Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi yamhaclub
    quả thực thưa các pác các anh các chị với iem dân đà nẵng mặc dù đang chơi mu và có chuyện buồn vì anh em mu nên đã bỏ, nay iem qua chơi shaiya bên hàn một thời gian thì iem thấy quá tuyệt vời.
    iem đã từng chơi mu ptv ** ryl rồi cả guildwar hay là lineage nhưng nói thật nhé các game này chạy theo cho shaiya. không những là game đỉnh mà shaiya còn cuốn hút người chơi ở cách di chuyển wasd và pvp tuyệt vời luôn, cỡ lineage hay guildwar nhìn lại shaiya thì cũng phải ghen tị với nó. mà đúng là ghen tị thật vì 2 game đó có đc mua bản quyền đâu cơ chứ.

sau đây là một số nhận xét của iem:

như các pác đã biết hiện tại shaiya đã được saigontelecom ký kết độc quyền phát hành tại việt nam và có thể sẽ ra mắt vào đầu năm tới .
    vậy điều gì làm lên sự thành công của shaiya iem sẽ tóm tắt 1 phần cho các pác biết. " theo ý kiến iem đã chơi thôi nhé đùng giết em tụi thân iem lắm "

trang chủ : www.shaiya.com.vn
    http://www.shaiya.com

đây là 1 trong những game đang làm mưa làm gió gây chấn động tại trung quốc,hàn quốc và sắp tới là 1 số nước khác trong đó có việt nam của chúng ta. hoan nghênh hoan nghênh. zo zo

shaiya là sự kết hợp hoàn hảo giữa phong cách phương tây huyền bí và những câu chuyện không bao giờ có kết thúc của thế giới ảo. bạn có thể hòa mình vào những phong cảnh tuyệt vời của những thắng cảnh nổi tiếng của châu âu, chất gothic cổ xưa ,tham gia phiêu lưu trên con đường những con đường lá rơi đầy của hi lạp và tính huyền bí của những thành phố cổ xưa nhất....

shaiya được phát triển và tung ra thị trường trung quốc vào năm 2005 và đến bây giờ nó đã leo lên top 10 của trung quốc " việc gì cứ phải là leo lên top 1 hàn và về vn lại là top 1 thôi " riêng khoản này thì ăn đứt các game khác ăn đứt la và guildwar với eve " nhất là nó lại free thì số lượng người chơi cứ gọi là khủng kinh kinh vãi hàng lun

a-cấu hình

cấu hình với ram 256mb pác có thể chạy thoải mái mà không sợ bất cứ lỗi bug hay lag hình nào.pác cũng có thể chạy trên ram 128mb_ minimum cũng rất là ngon.
    cấu hình tối thiểu đây:
    +hdd free 3 gb
    +cpu pen 3 800mhz
    +ram 256
    +vga ge 2 hỗ trợ 3d
    +directx 9.0 c loại mới thì càng tốt

đối với cấu hình max thì quả thực đồ họa rất tốt ăn đứt các game khác luôn.

b-khả năng bảo mật chống hack.

shaiya cho tới bây giờ không hề có hack ,bot hay một lỗi bug game nào cả. thách đứa nào hack đc luôn. khoản này khỏi lo bot hack nữa.

c-hệ thống đăng nhập,thoát:

cực kỳ dễ đơn giản.

d-monster .

quái vật thì vô cùng nhiều đa dạng và phong phu íem đếm mổ cò trên website của chúng lên đến vô cùng nhiều loại quái vật,chúng rất thông minh nếu pác đi một mình thì chúng sẽ alaxo lại hội đồng pác còn nếu nó sắp chết nó sẽ chạy trốn khỏi pác và chạy nhanh lắm nó như con người ý các pác ạ

a.i của nó cứ gọi là chẳng có game nào ăn lại đc.
    pác mà cast phép nó nó sẽ chạy ra xa để khỏi bị ăn phép của pác còn nếu không thì nó sẽ lao vào đập pác 1 cái pác sẽ không thể cast dc phép. việc giết mob là cả vấn đề to lớn đó các pác ạ.

ngoài ra boss của shaiya cũng vãi hàng không kém. cả mấy trăm người mới giết đc 1 con.

lvl max thì không rõ nhưng khoảng 5x đến 7x thì mình thấy bên shaiya hàn ít quá ko biết có phải iem noob ko.

đồ họa.

đồ họa của shaiya được dùng engine cũng như sự giúp đỡ của các game rất nổi tiếng như lineage ,guildwar hay eve online
    ngay đến những ngọn cây liễu chúng cũng được cử động 1 cách rất mềm mại và uyển chuyển như cây liễu thật. các tòa nhà gothic thì đẹp mê li.
    pác có thể nhìn rõ rong rêu và cả mốc meo ở tường nhà cổ nữa cơ.

có lẽ chính vì thế mà shaiya có nét ăn dứt lineage. nhưng khi pác chơi pác sẽ thấy được ngay sự khác biệt của nó. chứ nhìn bề ngoài thì đừng tin.
    screenshot sao = khi vào trong game đc

tuy nhiên ko phải là không có lỗi và lỗi thì ko đáng kể. game nào mà chẳng có lỗi.
    các pác nhỉ

âm thanh.

phải nói rằng âm thanh quả thực là quá hay. không còn gì để nói. đi trên cát có tiếng cát, đi trên cỏ có tiếng cỏ, đi trên gạch có tiếng gạch rồi tiếng chim kêu dế hót,v......v.....

âm thanh wuai

hãy liên tưởng bạn đang gặp 1 con sư tử và tiếng gầm của nó thế nào thì vào trong shaiya còn kinh khủng hơn. line age và guild war là muỗi thôi.

hệ thống điều khiển.

cực kỳ dễ dàng và đơn giản , ngoài ra game còn cho phép bạn sử dụng các phím w a s d để di chuyển .....các phím hỗ trợ cũng được cho phép . chạy nhảy bơi lội có cả. các phím target cũng có do đó bạn sẽ không hề gặp bất cứ khó khăn nào trong việc sử dụng và điểu khiển đâu. có chăng chỉ là bước đầu làm quen với nó thôi. ngay khi vào game đã có tip hướng dẫn di chuyển và cách chơi rồi. quá tuyệt luôn zô zô pà con.

i- quest

chỉ 1 câu vô cùng nhiều : vì càng làm sẽ càng có quest và quest thì vô cùng đa dạng. nhất là với số lượng quest lên đến hơn 1000 quest thì các pác khỏi lo hết việc

itmes

quá nhiều nên ko rõ đợi em tìm hiễu đã các pác.

skillls.

nhiều vãi hàng ạ. lại đẹp nữa chứ.
    chúng khắc nhau kinh luôn các bác mà đi một mình thì không xi nhê với mob nhất là đánh nhau pvp nữa chứ.

---còn tiếp---- các pác đợi em chút à nghen
    --- em post tiếp em di măm đã rồi post lên cho koi---
    và đây là bài của yamahaclub trong 1 topic về shaiya, thực chất, với kinh nghiệm chơi bên server hàn, tôi khẳng định yamahaclub chẳng biết gì về shaiya mà những lời sáo rỗng đưa lên có mục đích khác

cho thuyen nói vài câu đc ko^^ thuyen là fan của cả tghm và shaiya!!!cái này thì mọi ng` bít rồi-yamaha hình như đã post 2 bài cùng với cái nội dung ca ngợi quá đà shaiya, cho dù yama đã xin lỗi nhưng thực sự đây là 1 chuyện ko bt chút nào, tôi cũng ko nói nhiều về vấn đề này vì những gì tôi định nói thì mọi người đã nói cả rồi!!!!!tôi chỉ mong 2 fan của sha và tghm xin đừng vì chuyện này mà xích mích, đừng để quan hệ của 2 fan lại xấu đi như những fan của game khác. tôi rất thik cả 2 game và cũng đã có nhiều người bạn trên topic mà có thể sau này sẽ là bạn đồng hành với tôi trong game.
    2 game là hoàn toàn khác nhau về gameplay nên chẳng có gì để tranh cãi và so sánh cả( ngay cả việc các topic so sánh đã có giữa 2 game tôi cũng rất mong dẹp bỏ ).
    chỉ vậy thôi và tôi rất mong fan 2 game sẽ tìm thấy tiếng nói chung với nhau trên diễn đàn này. nếu có thể xin mọi người hãy chơi cả 2 game như tôi, làm đc điều đó thì những kẻ như yama thik phá hoại hay gây thù hằn như thế này chẳng bao giờ có chỗ nữa.

đọc topic lại nhớ chuyện : 2 thằng thách nhau ăn cục phân ( chắc ai cũng biết )
    kl :ở đời cố đầm ăn xôi có khi lại chả dc gì )

tóm lại mọi việcb đã được giải quyết , mọi hiểu lầm giờ đây được xóa bỏ
    đây là thời điểm thích hợp để đóng topic này lại

chúc cho tất cả mọi người luôn nắm tay nhau đoàn kết trước mọi âm mưu nhỏ nhen ích kỷ
    ^^

Trích dẫn Gửi bởi yamahaclub
    nhiều vãi hàng ạ. lại đẹp nữa chứ.
    ông ấy chê thế nào tôi không biết nhưng có cái từ tục tĩu này trong bài mà bqt còn cho post lên thì chịu rồi .

tôi cũng xin nhắc lại, mục đích tôi viết bài này là để bảo vệ cho game tôi thích khỏi những thứ dơ bẩn như cái trò ném đá giấu tay kia thôi, vì tôi thấy có khá nhiều người đã sập bẫy và chĩa mũi dùi ko những về phía người viết topic này:
    http://forum.************/showthread.php?t=171415
    mà còn về phía shaiya vn. tôi thiết nghĩ game nào ra cũng vì phục vụ lợi ích cho gamer, chẳng việc gì phải làm những trò như vậy cả. và tôi cũng không hề có ý định tiếp tục bơi móc chuyện gì, những gì cần chỉ ra, tôi đã đưa ra. còn nhận xét là do các bạn.
    một lần nữa, từ lúc các topic về shaiyavn thành lập tới giờ, tôi chưa thấy các fan shaiya đi qua các topic khác để chê bai hay đánh giá, bơi móc gì những game khác, ngay cả tghm. cho nên , thật là vô lý khi cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.

gì là ném đá giấu tay, gì là cạnh tranh không lành mạnh..., 2 game tghm và shaiya hiện có bao nhiêu fan tại việt nam? vào gamethu hay gamevn đọc đi đọc lại thì chỉ có mấy nick vào post bài? há há vậy mấy nick này là ai vậy? không nói ra chắc các cậu cũng hiểu, tớ cũng chẳng cần nói nhiều...
    nick mới thì chỉ là nick clone ra mà thôi, các cậu thử đoán nào :-? , tớ thì dễ dàng nhận ra nick kaisan bên gamevn và nick |x|girl là một... còn cái tay yamahaclub gì gì ấy thì những ai chơi mu fpt lạ gì, một tay chơi bẩn có tiếng thịt hết cả đồ của anh em trong liên minh đem ra bán (hỏi bác dr_trung sẽ rõ), giờ chắc muốn có "số", có "má" trong saigontelecom để làm game shaiya nên vào diễn dàn làm dăm ba bài giới thiệu đây, nhưng khổ =)) =)) trình còi quá nên phải đi ăn cắp bài của người khác.

giới thiệu luôn kẻo bạn nào bảo tớ là clone nick đi nói linh tinh: mới bên trung quốc về, đã chơi world2(tghm) bên đó, còn shaiya chưa chơi bao giờ. hiện đang chơi cltb server đồ long, nick thuhang phái võ đang, ai rãnh vô game 8 với tớ, treo shop 24/24 chuyên bán đồ thường giá rẻ :d

@ gửi các gts và gms của 2 game "^^ ^^ ^^ con xin các mợ ngưng spam về các game mà các mợ chuẩn bị làm cho con nhờ, nếu có giới thiệu thì giới thiệu cho nó pro lên một chút cho con nhờ l-) l-) "

@maithuhang: :-- kinh nhờ! từ trung quốc về cơ đấy. (nói thật nhé, tại bạn to mồm nghe hơi bị chướng tai).
    còn nếu thử không quảng cáo ai biết đến game mà công ty họ đang làm. ăn nói thì cho hợp lý 1 tý. còn quảng cáo thế nào gọi là pro, theo bạn?!
    còn nơi đây là một diễn đàn riêng, mọi người có quyền tự do ngôn luận trong phạm vi cho phép, okie?! cảm thấy muốn theo ý mình thì lập một diễn đàn riêng lấy quyền admin mà banned nick những ai bạn cảm thấy ko hài lòng, okie?! đừng có ở đây mà to mồm wá nhé, thân!

ẹc, còn cãi nhau nữa ko nhi?

tớ mới test tghm được 30' kết luận ban đầu là chán phèo, ko bằng 1/2 ryl hix hix.
    rất giống l2, có vẻ như là 1 biến thể l2 đặt trong bối cảnh trung quốc thui. để ý nhạc nền chả khác mấy. ai giỏi tiếng trung quổ thì tìm xem có dính dáng gì đến l2 ko nhể.

tôi nghĩ đây ko có gì là cạnh tranh ko lành mạnh . yamahaclub đã nói lên suy nghĩ của bản thân mình nhưng những từ ngữ là lời lẽ của bạn quá ưa là thiếu tế nhị . và còn chuyện nữa là nếu bạn ko thích nhưng game kia thì bạn cũng phải nói sao cho vừa phải chứ đừng nói game nào là đồ bỏ . mỗi game đếu có cái hay của mình . có ng` thích game này , có ng` thích game kia sao lại phải cãi nhau vì việc cỏn con này nhỉ .

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối