Trang 26 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 284
    kiến trúc châu âu

thấy mọi người bắn nhau ghê qua, xen vào tí nha. đang bàn về cái kiến trúc gì đó châu âu fải ko? đây ko fải pro, nhưng 1 chút kiến thức về kiến trúc thì có. xin kể ra đây cho những ai ko biết mà thích cãi bướng nghe nha. người ta nói ko biết thì dựa cột mà nghe, mở miệng mà nói lảm nhảm người ta cười cho là zoost>) )

dzo nè:-*

kiến trúc euro khá đa dạng, nhưng ảnh hưởng chính của các trào lưu gothique, roman, baroque

1. gothique: đặc trưng là các mái vòm, các đường cong, thể hiện rõ nhất trong các nhà thờ (cụ thể lấy ảnh notre dame de paris ra mà xem nha), các trang trí bằng phù điêu khá cầu kỳ và công phu. giai đoạn kiến trúc này ~ thời ky renaissance (nghĩa là phục hưng đó, in case có người ko hiểu lại shoot lung tungi-| ). lối kiến trúc này thấy nhiều ở pháp, ý (kaka, đương nhiên, cái nôi của phục hưng mà)

2. roman: đặc trưng là các hình góc cạnh, kiên cố vì khi ấy euro đang có chiến tranh, các kiến trúc ko thể trau chuốt như gothique, chủ yếu là phải kiên cố để có thể sử dụng vào mục đích quân sự. hình ảnh các pháo đài anh là điển hình ấy

3. baroque: sinh sau đẻ muộn vào cái thời mà người ta gọi là phú quý sinh lễ nghĩa. các kiến trúc baroque cực ky công phu và tỉ mẩn với các tranh trang trí tường, trần với những motif từ thiên nhiên như hoa lá hẹ, những đường viền tường...(~~) đặc trưng của lối kiến trúc này là mấy cái củ tỏi trên nóc đó, lưu ý củ tỏi này khác củ tỏi của nga nha. vì dưới cái củ tỏi sẽ là 1 cái vòm nhà được trang trí ai nhìn cũng té ngựa.

4. đó là 3 trào lưu chính, ngoài ra từng quốc gia sẽ có đặc thù riêng, được cải biến sao cho phù hợp nhất với khí hậu và địa lý. các tòa nhà gỗ thường thấy cạnh các bờ sông hà lan, đức, na uy... hình như là ghi dấu ấn từ thời viking, chả nhớ nữa, chữ thầy trả thầy rồi, hix:--

fan shaiya vui lòng post cho các em ko biết mà hay nói hình minh họa của các style kiến trúc này nha. thanks u all

lolz dịch tiếng anh mà chỉ biết lấy mỗi cái từ điển ra so là tưởng mình hay nực cười thật, học thêm mấy năm tiếng anh rồi hãy nói chuyện nhé.

Trích dẫn Gửi bởi capri
    @pt: tui không hiểu bà muốn cố tình không hiểu hay là quá-ngu-để-có-thể-hiểu cái điều mà "ai cũng hiểu chỉ có một người không hiểu" (ăn cắp bản quyền ).
    tui quote lại cho bà xem cái đoạn chứng minh shaiya là một game fantasy thần thoại bắc âu.

ngay cả mod vào giải thích luôn rồi mà bà cũng không hiểu!

thứ hai nữa, nói luôn để bà hiểu rõ. cụm từ dòng game fantasy thần thoại bắc âu được ghép từ 2 cái. một là shaiya thuộc thể loại game fantasy trong thể loại mmorpg cũng được chia làm nhiều loại khác nhau. ví dụ thể loại historical - fantasy - adults - hybrid - casual thì shaiya thuộc thể loại fantasy. (điều thứ nhất đã được chứng minh 8-| )
    (điều thứ 2 chính là một mớ hình ảnh đã post lên về mặt kiến trúc luôn đấy!)

còn thế nào là bối cảnh bắc âu bao nhiêu hình đấy chưa đủ à? còn muốn cái gì nữa thì tự về mà thông cầu - nhầm, thông đầu óc lại đi. tối tăm nó vừa vừa thôi.

tui cũng hok tốn thời gian giải thích mãi cái điều "ai cũng hiểu chỉ một người không hiểu"!
    / #-o :-<
    vấn đề là nó trích ở đâu ra nguồn sách ở đâu.vì tôi không tin những gì bạn nói cái tôi cần là sự so sánh chính từ bản gốc.và nhớ có hình ảnh đi kèm nữa nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hoa-sung
    ~:> thật, đơn giản là người mê tghm (ít nhất là trong game thủ) nhiều hơn người mê shaiya nên bình chọn nhiều hơn, có tiếp tục tranh luận (ông nói là cãi cùn ấy) hay không thì cũng chỉ 1 lần click, liên quan gì cùn với không cùn? nói fan tghm cùn thì fan shaiya không cùn mới lạ.

