Trang 11 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 284
    Trích dẫn Gửi bởi jexnguyen
    muốn coi những map như thế nào? tôi có thể ráng kiếm đem lên còn nếu nhìn 1 map mà suy luận ra tất cả các map khác, xem ra bạn còn bờ rồ hơn cả developer nữa . style chung của game là thế nào? bạn nói rõ đc chứ?
    tghm chỉnh đc khuôn mặt nhưng ko chỉnh đc cao thấp cứ thử rùi bít còn chuyện character thì phải phù hợp với nội dung game, ko thể nói game kiếm hiệp, sử dụng ngôn ngữ kiếm hiệp mà mặc đầm dạ hội châu âu hay mặc bikini đc, cũng như gương mặt, shaiya chưa update nhiều về phần này nên hạn chế, tuy nhiên, cũng ko thể cho tùy tiện đem gương mặt elf vào thân tyran đc , nếu ko thì nó là nồi lẩu thập cẩm rùi .
    shaiya làm sao chọn được độ to nhỏ của 3 vòng,độ to lớn của cơ bắp.nhưng tghm thì ngược lại nếu nhân vật được mình chăm chút nhiều hơn thì mình sẽ thấy yêu nó hơn.tất nhiên nếu tạo được hình của tghm ưng ý của mỗi người chắc cũng mất một hay vài giờ,như shaiya chỉ cần vài phát click chuột là xong =)).

em chơi thgm bản china rồi
    một thế giới rất tự do,không gò bó...ai thích luyện lv thì luyện thích đi đào mỏ thì đi,xây nhà cuới xin rất phong phú.
    hi..thích nhất là tạo char giống mình!

Trích dẫn Gửi bởi duy con
    ai nói thế, đồ họa của shaiya mới thực sự là nhức mắt
    này nhé, tui chỉ mới train ở map đầu tiên, thấy xung quanh toàn là 1 màu xanh lè, trải rộng, nhìn thực sự rất khó chịu, còn tghm, nhiều màu sắc hơn, lại hài hòa, đảm bảo ko bị nhức mắt,
    ai mà chơi so sánh cái thấy liền
    đã chơi sro thì đương nhiên chấp nhận đc cái màu sắc của tghm
    công nhận là màu sắc hài hòa nhưng có nhiều tông màu sáng gây chói và làm cho game có cảm giác lòe loẹt
    còn shaiya lại khác đúng là có những chỗ gây chói nhưng chỉ có ở 1 số map thui còn tghm thì đến đâu cũng thế
    và char của tghm nhìn ko đẹp và ko thật như của shaiya

Trích dẫn Gửi bởi heavenking
    aaaaa chán quá đang down cái shaiya trung quốc về để build trước 1 con sin mà chờ nó lâu quá ( ( (

p/s : nếu ai đang chơi l2 thì chuyển qua shaiya thì thích hợp hơn là tghm đó :d
    con gà này nghe kể sự tích ngày xưa nổi tiếng nhờ ăn 10k fame rùa rùa do ks chứ có chiến tích mấy đâu, chơi l2 thì chuyển qua shaiya hay tghm đều như nhau cả, chơi ryl rồi chuyển qua tghm hay shaiya cũng thế, chơi đủ 4 game chưa đấy?

Trích dẫn Gửi bởi hoa-sung
    con gà này nghe kể sự tích ngày xưa nổi tiếng nhờ ăn 10k fame rùa rùa do ks chứ có chiến tích mấy đâu, chơi l2 thì chuyển qua shaiya hay tghm đều như nhau cả, chơi ryl rồi chuyển qua tghm hay shaiya cũng thế, chơi đủ 4 game chưa đấy?
    hô hô hk lúc đó không phải rùa mà pro . con boss lúc đấy là dành cho tất cả mọi người trên server đánh , hk lúc đấy ko có pt ko bóp dame v.v.. mà vẫn kill được boss là do các pt đánh boss lúc đó không ra skill ngay đúng thời điểm = hk thê thôi . mấy con rùa chính là bọn làm event củ chuối . theo như ông nói thì lúc đấy ai đánh chít con boss được 10 k fame đều là rùa à =)) . hk cùng tazumi , terorist và 1 số anh em trụ cột dựng nên g moonlight vẫn còn tồn tại cho đến khi ryl chết không phải là chiến tích hay sao ? ông không theo sát diễn biến của ryl thì đừng vào đây nói bừa . thân .

Trích dẫn Gửi bởi capri
    pt không hiểu ý ông jexnguyen nói rồi! thế theo bạn hiểu thế nào là cục mịch )
    bạn hiểu nghĩa từ đó không vậy :-j
    ông jexnguyen bảo là trông nhân vật của tghm cục mịch chứ không phải là bảo nó không sắc nét đâu!!!
    bạn chưa đưa ví dụ của tôi về cái phong cách game fantasy bắc âu của shaiya như bạn nói.
    với việc có thể tùy chọn không mặt và hình dạng nhân vật đa dạng như tghm việc bạn tạo 1 con quái vật rồi bảo nó khiếp thì i-| (liên tưởng đến việc bảo tạo 1 thằng người gầy).việc này càng chứng tỏ một điều các bạn đang ghen tức với những gì tghm có mà shaiya không có nên cố tình gây ra trò cười cho mọi người ở đây.

