó tay. mmorpg ai bảo không control hay được thì đúng là mới nhìn gần chứ không hiểu bản chất. mà khoan, có lẽ do sở thích ông khác mọi người thôi nên chê vậy, thôi không bàn.

Trích dẫn Gửi bởi hoa-sung
    chắc ít tham gia war của ryl nên không rõ, nói đơn giản skill aoe khá nhiều, né qua né lại vẫn dính trấu như thường!

lại chơi ryl ít thì phải, train ryl luôn theo party, ranger đi pull chứ không phải dd mà cho mod vả! mà ranger tàng hình được thì lo gì mob vả =))

control như ryl hiếm quá, shaiya control sao giống được, còn thua.

@meantitan: control như ryl nặng lắm đấy ông tướng, cấu hình của ryl đã khủng mà ghép với l2 thì điều đầu tiên là bộ cài tăng (không quan trọng lắm) nhưng ram khi chơi l2 hồi xưa thfi không được, phải là ram chơi ryl cơ (gấp rưỡi đến gấp đôi l2 :d )

trong ryl các class vẫn có evasion, tác dụng với các đòn tấn công cơ bản (gọi là đánh chay). né tránh thì né được cả đánh chay và skill nhưng skill thì evesion ít tác dụng nên phải phát huy sự khéo léo của né tránh.

tôi thì chưa thấy game nào control hay như ryl :| ryl mà còn chê kém thì 1 là ông chơi ít, 2 là ông sành sỏi quá anh em chả ai với được, bó tay. mmorpg ai bảo không control hay được thì đúng là mới nhìn gần chứ không hiểu bản chất. mà khoan, có lẽ do sở thích ông khác mọi người thôi nên chê vậy, thôi không bàn.
    sửa như vậy thì còn gì l2, ra game khác rùi (chắc giống hồn ryl, da l2 :d)

Trích dẫn Gửi bởi millennium
    sửa như vậy thì còn gì l2, ra game khác rùi (chắc giống hồn ryl, da l2 :d)
    nói rằng "ăn cắp" với "học mót" hay "bắt chước"... tớ chả quan tâm! cái tớ thấy được là game này hay điểm gì, game kia không có thì sau đó học lại cái hay game khác ghép vào nào có sao? (không vi phạm bản quyền là được) không có sự chắt lọc cái hay mà học hỏi, cứ khư khư 1 đường thì mãi người ta cũng chán phải không nhỉ?

@ hoa-sung : rất cảm ơn bạn đã bỏ chút thời gian để góp ý cho mình ( lại còn đúng theo ý mình nữa chứ :d ) .có lẽ do tầm hiểu biết của mình còn hạn hẹp nên ko biết rằng control như ryl ngốn ram tới cỡ nào (mặc dù mình cũng đã chơi qua ryl2).tại thấy máy ở hàng mình cấu hình cũng thường ( c2.4 , ram 512 , fx5200) nhưng chơi ryl ở cấu hình minimum cũng ko rớt xuống quá 24fps nên nghĩ rằng ryl ko quá ngốn ram ( mình nghĩ skill của ryl mới đích thực là gánh nặng cho vid card).với cấu hình như trên ,mình log được 3 acc l2 c4vh( có đôi khi fps giảm xuống hơi thấp nhưng vẫn chấp nhận được).

không có sự chắt lọc cái hay mà học hỏi, cứ khư khư 1 đường thì mãi người ta cũng chán phải không nhỉ?
    ko chỉ là chán đơn thuần đâu bạn :d

Trích dẫn Gửi bởi bimx5
    l2 không phải là game thuần pvp nhưng pvp của nó rất hay, ai nói không dữ dội, không dồn dập là sai lầm
    mình chưa hề nói là pvp của l2 là không dữ dội tuy nhiên control theo kiểu click n press (+ thêm di = keyboard quá dở) hiện tại của l2 thì ko hỗ trợ tốt nhất cho pvp ,mình nói ko sai chứ ?

Trích dẫn Gửi bởi millenium
    sửa như vậy thì còn gì l2, ra game khác rùi (chắc giống hồn ryl, da l2 )
    rất có thể sẽ ko còn là l2 mà sẽ trở thành l3 :d .bạn nên biết rằng bất cứ thứ gì ko phát triển trở nên tốt hơn thì sẽ ko thể tồn tại lâu dài.chính vì thế các game mới có patch , new version phải không nào (tất nhiên cũng vì nsx (với game online như guild war) muốn thu thêm lợi nhuận - kinh doanh mà)

l2 mà có control như ryl thì vẫn vậy bởi vì điểm dở lớn nhất của l2 ko phải là cách điều khiển mà là sự mất cân bằng giữa các class, cả server toàn là dagger ranger đánh nhau, buff dance sing thì làm xong việc lúc đầu trận là đứng làm cảnh...

l2 chỉ cần sửa lại balance giữa các class là best rồi.

l2 á? balance giữa các class là 1.
    train là 2, à, phải gọi là cày mới đúng :d, oải vụ này
    control thứ 3 rồi chứ?
    rồi thêm tí nâng cấp đồ hoạ... hix, rồi phải có bay lượn, bơi lội, ôm hôn, cưới hỏi... thôi kết hợp thêm tí world2 vào đi :d

theo tôi mỗi game có 1 ưu điểm, nhược điểm riêng , không thể đem cái ưu điểm của game này gáng ghép cho game khác được. và hình như bạn lập cái top này là 1 sai lầm, vì cho dù mọi người đều đồng tình thì có thay đổi được gì? nếu muốn bàn về vụ này thì hãy bàn với nhà sx game kìa.( đừng đụng tới mấy anh ryl coi chừng điếc tai, mù mắt đó =)) )

tôi thì chưa thấy game nào control hay như ryl ryl mà còn chê kém thì 1 là ông chơi ít, 2 là ông sành sỏi quá anh em chả ai với được, bó tay. mmorpg ai bảo không control hay được thì đúng là mới nhìn gần chứ không hiểu bản chất. mà khoan, có lẽ do sở thích ông khác mọi người thôi nên chê vậy, thôi không bàn.
    về offline thì còn lâu, về online thì đúng thật nhưng chơi offline quen rồi thấy control như thế nên ko thuận tiện gì lắm. với lại, tui có nói mmorpg "ko thể có" control hay đc nhỉ))) ??

Trích dẫn Gửi bởi preda
    về offline thì còn lâu, về online thì đúng thật nhưng chơi offline quen rồi thấy control như thế nên ko thuận tiện gì lắm. với lại, tui có nói mmorpg "ko thể có" control hay đc nhỉ))) ??
    chơi offline lâu mà chê control của ryl được thì là tại bác kém hiểu biết thôi. cách control của ryl thì tương tự gta đó nhé. tất nhiên cũng ko hơn được game offline đỉnh nhưng mấy game làng nhàng thì ryl có control ăn đứt.

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối