Trang 36 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 2634353637384686 ... CuốiCuối
Kết quả 351 đến 360 của 1097
    Trích dẫn Gửi bởi solid
    oh cái chuyện tạo vật thể với đa giác rồi đắp dat thịt thì cái đấy mọi người đều biết rồi. bản thân tôi ko chơi sro, chính xác là chỉ vô cưỡi ngựa xem hoa, game cũng được và nó ko phải game ưa thích của tôi, nhưng các ryl fanboy vô đây tôn game mình lên cứ như là best game ever, đồ họa thuộc loại on top, ko có ông nói thì có mấy ông kia phán, như ông gì đó phán sro với 9d là 2d đó.

chi tiết đồ họa của ryl tôi cũng để ý, chính xác chơi game gì tôi cũng để ý chi tiết trong game nó thể hiện thế nòa, như nó vẽ nước ra sao, chuyển động của dòng nước, chiếc lá rơi, cây cỏ, nền đất, đồ vật....nhưng hãy nhìn những cái bức hình ryl kìa, trừ đồ vật ra, còn lại ko gian xung quanh của nhân vật khá là xấu, lại còn có cả răng cưa, hiệu ứng thì cũng ko có gì đẹp lắm, thử nhìn ngọn lửa xung quanh cái phép xoáy kia xem. rồi thanh menu của game thiết kế rất đơn điệu, rất là thô, là những thanh thẳng đơn sơ thô kệch, ít ra cũng thiết kế cho nó đẹp mắt hơn 1 tí chứ.

chỗ tốt của ryl chỉ có cái real time pvp combat, còn lại thì chả được cái gì.
    nhưng những game khác ko thiết kế theo phong cách đánh đó ko thể coi là dở, là kém hơn ryl. giống như việc đem rpg ra mà so sánh với action rồi nói game action cho phép nhân vật điều khiển theo kỹ năng của mình rồi blah blah rpg dở hơn. mỗi game có cách chơi riêng, và ko theo cách chơi của ryl ko hẳn đã là dở, bằng chứng là gw với wow ko có kiểu pvp đó (mặc dù có điều khiển bằng bàn phím và bằng 4 nút wasd), nhưng vẫn hay hơn đó thôi.
    cái cách chơi cả phím với chuột của ryl, cũng có rakion đấy thôi.
    ok đồng ý với bác này ! nói đúng ý tụi mình lắm , nhìn những bức ảnh ryl coi như 1 bức tranh sơn dầu vẽ cẩu thả ko hơn ko kém
    @chumsi : ok , để tui chụp hình max hiệu ứng , vì bận đi học ko có thời gian , để từ từ đã . chống mắt lên mà xem ..................[-x [-x [-x

Trích dẫn Gửi bởi hoa-sung
    l2: có lâu rồi thành ra là cũ, không có bản quyền và cty chính thức phát hành nên out khỏi topic này.
    còn nói cấu hình l2 cao nhất thì =)) , cứ phải cấu hình cao mới là ngon hả? thử với ryl đi, máy nào chạy trơn tru 2 acc l2 thì chạy ryl mới tạm được => theo tiêu chuẩn đó ryl là hơn nhỉ? :d . ngoài ra các con gà mà tranh luận ở trong này ấy mà, phần lớn đều chơi l2 rồi đấy ạ, cấu hình cao nhất cũng thử rồi ạ, có cao mấy thì cao nhưng :d
    bình chọn chung trên thế giới: no.1-eve, no.2-gw, no. ~2x mới là l2 =))
    oe đấy là điểm cho từng cho chơi chứ riêng đồ họa đâu ,lên coi kĩ lại
    đi nhé đồ họa cho l2 là 10.0 đấy ku,cái ryl của chú chỉ được hơn 8.0 thôi=)) =)) =))
    p/s:l2 giờ c5 rồi chú em chắc chơi từ hồi c1 thì đừng nói vào

này ảnh đồ họa cao của sro nè :
    nhìn cho lác mắt

ngoài lề chút, so sánh các game ở vn trong giai đoạn vừa qua. lấy sro làm "gốc"

1.

2.

3.

4.

người chơi, đánh giá và nhận xét qua những bảng so sánh ở trên. ở đây chúng ta chỉ là 1 bộ phân cực nhỏ, ko nói lên đc điều gì cả.

