Trang 100 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 50909899100101102 ... CuốiCuối
Kết quả 991 đến 1,000 của 1097
    cái thằng cha bachcudi nay tôi nghĩ rằng có thể đầu óc có vấn đề một chút , hoặc là chứng hoang tưởng gì gì đó ... đôi khi nói mà không biết mình đang nói gì , hoặc là tư duy trừu tượng ~ 0 . cũng chẳng biết phải làm thế nào cho cái pa này nữa , tuổi thì cầm tinh con cua , vũ khí là cùn , nhà nằm ở giải độc đắc phố hàng ngang , và họ hàng thân thuộc với anh chí ... bó toàn thân , đối với thể loại này , nam cao có sông lại chắc cũng chỉ biết lắc đầu mà quỳ lạy vì không biết viết thế nào .

Trích dẫn Gửi bởi bachcudi
    bà này chắc trình độ ác lắm đây...8-x

không biết ngoài chơi ryl còn biết cái gì nữa kô nhỉ ???

thể loại như ryl tôi chơi cả tá...trước còn post cái hình oblivion trên diễn đàn này ,lục lại mà xem...
    đâu phải chơi 1 trò rồi chỉ tay lên giời mà hô : it is best...rồi nghĩ mọi trò khác là rác rưởi...
    cuồng tín
    ai động vào tín ngưỡng cùa pả là sửng cồ lên ngay...khiếp !b-(
    cái full 3d là phải nhảy đc..thì cũng biết trình pro đến mức nào rồi >)

@ngh : tôi chơi con trojan mặc full super one sock giết chết con archer lv 101 mặc đồ elite
    chú em nói là thể loại game online như ryl chú em chơi cả tá hả vẫn câu nói cũ nói mà không có chứng cớ thì đến 1 đứa trẻ 5 tuổi nó cũng nói được nếu chú chơi cả tá rồi thì chú em kể thử cho chị 10 gameonline có cách chơi như ryl xem nào nếu không kể được thì đừng có vác cái mặt của chú em lên cái diễn đàn này nữa làm gì cho ngượng.

tất nhiên 3d full thì ở trên đã nói rất rõ,nếu chú em còn thắc mắc thì đọc lại phía trên=)) ,còn cao thủ trong sro nhà chú em thì có khi đi vấp viên gạch cũng ngã ý chứ(vì đâu có biết nhảy=)) ).chị có pro hơn chú hay không thì chị không bàn tới nhưng chị biết đúng biết sai chứ không như chú em biết mình sai lè ra rồi còn cố sống cố chết mà cãi càng cãi càng chứng tỏ là chú em ng* chả biết cái ẹ gì cả.

đề nghị pt không bàn lai chuyện này nữa bởi bây giờ các game thủ sro đang chĩa mũi " cùn " vào bạn . mọi người không cần bàn bạc gì trong cái topic này nữa , 100 trang với gần 1000 bài viết tranh luận thế là quá đủ để kết luận rồi , còn "người ta" cứ thích chọc ngoáy bạn đơn giản không phải họ không hiểu hoặc họ chưa hiểu ra , đây đơn giản là cái kiểu trêu gái của mấy bác cowboy thôn thôi , bạn cần gi` phải bực bội nữa , cũng không thể gọi là " tránh voi chẳng xấu mặt nào "

được , đã vậy tiếp tục tranh luận đến cùng . nhưng trước khi tranh luận đề nghị các gamer của các thể loại game online đọc kĩ cái topic này rồi hãy phát biểu ý kiến . cái topic này là : bình chọn đồ họa của các game 3d ( tất nhiên là online ) đã có và sắp có ( tức là đã có bản quyền chuẩn bị phát hành ) tại vn , đề nghị admin làm trọng tài , tất cả những bài viết đi lạc chủ đề đều không cho đăng , điển hình là bachcudi nếu vẫn còn lăn tăn cái chuyện game online và off line thì chuyển bài viết của ổng ra cái topic riêng để mà tự tranh luận , quanh đi quẩn lại toàn mấy cái chuyện đâu đâu để rồi topic trở thành một cái mớ hổ lốn dẫn đến ngõ cụt của sự tranh luận .
    đây là sự khiêu chiến của fan ryl về hiệu ứng 3d trong game online , nếu các gamer của các game khác đưa ra được ý kiến khẳng định game mình vượt trội đề nghị lên tiếng .