Trích dẫn Gửi bởi phuong_thao
    như bạn nói mỗi game nói mỗi game nó phát triển theo 1 hướng khác nhau(bài này của bạn đá với bài ngay trước rôi).cái tôi nói là bạn có thể kể cho tôi một ví dụ về 1 chuyện thần thoại bắc âu có liên quan đến phong cách của game shaiya (nói có sách mách có chứng không có thì tôi không tin) để chứng minh cho tôi biết shaiya mang phong cách fantasy bắc âu :-/
    bạn đã từng đọc truyền thuyết của game tghm chưa?xin nói với bạn rằng truyền thuyết của tghm:vùng đất đó là nơi cư trú tạm thời của loài người và rất nhiều sinh vật khác để tránh khỏi cơn đại hồng thủy đang bao phủ trái đất vì vậy việc tập trung nhiều nền văn hóa là đương nhiên.
    thần thoại bắc âu coi trái đất như một hình dĩa và mọi thứ trên đó do bàn tay thần thánh tạo ra từ đại dương, rừng núi,v.v... trên có thiên đường, dưới là địa ngục, con người và thần thánh có nhiều mối quan hệ chặt chẽ, mỗi một ngành nghề, mỗi một nhân tố có các thần linh cai quản riêng... loài người ko phải là sv duy nhất có lý trí, còn có dwarf, elf, orc, goblin ...
    ví dụ của shaiya à? bạn vào main site của shaiya coi đi nhé, cấu trúc thế giới, nguồn gốc thế giới, các chủng tộc tương đối rõ ràng ...
    http://www.shaiya.com.vn
    cái phản cảm khi tôi chơi tghm là bộ đồ thun in hình world cup đó bạn (chẳng lẽ lên đó tranh tài world cup né đại hồng thủy =)) )

Trích dẫn Gửi bởi capri
    khổ thế bà ạ, tôi ghen với cái game đấy làm gì nhờ? shaiya không có thì đã sao? thế có bao giờ tghm dám mang cái gameplay của mình ra để bàn luận chưa?! mà bảo là tôi ghen tức? tôi chơi game thuộc tuýp người chú trọng gameplay nhiều hơn đồ họa.

còn làm trò cười ở các topic chắc mọi người ko lạ gì với nick của bà mà bà fải nói tôi. /
    ha ha vì chưa có ai chơi được nhiều cả vì đây là game thu phí bên server tq,nêu chưa biết được cái hay của game,nếu tghm ra mà pvp của nó hay thì sao nhỉ cộng với hình ảnh đẹp người chơi có thể tha hồ mà tạo nhân vật theo ý mình có thể cưới vợ xây nhà,. . . thì sao nhỉ(úi úi không dám nghĩ tới =)) ).nếu chọn game pvp thì shaiya không làm vừa lòng tôi(vì quen chơi ryl rồi).à mà bạn chưa chứng minh cho tôi biết rằng cái phong cách fantasy bắc âu mà bạn nói trong shaiya đâu nhé(nó gắn liền với chuyện thần thoại nào của bắc âu nhỉ giống bạn gì gì nguyên nói đó:-- ) :-- :--

mà nhân tiện ai có thể nói rõ dùm phong cách fantasy là phong cách gì ????
    fantasy chính là hy vọng or ảo vọng ????? ^ ^ hay là phong cách ff ???

Trích dẫn Gửi bởi jexnguyen
    hahaha, công nhận pt vẫn là pt, ăn nói thiếu suy nghĩ, thích dùng từ to tát, thích chụp mũ v.v... còn những cái tôi viết ra là do tôi có cơ hội tiếp xúc với những game theo dòng này, và những gì tôi lấy cũng từ trên wikipedia và bộ bách khoa dungeon&dragon, bạn có hiểu thế nào là bộ luật rpg d&d ko? hay bạn nghĩ trong những game như camelot, everquest, mob ở chỗ đó là tại vì người ta thích như vậy? cái gì gọi là vớ vẩn, hay cả đời chơi game chỉ bít ryl, cbkg và tghm? bạn đã có dịp tiếp xúc với những dòng game lớn như gw, wow... chưa? hay bạn nghĩ thế giới của game online do nhà phát hành tùy tiện đẻ ra mà ko có chút kiến thức nào trong đầu như bạn? bạn nghĩ thế giới này quá nhỏ hẹp trong cái lòng giếng của mình rùi, pt à.
    chắc gì bạn đã chơi nhiều game bằng tôi, có lẽ tôi chơi chán cái game shaiya này rồi có khi bạn mới biết được sự tồn tại của nó ấy chứ.ừ đấy tôi không có kiến thức đấy thì đã sao vậy bạn và cái tổ chức bạn đại diện cho đang tranh cãi với 1 người thiếu kiến thức như tôi thì hóa ra bạn và tất cả cái tổ chức của bạn bằng tôi à(biết đang nói đến ai rồi đấy \:d/ )

Trang 11 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... CuốiCuối