Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 71
    đem về phục vụ mình ông hay chỉ 1 nhúm người thì mấy ai thừa tiền đây :d

tui thấy cái game " loạn 12 sứ quân " rất hay . web thì tui ko nhớ nhưng nó vào cùng 1 lúc cùng game " mai hoa trang " . web thì hình như là maihoatrang gì đó quên rồi . đa số những game như thế này thoạt đầu có rất nhiều người chơi nó . tùm lum hà . nhưng khi mu chuyển vào thì lượng người chơi cũng giảm . cách chơi mu cũng rất tuyệt nhưng nhiệm vụ thì ít quá . tui thà chơi mu còn hơn là võ lâm truyền hình . so sánh nhé :
    - rồng evil của mu bay đẹp , uốn lượn đàng hoàng chứ như võ lâm cái skill gì mà phi long tại thiên còn gọi là rồng rượt . rượt thì có rượt nhưng gì mà cứng như đá . cùi bắp .
    - đồ mu thì hình trong hành trang ra sao thì ra ngoài như thế ấy . thậm chí đập lên +7 trở lên thì óng ánh ko gì tả nổi . còn võ lâm thì cây phá phong đao ở trong thì thẳng rắp ra ngoài lại to đùng . cây kim cô bổng cũng vậy ở trong hành trang thì thẳng chả có con rồng nào uốn quanh cây gậy nhưng sao ra ngoài lại có rổng uốn quanh cây gậy .
    -map mu thì ko phải là nhiều nhưng quái vật cứ ra đều đều . đứng 1 chỗ đánh cũng đc. võ lâm thì từ lúc ra mấy con boss sát thủ thì chẳng có chỗ yên mà luyện . vinagame chơi cũng ác cho mấy con boss sát thủ đứng gần những vùng đông quái.
    -luyện lv của mu thì nhanh nhưng công bằng . ai chơi nhiều thì lên lv nhanh .võ lâm thì người ta cày lè lưỡi mới lên đc 90 ( chơi siêng thì đc có 100 ). mà từ lúc ra cái nv dã tẩu với sư phụ thì lv lên vèo vèo ( thằng xóm tui chơi có 3 tuần mà lên 100 rồi ) , như vậy có gọi là công bằng ko ?
    - mu chỉ thua cái võ lâm truyền hình về cái nhiệm vụ thôi , nó ít quá.
    tui nói vậy có sai chỗ nào thì xin mấy vị chỉ giáo :d

bây giờ , tui chẳng chơi game nào nữa , lên mạng chỉ lên forum và chat , chắc chờ mấy game mới ra quá .

go cung vượt quá cầu . nghèo nàn về cách chơi .
    nói chung chúng ta nên go pro counter-strike \:d/ ko bao giờ biết chán.

Trích dẫn Gửi bởi vodailang
    tui đồng ý với mấy ông, go bi giờ chán quá, game thì nhiều nhưng quanh quẩn cũng chỉ là " đánh quái, luyện công " để lên lv, nó làm cho gamer chơi lâu thấy chán ( vì ngày nào củng lặp đi lặp lại chừng đó thao tác), vậy mà nhiều người bỏ công sức, tiền bạc, thời gian để "cày", do đó bị xã hội lên án, phụ huynh than phiền, nhà nước nhức đầu
    còn vấn đề tui ko hiểu là các nhà làm game ko có nghĩ ra cái gì mới hay sao mà chỉ " đánh quái, luyện công" thôi, ví dụ như vltk chẳng hạn, khi mới vô chơi cho thẳng luôn cấp 90 đi, thế là đi tống kim, công thành v.v có phải vui hơn ko, mà ko gây nhàm chán nữa, học sinh cũng ko bỏ học để cày game, lúc này go quay trở về giá trị ban đầu là vui chơi, giải trí mà ko tốn nhiều thời gian, xã hội ko phải lo lắng nữa.
    cho lên thẳng 90 vậy thì mấy ông vng ăn gì hả bạn .hầu hết các nhà phát hành game hiện nay đều thu phí theo hình thức tính ngày hoặc tính giờ (vltk,mu,ryl...)nên người chơi càng lâu thì nhà phát hành càng có lợi vì thế họ tung ra những game mạnh nhờ cày vì họ nghĩ rằng chúng ta chơi game ai cũng muốn mình mạnh mà muốn mạnh thì phải cày nhiều thế nhưng họ lại ko biết rằng game thủ chúng ta đã chán với kiểu chơi game công nghiệp như vậy rồi chúng ta cần nhưng game có lối chơi mới lạ hơn để có thể chơi mà ko chán nản ko phải cắm đầu vào train voi farm mà vẫn có thể tham gia vao các hoạt động pvp công thành mass war.... .chính vì vậy mà tình hình go ở nước ta đang bão hòa dần mặc dù số lượng go đc tung ra hiện nay gấp nhiều lần khi go phát triển thành cơn bão ở vn

12 sứ quân không phải là gameonline đầu tiên ở vn đâu. không biết có ai còn nhớ game neopets không nhỉ ? game này có mặt tại tphcm trước cả loạn 12 sứ quân đấy.

theo tui thị trường go vn đang quá bão hòa,và dự đoán của tui về tương lai của thị trường sôi động nào sẽ là những go chất lượng hơn về cả hình thức lẫn nội dung.nhin quanh thì thì cửu long tranh bá được điểm 7cho cả hinh thức lẫn nội dung(thang điểm 10 nha).go của tương lai sẽ đa dạng về chửng loại hơn ko còn cày nhưng chắc chắn ko thể ko cày cuốc có lẽ sẽ có thêm mấy cái game về không gian vũ trụ,phi cơ phi thuyền nữa(ko giống cao bồi ko gian đâu nha),sẽ thu phí theo các bán đồ chứ ko theo thời gian(các gamer đừng vui mừng sớm vì bán đồ là hình thức thu phí trá hình rất nham hiểm đó8-x ).và tương lai sẽ tươi sáng hơn với những người yêu thích go chân chính bởi vì sao:
    +thì trường bão hòa thì gamer mới thực là thượng đế nhà phát hành phải tôn trọng hơn.
    +luật 5h/ngày áp dụng tạo ra sự bình đăng cho tất cả mọi ng` lúc đó sẽ ko còn chuyện một ng` trinh độ hiểu biết về game cao hơn lại thua lvl so với một thằng chơi kém hơn chỉ đơi giản bởi thằng kia cày ngày cày đêm.mà ko hiểu tại sao lại 2.5 h 100%exp +2.5h sau 50%exp ,tại sao ko là 4h 100%exp /ngày cho đơn giản>>>hình như có sự thỏa hiệp với nhà phát hành(mọi ng` hiểu ý tui ko)

Trích dẫn Gửi bởi nhậmngãhành
    12 sứ quân không phải là gameonline đầu tiên ở vn đâu. không biết có ai còn nhớ game neopets không nhỉ ? game này có mặt tại tphcm trước cả loạn 12 sứ quân đấy.
    cái này mình không rõ ,xin lỗi bạn nếu thông tin mình đưa ra có phần sai lệch,nhưng dùng "12 sứ quân" thì mọi người rõ hơn do game này có phần nổi hơn

12 sứ quân là game gì nói qua thử để mình biết với .

lấy một câu nói của tổng giám đốc kingsoft như thế này "sản xuất gameonline là sản xuất một tác phẩm nghệ thuật".

thật vậy có nhiều người chỉ cho rằng gameonline chỉ là 1 sản phẩm giải trí đơn thuần, tôi nghĩ như vậy là đã nhận xẻt không đúng vai trò của gameonline trong đời sống văn hóa tinh thần của con người hiện đại.

từ thời xa xưa chúng ta có những môn nghệ thuật dân gian để phục vụ cho sự giải trí của con người , đến thời hiện đại chúng ta lại có thêm ngành điện ảnh ,môn nghệ thuật thứ 7 có thể nói là phục vụ cho hầu hết toàn thể nhân loại sống trên hành tin này. tại sao tương lai gameonline không thể trở thành môn nghệ thuật thứ 8 nhỉ. các bạn cứ nghĩ xem ,công nghiệp điện ảnh xuất hiện và phát cách đây hơn 1 thế kỷ trong khi công nghiệp game (online+offline) chỉ khoản hơn 2 thập kỹ vậy mà nền công nghiệp game đã và đang đuổi kịp ,có thể sẽ vượt qua cả điện ảnh trong thởi gian tới .

vai trò của gameonline càng lúc càng thể hiện rõ trong văn hóa lối sống của 1 bộ phận không ít thanh thiếu niên trên toàn thế giới. nếu nhà nước vn có những hướng đi đúng đắn thì có thể sẽ đưa công nghệ phần mềm (sản xuất game/kinh doanh game) có những thành công rực rỡ như hàn quốc và trung quốc hiện nay.

thị trường gameonline trong tương lai dưới suy nghĩ của tôi là rất nhiều hứa hẹn nếu đi đúng hướng.

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối