Trang 105 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 55595103104105106107 ... CuốiCuối
Kết quả 1,041 đến 1,050 của 1097
    Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    game 3d bản chất cũng chỉ là không gian 3d trong đó bạn có thể tương tác được, việc cho hoạt động theo chiều z hay không là ý đồ của nhà sản xuất. nếu bạn cứ thích định nghĩa thế thì làm ơn thêm dùm chữ "theo ý tôi" vào. nói mà ko có dẫn chứng, chẳng có cơ sở thì nhẹ người ta bảo là cùn, còn nặng gọi là cứng đầu đấy bạn à.

mình ko còn giữ đĩa cài ryl nên ko chụp screenshot lên được. bạn ko tin cứ vào game .... bật max mọi thứ lên rồi để ý kỹ khuôn mặt của nhân vật. khuôn mặt không có cảm xúc, ko có nét mặt, mắt mũi miệng ko cử động. nhiều người ko để ý vì phần lớn thời gian chúng ta đội helmet :d

tự tin thế ? tôi nói thật là ryl đổ bóng khá, nhưng về phần mặt nước khá dở.

ryl chỉ dựng hình phía trên ( bề mặt ) của mặt nước ...... còn quên hoàn toàn cái khối nước phía dưới

thứ hai là ryl ko có hiệu ứng phản chiếu mặt nước, cái này ko nói vì dù sao ryl cũng có tuổi.

thứ ba nữa là cỏ trong ryl là cỏ giả lập, trong ryl ko được lập trình gió gì cả , nên cỏ lay động ngẫu nhiên

ryl ko full hiệu ứng, ngay tại lúc mới phát hành đã thiếu đi vài hiệu ứng thời đó.

mình chơi ryl lâu rồi nên mình cũng hiểu ý của các fan ryl. ryl có quyền tự hào là một game có cách chơi độc đáo nhất trong các game ở việt nam. nhưng không phải vì thế mà cứ gán cho game khác là 2.5d. việc di chuyển theo chiều z ko có gì liên quan đến 3d full hay ko full cả
    trong bài viết này bạn đã nói 1 câu"nói mà ko có dẫn chứng, chẳng có cơ sở thì nhẹ người ta bảo là cùn, còn nặng gọi là cứng đầu đấy bạn à" sau đó bạn có trả lời câu hỏi của mình là bạn không thể đưa ra được dẫn chứng vậy bạn hãy áp dụng câu nói của bạn vào chính bản thân của bạn xem sao,còn về hiện ứng phản chiếu dưới nước bạn hãy xem lại các bức ảnh ở phía trên bạn sẽ biết ngay thôi.tôi không biết bạn chơi ryl đến lv bao nhiêu nhưng bạn chơi nhưng bạn không cảm nhận được game.còn việc 2,5d của sro thì ở trên tôi đã giải thích rất rõ(tôi nhớ là tôi đã trả lời một bài như thế này ít nhất 2 lấn).

Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    tớ hỏi bạn một câu nhé: trình độ đồ họa của bạn đến đâu rồi ? mới dừng lại ở paint hay photoshop thôi à? bạn đã bao giờ đụng vào maya hay 3dstudiomax chưa ?
    chắc chắn bạn là 1 người rất giỏi về đồ họa, anh em xin đầu hàng trước.

mình ko còn giữ đĩa cài ryl nên ko chụp screenshot lên được. bạn ko tin cứ vào game .... bật max mọi thứ lên rồi để ý kỹ khuôn mặt của nhân vật. khuôn mặt không có cảm xúc, ko có nét mặt, mắt mũi miệng ko cử động. nhiều người ko để ý vì phần lớn thời gian chúng ta đội helmet :d
    các game khác cho thay đổi nhiều không bạn? thay đổi thế nào, tôi không hay để ý lắm. có thể chi ra vài điểm đó cho mọi người học hỏi.

tự tin thế ? tôi nói thật là ryl đổ bóng khá, nhưng về phần mặt nước khá dở.
    ryl chỉ dựng hình phía trên ( bề mặt ) của mặt nước ...... còn quên hoàn toàn cái khối nước phía dưới
    thứ hai là ryl ko có hiệu ứng phản chiếu mặt nước, cái này ko nói vì dù sao ryl cũng có tuổi.

thứ ba nữa là cỏ trong ryl là cỏ giả lập, trong ryl ko được lập trình gió gì cả , nên cỏ lay động ngẫu nhiên
    tôi nói thật, đây là game chứ có phải đời thật đâu mà cha nội đưa các nhận xét đó vào. mặt nước được rồi lại cần khối nước dưới làm gì? bơi chưa được à? lại cần có gió thì cỏ mới lay động cho thật. game của việt nam trông chờ vào đôi tay và khối óc của bạn ^^ (tương lai game việt là ở đây chăng?)

Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    farcry thì sát thủ cái gì..... nhẹ hều. sát thủ xịn là f.e.a.r ý.
    thời điểm. phải tính đến cả yếu tố thời điểm chứ. nên nhớ f.e.a.r ra đời sau far và doom3 đến cả năm.

Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    farcry thì sát thủ cái gì..... nhẹ hều. sát thủ xịn là f.e.a.r ý.

back to topic

nếu xét về chất lượng đồ họa của mấy game trong poll này thì 9d > ryl > sro

còn xét về phong cách thì ryl > all ( thông cảm ko mê kiếm hiệp :d )
    nể ông biết chút ít về game thông báo cho ông biết tin này

bản sro global vừa update phiên bản mới sử dụng công nghệ pixel shader 3

cấu hình để max lên tới 1800* 1444

ngoài hiệu ứng nước và phản chiếu từ pixel shader 2 sro có thêm 2 hiệu ứng

nữa là bloom light efect hdrr

nhà sản xuất hứa trong phiên bản tiếp theo sẽ nâng thêm độ phân giải!

texture cực kì chi tiết và tỉ mỉ và 1 animation hoàn hảo tuyệt vời...

mọi người dần dần sẽ có cơm no áo mặc...cơm bây giờ không phải để no nữa
    mà nâng lên trình độ thưởng thức ẩm thực

game cũng vậy dần dần dân ta sẽ biết thưởng thức thôi!

khi nào game của tôi ra hy vọng sẽ hot và máy ở nước mình đủ cân =))

Trích dẫn Gửi bởi bachcudi
    nể ông biết chút ít về game thông báo cho ông biết tin này

bản sro global vừa update phiên bản mới sử dụng công nghệ pixel shader 3

cấu hình để max lên tới 1800* 1444

ngoài hiệu ứng nước và phản chiếu từ pixel shader 2 sro có thêm 2 hiệu ứng

nữa là bloom light efect hdrr

nhà sản xuất hứa trong phiên bản tiếp theo sẽ nâng thêm độ phân giải!

texture cực kì chi tiết và tỉ mỉ và 1 animation hoàn hảo tuyệt vời...

mọi người dần dần sẽ có cơm no áo mặc...cơm bây giờ không phải để no nữa
    mà nâng lên trình độ thưởng thức ẩm thực

game cũng vậy dần dần dân ta sẽ biết thưởng thức thôi!

khi nào game của tôi ra hy vọng sẽ hot và máy ở nước mình đủ cân =))
    meh công nghệ đến mấy thì công nghệ, nếu sro chưa nâng cấp cho cái engine tăng thêm được đa giác thì chưa ăn thua đâu. để rùi xem, chờ khi nào có update xem screenshot là biết ngay thôi )

có 1 câu rất hay mà tui chẳng biết người nào nói: hầu hết sau những cuộc tranh luận thì người tranh luận vẫn giữ nguyên ý kiến của mình.:d :d . stop tranh cãi đi là vừa.
    to bachcudi: vào gamevn nói chuyện bác ơi. hơi đâu mà tranh cãi hoài, mệt lắm.
    to all: nói về công nghệ thì hiện nay ở vn, ryl là nhất, ok ? nhưng nói về hiệu quả thẩm mỹ thì ryl thua sro, ok ?:d

hơ hơ , cãi nhau hoài mỏi cả mồm ) , ơ mà cãi nhau cũng vui ấy nhỉ , có cái để làm trong khi chờ đợi 2 game mới ra ) , hi` hi` :d

có 2 lựa chọn bloom light efect và hdrr

chắc không phải hdrr của ps2 nhỉ
    thằng em vẫn chứng nào tật nấy à vẫn còn nói lạc đề nhiều thế à,xem lại cái chủ đề và các bài viết của chị về chú em đi nhé xem có thấm thúy không.>) >) >)

có 2 lựa chọn bloom light efect và hdrr

chắc không phải hdrr của ps2 nhỉ
    làm gì có lựa chọn cho hdrr? chỉ có lựa chọn bật và tắt light bloom thôi. sro không có hdr rendering là điều chắc chắn. heheh, source code của sro shader nó nằm sờ sờ ra đấy, load lên mà đọc. shader của sro toàn là shader version 1.1 làm gì có hdr rendering :d tất cả các shader từ water, reflection, light bloom toàn là shader version 1.1 hết.

mà ps2 làm gì có hdr rendering? graphic processor của ps2 không có khả năng này, tất cả các game muốn có hiệu ứng tương tự toàn phải giả lập hết.

hay là bạn muốn nói hd là high definition? là cái vụ wide screen á? cái đó thì liên quan gì đến shader?

mỗi game có một cái nhất thế là hòa cả làng rồi.
    mà không hiểu ryl khi nào cho chơi lại đây.
    mình tiếc con lvl 6x quá mới nạp tiền xong ;(

Trang 105 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 55595103104105106107 ... CuốiCuối