Trích dẫn Gửi bởi zintzord
    oái có mấy tấm bị die post lai
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84467&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84468&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84469&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84470&stc=1&d=11605789 16[/img]
    đây là skill của sha với soc :d
    đúng là như bạn nào đã nói, ryl thiết kế nhân vật chi tiết nhưng mà thiết kế phong cảnh cực kỳ nghèo nàn, nhìn mặt đất trong các bức hình trên thử xem, cực kỳ nghèo nàn, không có tý nào gọi là mấp mô. chính vì sự không cân xứng giữa thiết kế nhân vật( chi tiết) và phông nền( nghèo nàn) nên nhìn vào chả có ai bảo ryl đẹp cả.

Trích dẫn Gửi bởi phuhacom
    ngoài lề chút, so sánh các game ở vn trong giai đoạn vừa qua. lấy sro làm "gốc"

1.

2.

3.

4.

người chơi, đánh giá và nhận xét qua những bảng so sánh ở trên. ở đây chúng ta chỉ là 1 bộ phân cực nhỏ, ko nói lên đc điều gì cả.
    nhận xét nha.
    về sro: nhìn chung là số lượng người quan tâm tăng đều đều và vẫn còn tăng nữa. nhìn biểu đồ phát triển của số lượng người thì thấy rõ ngay. có thể lúc đầu ít người thật nhưng mà isro cũng vậy, hữu xạ tự nhiên hương mà...ngoài ra sro cũng là game ko mới gì nên có những pro không cần vào web của nó@};- @};-
    9d: thời gian giữa có số lượng người tăng vọt vì quan tâm đến nó nhiều. lưu ý là trong thời gian này, 9d chưa về vn hoặc về được ít ngày nên người chơi chưa đánh giá được về nó. và khi chơi thử rồi thì....biểu đồ tụt giảm thê thảm, đến gần cuối thì chỉ còn bằng với sro. lưu ý lại 1 lần nữa là sro đang trong quá trình tăng, còn 9d thì trong quá trình giảm.
    mu: đồ họa của 2d thì sao so sánh lại với 3d được, khỏi phải bàn cãi nhiều.
    vtc: nên nhớ là 2 game đó nhé, cowboy và au. au là game giải trí rất tuyệt, có thể chơi 1 h là nghỉ nên log vào web nhiều lần trong ngày cũng chả có gì lạ.

Trích dẫn Gửi bởi lữkhách
    này ảnh đồ họa cao của sro nè :
    nhìn cho lác mắt

nhìn mấy cái này nó cứ nhức nhưc mắt thế nào ấy, nhòe nhòe như kiểu bị đui ấy@-). đã thế nhân vật thì lòe loẹt xanh đỏ tím vàng lục lam chàm tím:d, trông như 1 anh hề trong vở tuồng ngày xưa tối thứ 7 tớ vẫn xem trên vtv1l-). đã thế vác cái đao cứ gọi là to gấp 3 lần người$-).
    thôi chơi ryl2 đây, sắp lên 8x rồi

Trích dẫn Gửi bởi chumsi28
    có thể về wow thì tôi sai lầm vì không biết thời điểm ra đời của nó, nhưng gw là game ra đời sau ryl nhiều lắm. có thể nó không bắt chước hoàn toàn nhưng việc định hướng cách điều khiển nhân vật di chuyển theo các hướng hoàn toàn có thể học tập nhau.
    bạn dốt thật, bạn đọc mà không hiểu người viết muốn nói gì. tôi có nói gw không action câu nào không nhỉ. cái câu gw là game pvp nói đầu tiên, còn khái niệm train lv, up đồ... chỉ là nói chung cho các dòng game ol đa phần đều tiến tới chiến đấu. nói rõ ra như thế mà bạn không hiểu thì tranh luận với bạn thật phí lời.
    cái menu xấu chỉ là theo cảm nhận của bạn, mà cái cảm nhận của bạn chẳng có giá trị gì cả nếu chỉ nói xuông. hãy lấy các menu của các game khác ra so sánh và không nên lấy menu của các game off (vì off không có nhiều người chơi nên đồ họa của nó cho phép làm như vậy) và các game ra đời trong thời điểm hiện tại vì nó quá khập khiễng.
    không hiểu bạn cho rằng ryl không có hiệu ứng là không có hiệu ứng gì, và không phù hợp với bối cảnh game là không phù hợp cái gì. nếu là về các hiệu ứng đồ họa, thì xin nói lại là ryl có đầy đủ cả và tất cả những cái đó đều đã đuợc nói rõ trong các bài trước. bạn không đọc kỹ các bài của người khác viết mà đã vội vàng nói, hoặc giả vờ không biết để cứ thế mà nói thì bạn là thằng phét. về bối cảnh của game, lấy nền tảng là châu âu thời trung cổ, đồ họa của game (từ mô hình thiết kế, nhà cửa, màu sắc...) đều bám rất sát với game. nhìn các bức ảnh post lên, với các loại vũ khí, áo giáp, nhà cửa, tàu thuyền....đều phù hợp với nhau và tôi nghĩ có lẽ bạn cũng đã nhận thấy điều này. còn nếu bạn thực sự không thấy được sự phù hợp của tất cả những cái đó thì đúng là bạn chẳng biết cái gì thật.
    còn về thanh menu, việc thiết kế đơn giản cực kỳ phù hợp với game thiên về di chuyển và pvp. thử hình dung xem nếu thiết kế phưc tạp, với sự di chuyển cực kỳ linh hoạt của ryl, thì sẽ không hiệu quả trong chiến đấu. và bạn chẳng biết gì về việc này khi mới chỉ chơi đến lv30.
    p/s : bạn không tìm ra được chủ đề gì để nói nữa hay sao mà phải lôi đến cái menu trong game vào tranh luận; bạn không đọc kỹ các bài người khác viêt hay sao để mà phán bừa rằng ryl không có hiệu ứng ( không biết bạn nói về các hiệu ứng gì trong những thứ ánh sáng, bóng đổ, mặt nước, cây cối, khung hình nhân vật, mô hình thiết kế, mây trời, khói, skill nhân vật....).
    gw chính thức release 26/4/2005: http://www.gamespot.com/search.html?type=11&stype=all&tag=search;button&qs =guild+war&x=0&y=0
    ryl 2 là tháng 6.
    rpg mà làm được như gw là quá đẹp rồi, kể cả so với off vào thời điểm đó, mà cấu hình lại nhẹ nữa. trong khi cái ryl này, hình thì xấu, ko chỉ đánh giá của riêng tui đâu mà còn nhiều website về game uy tín nữa nhé, cấu hình lại nặng còn hơn cả mấy cái game fps nhé. về đồ họa của nó, ngoài menu ra, mô hình nhân vật còn thô, vẫn có chỗ vuông vức, phép thuật làm cũng xấu chả đẹp gì cả, mô hình nhà cửa thì...cứ nhìn kỹ bưc tường của nó, sàn của nó xem cứ nhòe nhòe chả rõ ràng gì, ko có chi tiết gì hết, nước làm rất đẹp, chỉ là một vùng ko gian có màu xanh có thể bơi lội trong đó 8-}

Trích dẫn Gửi bởi solid
    gw chính thức release 26/4/2005: .... nước làm rất đẹp, chỉ là một v...ể rồi lại phải nói rằng bạn là thằng nói láo.

ôi thê hóa ra trước giờ mình có mắt như mù à. chậc, giờ mới biết gamespot và gamer đánh giá ryl là 1 lũ noob y như mình, bên gvn thấy họ cũng chê nhiều nhưng nghĩ nó cũng ko đến nỗi nào, rồi ngay ở box ryl trong game thủ đây
    cũng có người chê nó mặc dù lvl 9x+, làm cho tớ ngày càng mất niềm tin vào game nó quá.
    chậc, có thể mấy cái hình trên nó thế, thế mấy cái dưới đây bật full hiệu ứng lên ko biết nó có khác được tí nòa ko nhỉ :-? :

Trích dẫn Gửi bởi zintzord
    oái có mấy tấm bị die post lai
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84467&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84468&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84469&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84470&stc=1&d=11605789 16[/img]
    đây là skill của sha với soc :d
    có cái topic này cũng hay lắm, nhưng đừng post lại vì ko mang tiếng là nhà khảo cổ kỳ lắm, họ nhận xét khá chính xác .

Trang 36 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 2634353637384686 ... CuốiCuối