không cần tranh luận về vấn đề 3d đối với ryl đâu vì ryl là full 3d mà các game kia chỉ là 2,5d hoặc giả 3d vì không có chiều z , tranh luận về cái này làm gì hả các bạn ?????????????/

Trích dẫn Gửi bởi pcnnn
    chính vì việc sro dùng 2d trong việc thiết kế model nên mới gọi nó có cơ chế đồ họa yếu, lượng đa giác thấp. ngay từ lần đầu tiên tôi nhìn thấy sro đã thấy đồ họa của nó không mạnh rồi. nhưng sự thật là sro có chiều z, dựng = 3d nên nó vẫn được gọi là game 3d.

rất ít game 3d ko dùng nguyên liệu 2d, vì khi muốn dựng hình thì card đồ họa sẽ xuất ra theo đa giác ( polygon ). nếu dựng mọi thứ đều 3d, kể cả hạt bụi thì rất nặng, card đồ họa khó mà tải được. chính vì thế nên vẫn cần nguyên liệu 2d.

cái thực sự làm cho đồ họa sro yếu là lượng đa giác trong các mô hình. lượng đa giác dùng trong sro rất thấp, đó là lý do tại sao nhìn người trông giả, ko vững chắc. đó cũng là lý do khi full effect dù hình khá hơn nhưng trông vẫn còn răng cưa lởm chởm.

ryl là game đồ họa khá, nhưng thiên về những trận đánh rất nhiều nhân vật. cho nên ko thể đòi hỏi là hình ảnh nhân vật chi tiết, mịn màng ko góc cạnh được. nếu cứ phong cách nét như sony thì 1 lần war vài trăm người, máy nào chịu cho thấu.
    điểm yếu lớn nhất của ryl là cơ chế đồ họa của nó được thiết kế ko tốt, chạy gây nặng máy mặc dù hiệu ứng ko phải đỉnh lắm. ví dụ đơn giản là bật glass trong ryl lên frame tụt khoảng 10-15, trong khi glass trong gw chi tiết hơn nhiều nhưng bật lên tụt có 1-5 là cùng. cái này ko bàn được nhiều vì dù sao gammasoft cũng ko nhiều kinh nghiệm lắm về mặt đồ họa.
    việc bàn về đồ họa của ryl đã bàn ở trên rất nhiều bạn có thể đọc lại các bài ở trên để có thể biết thêm về đồ họa của ryl.việc ryl đòi hỏi cấu hình cao điều này không phải bàn.như vậy là bạn đã khẳng định việc sro có sử dụng những chi tiết 2d để thiết kế đồ họa,vậy thì gọi nó là 2,5d thì có gì sai,việc gọi là 2,5d thì mình đã nêu ví dụ rất rõ ràng đó là việc phân tích tử "con lai" và mình có thể nói đơn giản như sau 2,5="con lai".như vậy là thắc mắc của bạn đã được sáng tỏ rồi nhé.

cái đó là định nghĩa về mặt đồ họa , tui bít , nhưng mà game 3d ,khác với đồ họa 3d , 1 game 3d full chính là 1 game có nhân vật hoạt động theo chiều z , không cần tìm đâu xa , cứ đi loanh quanh mấy trang web game nó sẽ ghi các game hoạt động theo chiều z là full 3d và các game không có chiều z là 3d ) hơ hơ

vòng qua vòng lại..... bạn đưa thử 1 trang web có tiếng công nhận việc hoạt động theo chiều z là full 3d xem nào ?

oops bài vừa reply bị del, chắc tại ngắn quá, giờ làm cái dài để tranh luận nào

thứ nhất bạn chưa đưa được trang web nào có tiếng công nhận cái định nghĩa của bạn cả

thứ hai nếu theo lập luận của bạn thì 90% số 3d rpg hiện giờ ko full... bạn ko thấy vô lý à , công nghệ giật lùi chăng =))

thực sự chẳng có khái niệm full 3d, bạn có google, av, alltheweb hay answers, yahoo đến năm sau cũng chẳng có khái niệm đó đâu, nói trước cho đỡ mất công tìm.

tóm lại 1 câu là đồ họa/game có chiều z, được dựng hình trong môi trường 3d là 3d, nhảy với hoạt động ở chiều z chẳng liên quan gì đâu

ryl cho bạn cảm giác sung sướng đến lặng người khi chiến thắng.
    làm 1 con gun thịt được buff giúp cả pt chiến thắng và nhận được lời chúc mừng của mọi người .... chài sướng mê tơi hix hix

Trang 100 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 50909899100101102 ... CuốiCuối