Trang 102 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104 ... CuốiCuối
Kết quả 1,011 đến 1,020 của 1097
    Trích dẫn Gửi bởi edenark
    không cần tranh luận về vấn đề 3d đối với ryl đâu vì ryl là full 3d mà các game kia chỉ là 2,5d hoặc giả 3d vì không có chiều z , tranh luận về cái này làm gì hả các bạn ?????????????/
    stop nó đi nào ! để cho gamer cltb và tghm còn bàn lận nữa chứ hehe .
    skill war nà .

tối nay rảnh tui post mấy tấm 4 5 pt đánh boss giúp anh em làm q xem nó cool đến cỡ nào . boss bên srò mà cái pác gì đóa post sao tui thấy nó yếu yếu sao ấy nhĩ !

hix bác bachcudi đem so đồ họa của online với game off thì không thể , bởi vì nếu so sánh thì gần như đương nhiên game online phải thua xa, làm sao mà game online có đồ họa = off được , còn "ai đó nói ryl là 3d là nhảy được " thì đó là tui , và không tin bác có thể hỏi ai mà học đồ họa ý có phải sro và các game khác không phải là full 3d mà chỉ là giả hoặc 2,5d không ??
    tui cũng không kêu vì full 3d mà đẹp hơn :d , cũng chưa hẳn đồ họa full là hơn đồ họa giả 3d nên tui không bình luận gì ^ ^
    đã không vote thì bạn đi chọc người này một câu , phá người khác 1 câu ^ ^, hơ hơ
    tôi có thể đảm bảo là ko có khái niệm full 3d, giả và 2.5d là có nhưng ko phải sro.

sro có cơ cấu đồ họa rất yếu, tôi cũng công nhận điều này. nhưng sự thật thì nó vẫn là 3d.

giả và 2.5d thì ở vn điển hình là mu. nền là 2d, mô hình nhân vật trông có vẻ là 3d nhưng thực ra là không phải.

một khi bạn đã xoay được camera 360 độ nghĩa là game có chiều z rồi, còn cho phép di chuyển theo chiều z hay ko là tùy vào ý đồ của nhà sản xuất game.

sở dĩ tôi ko tranh cãi ở đây nữa là vì có một câu nói của natserver là đủ rồi ...... full 3d theo cách hiểu của chúng tôi

thực sự trong cái vote này về đồ họa thì chỉ có ryl và 9d là khá ( ý kiến cá nhân ). ryl thì rất cá tính mặc dù độ chi tiết ko cao lắm. 9d thì tôi mới xem qua 1 lần trên gf6600, trông cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    mình hiểu rất rõ về ryl vì mình cũng gắn bó với nó khá lâu. mình còn có thể khẳng định là ko game nào ko dùng 2d để giúp cho 3d, vấn đề là ít hay nhiều, và lộ liễu hay kín đáo thôi.

cái vấn đề lớn nhất về đồ họa của sro là nó ko mạnh, ko xài nhiều đa giác nên trông ko đẹp, còn nó vẫn là 3d.

ryl thì để thấp nhất cực kì xấu, trông tệ hại vô cùng nhưng đẩy lên max thì khá tốt, đặc biệt là hiệu ứng ánh sáng.

2d trong ryl ...... hãy để ý khuôn mặt của nhân vật, nó là 2d đó rồi được model 1 chút để tạo hiệu ứng nổi thôi :d
    bạn có thể đưa dẫn chứng cụ thể hơn không bạn.mọi câu nói nếu có dẫn chứng thì người ta sẽ tin còn nếu không có dẫn chứng thì vân câu nói cũ"đến 1 đứa trẻ 5 tuổi nó cũng nói được" vậy bạn hay nêu dẫn chứng để chứng minh đi bạn.

hơ hơ , mình đã nói với các bạn rùi mà , 1 game 3d khác với đồ họa 3d , game 3d là phải tính cả game play của nó vào ) , thôi mình không tranh cãi nữa , mình không cãi với 2 bạn kia là các bạn ý nói sai về đồ họa 3d , ai mà không hiểu đồ họa 3d là xây dựng trên các đa giác và dựa trên không gian thực ???? nhưng vấn đề thật sự ở đây là game 3d khác với đồ họa 3d , nếu bạn chơi game off nhìu hẳn bạn sẽ thấy rõ điều này , những game không hoạt động trên chiều z được không bao giờ được xem là game full 3d cả )

và nhân cái dụ nói dùng 2d để hổ trợ cho 3d , thường thì game online nào cũng vậy cả ) , vì game online mà dùng 3d hết thì ... quá nặng , cấu hình quá cao ,
    tớ hỏi bạn một câu nhé: trình độ đồ họa của bạn đến đâu rồi ? mới dừng lại ở paint hay photoshop thôi à? bạn đã bao giờ đụng vào maya hay 3dstudiomax chưa ?

game 3d bản chất cũng chỉ là không gian 3d trong đó bạn có thể tương tác được, việc cho hoạt động theo chiều z hay không là ý đồ của nhà sản xuất. nếu bạn cứ thích định nghĩa thế thì làm ơn thêm dùm chữ "theo ý tôi" vào. nói mà ko có dẫn chứng, chẳng có cơ sở thì nhẹ người ta bảo là cùn, còn nặng gọi là cứng đầu đấy bạn à.

Trích dẫn Gửi bởi phuong_thao
    bạn có thể đưa dẫn chứng cụ thể hơn không bạn.mọi câu nói nếu có dẫn chứng thì người ta sẽ tin còn nếu không có dẫn chứng thì vân câu nói cũ"đến 1 đứa trẻ 5 tuổi nó cũng nói được" vậy bạn hay nêu dẫn chứng để chứng minh đi bạn.
    mình ko còn giữ đĩa cài ryl nên ko chụp screenshot lên được. bạn ko tin cứ vào game .... bật max mọi thứ lên rồi để ý kỹ khuôn mặt của nhân vật. khuôn mặt không có cảm xúc, ko có nét mặt, mắt mũi miệng ko cử động. nhiều người ko để ý vì phần lớn thời gian chúng ta đội helmet :d

Trích dẫn Gửi bởi _giordano_
    có 1 game nào hiện giờ có được 1 mặt nước hoàn hảo giông thật được như ryl ? đặc biệt là sự đổ bóng của các công trình lên mặt nước , trong các bức ảnh đã post , trông giống như 1 bức ảnh được chụp thực tế hơn là 1 bức ảnh được tạo trên nền không gian 3 chiều . đó là còn chưa kể đến từng vật thể nhỏ nhất trong ryl cũng được tạo ra với trọng lượng và kích thước thật đến hoàn hảo ( từng bụi cây ngọn cỏ và cả những bông tuyết , từng bước chân của char , có thể cảm nhận từng ngọn gió thổi qua khi cây cỏ lay động).
    tự tin thế ? tôi nói thật là ryl đổ bóng khá, nhưng về phần mặt nước khá dở.

ryl chỉ dựng hình phía trên ( bề mặt ) của mặt nước ...... còn quên hoàn toàn cái khối nước phía dưới

thứ hai là ryl ko có hiệu ứng phản chiếu mặt nước, cái này ko nói vì dù sao ryl cũng có tuổi.

thứ ba nữa là cỏ trong ryl là cỏ giả lập, trong ryl ko được lập trình gió gì cả , nên cỏ lay động ngẫu nhiên

chính vi những lí do trên , chúng tôi nói ryl là game full hiệu ứng 3d . điều mà các game khác không có được . đó là lí do chúng tôi nói có sự khác biệt giữa game 2.5d , 3d và full 3d . bạn nào còn thắc mắc xin đưa ra ý kiến .
    ryl ko full hiệu ứng, ngay tại lúc mới phát hành đã thiếu đi vài hiệu ứng thời đó.

mình chơi ryl lâu rồi nên mình cũng hiểu ý của các fan ryl. ryl có quyền tự hào là một game có cách chơi độc đáo nhất trong các game ở việt nam. nhưng không phải vì thế mà cứ gán cho game khác là 2.5d. việc di chuyển theo chiều z ko có gì liên quan đến 3d full hay ko full cả

Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    game 3d bản chất cũng chỉ là không gian 3d trong đó bạn có thể tương tác được, việc cho hoạt động theo chiều z hay không là ý đồ của nhà sản xuất.nhưng không phải vì thế mà cứ gán cho game khác là 2.5d. việc di chuyển theo chiều z ko có gì liên quan đến 3d full hay ko full cả
    thứ hai là ryl ko có hiệu ứng phản chiếu mặt nước, cái này ko nói vì dù sao ryl cũng có tuổi.
    thứ ba nữa là cỏ trong ryl là cỏ giả lập, trong ryl ko được lập trình gió gì cả , nên cỏ lay động ngẫu nhiên
    cái 3d với 3d full thì không có gì phải bàn cãi, vì thực chất không có khái niệm 3d full. điểm khác biệt của ryl là có thể chuyển động theo 3d.
    hiệu ứng phản chiếu của mặt nước trong ryl làm khá trung thực, cái này bạn có thể xem lại một vài ss đã post lên trước.
    hiệu ứng về gió làm sao có thể xem được, và theo bạn hiện nay có game nào ở vn có hiệu ứng về gió. còn về sự lay động của cỏ cây trong ryl, tôi thấy khá tự nhiên.

à cái tui nói bên dưới khối nước là ko gian trống phẳng lì là ryl nhé. ko hiểu post sao mà nó lại ra vậy -.-.

hai cái thằng pê xê nờ với cả sờ lít... làm ơn đọc kỹ topic. có bình gì thì bình, dẫn chứng gì thì dẫn chứng. nhưng bám sát chủ đề chút. ít nhất là bám sát các game được đưa ra ở list. không bàn các game on ko có trong list, không so sánh game on với game off. đề nghị mod xóa mấy bài không đúng đó đi.

miễn ý kiến . lại thêm 1 pa không biết mọc ở đâu ra nói nhăng nói cuội mà không biết đọc cái topic . mod ơi , làm ơn giảm lửa xuống đi , cứ để mấy pa " dị nhân" ngảy vô thế này dễ kéo dài cái topic đến vô tận lắm .

miễn ý kiến . lại thêm 1 pa không biết mọc ở đâu ra nói nhăng nói cuội mà không biết đọc cái topic . mod ơi , làm ơn giảm lửa xuống đi , cứ để mấy pa " dị nhân" ngảy vô thế này dễ kéo dài cái topic đến vô tận lắm .
    ko biết ai mới là người vô sau :-- :--
    chả có ai lạc chủ đề cả, đó chỉ là làm phép so sánh để thấy rõ nhược điểm đồ họa của ryl. đem cái flyff để thấy rằng cái thứ gọi là full 3d là nhảy, xử lí chiều z.. là vô căn cứ. nhảy với chả nhót.

Trích dẫn Gửi bởi solid
    ko biết ai mới là người vô sau :-- :--
    chả có ai lạc chủ đề cả, đó chỉ là làm phép so sánh để thấy rõ nhược điểm đồ họa của ryl. đem cái flyff để thấy rằng cái thứ gọi là full 3d là nhảy, xử lí chiều z.. là vô căn cứ. nhảy với chả nhót.
    ^^ ^^ ^^ ... thế này là thế nào nhỉ ? sao tự nhiên lại có cái chuyện vô sau với vô trước ở đây , tui vô sau nhưng mà những gì tôi nói thì gắn liền với cái topic và game tôi đang chơi ( ryl - 1 game nằm trong danh sách bình chọn ) , chứ không có nói nhăng nói cuội về những vấn đề đâu đâu không liên quan .

Trang 102 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104 ... CuốiCuối