Trang 16 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 188
    vỗ tay !!! bác vo anh tha long nói trên cả tuyệt vời !!!

tôi đây cũng ghét nhất người nào như thế !!!

cả 4room mình nói riêng và cộng đồng game online nói chung hãy hợp sức tẩy chay chủ bài viết này !!!!

thật ra hôm qua tui đã 2 3 lân liên tiếp pót bài chửi thnằng fate này thậm tệ rồi,nhưng bi admin del hết, bữa nay có anh em chửi nó tui cũng thấy đã...

người viết cái bài này đã sai từ cái tên topic rồi mà còn đi chửi người ta là dân trí thấp nữa.cái mà bác đó nói là văn hóa chứ ko phải dân trí.ngừoi có dân trí cao chưa chắc có văn hóa còn người có văn hóa không cần phải dân trí cao.còn bác viết cái bài này cứ ra đường mà đâm đầu vào ô tô để 18 năm sau đầu thai vào nước khác cho nó vẻ vang

thật ra mà nói , lần đầu tiên tôi đọc topic này đến 2 lần , có bao nhiêu ý kiến tôi đều đọc hết , tôi nghĩ có lẽ bài này sẽ bị mod k cho gởi nhưng tôi thật sự buồn vì bạn fate với những suy nghĩ tiêu cực mà lên án cả chính dân tộc , những người anh em của mình , tôi thật sự muốn tìm hiểu tại sao bạn lại có suy nghĩ như vậy , và tôi thật sự k muốn bạn sống cùng đất nước với mình , nếu bạn là công dân nước khác thì tôi sẽ rất vui , hy vọng điều đó xảy ra , còn về tại sao bạn gặp nhũng player như vậy thì bạn cũng nên tư hỏi cách chơi game của mình đi , k biết bạn đã giúp đỡ bao nhiêu người , bạn giỏi bao nhiêu mà bạn có thể chê người này vì người ta k biết , bạn nghĩ bạn đã biết hết rùi chăng , nếu bạn dám khẳng đinh bạn biết hết hoàn toàn về game trước khi bạn tham gia thì bạn cứ lên tiếng , mỗi người vì một mục đích , mà thật ra thời gian dành cho nghiên cứu game sao bạn k dành thời gian đó làm công tác xã hôi , phục vụ giúp đỡ cộng đồng bạn sinh sống ... ?

tôi cảm thấy các bác đừng đả kích hắn quá. đây cũng là ý kiến của hắn ta thôi mà. ai cũng đả kích kịch liệt giống như là lợi dụng sức ép quần chúng để đàn ép hắn bắt hắn câm miêng thôi. thôi mỗi người nhường ổng chút. cho ổng biện hộ cái đi mấy cha. đừng có tháy tôi nói vậy rồi chuyển qua đàn áp tôi nhá, chỉ là góp í thôi.

theo dõi bài topic này từ ngay khi mới có bài viết của fate và wolf nhưng tôi vẫn chưa viết trả lời vì kô hiểu ý của 2 bạn là thế nào , giờ thì đã rõ . tôi muốn nói mấy việc thế này thôi :
    _ bên gvn tôi kô post bài vì topic đó đã đi xa với mục tiêu tranh luận mà tôi muốn .
    _ người viết bài này có cái nhìn không khách quan chút nào quá mức về go ở việt nam . cậu chỉ nhìn thấy mặt xấu mà kô nhìn thấy mặt tốt đẹp của go . go đến vn tính đến nay chỉ khoảng 2-3 năm so với thế giới thì sao . kinh nghiệm chơi go của đa số mọi người đều chưa cao điều này là chắc chắn . bạn là người đã quen với go thế giới thì có thể đối với các trò go khác dễ nắm bắt hơn nhiều còn với những người mới chơi go thì sao ?
    _ tình trạng nói bậy , chửi thề ở go quốc tế hoàn toàn có và cũng kô phải là ít 1 tí nào . nhưng vì sao các bạn lại ít thấy chỉ có thể nói là các gm làm việc rất nặng đối với những người nói bậy , hack , bot . 1 ví dụ là trò maple story : chỉ cần 1 câu phát biểu bậy trên kênh toàn là bạn sẽ bị khóa nick chỉ sau chưa đầy 5' và để hạn chế tình trạng dùng bừa bãi kênh đó thì đã nâng tiền mua cái loa , đúng không . về ks thì những trò như maple trước đây hay vltk 2 giờ đang chơi vẫn thường xuyên xảy ra . ở vn ta có lẽ ryl 2 đã làm khá tốt việc phạt những kẻ chuyên ks , chơi xấu và nói bậy
    _ nói đi cũng phải nói lại tí bài viết của bạn có ý tốt nhưng cách viết lại khiến người khác hiểu lầm nhất là câu nói đó . phải chăng bạn cũng đã vô tình giẫm lên chính cái mà bạn đang đề cập đến hay sao .
    @all : tôi chỉ có thể đề xuất vài giải pháp cho việc đó như thế này , hy vọng các bạn đừng cười :
    _ việc người chơi go ít quan tâm đến phần hướng dẫn thì có thể ngay trong cái mail gửi kích hoạt thêm 1 dòng link hướng dẫn dành cho người mới viết cho thu hút người mới chơi tí :>> . như 1 số trò hiện nay có giải đáp trực tiếp cho người chơi càng phát huy càng tốt \:d/ .
    _ phạt thật nặng những hành động kô tốt như chửi thề , đặt tên nick sai quy định như hiện nay thì việc này vẫn chưa được thực hiên tốt gây trở ngại và ức chế cho người chơi .

Trích dẫn Gửi bởi danduongtau
    còn bác viết cái bài này cứ ra đường mà đâm đầu vào ô tô để 18 năm sau đầu thai vào nước khác cho nó vẻ vang
    chỉ được cái nói đúng
    còn về việc mobs xanh, mobs trắng thì ko nhất thiết con có lv thấp hơn (màu xanh lá) sẻ đánh yếu hơn con có lv cao hơn (màu trắng đâu) điển hình là co hộ pháp bạch vô thường ở tử vong cốc đánh mạnh hơn bọn thượng cấp lôi ảnh đội chủ, thượng cấp huyết xích nhìu lắm
    củng như bọ gấu nâu, thì khỏe hơn tụi gấu nâu chân to nhìu, lại còn hay bu

viết nhiều như vậy mấy người mệt chưa ??? thôi nghỉ đi cho khỏe nhá

>_<

mong các bạn cho mình "túm lại cái topic này "
    đây là 1 cái topic gây phản cảm vì cái tiêu đề nghe quá ư là khó chịu
    xin phép được nhắc lại :
    "dân trí giới gameronline (chắc chán là nói dân vn ta rối )-những điều đáng buồn "
    nghe qua cái tiêu đề này mình cũng buồn và đọc xong bài do fate viết càng buồn hơn |)
    chỉ 1 cái tiêu đề thôi mà vơ đũa cả nắm chửi luôn toàn bộ gamer ta
    1 câu nói của fate làm mình nghe rất ư là x( x(
    "nhiều thằng tự cho mình là gamer"
    xin nhắc lại câu trả lời tuyệt vời ở bên dưới
    " những ngừoi chơi game đều được gọi là gamer "
    =d> =d> =d> =d> =d>
    nếu fate cho rằng người khác ko đủ tư cách làm gamer thì có lẽ chỉ mình ông đủ =)) =)) =))
    ------>thể hiện người tạo các chủ đề này quá ư là văn hóa lùn )))

mình đã đọc toàn bộ các bài viết ở đây và thấy đây là 1 topic gây khó chịu với nhiều người . mong cái topic này sớm bị khóa lại

thôi closed topic này cho rùi, có thể bạn chủ topic không có ý chê bai gì dân chơi game vn cả mà nêu lên một ý kiến của riêng bạn ấy thôi. nhưng tiêu đề cái topic này thì có lẽ là hơi quá thật.

Trang 16 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 ... CuốiCuối