Trang 17 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 188
    Trích dẫn Gửi bởi sangpro
    viết nhiều như vậy mấy người mệt chưa ??? thôi nghỉ đi cho khỏe nhá
    mệt lắm rồi, nhưng cũng đang chờ fate_ vô cho ý kiến để biết tình hình :d.

Trích dẫn Gửi bởi vancouver
    mệt lắm rồi, nhưng cũng đang chờ fate_ vô cho ý kiến để biết tình hình :d.
    nó sợ chạy mất dép rồi còn đâu =))

đó chỉ là một vi dụ thoi bạn à.
    lam sao có thể đỗ lỗi cho gameonline được, khi người chơi thích nó chứ.gameonline thì hay ở cái có tính cộng đồng cao, không chi như ban nghĩ đâu.

chỉ có thể nói với người này , đối tượng chơi game online không phải ai cũng có học, và có một số người còn bé , nên hỏi là tất nhiên ( 10 tuổi thì hỏi cũng đúng nhỉ ) ,bạn đã xúc phạm người vn , gamer vn --> đáng cho 1 đá'

bản thân tui cũng từng chơi một số game online cả ở server qt cũng như vn. những điều mắt thấy tai nghe nếu kể ra chắc không hết nhưng có thể nói rằng bài fate post không phải hoàn toàn sai đâu.
    nếu nhìn tổng thể những người chơi game online thì chỉ có một số ít như chúng ta ở đây là có kiến thức cũng như cơ sở vững vàng mà chơi game. phần nhiều khác chơi game theo phong trào hoặc để lấy cho mình một cái vẻ mạnh mẽ ảo tưởng. "người khác chơi ta cũng chơi, ta chơi ta mạnh ta đè đầu thằng khác" đó là ý nghĩ của những kẻ chơi game không phải mê game đó.
    nếu như server qt những người chơi ở rất nhiều nơi trên thế giới và họ tỏ ra rất đàng hoàng, những chuyện như lừa đảo cướp giật rất ít xảy ra. đồ sát cũng không nhiều vì họ chỉ đánh nhau khi quá bức xúc. còn ở vn dường như gamer thích thử dao lên người khác. tui đã vài lần bị chém một cách vô cớ. mình đang train có 1 thằng chạy lại tưởng hỏi han hay pt không ngờ nó vung do chém 1 phát về thành.
    chuyện chửi bậy thì qt hay vn đều có nhưng qt vẫn ít hơn, thường là những người quen chat với nhau dùng từ vô tư 1 chút. còn vn thì chat vô tội vạ còn mở kênh all cho mọi người "thưởng thức" nữa.
    nếu như ở qt mọi chuyện diễn ra hòa bình, mọi người đều tự kềm chế và hữu nghị thì ở vn dường như là người 1 nhà nên không khách sáo gì hết, ks hay nhặt trộm đồ là giết, chửi vô cớ là cho mày biết tay, trong khi ở qt họ rất bình tĩnh, họ nhắc nhở nhẹ nhành hay đơn giản hơn là quay lưng tránh xa kẻ khiếm nhã.
    chuyện hỏi thì người mới chơi không biết phải hỏi là đứng nhưng trước khi ỏhi người khác phải hỏi game trước. ngừoi ta soạn help ra không phải để bỏ xó, người chơi muốn biết thì tốt nhất là đọc help vì hỏi người chơi khác chưa chắc gì chính xác. nếu tui gặp 1 tay hỏi dai thì tui sẽ trả lời bằng câu "mở help ra mà đọc" vì tui không có thời gian cũng như kiên nhẫn mà kể chuyện đời xưa từ mồng 1 sang ngày rằm cho những ai chậm hiểu.

mình ko nói rằng chuyện đó ko có. cái đáng nói là cách nhìn của tác giả. chẳng lẽ nói như thế là đúng à. hơn nữa, tác giả lại cứ khăng khăng rằng ai cũng y như vậy. như thế là đúng sao? và những người đi hỏi người khác thì bị cho là ...... (như lời tác giả). người ta ko biết thì hỏi thôi, còn bạn muốn trả lời hay ko tùy bạn. tại sao từ đó mà đánh giá dân trí người ta được?

mình biết là monster chưa đọc hết những bài ở đây rồi. vậy bạn hãy đọc hết đi, sẽ hiểu ra thôi.

mình đọc hết các bài ở đây rồi và hoàn toàn đồng ý với bạn max

to: monster ( được nhìn thấy đẹ nhất game thủ vinh hạnh quá ^^ )
    bạn nói là người việt ta thích thể hiện trong go và hay có hành vi xấu hơn gamer tq ư , thành thật mà nói là bạn nhầm to
    điều này ai chơi l2 server bên tq biết rất rõ , bọn này toàn hack , chém bừa vô tội vạ , nói tục thì kinh khủng khiếp luôn ( ai biết tiếng tq vô rõ ngay ,
    kiểu này cạch tời già ko dám chơi sever tq nữa
    ^^

chẳng qua chỉ là nhận định cá nhân tiêu cực của 1 số kẻ nào đó thôi.
    chỉ biết nói mà không biết làm.
    loại này chúng ta ko chấp

hơ đã từng là gà, đã từng hỏi lung tung bị chửi là ngu.
    cũng đã từng được gọi là pro, cũng đã từng chửi thằng khác ngu.

cảm nhận rằng chả được cái gì cả, thà giúp người ta còn hơn.

chửi người khác thì bị người ta chửi lại--> thiệt
    giúp người khác hoặc mặc kệ--> đỡ thiệt có khi được mang tiếng tốt

fate chắc đang trong giai đoạn pro chửi người khác là gà thôi còn dưới anh 1 bậc ehehehe chưa nhìn thấy chân lý roài

hơ hơ , bó tay , phân biệt proo với gà làm gì , tui chơi game cho vui , giúp ai đc thì giúp , không giúp được thì kiu người khác giúp )

Trang 17 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 CuốiCuối