Trang 3 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 188
    thế là chú fate cũng đã hiểu ra được một chuyện, đó là chuyện chú đã bị hết sức chịu đựng, nói theo ngôn ngữ game là đến lúc nổi máu điên - tình trạng breserker rồi đây.

bây giờ chú có hối hận vì chú đã lỡ "pro" hơn mọi người chưa ? có hối hận vì chú biết đến cái "tutorial" hay "helper" trong khi mọi người đều không biết không ?

tui thì tui hối hận rồi đấy...

Trích dẫn Gửi bởi fate_
    bài này coi dc trên net của 1 bạn :-* rất cute rất xi tin :x nghĩ là post vô đây sẽ vui lắm nên...........< < <
    post xong mới thấy cái bài này, ai mà vừa cute vừa xì tai nhỉ ??? cho cái nick nào fate... viết một bài vừa thâm vừa đau như thế không thường đâu, quả thật rất muốn làm quen với tác giả bài này...

ko hiểu chủ topic này có ý gì. và đây là nhận xét của mình.

đa số người chơi game chuyện nghiệp cũng như nghiệp dư đều quên mất phần hướng dẫn trước khi chơi. vì đơn giản 1 điều rằng: họ nghĩ game là để giải trí, ko nên tốn quá nhiều công sức để tìm hiểu. và game nói chung thì cũng dễ điều khiển nên có thể bỏ qua phần đó. và thêm nữa, cltb lại là 1 game online. nghĩa là có nhiều người cùng chơi, vậy thì thay vì mất thời gian để lên web tìm hiểu, ta có thể đi hỏi. vừa được việc, vừa đỡ mất thời gian. mà nghĩ lại cho người được hỏi cũng đâu có gì là phiền đâu. chỉ cần trả lời mấy câu là xong.

game online khác game offline là ở chỗ nó có tính cộng đồng. và trong cộng đồng giúp đỡ nhau là chuyện bình thường. còn nếu như bạn thấy phiền thì đừng trả lời. thế thôi.

đương nhiên là đối với những người mới chơi game online hoặc mới chơi game nói chung thì còn có nhiều điều bỡ ngỡ, và họ còn ko để ý nhiều thứ trên màn hình. và họ ko biết thì hỏi, đây cũng là 1 hình thức học hỏi mà? tại sao bạn lại lấy làm khó chịu vì những điều ấy. bạn biết thì chỉ cho người ko biết. đọc bài của bạn giống như là xỉ vả vào mặt người chơi vậy.

và còn nữa:

và tớ đang có một niềm tin mãnh liệt là 99,9999999999999999999999999% số thằng chơi trò nay cũng đang có một niềm tin mãnh liệt chẳng kém rằng chỉ có buffer mới cứu được người đang hấp hối bằng cách heal
    bạn nói như thế thì chẳng khác nào tất cả người chơi cltb đều nghĩ như thế. lại nói bừa, ko hề dựa trên bất kì cơ sở nào. và chẳng khác nào nói luôn cả mình - 1 người chơi cltb.

đề nghị bạn suy nghĩ lại những lời bạn đã nói.

http://www.thegioihoanmy.vn/ <---- vừa coi xong cái này :-& nó là game kh à =))
    female :-- cố mà kiếm vì teo biết là mày sẽ ko kiếm dc =))

Trích dẫn Gửi bởi fate_
    http://www.thegioihoanmy.vn/ <---- vừa coi xong cái này :-& nó là game kh à =))
    female :-- cố mà kiếm vì teo biết là mày sẽ ko kiếm dc =))
    ý nói gì thế.
    nói gì thì phải nói rõ nghĩa cho người ta hiểu đừng có up up mở mở như thế gây khó chịu cho người đọc lẫn người đc xem.

nói thế nào giờ nhỉ.
    chơi game có người hay có người dở, có người có trình độ để có thể tự xoay xở với game có người ko.
    vấn đề này ko chỉ ở online mà còn chung cho game. chơi game offline cũng có mấy người biết thưởng thức, thậm chí có nhiều người chơi jrpg rồi chỉ nhấn x để chơi, hoặc chơi ff rồi tự cho mình là pro rpg như nhiều người chửi,

có thể, 1 người chơi game onl ko là 1 gamer thực thụ, nhưng thật sự có khi họ cũng ko cần thiết như thế vì nhiều người chơi với nhiều mục đích: thưởng thức game, hay kiếm tiền, hay chơi cho biết...cứ thử liên tưởng thế này cho dễ hiểu: 1 gamer rất sành về game cả on off gì chơi hết, và có 1 khối kiến thức tương đối vững ko ai lại đi sánh họ với những người chơi line, hay mine hay tetris... những người chơi game với mục đích đẻ giải trí. những người chơi game on cũng vậy, đem đi so sánh làm gì có phải gamer, mà thực sự họ có muốn trở thành gamer hay ko hay chỉ muốn có 1 mục đích đơn giản là chơi game thôi.

cái chuyện người ta dốt ko phải là do game onl, mà do chính họ. hỏi sao họ dốt như bạn mỉa mai cũng vì do nước vn ta nghèo, có phải ai cũng có điều kiện như bạn mà tích lũy được đủ kiến thức về game, cũng có đủ trình độ để tự tìm hiểu cho riêng mình. ví dụ cho dễ hiểu, nhiều người trình độ tin học ko cao, sử dụng các chức năng cơ bản của windows còn chưa thành thạo, bạn cũng ko thể chửi họ chỉ vì họ ko biết, ko được cỡ trình độ ngang bạn mà biết đủ khái niệm về firewall, internet, torrent, irc v.v.....

tôi chả thích mỉa mai cái kiểu mà thằng chơi game off chửi thằng game on là noob, ko biết thưởng thức game, thằng đọc manga chửi thằng đọc truyện tranh, thằng chơi wrpg chửi thằng chơi jrpg là ngu ko biết rpg, thằng chơi console chửi thằng chơi pc là ngu ko kinh tế. vô nghĩa hết sức vì mỗi người có 1 sở thích riêng, trình độ riêng, ko ai giống ai, ko nên áp đặt cho nhau.

và qua bài viết của bạn fate hình như ngoài giới game onl ban cũng ngầm chửi luôn cả các game có từ onl phía sau, 1 mũi tên trúng 2 đích luôn phải ko.

ngoài maple ra, hình như bạn cũng có chơi l2, tôi cũng đọc được vài bài của bạn trong l2.

ái dà, cái vụ này đụng chạm ghê lắm à nghe.
    tui nghĩ cái topic này nó đụng vào một vấn đề rất tế nhị, và rất sâu, đó là khả năng tìm tòi, sáng tạo, khả năng sống độc lập của người việt (nói như bác fate là văn hóa thì hơi ko chính xác) và suy rộng ra, là những cái dở của người việt.
    theo như chỗ tui bít thì bên mấy nước phát triển, 18 tuổi là tụi nó tách ra ở riêng, hạn chế tối đa việc xin tiền bố mẹ hoặc là nhờ vả người khác, cho nên tụi nó tự lập, tự giải quyết vấn đề rất sớm và tốt. ngoài ra, trong những xã hội tiến bộ, người ta để cho con cái họ được tự do, thoải mái, được làm những gì mình thích, miễn là ko hại ai, bởi vậy đứa nhỏ lớn lên nó có tính tự chủ, sáng tạo rất mạnh. còn người việt mình (theo như bản thân tui, ko dám nói tất cả), từ nhỏ đến lớn, chỉ quen làm những gì người khác cho phép, ra lệnh, có khi hỏi nhiều, thắc mắc nhiều, tìm hiểu cái mới, ... lại bị cho là "nhiều chuyện" , "nói nhiều", "tọc mạch chuyện người khác", "làm chuyện tào lao" kết quả là người việt mình hay bị "đúc khuôn". sống giống nhau, nghĩ giống nhau, hay theo phong trào, ít tính sáng tạo, thiếu tự lập.
    vừa rồi, tui có coi tv, có 1 ông người nhật nói chuyện về cái dở của người việt nam. tui nghĩ đó cũng là 1 cách rất hay, mình dám nhìn vào cái dở, cái xấu của mình, để từ từ mà sửa nó.

chủ bài viết ko phải chủ topic , nhưng mà đọc cái bài đó có cảm tưởng như người viết bài chửi chính cái quá khứ của mình ấy nhỉ. ko biết cái thời cậu ấy mới biết đến cái pc mà hỏi những người thành thạo ko biết có ai nghĩ như cậu ấy ko mà giờ cậu ấy nghĩ như vậy.

nói thật ko hiểu fate la loại người như thế nào. chửi bậy có phải là người vô văn hóa? nói thẳng là có ai chưa từng chửi bậy nếu có chắc đếm trên đầu ngón tay. . vô văn hóa trong game với ngoài đời theo ông cái nào cần lên án hơn. tính cách trong game chua chắc đã giống tính cách thật. choi game nhiều lúc là để thể hiện tinh cách khác ma ngoài đời ko muốn thể hiện. tư cách ông cũng có đủ khi lên án người khác. trong game ông toàn đi lừa trai thì không hiểu ngoài đời ông có thế ko. . lừa đảo cái j chứ lừa đảo tình cảm người khác thì quá là bỉ ổi. thế mà ông cũng dám post bài để phê phán người khác trong khi ông chính là 1 phần của sự "vô văn hóa".

cái đó là vấn đề của xã hội chứ ko riêng gì giới chơi game vn đã. khi nào dân giàu nước mạnh thì mới tiến tới công bằng văn minh được.

Trang 3 của 19 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối