Trang 7 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 284
    hơ hơ chơi cả 2 game đi , 1 game có 5h mà lo gì trời

theo tui đồ họa đẹp sẽ thu hút được gamer,nhưng để giữ chân họ thì cần phải có gameplay và pvp hay.theo tui thì gamer vn đa số thích đồ họa đẹp,nhưng chơi 1 thời gian họ sẽ chán hay càng ghiền vì gameplay và pvp.
    mỗi game có 1 điểm mạnh riêng,đồ họa đẹp thì không đầu tư nhiều cho pvp,và ngược lại...hiện tại tghm đầu tư cho đồ họa thì pvp trung bình,còn shaiya thì đồ trung bình,pvp good,ai thích cái nào thì vote cho cái đó.

2 game này thử miễn phí xem có nhiều ng` chơi không.

game miễn phí?

Trích dẫn Gửi bởi fireghos1994
    2 game này thử miễn phí xem có nhiều ng` chơi không.
    nói thiệt, ở đời chả ai cho không ai cái gì bao giờ.
    game mà không thu phí trên giờ chơi thì các bạn gọi là miễn phí?
    nhưng thực ra có phải là miễn phí ko?
    giả sử như vltk miễn phí và chỉ bán item đi, thì thử hỏi 1 tháng các bạn có chi từng ấy tiền không hay thậm chí còn phải chi hơn?
    có một giai đoạn tôi có 1 con tvb 8x, xém max skill. do ko có thời gian luyện, cũng không có điều kiện treo máy nên ko có nhiều tiền lượng. mà muốn đi tống kim phải có tiền để mà mua máu. trung bình 1 trận tống kim xài khoản 50 vạn, lúc đó tỷ giá là 100k = 1000 vạn --> vị chi 1 trận tk đi mất 5k. một ngày đi 2 trận tk lúc 12h trưa và 8h tối, ngày nào rãnh chơi lun trận 6h. vậy là 1 ngày bay bét nhất là 10k. vị chi 1 tháng đi bao nhiêu xiền nhỉ?
    nếu 1 game ko thu phí theo giờ chơi, chắc chắn game đó được thiết kế để bán những item nào đó. về lý thuyết thì item đó ko ảnh hưởng đến cân bằng của game. nhưng nó phải đủ quan trọng và ảnh hưởng tương đối đến người chơi, tức là khi thiếu nó người chơi sẽ gặp 1 số khó khăn đáng kể. ví như máu để đánh tk thì ôi thôi, không biết 1 tháng xài bao nhiêu thẻ 60k đây?
    do đó đừng có ham hố quá các bạn nhá!

Trích dẫn Gửi bởi igm-igp-ige
    nói thiệt, ở đời chả ai cho không ai cái gì bao giờ.
    game mà không thu phí trên giờ chơi thì các bạn gọi là miễn phí?
    nhưng thực ra có phải là miễn phí ko?
    giả sử như vltk miễn phí và chỉ bán item đi, thì thử hỏi 1 tháng các bạn có chi từng ấy tiền không hay thậm chí còn phải chi hơn?
    có một giai đoạn tôi có 1 con tvb 8x, xém max skill. do ko có thời gian luyện, cũng không có điều kiện treo máy nên ko có nhiều tiền lượng. mà muốn đi tống kim phải có tiền để mà mua máu. trung bình 1 trận tống kim xài khoản 50 vạn, lúc đó tỷ giá là 100k = 1000 vạn --> vị chi 1 trận tk đi mất 5k. một ngày đi 2 trận tk lúc 12h trưa và 8h tối, ngày nào rãnh chơi lun trận 6h. vậy là 1 ngày bay bét nhất là 10k. vị chi 1 tháng đi bao nhiêu xiền nhỉ?
    nếu 1 game ko thu phí theo giờ chơi, chắc chắn game đó được thiết kế để bán những item nào đó. về lý thuyết thì item đó ko ảnh hưởng đến cân bằng của game. nhưng nó phải đủ quan trọng và ảnh hưởng tương đối đến người chơi, tức là khi thiếu nó người chơi sẽ gặp 1 số khó khăn đáng kể. ví như máu để đánh tk thì ôi thôi, không biết 1 tháng xài bao nhiêu thẻ 60k đây?
    do đó đừng có ham hố quá các bạn nhá!
    =)) =)) =)) =))
    chú igm phân tích hơi bị ác ý cho nhà phát hành rồi đa! người không làm trong lĩnh vực phát hành game nữa nên ăn nói không thèm dè chừng như trước đây nữa rồi đa! :d
    nói vậy chứ từ khi vng bán knb thì khối chú gamer đâu có tốn tiền để nạp thẻ chơi game đâu? chuyện đốt máu tương đương đốt tiền của chú chỉ đúng với trường hợp của chú thôi, còn người khác thì chỉ là chuyện nhỏ vì hằng ngày treo máy có cả khối tiền. cái này gọi là người có tiền nhưng ít thời gian bao người có thời gian nhưng mà ít tiền. để chúng ta cùng chơi game :d
    còn về mức độ gamer thích game miễn phí cũng có cái đúng, vì việc thu phí theo giờ chơi cũng có nhiều điểm bất cập cho gamer lắm. đó cũng là lý do vì sao xu hướng hiện nay các game trên thế giới đều không thu phí theo giờ chơi mà chuyển sao bán item.
    vấn đề là lượng sức mình mà chơi, chú có tiền nên mua tiền llượng bằng tiền k và đem nó đốt trong tk để giải trí, còn người ít tiền thì ngược lại.
    đừng đập lại nha, em chịu ko nổi lý lẽ của chú đâu :d

theo mình thì không có ai thắng cả :d. hihihi
    một chết một bị thương chỉ có game thủ là sung sướng trước khi méo mặt vì tốn $, tốn thời gian, chưa kể "cày" quá thì tốn thêm khoản "sức khỏe" nữa :d.

shaiya hay đến đâu thì sự thực vẫn ko thể vượt qua nổi vltk đâu :d
    còn game nào hay đến khi chơi sẽ biết , chắc chắn rằng thế nào tất cả mọi người ở đây đều sẽ tham gia test cả 2 game để chọn ra cho mình game thích hợp , còn khi chưa chơi nói sớm lại ko chính xác đâu !bản thân tôi chơi cả 2 game ở bản nước ngoài rồi ,nhưng chưa thật đi sâu vào nên cũng chả nhận xét ,nhưng hiện giờ vẫn nghiêng về tghm hơn

Trích dẫn Gửi bởi hoa-sung
    nghiêng về tghm hơn vì thấy shaiya còn chưa có nhiều điểm vượt trội so với ryl. cấu hình thích nghi cao là điểm mạnh không thể bàn cãi của tghm vì với nền kinh tế việt nam cấu hình máy tính vẫn mãi là điều khiến nhiều game khó khăn.

xứng danh ăn ốc nói mò.
    1 ngày 5h có thể thoải mái chơi 2 game ^ ^ , hi hi

Trích dẫn Gửi bởi thanco
    shaiya hay đến đâu thì sự thực vẫn ko thể vượt qua nổi vltk đâu
    ý chời ơi (
    ông bảo test cả 2 game rùi, ông test kiểu gì tức là log zô xong log ra đó hả? bảo shaiya ko vượt wa nổi vltk là ý gì đây :-w hix hix!!!!

Trích dẫn Gửi bởi antonykukuchym
    theo tui đồ họa đẹp sẽ thu hút được gamer,nhưng để giữ chân họ thì cần phải có gameplay và pvp hay.theo tui thì gamer vn đa số thích đồ họa đẹp,nhưng chơi 1 thời gian họ sẽ chán hay càng ghiền vì gameplay và pvp.
    mỗi game có 1 điểm mạnh riêng,đồ họa đẹp thì không đầu tư nhiều cho pvp,và ngược lại...hiện tại tghm đầu tư cho đồ họa thì pvp trung bình,còn shaiya thì đồ trung bình,pvp good,ai thích cái nào thì vote cho cái đó.
    tui dám cá với ông, tui bảo đồ họa của shaiya đẹp hơn của tghm đó.

Trang 7 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối