Trang 43 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 3341424344455393 ... CuốiCuối
Kết quả 421 đến 430 của 1097
    Trích dẫn Gửi bởi serger83
    lolz, cái tui nói không phải là bức mà ông quote ra đâu. ho ho, =)) =)), cái kiểu dẫn chứng của bác này đến là kỳ). cái tui dẫn chứng là bức này nè, nhìn xem coi tui nhận xét có đúng không nhé( phông nền cực kỳ nghèo nàn)=)) =)) . [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84467&stc=1&d=11605787 91[/img]
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=84469&stc=1&d=11605787 91[/img]
    có bác nào ra cái sa mạc trong sro chụp cái ảnh rồi đưa lên hỏi sao sro không có cỏ? ==>sro có phông nền cực kì nghèo nàn =)) nói thì hãy suy nghĩ kĩ trước khi nói nhé.cũng trích luôn 1 đoạn truyền thuyết của ryl cho nghe nhé:

Trích dẫn Gửi bởi web ryl
    không gian của ryl ii là một thế giới ảo rộng lớn với những đồng cỏ, làng mạc, rừng rậm, những công trình kiến trúc vĩ đại.
    cái mà ông nhìn thấy chính là cái đồng cỏ đó,có dốt thì nó cũng phải vừa vừa thôi chứ.

Trích dẫn Gửi bởi kingdai
    nghe mấy ông này nói muốn chơi rly quá! okie đăng kí chơi rồi! quảng cáo và thực tế khác nhau xa quá. cdtl điều khiển dễ đơn giản dể hiểu. hình ảnh rỏ chi tiết sáng mang phong cách á đông. vn nằm trong khu vực châu á gamer vn nhìn thấy wen mắt nên thích nên vote cho cdtl 1 phiếu.
    ryl thi ngược lại. bạn của mình đã từng ngồi kế mình chỉ mình từng chút khi chơi ryl nhưng mình ko hiểu gì hết hình quá rối.chắc mấy pác nói em là n... nên có người ngồi kế chỉ mà còn không biết, nhưng mình chơi cdtl rất dễ hiểu đi khỏi làng là gặp quái vật đánh lên cấp, khó khăn duy nhất là làm q.
    nói thế thôi không khéo lại bị chửi
    2 bài post, you are clone off some one =))
    sro mà hình ảnh rõ? =))
    chi tiết sáng không phản đối nhưng hình ảnh rõ thì =)) cười ngất ra đất!

Trích dẫn Gửi bởi kingdai
    nghe mấy ông này nói muốn chơi rly quá! okie đăng kí chơi rồi! quảng cáo và thực tế khác nhau xa quá. cdtl điều khiển dễ đơn giản dể hiểu. hình ảnh rỏ chi tiết sáng mang phong cách á đông. vn nằm trong khu vực châu á gamer vn nhìn thấy wen mắt nên thích nên vote cho cdtl 1 phiếu.
    ryl thi ngược lại. bạn của mình đã từng ngồi kế mình chỉ mình từng chút khi chơi ryl nhưng mình ko hiểu gì hết hình quá rối.chắc mấy pác nói em là n... nên có người ngồi kế chỉ mà còn không biết, nhưng mình chơi cdtl rất dễ hiểu đi khỏi làng là gặp quái vật đánh lên cấp, khó khăn duy nhất là làm q.
    nói thế thôi không khéo lại bị chửi
    nếu bạn là người đã từng chơi điện tử 4 nút, đã từng chơi các game action, fps như half life, call of duty...thì việc điều khiển bàn phím và chuột của ryl rất đơn giản (vì nó giống y thế). nhưng nếu từ trước đến giờ bạn chỉ chơi các dòng game ol hay các dòng game chiến thuật như aoe, starcraff....thì đương nhiên việc điều khiển nhân vật không khỏi bỡ ngỡ. có thể bạn đã từng chơi các game khác như mu, vltk...trước khi chơi sr nên khi sang sr, với cách điều khiển tương tự bạn cảm thấy nhanh chóng tiếp thu.
    việc chưa quen với các hệ thống item, biểu tượng....đương nhiên là điều dễ hiểu.
    còn quái vật, ryl cũng như các game khác, ra khỏi làng là đập mob để lên lv ngay. nhưng khác với sr một chút, ryl ngay từ khi nhân vật được khởi tạo và rơi xuống bến cảng, có npc đứng đấy và hỏi rằng "bạn có cần giúp đỡ gì không". tại npc đấy, nếu thực hiện theo các chỉ dẫn của nó, người mới chơi đã có thể học cách di chuyển bằng bàn phím và chuột, các hướng dẫn cơ bản khác. khi làm xong các q cơ bản này, lv của nhân vật đã là 3 và bắt đầu đi đánh mob để lên lv rồi. lên lv 1x, 2x trong ryl rất nhanh, vào game chừng 30 phút là đã lên đến lv 10 rồi.

Trích dẫn Gửi bởi champion99
    mình chơi cdtl,thấy mấy pa ryl quảng cáo ghê quá vô chơi thử,mới vô hình không bắt mắt như cdtl,nhưng nhìn kĩ thì chân thực hơn,đẹp mặn mà mà không chói lóa,cdtl nhìn dễ coi hơn nhìn qua thấy bắt mắt ngay(giống mấy em đứng cửa new:d) nhưng nhìn kĩ không có chiều sâu,như một cô gái đẹp nhưng không duyên,nhìn càng nhiều càng mất duyên
    chính xác ! theo dõi mục này từ đầu toàn thấy các bro cố sống cố chết bảo vệ cho bằng được game mình đang chơi là số 1 =)) . chỉ có champion999 nhận xét là đúng ý mình nhất: nói riêng về đồ họa, cdtl mới nhìn thì thật sự bắt mắt thu hút, nhưng càng chơi càng nhìn càng chán, thậm chí còn có nhiều chi tiết gây phản cảm. người design đồ họa của cdtl đã để trí tưởng tượng đi xa quá mức.

xem điểm của ryl gamespot chấm này: http://www.gamespot.com/pc/rpg/riskyourlife/index.html?q=risk your life. bên cạnh là fan chấm, xem điểm thế nào. còn trên mmorpg.com nó move mất cái ryl rồi, fan chấm được bao nhiều điểm ai cũng biết, còn review do chính bọn mmorpg chấm xem được bao nhiều điểm, tiếc là nó move mất rồi.
    tôi luyện lvl 30 từ lúc nó open beta ngày đầu tiên. lúc đó ông nào giỏi nói đi solo vài giờ lên lvl 30 cho tôi nghe xem nào.
    cái chuyện member ryl họ thế nào, cứ qua forum xem bao nhiều bài post của họ nói mình chơi game này là pro thế này thế kia, riết phát ớn, rồi còn trong cái box ryl ở game thủ thử vô mà xem. qua những bài post như thế là đủ chứng tỏ tâm lý coi thường của họ với những người chơi game khác. dẫn chứng là qua 1 topic này thôi: http://forum.************/showthread.php?t=79182 . họ tôn ryl lên cứ như là god.

Trích dẫn Gửi bởi solid
    xem điểm của ryl gamespot chấm này: http://www.gamespot.com/pc/rpg/riskyourlife/index.html?q=risk your life. bên cạnh là fan chấm, xem điểm thế nào. còn trên mmorpg.com nó move mất cái ryl rồi, fan chấm được bao nhiều điểm ai cũng biết, còn review do chính bọn mmorpg chấm xem được bao nhiều điểm, tiếc là nó move mất rồi.
    tôi luyện lvl 30 từ lúc nó open beta ngày đầu tiên. lúc đó ông nào giỏi nói đi solo vài giờ lên lvl 30 cho tôi nghe xem nào.
    cái chuyện member ryl họ thế nào, cứ qua forum xem bao nhiều bài post của họ nói mình chơi game này là pro thế này thế kia, riết phát ớn, rồi còn trong cái box ryl ở game thủ thử vô mà xem. qua những bài post như thế là đủ chứng tỏ tâm lý coi thường của họ với những người chơi game khác. dẫn chứng là qua 1 topic này thôi: http://forum.************/showthread.php?t=79182 . họ tôn ryl lên cứ như là god.
    bạn trích dẫn topic:http://forum.************/showthread.php?t=79182
    thử hỏi bạn đã đọc hết topic đó chưa vậy?nếu bạn đọc hết topic này mà bạn còn bảo gamer ryl là những người luôn tự cho mình là pro thì chứng tỏ bạn cần xem xét lại một số điều về nhận thức của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi taolatrum
    thêm tí cho nó chính xác cái câu này , để mọi người hiểu lầm . mà sao ko sửa được mấy bài post nhỉ ?

chính xoác ! con ngựa hay con ma mà ko có cái bóng thế lầy ??? sơ sài !!! bạn post lại tấm nào ra hồn 1 tí . và quên nữa cái bóng của cdtl thì chỉ đơn giản là vòng tròn màu đen đừng đem so hiệu ứng đổ bóng với ryl nhé .
    full hiệu ứng thì sr cũng có bóng đổ tương đương nhưng khác một điều là trên trời không thấy mặt trời :d => bóng đổ đểu.

ko phải là k post được mà là k biết lấy gì mà post nè
    có mấy ảnh full hiệu ứng đấy nhưng mà lâu quá ko biết để đâu rồi.
    mình đã nghỉ ryl khá lâu rùi nên muốn chụp lại cũng ko đc nữa (đến giờ vẫn tiếc)
    còn bé muốn post thì nên post mấy hình full hiệu ứng nhá cho nó hoành tráng tí
    ko thôi lại bị mấy người có đầu óc "bã một số thứ" (như bé nói) soi mói mệt lắm :d

Trích dẫn Gửi bởi solid
    hoho, qua cách post bài trong box +forum của ryl là đủ biết rồi. link gì đây, vô ngay box ryl mà xem 7 trang đầu trong box đó là thấy liền chứ gì. cái ryl cũng nhiều người từ mu vnn move sang đấy, ủng hộ ryl của vasc cho mu fpt chết v.v... trong diễn đàn của vasc hồi đó lúc ryl ra nhiều người cũng quảng cáo ghê lắm, nào là ryl là game của game thủ pro. ừ thì ko gán cả cộng đồng, nhưng cái số lượng tự khen mình pro hình như hơi bị nhiều hơn các game khác ấy nhỉ.
    lại chỉ biết nói mà không biết nêu dẫn chứng,nêu ra vài topic để mọi người cùng được xem,mà đừng có lôi dẫn chứng như bài trên nhé đọc cả topic đây tôi chỉ thấy gamer của ryl là những người thật là kiến nhẫn đã cặm cụi viết rất nhiều bài để mở mang đầu óc cho một số người.
    p/s:bạn nói mình tự coi mình là pro vậy cháu hãy chích dẫn ra vài bài vài từ mà mình viết để tự nhận mình là pro cho mọi người coi, ở đây nhiều người là những ai có thể kể tên 1 2 chục người ra không để cho mình biết đường để sửa lại tính nết.bà cũng có nhận là mình chơi nhiều game đâu nhỉ.hay chỉ có bạn nhận là bạn đã chơi nhiều game và tự coi mình là pờ rồ :d

Trích dẫn Gửi bởi solid
    tôi nhắc lại là cách chơi của ryl cũng có điểm hay, nhưng ko phải cứ như nó mới là hay nhất, game khác ko chơi theo cách đó vẫn có thể hay hơn, rpg ko nhất thiết phải điều khiển như thế mới gọi là hay, có hiểu ko. fable, diablo, titan quest, dungeon siege....v.v.... ko chơi theo kiểu đó nhưng nó vẫn được coi là hay về gameplay, thậm chí hay hơn cái trò kia.
    còn thích thuần action chứ gì, cứ fps như cs hay gta mà phang, action skill điều khiển mỏi tay nhé.
    hay hoặc không hay là do sự thích hay không thích của mỗi người, nhưng độc nhât thì đúng rồi. ít nhất nó không phải là cách điều khiển nhân vật nhàm chán và chậm chạm (mà game nào cũng có).
    fable, titan... có thể solo rất hay, nhưng có thể tổ chức những trận đánh giữa các giuld với các giuld, giữa chủng tộc nọ với chủng tộc kia hay không. fable, titan...đánh đến khi hết là xong và đã đánh đến phát chán. còn game ol có điểm khác biệt là có thể đánh với các gamer khác với phong cách mỗi người một khác nhau.

Trang 43 của 110 Đầu tiênĐầu tiên ... 3341424344455393 ... CuốiCuối