Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 71
    nhầm rồi bạn ơi game mà có thể nói thành công nhất trong thời điểm hiện tại về mặt kinh doanh là au của vtc đó. cái này đảm bảo thật 100% nếu không bạn có thể làm 1 chuyến ic đến các phòng game sẽ rõ ngay.

Trích dẫn Gửi bởi cothienlac83
    nhầm rồi bạn ơi game mà có thể nói thành công nhất trong thời điểm hiện tại về mặt kinh doanh là au của vtc đó. cái này đảm bảo thật 100% nếu không bạn có thể làm 1 chuyến ic đến các phòng game sẽ rõ ngay.
    đã bảo nó là game mới chưa có thông tin chính xác chưa dám đưa lên mà

ts online chỉ được một thời gian đầu sau đó thì im hơi lặng tiếng
    sao mọi người không ai đánh giá đúng cái game ts này thế nhỉ? nhìn hiện tại, nếu tính số lượng người chơi ts đảm bảo các game khác phải thèm thuồng, tớ chả nói ngoa tí nào cả, tại các bạn cứ lúc nào cũng ác cảm với game 2d, nhân vật lùn lùn ngộ ngộ, nhưng tớ nói thật các bạn thử vào chơi xem có dám khẳng định nó nhàm chán hay không?
    game online đúng là cơn bão thật, nó lôi cuốn khá nhiều người tham gia, và làm khá nhiều người nhụt hết cả ý chí, chả muốn làm gì ngoài việc ngày ngày dạo chơi trong thế giới ảo. có điều luật 5h/1 ngày, bên cạnh đó là có quá nhiều game để chơi, liệu có ai muốn bỏ tiền ra để chơi game? con số này chắc chắn ra không nhiều, nếu thế thì nhà phát hành lấy tiền đâu mà bù vào tiền bản quyền, tiền bảo trì, tiền thuê nhân viên... có thể người chơi không tan nhưng chính nhà phát hành sẽ tan thì sao nhỉ ) .

Trích dẫn Gửi bởi cothienlac83
    ủa không phải vẫn là võ lâm sao ??? ?? võ lâm vẫn thu tiền đều đều mà ) sợ au không bằng 1 góc , hix hix

@bống: ts hay thì không phủ nhận, nhưng ts chỉ là 1 sản phẩm chưa đạt, so với các game cùng thể loại và phong cách xì tin thì wolf thấy digimon online chuẩn hơn.

nhưng digimon online thì chỉ có ở nhật, không hề có server sử dụng ngôn ngữ khác.

Trích dẫn Gửi bởi mr wolf
    @bống: ts hay thì không phủ nhận, nhưng ts chỉ là 1 sản phẩm chưa đạt, so với các game cùng thể loại và phong cách xì tin thì wolf thấy digimon online chuẩn hơn.

nhưng digimon online thì chỉ có ở nhật, không hề có server sử dụng ngôn ngữ khác.
    >p >p >p , nó chưa đạt ở chỗ nào hả sói? bống chơi hoài từ bản 4.0 đến giờ, đủ các hệ, max lvl cũng có rồi mà mãi không tìm ra được điểm để ghét nó #-o .

đơn giản là về phần npc, các npc này chỉ có 1 dạng nhất định khi mà bống thu phục thôi đúng không ? các npc này thiếu hẵng phần rank up dù có level.

khi chơi digimon, bống bắt được 1 con digimon, bống hoàn toàn có thể rank up, change class hoặc trong trận chiến divolution con digimon ấy thành 1 hình dạng khác. cao cấp hơn nữa là phối hợp 2 digimon với nhau tạo thành 1 digimon mới có 2 skill của digimon cũ.

cái điều khó khăn là ta không thể chuẩn đoán được bao nhiêu người chơi au sẽ mua thẻ, con số này chỉ có tụi vtc mới biết thôi, vì nó mới chính là thước đo sự thành công về kinh doanh của game au, còn về võ lâm thì cứ nhìn số char trong game là biết được ngay đó thôi, chẳng cần biết một người chơi mấy con, vì cứ 1 char thì 1 tháng 60k, còn au thì liệu có bao nhiêu người chị bỏ tiền thật ra mua đồ, hay cũng thích cày tiên game mà mua đồ.

au hiện nay bao nhiêu người chơi? vì là free nên con số phải rất lớn đó.
    chỉ cần 10% trong đó bỏ tiền ra là bộn tiền rồi, số 90% còn lại ư, đó là những người quảng cáo tốt nhất cho sự thành công của au đó nhé. 90% người ko mua thẻ khiến cho 10% người còn lại muốn nổi trội lên và mua thẻ. vậy là tiền nhiều như nước.

nhà phát hành ko kém cỏi đến mức để lỗ đâu. đó là chưa tính đến quảng cáo lồng vào các state cũng sẽ đem lại khoản thu ko nhỏ nhé v.v.v.

bây giờ ko thu phí rồi điều quan trọng là chất lượng trò chơi thu hút người chơi chứ ko phải là do cấu hình yêu cầu thấp, thu tiền rẻ, dễ chơi như ngày xưa đâu.

mà mấy bác ko làm ra tiền đừng coi thường người làm ra tiền là ko biết mê game, ko biết chơi game nhé chơi ác đấy. các bác chỉ là con số nhỏ trong con số người chơi game nói chung thui, miễn phí sướng rùi đừng kêu

tôi ko cho nhận định trên cua tác già là chính xác. mọi người đều biết, nhu cầu giải trí của con người là vô hạn. tại sao phim ảnh hay tiểu thuyết ko bao giờ sợ ế nếu thực sự co giá trị và đáng thưởng thức? game cũng vậy! chuyện dòng game này thế chỗ dòng game khác và tạo nên một chu kỳ là điều hiển nhiên. điều làm cho game chết, 1 fan là vì nội dung game chưa thực sự hấp dẫn, 1 fan do đơn vị phát hànnh chưa áp dụng thix hợp các biện pháp kinh doanh sao cho hiệu quả nhất và phù hợp nhất với đối tượng khách hàng của mình. phải công nhận một điều là kinh doanh giải trí không bao giờ đơn giản, mọi việc ko dễ dàng như việc đem 1 sản phẩm hiện vật và chào bán. mọi thứ đều trừu tượng và phụ thuộc rất lớn vào tâm lý người sử dụng dịch vụ giải trí. nhưng, thành công lớn nhất là khi mình tự tạo ra thử thách cho chính mình và vượt wa được thử thách ấy!

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối