Trang 70 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 2060686970717280 ... CuốiCuối
Kết quả 691 đến 700 của 1097
    Trích dẫn Gửi bởi hồlymachủ
    hê hê mấy cái ảnh của mình pót chả thấy chú sro nào đưa nổi 1 lời nhận xét, toàn đi cãi nhăng cãi cuội ngứa tai quá )
    nói thật những hình bạn post nhìn rất bình thường so với các game 3d mới khác hiện giờ. đúng là ryl có cách tạo hình khối 3d rất nổi và chi tiết nhưng cảnh nền và char rất tối và thô kệch, nhìn 0 hề bắt mắt đối với 1 người chơi mới (cái này sro, 9d lại có :d ).
    vì thế 1 fan ryl có thể yêu vẻ đẹp của game mình và tôn sùng nó là số 1, nhưng 0 thể làm người khác cùng ý kiến dc ,nhất là 1 game phong cách châu âu sao bằng 1 game châu á phù hợp với sở thích đa số người v mình hơn.

Trích dẫn Gửi bởi frozenheart
    sorry teh đại ca, hồi trưa mới ngủ dậy, mắc mở mắc nhắm xem ko rõ ràng :d :d :d
    tưởng ngất đâu đó lâu lắm hóa ra ngủ trưa mất 2 hôm, thế cái dẫn chứng về việc thêm vài dòng lệnh vào là sro có thể nhảy + di chuyển bằng phím và chuột theo 4 phương 8 hướng đâu nhỉ? hi vọng không phải ngủ trưa dậy đãng trí quên sạch (hay là virut mai phương thúy làm mất sạch dữ liệu của cậu rồi?).
    to lứkhach: post bài rồi thì đừng post lại dù không tìm ra cái gì để post, không phải ai cũng trí nhớ ngắn như cậu mà đã quên rồi đâu, người ta gọi là nhai lại đấy. có mỗi cái ví dụ đó nói hoài, chẳng lẽ bắt tôi tranh luận thêm lần nữa, thôi, tôi không phải loài nhai lại, nghỉ cho khoẻ.

về vấn đề full 3d: ryl thì không ai có thể đưa dẫn chứng nó không full :d
    sro thì một lô một lốc dẫn chứng rồi.

Trích dẫn Gửi bởi solid
    các bác nói hay lắm. làm lúc thảo luận tôi cứ nghĩ mình múa riều qua mắt thợ chăng, dù là vẫn phản bác lại những luận điệu đó (vốn khiêm tốn, ko dám phủ nhận ý kiến của người ta nên phải nhìn theo 2 chiều xem mình có đúng ko ấy mà). tui nghĩ là sao mà lại có định nghĩa nhảy, sử dụng phím với keyboard, gameplay như action mới gọi là full 3d, còn tạo hình 3 chiều mà ko có mấy thứ nhảy nhót đó là thành 3d nửa mùa hết, nghĩ sao kì quá, ko nhét nổi vào đầu mấy cái đó. tui ko rành về đồ họa, nhưng...cũng ko đến nổi fool tới mức mà đi nghe theo những cái ý trên. tui thắc mắc là game có thể xoay 360 độ, nhìn mọi phía, mọi góc cạnh, đặt trong 1 không gian thực chứ ko phải là mấy cái hình render như mấy cái game 2d mà còn bảo nó ko 3d chỗ nào nữa.

mà fan ryl họ cũng có tình cảm với nph từ trước nên mới yêu game này lắm cơ. hồi xưa mới tập chơi game online, chơi mu global cày mệt quá nên chơi luôn cái mu vnn (private server =)) ) của vasc. về sau fpt mua bản quyền nên fan của mu vnn rất giận dữ vì làm phí công sức của họ này nọ (mà họ có biết đâu là vasc mà mua bản quyền về thì cũng thế mà thôi, cơ sở dữ liệu của private server làm sao mà chuyên lên offical server được), thế là họ phản đối biểu tình tấy chay fpt, mu fpt blah blah .... rồi quyết tâm ủng hộ vasc, ủng hộ game do vasc phát hành, mới nhất lúc đó là ryl và sau này cả 2 cái hercot với darcania online (mà giờ lặn mất tăm chắc bỏ rồi). sơ sơ câu chuyện bắt nguồn của ryl fan là vậy. tất nhiên ko phải ai cũng từ mu vnn nhưng số người chuyển từ đó cũng ko ít đâu.
    ha ha chị nêu cho chú em một ví dụ nho nhỏ nhé,nếu chú em xem một bộ phim bộ bỏ qua 1 vài tập thì cũng có thể nói chú em đã xem bộ phim này nhưng mà nhớ hỏi đến 1 tình tiết nào đó trong đúng tập phim chú không xem thì sao nhỉ liệu chú có ba hoa được không nhỉ?bây giờ hãy liên tưởng đến game 3d nhé nếu chú đang chơi ryl tức là 1 bộ phim đầy đủ rồi chú em xem 1 bộ phim sro bị cắt đi nhiều phần thì chú cảm thấy thế nào.chi không có nói là sro không phải là game 3d nhưng nó là cái "game 3d nửa mùa"(cái này trích dẫn của chú em.).fan của ryl thì chú em không chưa đủ tuổi để nói đến đâu.

chị thấy chơi game off line 3d có di chuyển bằng phím và chuột quen rồi,bây giờ chơi sang game online,nếu bảo chị chọn giữa ryl và sro thì chị sẽ chọn ryl vì nó là game hành động giống vơi game hl mà chị vẫn thường chơi,chị có đặt ra 1 câu hỏi đơn giản thế này thôi nhé tại sao ryl và sro cùng là game 3d mà ryl nhảy được di chuyển bằng phím được mà sro lại không làm được?

ryl theo các bạn là phải có máy cấu hình siêu mạnh mới có thể chiêm ngưỡng hết vẻ đẹp ? ko biết mấy cái hình các bạn post lên đã max chưa? nếu chưa thì nói 1 tiếng để tôi còn biết. riêng tôi thấy thô quá, đặc biệt là mặt đất, phong cảnh, sao hao hao half life
    tuy nhiên, để chiêm ngưỡng vẻ đẹp của sro hay 9d, ko cần cấu hình quái vật đâu. vậy có công nhận đây là khuyết điểm của ryl chưa ?
    mặc dù tôi ko đánh giá đồ họa của 9d cao hơn sro, nhưng có 1 ưu điểm của nó mà tôi nghĩ sro cũng ko bằng. mặc dù thời gian loading của 9d hơn sro rất nhìu, nhưng khi đã vào game thì chỉnh max hiệu ứng, game chạy rất trơn tru, đi train với max hiệu ứng là tốt. còn sro, nói thật max hiệu ứng chỉ để chụp hình thôi, còn train thì giật lắm. ko biết phải máy cỡ nào mới ko giật.

Trích dẫn Gửi bởi lữkhách
    nhảy hả : sro ai nói ko nhảy được nhưng chỉ nhảy lúc ra skill thui chứ đâu như ryl bạ đâu nhảy đó mà tui hỏi nhảy có cái lợi gì nhỉ => tăng khả năng né tránh à ???????
    công nhận tranh luận với các bố kiểu thế này mệt thật, mình cá là cu này chắc học sinh cấp 1 cùng lắm là lớp 68-x. còn nếu nhớn hơn thì ắt là gà, mà được gà ri thịt thơm còn quý, đằng này gà công nghiệp thịt nhiều đầu to nhưng óc toàn tào phớ. buồn quá vì gamer vn nhiều người bảo thủ, cãi cố, gà hết sức.$-)

@ công nhận để chơi được ryl2 ngon thì máy phải mạnh, card ngon, trên lcd nữa thì @-). thôi mấy chú sro nhà nghèo kô chơi được thì cứ chơi sro vậy, kể ra nghèo cũng khổ nhỉ>)

Trích dẫn Gửi bởi phuong_thao
    ha ha chị nêu cho chú em một ví dụ nho nhỏ nhé,nếu chú em xem một bộ phim bộ bỏ qua 1 vài tập thì cũng có thể nói chú em đã xem bộ phim này nhưng mà nhớ hỏi đến 1 tình tiết nào đó trong đúng tập phim chú không xem thì sao nhỉ liệu chú có ba hoa được không nhỉ?bây giờ hãy liên tưởng đến game 3d nhé nếu chú đang chơi ryl tức là 1 bộ phim đầy đủ rồi chú em xem 1 bộ phim sro bị cắt đi nhiều phần thì chú cảm thấy thế nào.chi không có nói là sro không phải là game 3d nhưng nó là cái "game 3d nửa mùa"(cái này trích dẫn của chú em.).fan của ryl thì chú em không chưa đủ tuổi để nói đến đâu.

chị thấy chơi game off line 3d có di chuyển bằng phím và chuột quen rồi,bây giờ chơi sang game online,nếu bảo chị chọn giữa ryl và sro thì chị sẽ chọn ryl vì nó là game hành động giống vơi game hl mà chị vẫn thường chơi,chị có đặt ra 1 câu hỏi đơn giản thế này thôi nhé tại sao ryl và sro cùng là game 3d mà ryl nhảy được di chuyển bằng phím được mà sro lại không làm được?
    hê hê, cậy mình lớn tuổi hơn người ta là có quyền chỉ bảo hả. câu hỏi của bà chị có chú pcnn trả lời rồi kìa. đúng là cãi chày cãi cốix(

uranus nhận xét công nhận chuẩn, đồ họa của sro đẹp lộng lẫy, màu sắc đỏ cam vàng lục lam chàm tím, cứ phải gọi là pa của hàng mã, tính tương tác giữa người chơi với cảnh vật xung quanh quá kém. còn nói về gameplay thì thôi rồi, cảm giác tim đập thình thịch, mắt đảo trước xoay, chuột xoay vòng liên tục rà nét sin và archer cũng đủ để đưa người chơi như đang tham gia 1 vai diễn. thôi nói ít thế thôi kô mấy sro fan lại bỏ sang chơi hết ryl thì chết ^^

nhãn rỗi pót ít ảnh lên nào:

- dưới đất nóng và nguy hiểm quá, leo lên trên này cho mát và an toàn :d:

ông giỏi tiếng anh vậy chắc biết chữ full ở đây có nghĩa gì chứ
    ở đây nói full 3d tức là trong game hoàn toàn dựng trên nền 3d từ nhân vật , phong cảnh ,địa hình túm lại hoàn toàn 3d ko dính dáng chút gì của 2d cả
    nói sro chưa full 3d vì nó vẫn còn sử dụng 2d trong game ví dụ như cái bậc thang ở thành trường an đó là hình vẽ bậc thang trên nền dốc như những gì chimsi đã nói
    còn cái định nghĩa 3d ông đưa ra chẳng chứng minh đc gì trong trường hợp này cả
    trả lời vậy đc chưa bác vừa lòng rùi chứ ok?
    lâu lâu đọc lại topic, vẫn có đồng chí mang cái "full 3d" ra để so sánh à? 2 game này thì game nào ko 3d? cái "nhảy đc lên mái nhà", "chạy giật lùi đc" etc. liên quan đến gameplay, game play không cần đến những cái đó thì họ cho vào làm gì? cái "bậc thang 2d" không cần làm 3d, vì chả ai dở hơi đi zoom sát vào mà nhìn mà ngắm, rồi vác lên đây chê bai nó, trong khi ryl có góc nhìn khác, và cũng nhìn gần hơn sro etc. cãi nhau cũng phải tính đến gameplay nữa nhé.
    cá nhân tôi thấy sro bắt mắt hơn, mang phong cách cải lương nhưng trông cũng hay. ryl tối om om, chi tiết cao nhưng nhìn ảm đạm lắm. hỏi người chưa chơi cả 2 game, nhìn footage video và screenshot đảm bảo sro thắng, cái đấy ko phải bàn cãi

Trích dẫn Gửi bởi misspriestess
    truyện tranh gì thế, bạn có thể nêu tên cho mình và mọi người được biết ko ?
    nếu có thật chắc phải tìm đọc mới được, khi lôi mấy game ra so sánh --> thằng nào cũng lôi cốt truyện ra nói đầu tiên, phải biết truyện tranh sro để đỡ bọn nó nhỉ=)) =)) =))
    vd: có biết phong cách truyện tranh theo lối anime của nhật bản không. bác hiểu như thế người ta cười cho đấy

Trang 70 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 2060686970717280 ... CuốiCuối