Trang 8 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 188
    vấn đề ở đây là đầu topic lại muốn bàn về dân trí kìa bài viết cũng vừa chửi đổng những newbie mới tập chơi game đó, thậm chí có người còn mới chơi game lần đầu. nhiều người gõ tiếng việt có dấu còn ko biết thì forum cái gì.

bài viết cũng đặt cái tiêu đề để nhìn vào chứng tỏ chỉ có những người chơi game on toàn là lũ ngu thông qua cụm từ "giới chơi game onl ở vn"+"dân trí", qua ý nghĩa đó cho thấy thêm 1 ý nghĩa là chỉ có người chơi game onl là ngu thôi, còn các loại game khác miễn là ko onl, chỉ có lan (thực ra lan cũng là online) hoặc single mới chứng tỏ là gamer thực thụ, qua đó cũng thấy sự kỳ thị của tác giả với game onl (mà rất nhiều gamer chơi off cũng mắc cái chứng này mặc dù họ ko chơi). cũng có thể là chủ topic ko có ý như vậy, nhưng đặt cái tên như vậy khiến cho tôi có cảm giác như nêu trên, rất gây phản cảm. sao tác giả ko đặt tên đại loại như "dân trí giới game vn" hay "ý thức của giới chơi game ở vn" nghe còn thông cảm được. thêm nữa cái kiểu chửi đổng và ăn nói rất tự tin quá mức đến tự mãn ko coi ai ra gì kia, nếu tác giả bài viết vô đây thảo luận thể nào cũng có cãi nhau to và kết cục là chẳng ai chịu ai, cuối cùng là ko được gì. mà đó thường là kết cục của những cuộc "chửi nhau" trên forum thôi, chả đi đến đâu.

giờ chơi game phức tạp nhỉ, chơi cũng phải biết chứng tỏ mình có kiến thức về game đủ thể loại trên chơi dưới biển mới ko bị chửi, phải biết tìm hiểu như 1 nghiên cứu sinh thực thụ như đang học. còn vô chơi game chỉ để chơi đại ko thôi, lơ mơ 1 tí là bị dính vào thành phần bị chửi của tác giả +1 số người khác.

phê bình là tốt, nhưng như bài viết kia chỉ phản tác dụng chứ chả có giúp gì trong việc tìm ra giải pháp hay cái gì hết, có lẽ cái tốt duy nhất của bài viết là show cái sự thiếu văn hóa và sự dựa dẫm vốn tồn tại trong xã hội. muốn thay đổi cái đó thì bàn ở đây có ích gì, cùng lắm chỉ để lên xem cho biết, nói cho sướng cái miệng rồi đâu lại hoàn đó chả khác tẹo nào vì chỉ có nói suông, muốn đối thì phải chờ xã hội vn nó khá lên như tôi nói ở bài trước.

hic chơi game ai mạnh hơn lv cao hơn là giỏi còn yếu hơn lv thấp hơn là kém là ngu hơn người ta dù ngoài đời có la ông gì thi cũng vậy thôi.trong game cũng như ngoài đời chưa biết nhau thi khi va chạm chửi nhau là thường có gì là lạ đâu tây,tàu hay triều tiên cũng vậy thôi bọn nó cũng chửi nhau nhu mình chỉ những người chơi ít va it tiếp xúc voi xh thi chưa biết thôi có thế ma cũng cãi nhau.

http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=237231 <---- chủ bài viết đây qua đây war cho sứơng nhé ^^
    hix mình khổ thật lộ rồi đang định lừa sói =))

cãi qua cãi lại cuối cùng đem câu chữ ra bắt bẻ câu chữ người khác ( sau này em có sai . , gì các anh bỏ qua nhé )

đi kiếm quyển từ điển viêt-việt tra hộ tớ nghĩa từ "dân trí" xong rồi thì hẵng quay lại bàn tiếp việc tớ có nên thêm mấy cái như "đa số", "hầu hết" vào ko nhé
    câu trả lời của chủ bài viết

con người ai mà chẳng có ý thức, ko có ý thức thì ko phải là con người (theo lời của mác nói), ko liên quan gì đến dân trí cả.
    .....ý thức,nhận thức của về 1 sự việc anh ạ 0___o còn thét mét gì cứ ý như trên mà làm :--

thứ nhất : xin hỏi bạn có hiểu khái niệm "dân trí " theo định nghĩa của triết học là gì không ??? bạn có biết rằng đó là 1 khái niệm rộng hơn rất nhiều so với cái mà bạn đang nói đến không ???
    em đang nói đến dân trí giới gameol việt nam ....em tưởng ai cũng phải hiểu nó như thế chứ 0___o em ko ngờ là có quá nhiều ngừơi cao siêu có thể nghĩ rộng đến vậy )

thứ 2 : xin lổi hỏi thế này không phải , bạn đả chơi game online dc bao nhiêu lâu ??? chơi bao nhiêu game mà dám mạnh miệng tuyên bố đa số mọi người chơi game online đều thế ( 9/10 = 90% ) ???
    3,4 năm gì đây
    solid :công nhận anh rất "thông minh" nên vừa nhìn đã biết người viết người viết bài này có ý chửi xéo game on trong khi mọi ngừơi ở đây ko thấy .....)))
    ý thức của ngừơi dân có liên quan đến dân trí,văn hóa ko 0___o

bài viết cũng đặt cái tiêu đề để nhìn vào chứng tỏ chỉ có những người chơi game on toàn là lũ ngu thông qua cụm từ "giới chơi game onl ở vn"+"dân trí", qua ý nghĩa đó cho thấy thêm 1 ý nghĩa là chỉ có người chơi game onl là ngu thôi, còn các loại game khác miễn là ko onl, chỉ có lan (thực ra lan cũng là online) hoặc single mới chứng tỏ là gamer thực thụ, qua đó cũng thấy sự kỳ thị của tác giả với game onl (mà rất nhiều gamer chơi off cũng mắc cái chứng này mặc dù họ ko chơi).
    http://forum.************/showthread.php?t=127523&page=6
    cái này hình như do tôi nói mà =))

đúng là ..thôi tôi ko bàn nữa. tôi thấy chính bạn fate gì đấy mới nên cọi lại vấn đề về "tri thức'' của mình (hoặc là dấn trí thì tuỳ bạn)

giải thích chả đâu ra đâu chỉ toàn lý sự cùn, nếu bạn ko thích thì cứ việc out đừng bàn đến game onlien vn nữa

kẻ chì chiết phê phán mà ko đưa ra được bản chất của vấn đề phê phán với tính cách đạp đổ. đó là điều đại kỵ trong tranh luận và nhận định vấn đề bạn ạh

phải côgn nhận là nếu cãi nữa thì tôi xin thua. ko pả là đối thủ của bạn.

vậy theo bạn dân trí vn tệ hại như những gì bạn chủ topic nói hay sao ??

xin hỏi bạn là ng nước nào vậy ?? mình yếu , kém , đồng ý . tuy nhiên đâu thể nào chấp nhận cái cách nói chuyện của bạn !!! những ng vô trách nhiệm với đất nước , tự chửi chính mình
    newbie mới tập tọe chơi game ol cũng nhiều, vào game nào cũng gặp thôi, nhưng newbie hỏi những thứ như bài viết đầu topic liệt kê ra thì chỉ gặp ở vn. không thể lấy cớ hạn chế ngôn ngữ nữa rồi, vì đây là game việt hoá, hướng dãn tiếng việt, chẳng qua tính lười tìm hiểu sẵn có của đa số dân ta nên đi hỏi những câu cực kì ngu ngơ kiểu đó.

chơi mmorpg một thời gian (gần một năm), mỗi game chơi khoảng 1, 2 tháng, cả game của nc ngoài lẫn game ở vn và kết luận như trên. thường thì tôi chơi qua giai đoạn lính mới, bắt đầu chính thức tham gia vào thế giới trong game là bỏ, trừ game cltb gần đây là chơi tử tế.

btw, quốc tịch của kronpas này là việt nam. người vn ko có nghĩa phải im thin thít trc thói xấu của dân mình/của chính mình. biết để mà sửa không tốt hơn à?

Trích dẫn Gửi bởi prolagi
    hay,mặc dù đã động chạm đến khá nhiều người nhưng quả thật phải nói những người bên 4rum ************ ít nhất cũng thông lí lẽ hơn là bên forum của l2vh.
    ks,chửi bậy là chuyện quá-thường-ngày-ở-huyện ở vn,thái độ trong game kô nói làm gì-và càng kô bàn đến vấn đề hiểu biết,ở đây tôi chỉ lấy 1 vài ví dụ nho nhỏ về "văn hóa" trên 4rum.
    bên 4rum l2vh có nick dark_zieg khá là tai tiếng,từ sau cái topic mà nói người vn mình hay lừa đảo và chơi xấu quá.
    và thế là một lô những đại ka ($#()(#(%$#)(%( và bảo "mày có phải là người vn kô" rồi thì xyz đủ kiểu cả,nhưng đọc mòn con mắt mà chẳng tìm được cái lí do nào để phản biện lại ý kiến của tôi cả,toàn lôi cái "lòng tự hào dân tộc" và "thế mày là người nước nào".toàn 1 mớ lí luận rẻ tiền,tự ru ngủ bản thân và kô chịu nhìn thẳng vào thực tế-mặc dù tôi cũng chỉ nói hơi lỡ lời là "người việt ai mà chẳng thế".và các đại ka ấy rất giỏi trong khoản bới móc nếu lập luận sơ hở hay giả câm giả điếc nếu có các lập luận xác thực.
    lười suy nghĩ,kô tìm tòi,nhưng a dua với người khác-số đông-bất kể sai đúng thì giỏi kô ai bằng.
    ???????? cho hỏi ai adua ????
    chửi bậy , thiếu văn hóa đã là sai . nhưng mà đi bảo cả dân trí của cả cộng đồng gamer vn là tệ hại thì ko lẽ là đúng . cho hỏi trình độ của chủ topic này đến đâu mà đi phê phán dân trí ??? ( trong khi trích dẫn 1 câu tiếng anh đơn giản lại sai lỗi chính tả sơ đẳng =)) )

Trích dẫn Gửi bởi prolagi
    hay,mặc dù đã động chạm đến khá nhiều người nhưng quả thật phải nói những người bên 4rum ************ ít nhất cũng thông lí lẽ hơn là bên forum của l2vh.
    ks,chửi bậy là chuyện quá-thường-ngày-ở-huyện ở vn,thái độ trong game kô nói làm gì-và càng kô bàn đến vấn đề hiểu biết,ở đây tôi chỉ lấy 1 vài ví dụ nho nhỏ về "văn hóa" trên 4rum.
    bên 4rum l2vh có nick dark_zieg khá là tai tiếng,từ sau cái topic mà nói người vn mình hay lừa đảo và chơi xấu quá.
    và thế là một lô những đại ka ($#()(#(%$#)(%( và bảo "mày có phải là người vn kô" rồi thì xyz đủ kiểu cả,nhưng đọc mòn con mắt mà chẳng tìm được cái lí do nào để phản biện lại ý kiến của tôi cả,toàn lôi cái "lòng tự hào dân tộc" và "thế mày là người nước nào".toàn 1 mớ lí luận rẻ tiền,tự ru ngủ bản thân và kô chịu nhìn thẳng vào thực tế-mặc dù tôi cũng chỉ nói hơi lỡ lời là "người việt ai mà chẳng thế".và các đại ka ấy rất giỏi trong khoản bới móc nếu lập luận sơ hở hay giả câm giả điếc nếu có các lập luận xác thực.
    lười suy nghĩ,kô tìm tòi,nhưng a dua với người khác-số đông-bất kể sai đúng thì giỏi kô ai bằng.
    thật tế là đúng có những chuyện như vậy :ks-pk-chửi bậy nhưng bạn nói người việt ai mà chả thế là ko đúng(nếu bạn nói mình lỡ lời thì trước khi nói nên suy nghĩ cho chính chắn xíu) nếu người việt trong câu này của bạn chỉ bao gồm giới game oline thì còn nghe dược còn nhiều khi ngườ ta lầm tưởng bạn đang nói đến cả cái nước việt nam này đó (ngưới việt ai cũng vậy) đúng ko ???(ko chừng có ông bà cha mẹ bạn đó)đừng có nhìn về một phía mà kết luận vì trong game có những người chơi rất tốt,còn cái lòng tự hào dân tộc gì đó thì bất kì người dân của bất kì nước nào cũng vậy thôi .những lí luận đó theo mình chẳng rẻ tiền như bạn nói tí nào người ta nói như vậy ít ra người ta còn có lòng tự hào còn hơn những đứa sống trong vn nhưng lại chê đủ điều .còn cái người bệnh hoạnkhốn nạnvà dễ thương mà ông hâm mộ chắc dở hơi lắm nhỉ thấy xấu hổ vì mình là người vn ah? chỉ vì game mà thấy xấu hổ vì là người vn???cả đứa con nít nó con ko nói vậy...mấy cái người này chắc rảnh quá ko biết làm gì nên post vậy để cho mọi người tức chơi....ko phải bạn nói sai hết nhưng có nhiều từ dùng thể hiện cái thiếu hiểu biết của bạn đó ngay cái mở đầu với cái kết thúc của cái bài là đã thấy khó chịu thà nói ra tên cụ thể chứ đừng có nói chung chung vậy! còn ông lập cái topic này hăn là cũng có hiểu biết chứ? còn người khồn nạn& bệnh hoạn nhưng dễ thương gì đó tui cũng muốn biết là ai lắm chưa thấy ai vậy cả
    trên đây là những ý kiến của tui thôi.đọc xong chán thật.

thế ở đây fate đã nói mấy người ăn trộm chưa ? nếu có trình độ chút chút thì người ta cũng hiểu là kô phải nói về tất cả mọi người....mà là chỉ phản ánh cái xu hướng chung...hay là có tật giật mình ?
    làm sao lại ko phải là tất cả được chứ bạn? bạn thấy cái kiểu ví dụ của tác giả cũng hiểu rồi, và cũng chẳng có gì dám nói là xu hướng chung cả, bạn chỉ mới nhìn thấy 1 phần mà ko thấy toàn cục. đó chỉ là ý kiến chủ quan của bạn thôi.

newbie mới tập tọe chơi game ol cũng nhiều, vào game nào cũng gặp thôi, nhưng newbie hỏi những thứ như bài viết đầu topic liệt kê ra thì chỉ gặp ở vn. không thể lấy cớ hạn chế ngôn ngữ nữa rồi, vì đây là game việt hoá, hướng dãn tiếng việt, chẳng qua tính lười tìm hiểu sẵn có của đa số dân ta nên đi hỏi những câu cực kì ngu ngơ kiểu đó.

chơi mmorpg một thời gian (gần một năm), mỗi game chơi khoảng 1, 2 tháng, cả game của nc ngoài lẫn game ở vn và kết luận như trên. thường thì tôi chơi qua giai đoạn lính mới, bắt đầu chính thức tham gia vào thế giới trong game là bỏ, trừ game cltb gần đây là chơi tử tế.
    mời bạn đọc mấy bài của mình trong topic này. vấn đề này mình đã nói rồi, và chẳng phải chỉ có ở vn mới như thế đâu bạn à.

bạn lại đi lạc đề rồi, ở đây nhấn mạnh là cái chữ dân trí chứ ko phải văn hóa bạn à.

tác giả nói cả cộng đồng gamer là hơi quá nhưng mình thấy 10 người thì đến 9 thằng như vậy thì nói cả cộng đồng chắc cũng kô sai.
    lại là suy nghĩ cá nhân của bạn rồi.

nói mới nhớ ông chủ topic này dường như có chút vấn đề về quan điểm cũng như nhận thức nhỉ
    những gì ông thấy +trải qua chỉ là 1 mặt nào đó của gamer thôi vẫn điều đó ko đủ để ông lên tiếng chửi cả cộng đồng gamer .những gì mà ông gặp phải cũng chưa đủ để đánh giá về dân trí giới game online việt nam cả bởi vì nó cũng ko phải là vấn đề gì to tát ở đây
    nêu ông ko thích gặp phải những vấn đề đó thì ông có thể bỏ game đó để chơi game khác hoặc nêu game khác ông cho là cũng như thế ông có thể chơi ở sever nước ngoài còn ko thì về nhà mà chơi mấy cái game off ấy 1 mình 1 cõi chẳng phải gặp ai

chắc chủ topic có vấn đề về não^^ post lên mà ko hiểu mình post cái gì-lần sau tìm hiểu kĩ bài viết trước khi nói nha

Trang 8 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... CuốiCuối