Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 45 của 45
    ko lvl --> ko cày ---> ko exp --> vậy game này thuộc thể loại gì ?

tui nhớ có bạn nói là game hiện nay ko còn đặt nặng vấn đề lvl nữa. tui ko phủ nhận nhưng cũng ko đồng ý. ko có level thì noob và pro cứ ngang ngang với nhau à ( ý tui là phải phân chia ra đẳng cấp đàng hoàng ấy mà :d ko phải nói mấy noob mượn chơi nick của pro )

--> nói túm lại lvl vẫn có chỗ đứng của nó. dùng muốn dùng ko thì đã là game online thì ít nhiều cũng phải có lvl.
    ------ ví dụ :

- game mmorpg : vltk, khan online, .....
    - game pvp: gunz, rakion,...
    - game dancing: audition ...

tui biết về 3 loại đó. nếu ai biết thêm loại nào nữa thì xin chỉ giáo thêm

nói như huykaiba là cần có level để phân biệt pro và noob?
    level còn không phân biệt nổi người chơi lâu và người mới chơi nói chi pro hay noob! nó phần lớn là để phân biệt "cày trâu" với chơi bình thường thôi.

nói không đặt nặng tức là sẽ có yếu tố khác để đánh giá, là item chẳng hạn (nhưng không phải item mua mà là những item "chế tạo" ra, hãy tham khao ryl và lg2, chế tạo đồ là 1 nghệ thuật), là kĩ thuật pvp cá nhân (cái này chỉ có ryl là nổi bật) hay kĩ thuật, chiến thuật chiến đấu tập thể (công thành lg1, war guild ryl, chiến tranh quốc gia ryl... không nói tới vltk hay mu, công thành hay tống kim chỉ là 1 đám hỗn loạn)..
    hay đơn giản nữa là build nhân vật, sở trường, sở đoản, thay đổi chỉ số, kĩ năng + item để cho ra 1 nhân vật thắng dc nhiều đối thủ (cái này thì vltk còn có 1 chút, nổi bật thì vẫn ryl với hệ thống skill có thể học lại thoải mái đến khi vừa ý, chỉ số có thể thay đổi tùy tình huống)..

level chỉ là một yếu tố để đánh giá và càng ngày càng bị xem nhẹ, bởi đơn giản có dc level chỉ cần "cày trâu"!
    =d>

theo mình topic này nên lock vô từ lâu rùi
    có game giới hạn lv ko để làm cái quái gì
    có game như gw thì giới hạn lv lại ko sao

vậy thì mỗi game 1 kiểu thì việc giới hạn lv cũng tùy game do đó ko cần bàn làm gì cho mất sức ( bây giờ đang mùa nóng làm gì cũng tốn gấp đôi cal đó ^^ )

sau khi có giới hạn level thì người ta chơi xong cũng cảm thấy chán , thành qảu của mình cuối cùng thì ai cũng đạt được . => chán .

game online nhờ có tính cạnh tranh lẫn nhau nên ai cũng muốn chơi , thêm vào đó có thể chat chit linh tinh . nếu để giới hạn level thì nên về chơi gameoffline

thực ra cũng có game giới hạn lvl đó chứ như mu maxlevel=4xx... khi đã max level rùi thì người ta sẽ chú tâm vào việc săn đồ ngon và tham gia các event, không cần phải cày nữa. đó chính là mục đích của nhà quản trị, chứ ăn rùi đua lvl hoài chán chết.

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345