Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 51
    @sunshine : nhầm rồi bạn ơi, ai bảo bạn ở ric cái gì cũng có. bây giờ ra bản đồ mới ko phải cứ muốn kiếm 80c ( chỉ cần ns thôi ) là ai cũng có đâu, mà có chưa chắc người ta đã bán đâu.
    còn về vụ thay đổi thì tôi ủng hộ, nhưng đáng tiếc điều này ko nằm tong quyền hạn của chúng ta t_t
    nhưng các bạn hãy cứ chơi ptv rồi sẽ thấy nó hay như thế nào, ha. mà như hoa-sung nói đó, người chơi ptv vẫn đang là đông nhất => đây vẫn đang là game hay nhất.

@super_noob_k9: ko phải, ý tui là item nào ít nhiều cũng có người bán, nên việc săn đồ gần như vô nghĩa. đồ họa đẹp thì có thể, tiếc là nó sánh sao nổi với "đại gia" đã và sắp ra như l2, wow, sun, và anh nó, pt2. 5h/ngày. up nổi hem pà con (nếu như expx10^100 thì chắc chắn nổi rùi ))
    tóm gọn: ptv cần làm gì mới mẻ 1 chút chứ đà này... bye bye

Trích dẫn Gửi bởi super_noob_k9
    các bạn, hiện nay game ol hay có rất nhiều, và tui dám chắc ptv là 1 trong số đó. hãy chơi thử một lần, rồi các bạn sẽ thấy nó hay hơn nhiều so với vltk hay là cltb. hiện nay có thể nhiều người nghĩ nó là hết thời, nhưng ko đâu. số lượng người chơi ptv có thể là tập trung lại 1 nơi, chứ ko hề giảm đi. và nếu muốn biết sự chênh lệch con số so với vltk và cltb, các bạn cứ ra coi trang chủ diễn đàn mà xem. số lượng người xem box ptv ( cũng có nghĩa là người chơi ptv, vì ko chơi thì chắc chắn là đã ko xem rồi :d ) chỉ đứng sau có box mu mà thôi, và vượt cả số lượng người xem box vltk & cltb cộng lại.@anh em : hôm nay thêm rủ thêm đc một đứa nữa chơi rồi. kiểu này ổn định sớm thôi. mà ai chơi cũng đều phải công nhận là ptv hay thật :d
    bạn biết tại sao số lượng người xem lại vượt 2 box vltk& cltb không. vì vltk với cltb họ có forum riêng với số lượng người online >1000 người 24/24h. còn cái box ptv đã có từ cách đây mấy năm rồi cộng với việc trang chủ của ptv&mu lại redirect trực tiếp mục diễn đàn đến box này. điều này chứng tỏ 1 ngày chỉ có vài chục người vào trang chủ của ptv thôi.

- còn xét về đồ họa thì tôi đã chơi cả 3 trò ptv, cltb, sr nên có nhận xét là đồ họa ptv xấu hơn nhiều so với cltb và sr. mọi sự so sánh đều khập khiễng vì ptv ra đời đã khá lâu không thể so bì với 2 game cltb và sr được.

- về gameplay thì ptv lại càng thua xa. lấy ví dụ đơn giản như sau:
    cltb đang trong open beta chưa mở pk tự do vậy mà đã có rất nhiều người phản đối. trong khi đó ptv mở ít nhất là được 2,3 năm vậy mà muốn pk thì phải vào bc. pó tay! chỉ riêng việc này đã mất khách rồi.

- game gì thì nó cũng có tuổi đời của nó. ptv như vậy đã tạm gọi là hoàn thành nhiệm vụ. bây giờ nó sắp chết rồi nên admin với gm không quảng cáo thu hút khách nữa là phải thôi.

cuối cùng muốn nói là các bạn có làm gì đi nữa thì cũng không kéo thêm được newbie đâu.

Trích dẫn Gửi bởi super_noob_k9
    @sunshine : nhầm rồi bạn ơi, ai bảo bạn ở ric cái gì cũng có. bây giờ ra bản đồ mới ko phải cứ muốn kiếm 80c ( chỉ cần ns thôi ) là ai cũng có đâu, mà có chưa chắc người ta đã bán đâu.
    còn về vụ thay đổi thì tôi ủng hộ, nhưng đáng tiếc điều này ko nằm tong quyền hạn của chúng ta t_t
    nhưng các bạn hãy cứ chơi ptv rồi sẽ thấy nó hay như thế nào, ha. mà như hoa-sung nói đó, người chơi ptv vẫn đang là đông nhất => đây vẫn đang là game hay nhất.
    cái gì cũng có tuổi xuân của nó, đến vltk như thế mà vina game cũng phải sốt sắng mua game nọ, game kia về thì ptv cũng có tuổi xuân của nó thôi. dạo các quán game hn bây giờ thấy đế chế, half-life, star bắt đầu trở lại, xếp hạng mấy game này vào game kinh điển có được không nhỉ?
    ptv cũng đến hạn rồi nhưng chết thì chắc không vì kiểu gì chả có người đã thích nó thì thích thật lâu nhưng bây giờ tính đến chơi ptv2 là vừa rồi, có mới mà không nới cũ hơi lạ, nếu tớ còn chơi ptv1 tớ cũng không để mình vào thiểu số những người gắn bó với ptv1 mãi đâu, có hàng mới phải dùng chứ.

mình cũng từng chơi ptv ,ptv co thể chết là vì duy nhất chắc chắn 1 điều là kô pk được + thêm hok mua được mana <hơii oải>

khôi phục thì cũng được có cái là hơi khó khi các game thu đã dần xa dần ptv :-?

chắc chắn là không thể khôi phục được. bây giờ chỉ có những người lvl cao chơi thôi chứ newbie thì không có ai đâu.
    cái gì nó cũng có tuổi đời của nó. phải chấp nhận thôi.

Trích dẫn Gửi bởi skyinthesea
    chắc chắn là không thể khôi phục được. bây giờ chỉ có những người lvl cao chơi thôi chứ newbie thì không có ai đâu.
    cái gì nó cũng có tuổi đời của nó. phải chấp nhận thôi.
    nếu các bác chơi mạnh tay clean sạch bách chơi lại từ đầu thì may ra thu hút được những newbie, chứ cứ vào cơi 1 game mà biết rằng chơi cả năm sau mới theo đc thằng trùm bây giờ thì thà chơi game khác đã hơn :d.

gửi tới các newbie : trước hết, hãy chơi thử một lần ( chỉ 1 lần thôi cũng đc )
    sau đó :
    nếu thấy hay, các bạn đừng lo, hiện nay box giao dịch mua bán sell acc rất nhiều với những giá khá rẻ, các bạn có thể mua một cái, và đi khám phá tiếp những cái hay.
    còn nếu thấy ko hay, các bạn cứ việc... bỏ. ko sao hết.
    còn về vụ pvp, tui nghĩ chắc những người bàn tán ở đây đều là cao thủ lv đã cao, nên ko hiểu rằng là khi đang yên đang lành train tự nhiên bị một thằng ra giết mất % vừa đánh ra thì có bực mình ko ?? với các ông thì ko sao, nhưng với các bạn newbie chả ai thích như vậy đâu, đôi khi rất ức chế << mà đó ko phải là cái go nên mang lại. khi nào thích oánh nhau thì vô hẳn 1 vùng riêng mà giải quyết, lại ko mất %. mà ông nào kêu khu vực bc nhỏ là nhầm đấy.
    @sky : đã bảo là mỗi người quan niệm khác nhau về vẻ đẹp, ko nên tranh cãi ở đây. hẹn bác ở 1 topic sau :d

đợi pt2 global ra chơi lun cho rồi bây giờ quay lại chơi con mage lv mới có 60 thấy nó oải làm sao.hà hồi tuần trước có down thử về vô cái server thiên hà thấy vắng tanh như chùa bà đang.dạo gần đây ptv xuống cấp dữ dội hẻ.

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối