Trang 104 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 45494102103104105106 ... CuốiCuối
Kết quả 1,031 đến 1,040 của 1097
    Trích dẫn Gửi bởi phuong_thao
    trong bài viết này bạn đã nói 1 câu"nói mà ko có dẫn chứng, chẳng có cơ sở thì nhẹ người ta bảo là cùn, còn nặng gọi là cứng đầu đấy bạn à" sau đó bạn có trả lời câu hỏi của mình là bạn không thể đưa ra được dẫn chứng vậy bạn hãy áp dụng câu nói của bạn vào chính bản thân của bạn xem sao,còn về hiện ứng phản chiếu dưới nước bạn hãy xem lại các bức ảnh ở phía trên bạn sẽ biết ngay thôi.tôi không biết bạn chơi ryl đến lv bao nhiêu nhưng bạn chơi nhưng bạn không cảm nhận được game.còn việc 2,5d của sro thì ở trên tôi đã giải thích rất rõ(tôi nhớ là tôi đã trả lời một bài như thế này ít nhất 2 lấn).
    nói thẳng ra là ryl ko có phản chiếu mặt nước mà chỉ có đổ bóng mặt nước.

dẫn chứng thì mình nói rồi, vào game chụp hình là biết ngay, giờ làm sao có thể bắt mình down 700mb bộ cài ryl rồi max effect lên chụp cái screenshot được. nói thế khác nào bảo "game xyz điển hình về phản chiếu, bạn down 4gb, bỏ thời gian chơi đến vùng abc rồi chụp hình là thấy ngay."

cảm nhận về ryl thì chắc mình chỉ thiếu underworld (map4) thôi, còn lại thì biết hết rồi. tuy văn chương ko lai láng bằng lão -concua- , nhưng cảm nhận về game thì ko kém đâu :d

hix , có hơn 1 hôm không vào mà loạn xạ cả lên , thui mấy bạn đừng tranh cãi nữa làm gì , nhưng mà như tui đã nói , không thể so sánh bất kì 1 game online với bất kì 1 game off nào , đơn giản vì đồ họa của game off và game on ( cùng thời kì nhé , so thời xa lắc với bi giờ thì không nói ) , đồ họa của game off là 1 trời 1 vực , vượt nhau rất xa bạn à , nếu những game đỉnh của dòng game off đòi hỏi cấu hình cao ngất trời cho việc full hết các hiệu ứng đồ họa , bạn phải mua máy mới về thì mới coi được nếu không nó giật chết :d :d:d , còn game online thì sao ?? bạn hãy so sánh cấu hình về mặt đồ họa mà nó đề nghị ????? ( chỉ so sánh ví dụ về cấu hình thôi nhé )
    còn nếu muốn so sánh thì bạn hãy so sánh mấy game mà bạn cho là đỉnh nhất bên dòng online với các game của ps3 ) xem thử thế nào )
    hix mà thui , sao các bạn cãi nhau hoài vậy nhỉ ???
    thui bình chọn típ xem game nào nhất cái đã ( cầu trời đừng là cltb)
    hiện thì cdtl đang dẫn đầu đó

Trích dẫn Gửi bởi hhhanh
    chắc chắn bạn là 1 người rất giỏi về đồ họa, anh em xin đầu hàng trước.

các game khác cho thay đổi nhiều không bạn? thay đổi thế nào, tôi không hay để ý lắm. có thể chi ra vài điểm đó cho mọi người học hỏi.

tôi nói thật, đây là game chứ có phải đời thật đâu mà cha nội đưa các nhận xét đó vào. mặt nước được rồi lại cần khối nước dưới làm gì? bơi chưa được à? lại cần có gió thì cỏ mới lay động cho thật. game của việt nam trông chờ vào đôi tay và khối óc của bạn ^^ (tương lai game việt là ở đây chăng?)
    bạn nên đọc kỹ khoảng 10 trang trước rồi hãy phát biểu

các game khác á

guild wars: khuôn mặt của nhân vật, mắt miệng đều cử động được.
    wow: cái này còn máu hơn, nhân vật còn biết nhép miệng khi ở trong những đoạn film.
    eve thì còn hay nữa vì cho phép thiết kế khuôn mặt vô cùng chi tiết ... có thể nói là hiếm có 2 người mặt giống nhau hoàn toàn trong eve.

tôi chẳng bao giờ so sánh game với ngoài đời cả .... tại có người cứ khăng khăng là đồ họa đỉnh với full effect, full 3d đó thôi :--

tôi thì chẳng giỏi giang gì về đồ họa, nhưng chơi game đã lâu năm nên tìm hiểu về 3d các thứ thôi

cái game này con mắt hình như chớp chớp được nè .

thôi stops đi, tình hình là bây giờ các fan của sro kô thể dùng 1 cái gì của sro để so sánh với ryl nữa, rồi, sro thua ryl toàn cục.
    tiếp đó là ryl thua farcry, 1 game off sát thủ phần cứng =)).
    bó ch..m

^
    ^
    ^

tự biên tự diễn.

nếu thích suy diễn vậy thì hãy để trong đầu nói ra bị nguời ta chửi vào mặt , vào mắt vào đầu thì khổ lắm.

farcry thì sát thủ cái gì..... nhẹ hều. sát thủ xịn là f.e.a.r ý.

back to topic

nếu xét về chất lượng đồ họa của mấy game trong poll này thì 9d > ryl > sro

còn xét về phong cách thì ryl > all ( thông cảm ko mê kiếm hiệp :d )

tui thì thấy hình ảnh trong ptv la đẹp nhất, vừa lãng man vừa nên thơ chẳng có game nào co những vung đất đẹp + lũ quai vat dễ thuong (lam minh chết một cách tức tưởi chỉ vi mải ngắm chúng) nhu vay ca

đó các ấy thấy co đẹp ko ne

Trích dẫn Gửi bởi bachcudi
    nể ông biết chút ít về game thông báo cho ông biết tin này

bản sro global vừa update phiên bản mới sử dụng công nghệ pixel shader 3

cấu hình để max lên tới 1800* 1444

ngoài hiệu ứng nước và phản chiếu từ pixel shader 2 sro có thêm 2 hiệu ứng

nữa là bloom light efect hdrr

nhà sản xuất hứa trong phiên bản tiếp theo sẽ nâng thêm độ phân giải!

texture cực kì chi tiết và tỉ mỉ và 1 animation hoàn hảo tuyệt vời...

mọi người dần dần sẽ có cơm no áo mặc...cơm bây giờ không phải để no nữa
    mà nâng lên trình độ thưởng thức ẩm thực

game cũng vậy dần dần dân ta sẽ biết thưởng thức thôi!

khi nào game của tôi ra hy vọng sẽ hot và máy ở nước mình đủ cân =))
    lol, update vừa rồi của isro là để support wide screen resolution thôi, làm gì có shader 3 ở đây. water với reflection efect thì từ shader 1 là đã có rồi. hdr từ shader 2 là đã có thể làm được rồi.

bạn nói một hồi loạn hết cả lên :d không phải cứ dùng những từ ngữ kỹ thuật kinh dị là nghe nó cao siêu đâu. sro từ trước đến giờ lúc nào chẳng có light bloom. light bloom là hiệu ứng giả lập hdr, nếu đã có hdrr thì còn light bloom làm khỉ gì nữa, heheheh, vậy mà còn viết "có thêm 2 hiệu ứng nữa là bloom light efect hdrr". đã viết ẩu lại còn tô đậm lên nữa.

Trích dẫn Gửi bởi uyenphong
    tui thì thấy hình ảnh trong ptv la đẹp nhất, vừa lãng man vừa nên thơ chẳng có game nào co những vung đất đẹp + lũ quai vat dễ thuong (lam minh chết một cách tức tưởi chỉ vi mải ngắm chúng) nhu vay ca
    lại thêm 1 game có màu sắc lòe loẹt như sr ---> ko hứng thú. tôi chỉ thích những game mang gam màu riêng của nó, cái phong cách hay hay của nó thôi.
    chẳng hạn ryl gam màu đầm đầm, mang phong cách châu âu trung cổ, bi hùng thế mới hay.
    hoặc như matrix online gam màu hơi xanh xanh đen đen, phong cách cũng hay nữa.
    ---------> lựa chọn thế mới nghệ thuật chứ )

Trang 104 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 45494102103104105106 ... CuốiCuối