còn về top thì có mặt rồi đấy, nên nhớ làm hết q cũng dc 14k fame rồi :d , còn chuyện vì ông nói là ông chơi không nhiều nên không hiểu dc là cái pháo đài +5 mà đối thủ có đúng 1 pt thì chỉ cần 1-2 char phá đám là đủ, khi các ông 6 người đối thủ 1-2 người, khi các ông 3 pt đối thủ 1 pt thì đối thủ đánh sao dc? cả pt đó sang map 3 thì các ông để lại 1 pt thủ là dư sức 2 pt kia không đi chơi cứ ngồi không, game pvp mà ngồi không mà chịu dc thì chán chết.
    chưa kể nhát gan ở một điểm là 3 pt vs 1 pt, có mất fort vẫn dư sức xây lại fort và đập fort đối thủ rồi giữ fort, chơi game pvp mà nhát gan đến mức khư khư thế cũng nói >p
    pnnc lại trổ tài tiếng anh hả? =))
    hô hô tức cười quá ông nói fantghm hơn fan shaiya điều đó có thể đúng nhưng nhìn lại topic này đi tui chỉ thấy có 2 người là ông và bà pt thôi )))
    1 người thì nói lẳng sang chuyện khác còn 1 người thì gân cổ cãi (mặc dù người ta đã đưa đầy đủ dẫn chứng đến con nít cũng hiểu)=))
    nhân tiện cho hỏi xíu ông nói là làm hết các q thì đc 14k fame ấy tức là bao gồm luôn q giết bree và fallen archifen(hông biết ghi có đúng hông ta:-?)
    vào thời điểm đó mà có người giết đc 2 con boss trùm này để đc 14k fame à =)) mà cũng coi như giết đc đi vậy 6k fame còn lại cũng do ăn may chắc =))

ai chẳng biết fort +5 khó phá nhưng chẳng lẽ bọn phá fort nó ko biết quay sang cho 1-2 người phá đám của ông ngắm sao à =))
    giờ war mà ko dám dựng fort để đánh rồi kéo nhau sang map 3 thì gọi là gì nhỉ =))
    còn ông xem lại bà pt nói những gì nhá vậy mà ko phải cùn thì là gì =))
    nếu ông thấy vậy mà ko cùn thì tôi thua vì nhận thức cảu ông cũng chỉ dừng lại ở đó mà thôi )))
    @anh pcnn đừng nói tiếng anh nhiều quá họ hông hiểu đâu =))

Trích dẫn Gửi bởi anchoilachinh
    |) ~:> )

chỉ có thể nói người này bằng những chữ sau:
    ngu lâu dốt bền khó đào tạo
    đào tạo rồi mà vẫn còn ngu, pó tay>p

hồi trước chắc thầy cô và ba mẹ bạn đau khổ lắm phải không?

nếu thích precise thì tìm hình ảnh khu phố cổ paris và brusselle xem nó khác nhau chỗ nào? tôi đưa hình bạn mà chỉ ra được sự khác biệt tôi kêu bạn bằng sư phụ luôn vì bạn quá giỏi. bạn có phải dốt thật hay giả vờ dốt cho người ta chửi vậy? có từng nghe người ta nói du lịch châu âu chán phèo vì kiến trúc na ná nhau từ nước này sang nước kia chưa? chỉ có khu vực châu á mới khác nhau nhiều về kiến trúc giữa các nước thôi. nhắc đến euro, làm ơn nói đến style, vui lòng ko nói đến chuyện chỉ rõ địa danh nữa nha. ghét nhất là phải dạy dỗ mấy đứa nhỏ cứng đầu, giấu dốt lại còn hay gân cổ lên mà cãi nữa

ếch ngồi đáy giếng quá người tự xưng là thiê hạ đệ nhất mỹ nhân ơi. chắc phải thêm vào là thiên hạ đệ nhất mỹ nhân ngốc siêu hạng mới đúng=)) không păm biếc gì với bạn nữa, bờm mà phát chán luôn|) ~:> )
    không đưa được thì đừng có biện minh bằng chứng đâu?hơ hơ tui có bảo tui pro đâu nhỉ đã câu nào nhận mình pro tui ngồi đáy giếng nên chưa nghe thấy cái phong cách fantasy bắc âu bao giờ,có mấy người nhắc đến và bây giờ bảo chứng minh và đưa hình ảnh mình họa(có sự so sánh giữa hình trong game và hình ngoài đời)mà sao lâu nhỉ toàn nói đi đâu đâu chả có liên quan gì đến chủ đề cả >) >) >) >) >) >) >) >) >)

Trích dẫn Gửi bởi hoa-sung
    mắt có vấn đề nên thấy chỉ có 2 người >) , bao nhiêu người nhưng chỉ nhìn thấy có 2 chứng tỏ chỉ chăm chăm tìm bài 2 người này để tranh cãi. thế bình chọn là có luật phải để lại nick hả? nhĩn số vote không hiểu là ít nhất có từng đó người tham gia topic hay sao? xem và bình chọn cũng là tham gia chứ không phải cứ post bài mới tham gia! hay là ông cho rằng 1 nick post dc nhiều lần? :-/
    diễn tả ý gì đây? đang nói chênh lệch lực lượng vượt trội (không 1 vs 3 thì cũng 1 vs 2), khác nào hs cấp 3 đi hỏi học sinh cấp 1 sao không dám đấu với tao? chả lẻ phải chửi vào mặt mới hiểu à?
    1 cái fort +5 với 3pt và 1 cái fort giả sử nếu xây lên cũng +0 với 1 pt. sao 3 pt kia không cho bớt 1-2pt đi chơi đi, cả 3 pt giữ làm gì khi đối thủ chỉ có 1 pt, nhát gan là vậy đó chứ còn gì?

hình như có nhiều người đã nói ràng kết quả bình chọn chẳng nói lên điều gì cả và hình như ông cũng nói câu này vậy bây giờ lôi nó ra nói là có ý gì nhỉ =))
    còn trong topic này và tới giờ phút này thi chỉ có ông và ba pt là còn gân cổ cãi chày cãi cối thôi còn mấy người khác im hết gòi nhá
    hết chuyện để cãi thì cũng đừng lôi họ vào nhá )))
    còn giờ war giữ fort thì bảo là nhát gan thì hem biết mấy thằng ko dám xây fort mà kéo nhau qua map 3 thì gọi là gì nhỉ :-?
    với lại khi war chẳng ai biết đc lực lượng bên kia là bao nhiêu nên người ta ngồi lại giữ fort cũng chẳng phải là chuyện gì đáng bàn tới cả

đây là kiến trúc bắc âu à =)) nhìn đã thấy nhiều điểm khác nhau,đấy là chưa nói rõ ràng tên của địa danh đó và nó thuộc nước nào của bắc âu?có người vừa post mấy cái ảnh đẹp mà mod lại xóa mấy rồi chán thật.

Trích dẫn Gửi bởi taolatrum
    ối ối , mọi người làm em nó sốc não rồi ! vậy mà em nó vẫn biết nghe nhạc xả stresss kìa , chắc chưa đủ đô =)) .
    còn hơn nghe nhạc của shaiya vào xong thì @-) @-) @-) @-) @-) @-)

Trích dẫn Gửi bởi jexnguyen
    =)) con ếch này nó cứ đòi phải giống ở ngoài, thế cái chữ fantasy mọi người nói bỏ đâu, mù lòi ra, đối với dòng nhà ếch, trời ở đâu cũng giống nhau thui, vì nó ở đáy mà =))
    địa danh hã, nhà của anchoilachinh đấy =)) bay qua đó mà xem =)) còn nếu dùng kiến thức của kiến trúc để nói ra điểm khác thì hay, còn cứ phun toẹt đòi phân biệt chewing gum với kẹo sing-gum thì bà con cãi với nó làm gì nữa.
    hơ hơ qua những lời này chả biết cái phong cách fantasy bắc âu nó lằm ở chỗ nào cả:d :d :d :d :d :d :d :d :d

Trích dẫn Gửi bởi jexnguyen
    =)) con ếch này nó cứ đòi phải giống ở ngoài, thế cái chữ fantasy mọi người nói bỏ đâu, mù lòi ra, đối với dòng nhà ếch, trời ở đâu cũng giống nhau thui, vì nó ở đáy mà =))
    địa danh hã, nhà của anchoilachinh đấy =)) bay qua đó mà xem =)) còn nếu dùng kiến thức của kiến trúc để nói ra điểm khác thì hay, còn cứ phun toẹt đòi phân biệt chewing gum với kẹo sing-gum thì bà con cãi với nó làm gì nữa.
    đã nói rồi nó có biết ta đâu , hỏi fantasy chắc nó tưởng là nước ngọt phanta (fanta ) đóa . sửa lại đi : chewing gum với kẹo sing-gum thành như vầy nè kẹo cau su với kẹo xin gơm chớ . chắc nó cũng ko biết đâu .

Trang 26 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 162425262728 ... CuốiCuối