Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Game nào không cần cày bừa?

các anh chị cho em hỏi, hiện giờ có game nào chơi vui mà mình không cần cày cực như trâu, nhưng vẫn lên level được, nếu mình khéo chơi một tí.

ý em nói là đòi hỏi nhiều kỹ năng suy nghĩ một chút. chứ game online hiện giờ hơn thua nhau toàn ở chỗ ai chơi nhiều thời gian hơn là được. như vầy thì em bó tay, em không cày suốt ngày nổi đâu.

hồi đó diablo cũng phải cày, mà diablo hay ở chỗ cây skill nó lớn quá, có quá nhiều cách build char, có quá nhiều items hỗ trợ, khắc chế nhau. thành ra level thấp vẫn có cách đánh level cao đc nếu đọc tài liệu kỹ.

em chờ diablo 3 hoài mà chẳng thấy đâu.

tùy vào cách bạn muốn luyện, ví dụ thích êm ái thì có audition . thích làm quest thì nhiều game hiện nay có hệ thống q phong phú lắm. còn nếu bạn thích pvp để lên lev hay có thể pvp ngay từ lev thấp, shaiya có chiến trường cấp thấp dành cho người ít time cày. trong tghm thì bạn sẽ tìm được thời gian thưởng thức xung quanh với bạn bè .v.v.. tóm lại tùy vào sở thích thật sự cho bạn thôi.
    còn về việc đánh nhau không đặt nặng lắm đến level có lẽ những game action như rakion, gunz, american army ...

bạn chơi guild war đi, bạn có 2 lựa chọn, 1 là cày như thường từ level 1 toi' 20 (max), 2 là tự tạo 1 level 20 xong rồi đem đi pvp thui, bảo đảm chiến thuật từa lưa, chơi hoài không chán heheheh

theo tui muốn thư giản nhẹ nhàng thì có gunbound nó hay ở chổ, gà vẫn đủ khả năng giết pro và lên lv chỉ là .... trang trí,sôi động hơn thì chơi au vẫn như vậy và hoàn toàn phụ thuộc vào kỉ năng của bạn..tính toán chi li hơn thì warcraft online vẫn ko phân biệt thứ hạng và nó lời ở chổ bạn có thể cày offline ở nhà :d, have fun

mmorpg không cần cày thì chỉ có guild war, tạo 1 con max 20 rồi đi đánh thôi.

còn thích thể loại mới thì chơi eve-online

hehehe có game offline và có cheat là xong :d.
    cứ chơi khi nào khó quá cheat phát qua rồi lại chơi tiếp.

xác định game để giải trí thì đừng nghĩ đến cày là được lúc đó thì dù là mu hay vltk cũng vẫn hay thôi. nhưng mà tốt nhất chơi game nào đẹp đẹp tý

thanks tất cả mọi người đã góp ý. em sẽ thử guild war trứơc,sau đó tính tiếp dota và audition

lên mấy server của warcraft iii, bạn sẽ được toại nguyện, nhưng chỉ có chơi melee mới tính lv, còn dota thuộc custom game không tính lv đâu.

Trích dẫn Gửi bởi atheros
    thanks tất cả mọi người đã góp ý. em sẽ thử guild war trứơc,sau đó tính tiếp dota và audition
    ehehehe điều kiện nhỉ, thử gw rồi chán cho mượn acc chơi được ko vậy?

muốn thử gw thì cần khoảng 3 tháng, anh văn kha khá, khả năng giao tiếp tốt, chịu khó tìm hiểu

ai muốn test gw, đáp ứng đủ mấy điều kiện ở trên và..... sẵn sàng download khoảng 2-3gb thì cứ liên lạc dưới sig, sẽ có chỉ dẫn tận tình :d ( tất nhiên là ko spoon feed )

account test thì có hạn vì tôi ko đc phép tiết lộ thông tin mấy acc của arena.net -.-, toàn account của đống bạn nghỉ chơi.

nếu tôi nhớ ko nhầm thì bác dominhhung này từng chơi ryl từ close beta, cái avatar cũ là mũ vault trong fallout :d

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối