Trang 14 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 383
    để được chơi miễn phí thì bất công một tý thì đã làm sao. lolz
    làm gì có game online nào là bình đẳng đâu, thằng nào nhiều tiền nạp thẻ thì dĩ nhiên nhiều tiền để chơi đồ xịn, lv cao hơn hẳn các thằng khác.

chơi vui là chính, nó có cùng lv mà có đồ xịn thắng mình thì cũng đành chịu thôi, chẳng có gì phải ấm ức cả. ai bảo nó nhiều tiền hơn mình. :d
    xã hội hiện nay đòi hỏi bình đẳng đã khó, lại còn lôi chuyện này vào trong game nữa thì pó tay các ông luôn. nói chung là các ông không thích game nào thì tìm đủ mọi lý do để nó tồi và tệ hơn thôi chứ cần biết đạo lý là gì đâu.
    nếu cltb nó mà bán item mall có lẽ các ông tán dương nó quá trời luôn nhỉ?
    tôi chơi sro chưa được nhiều, nhưng có thấy mấy khi pvp như vltk đâu, toàn đi buôn và train lv là chính, thỉnh thoảng gặp guild war,vậy thôi.

muốn biết công ty nào lừa gamer thì xem cái này nhé thằng darknight, thiết nghĩ vì gamer quá yêu game cdtl nên khi đặt quá nhiều niềm tin sẽ bị thất vọng, nhưng hiện tại vdc-net2e chưa lừa gamer bao giờ đó là nhận định của riêng tôi. họ còn kém :d nhưng tôi chưa bị họ lừa nhé darknight ) =)) đọc đường link trên rồi đi tự tử đi

http://forum.************/showthread.php?t=139097&page=5

Trích dẫn Gửi bởi thạch sanh
    lại thế rồi, bây giờ 2 người đồ như nhau, chơi hay như nhau, một người không mua item một người mua item ra đánh nhau. trước khi đánh nhau, người mua đồ dùng 2 cái scroll, +20% damage, +20% def thì người không mua đồ thua là cái chắc. đó chính là cái bất công của item mall thấy không?
    ^^

tôi không ngờ một người vẫn được những người gọi là "pro" như thạch sanh lại có thể nghĩ ra một kiểu pvp bẩn thỉu như thế này đấy...^^ tui cá là trong cltb bạn không bao giờ đi pvp khi chưa "điểm huyệt" đúng không?

tôi không hiểu đến bao giờ bạn mới thôi nhai đi nhai lại cái bài

2 người đồ như nhau, chơi hay như nhau
    để chỉ rõ tác hại của item mall. bạn thử kiếm cho tôi 2 char như bạn nói trong game xem nào. chắc là bạn toàn tạo 2 char mới tinh lv1 và pvp luôn hả =))

khi pvp việc có sử dụng item người chơi hoàn toàn có thể thỏa thuận với nhau. còn về chuyện cộng thêm 20% là chắc chắn thắng thì ông thử xem nhé:
    - 1 hit hết 20% tổng hp
    - dùng item mall +20% : 1 hit là 24%
    rất rõ ràng là ai đánh nhát thứ 5 trước mới là người chiến thắng

còn nếu ông bảo là 1 hit hết 90% tổng hp thì thôi ông về cltb hay vltk mà kiếm con khủng long này nhé, chắc chắn được làm trùm server đó =d> mà có khi còn là trùm inter lun đó:-ss

- 1 hit hết 20% tổng hp
    bạn này móc thạch sanh khiếp thế, giờ đừng làm mất giá thạch sanh nữa. đã nói không biết thì đừng nói tỷ lệ % như vậy. vì cái cltb hình như đang lỗi cái đó hay sao nhĩ ) =))

còn nếu ông bảo là 1 hit hết 90% tổng hp thì thôi ông về cltb hay vltk mà kiếm con khủng long này nhé, chắc chắn được làm trùm server đó mà có khi còn là trùm inter lun đó
    làm gì có khủng long, vltk chỉ có bót vèng thoai, còn cltb thì chịu ) =)) mấy con trong xấu òm

| mệt mấy cha, càng đi càng xa cái chủ đề của topic, theo tui thì thu phí qua việc bán items còn game thì cho chơi tự do giờ đang là xu hướng chung, với lại làm như thế sẽ là cách tốt nhất giành cho gamer khi thông tư chơi 1 ngày 03 giờ, khi đó chúng ta sẽ bỏ tiền mua item nhân đôi kinh nghiệm khi hết 3 giờ chơi he he he.. vừa lợi cho nhà sx game vừa lợi cho gamer có thể luyện tiếp lvl

Trích dẫn Gửi bởi commander
    ^^

tôi không ngờ một người vẫn được những người gọi là "pro" như thạch sanh lại có thể nghĩ ra một kiểu pvp bẩn thỉu như thế này đấy...^^ tui cá là trong cltb bạn không bao giờ đi pvp khi chưa "điểm huyệt" đúng không?
    điểm huyệt là dùng tiền trong game, ai cũng có thể điểm huyệt được. những thứ mua trong item mall, không mua bằng tiền thật thì đào ở đâu ra? nếu như không bỏ tiền thật ra mua thì làm sao để bảo đảm lúc nào muốn là có được? thậm chí sắp hết bình máu hay mana có thể pop item mall lên mua tại chỗ, thêm 1000 bình tất cả các loại. không mua trong item mall làm sao làm được?

một người có tiền thì vào item mall thì mua item dùng thôi, không có tiền thì phải chịu, sao lại gọi là bẩn thỉu? đó là lợi thế đặc quyền dành cho những người dùng item mall mà.

bạn thử kiếm cho tôi 2 char như bạn nói trong game xem nào. chắc là bạn toàn tạo 2 char mới tinh lv1 và pvp luôn hả =))
    bạn chỉ biết một mà không biết hai, khi người chơi đạt tới end-game thì đồ và chỉ số rất giống nhau tại trong game số lượng đồ mạnh có hạn, thành ra hầu như khi đạt đến end-game là người nào cũng như người nào dùng đúng những loại đồ mạnh đó.

khi pvp việc có sử dụng item người chơi hoàn toàn có thể thỏa thuận với nhau. còn về chuyện cộng thêm 20% là chắc chắn thắng thì ông thử xem nhé:
    - 1 hit hết 20% tổng hp

còn nếu ông bảo là 1 hit hết 90% tổng hp thì thôi ông về cltb hay vltk mà kiếm con khủng long này nhé, chắc chắn được làm trùm server đó =d> mà có khi còn là trùm inter lun đó:-ss
    bạn quên mất điều gì đó, ah, heheh, cộng 20% damage là tính cả cho các tuyệt chiêu, bạn cũng biết damage của các tuyệt chiêu rồi chứ gì nhất là các tuyệt chiêu đánh nhiều nhát, bây giờ nếu như tôi dùng chiêu chém 5 phát của đao/kiếm đi, mỗi chiêu cộng thêm 20% thì sau khi chém 5 phát coi như là tôi lời được thêm 1 phát đúng không?

mà do người dùng đồ trong item mall có cộng thêm 20% def nên cho khi bị chém thì sát thương sẽ giảm 20% chứ đâu còn nguyên như trước nữa? giả sử bị chém 2000 thì sẽ chỉ chịu 1600 thôi. như vậy cũng theo như ví dụ trên, bị chém bới tuyệt chiêu 5 nhát thì chỉ coi là 4 nhát thôi do mỗi nhát bị trừ đi 20%.

vậy tổng cộng là sau khi 2 người một người không dùng item mall một người dùng trao đổi 1 chiêu thì người dùng item mall lời hơn người kia 2 nhát chém còn gì?

Trích dẫn Gửi bởi thạch sanh
    điểm huyệt là dùng tiền trong game, ai cũng có thể điểm huyệt được.
    một người có tiền thì vào item mall thì mua item dùng thôi, không có tiền thì phải chịu, sao lại gọi là bẩn thỉu? đó là lợi thế đặc quyền dành cho những người dùng item mall mà.
    tóm lại là bạn sẽ dùng mọi cách có thể để chiến thắng , không cần biết nó có công bằng hay không? với bạn chiến thắng là tất cả=d>
    có lẽ bạn thích những trận đấu có kết quả rõ ràng ngay trước khi thi đấu... không sao đó là sở thích của bạn mà.

trong item mall có cộng thêm 20% def nên cho khi bị chém thì sát thương sẽ giảm 20%
    dùng mọi cách để chiến thắng =d>

bạn chỉ biết một mà không biết hai, khi người chơi đạt tới end-game thì đồ và chỉ số rất giống nhau tại trong game số lượng đồ mạnh có hạn, thành ra hầu như khi đạt đến end-game là người nào cũng như người nào dùng đúng những loại đồ mạnh đó.
    thay bằng chữ chủng loại thì mới đúng chứ nhỉ.
    không biêt những game bạn chơi thế nào chứ tôi thì thấy trong sro chỉ có những đồ bán ở trong shop mới giống nhau (dĩ nhiên, copy ra mà). những đồ hiếm mà kiếm được 2 cái giống nhau y hệt thì ^^ . hay bạn nói là pvp bằng đồ trong mua ở shop... thế thì mình lại ^^ ^^ 2 lần luôn
    nếu nói tới max lv thì làm sao mà kiếm được 2 người build giống hệt nhau, đồ cũng giống hệt nhau được hở thạch sanh?

bạn quên mất điều gì đó, ah, heheh, cộng 20% damage là tính cả cho các tuyệt chiêu, bạn cũng biết damage của các tuyệt chiêu rồi chứ gì nhất là các tuyệt chiêu đánh nhiều nhát, bây giờ nếu như tôi dùng chiêu chém 5 phát của đao/kiếm đi, mỗi chiêu cộng thêm 20% thì sau khi chém 5 phát coi như là tôi lời được thêm 1 phát đúng không?

mà do người dùng đồ trong item mall có cộng thêm 20% def nên cho khi bị chém thì sát thương sẽ giảm 20% chứ đâu còn nguyên như trước nữa? giả sử bị chém 2000 thì sẽ chỉ chịu 1600 thôi. như vậy cũng theo như ví dụ trên, bị chém bới tuyệt chiêu 5 nhát thì chỉ coi là 4 nhát thôi do mỗi nhát bị trừ đi 20%.

vậy tổng cộng là sau khi 2 người một người không dùng item mall một người dùng trao đổi 1 chiêu thì người dùng item mall lời hơn người kia 2 nhát chém còn gì?
    bạn quá sa đà vào việc bắt bẻ câu chữ của người khác rồi thạch sanh à? bài của bạn không đưa ra được điều gì mới cả.

tui chỉ lấy vd thế thôi chứ còn khi pvp thật sự thì bạn có thể hỏi tất cả mọi người xem tôi nói đúng không nhé:
    - ai crit trước người đó sẽ nắm 90% thắng (bạn có bán item tăng crit không? nếu có bao nhiêu mình cũng mua :d )
    - ai dính hiệu ứng của phép trước (băng>lôi>hỏa nếu sai xin các fan sro thứ lỗi) die
    -trường hợp đặc biệt là với kiếm thì ai bị stun (đánh ngã) trước die

thực tế tôi chưa bao giờ pvp (trực tiêp và xem) mà không gặp ít nhất 1 trong 3 trường hợp trên cả.
    bạn nói xem item mall giúp được gì nào?
    ít ngươi dùng item mall để pvp lắm vì như bạn thấy đấy nó thật sự là một sự lãng phí khi dùng để pvp.

tóm lại là bạn sẽ dùng mọi cách có thể để chiến thắng , không cần biết nó có công bằng hay không? với bạn chiến thắng là tất cả=d>
    có lẽ bạn thích những trận đấu có kết quả rõ ràng ngay trước khi thi đấu... không sao đó là sở thích của bạn mà.

dùng mọi cách để chiến thắng =d>
    trời, đang bàn về chuyện item mall có ảnh hưởng đến cân bằng của game không thì chuyện dùng mọi cách để chiến thắng thì có liên quan gì ở đây?

thay bằng chữ chủng loại thì mới đúng chứ nhỉ.
    không biêt những game bạn chơi thế nào chứ tôi thì thấy trong sro chỉ có những đồ bán ở trong shop mới giống nhau (dĩ nhiên, copy ra mà). những đồ hiếm mà kiếm được 2 cái giống nhau y hệt thì ^^ . hay bạn nói là pvp bằng đồ trong mua ở shop... thế thì mình lại ^^ ^^ 2 lần luôn
    nếu nói tới max lv thì làm sao mà kiếm được 2 người build giống hệt nhau, đồ cũng giống hệt nhau được hở thạch sanh?
    không phải chủng loại đâu, vũ khí trong sro có 5 chủng loại chứ mấy. đến lúc end-game các loại vũ khí hơn hẳn là rất rất hiếm, hầu hết bạn sẽ chỉ thấy các loại có công thêm gần gần nhau mà thôi, ví dụ bạn sẽ thấy chủ yếu là 8 critical hay 9 critical chứ giỏi lắm trong cả server có 1-2 cây 12 critical. thành ra đến lúc end-game tìm 2 người gần giống như nhau là rất dễ, đương nhiên là không thể giống hệt đến từng con số, nhưng chênh lệch cũng không quá 5% đâu.

bạn quá sa đà vào việc bắt bẻ câu chữ của người khác rồi thạch sanh à? bài của bạn không đưa ra được điều gì mới cả.
    tôi bắt bẻ từng câu từng chữ của bạn ở chỗ nào đâu?

tui chỉ lấy vd thế thôi chứ còn khi pvp thật sự thì bạn có thể hỏi tất cả mọi người xem tôi nói đúng không nhé:
    - ai crit trước người đó sẽ nắm 90% thắng (bạn có bán item tăng crit không? nếu có bao nhiêu mình cũng mua :d )
    - ai dính hiệu ứng của phép trước (băng>lôi>hỏa nếu sai xin các fan sro thứ lỗi) die
    -trường hợp đặc biệt là với kiếm thì ai bị stun (đánh ngã) trước die

thực tế tôi chưa bao giờ pvp (trực tiêp và xem) mà không gặp ít nhất 1 trong 3 trường hợp trên cả.
    bạn nói xem item mall giúp được gì nào?
    ít ngươi dùng item mall để pvp lắm vì như bạn thấy đấy nó thật sự là một sự lãng phí khi dùng để pvp.
    bạn nói ai critical trước sẽ thắng thì bạn có nhận thấy rằng critical là damage cực cao đúng không? damage càng cao thì lại càng bị trừ nhiều bởi cái 20% kia. do đó tại sao các item kia không giúp được gì? ở level cao khi đánh nhau, chỉ chênh lệch chừng vài trăm damage là có thể phân thắng bại rồi, đây theo như những phân tích trên của tôi có thể chênh nhau đến 2 hit mà 2 hit là cỡ 4000 damage rồi.

các hiệu ứng băng, lôi, hỏa ở level cao có thể immune 100% cho cả 3 luôn, làm sao mà dính được?

các bạn nói nhược điểm của thu phí theo item mall là không công bằng trong việc đua lv
    lúc nào cũng phải tranh đua lv và sợ kém người khác, như thế mà tự nhận là một gamer ư? những cuộc đua lv không nên được ủng hộ, nhưng do tư tưởng đua tranh của gamervn nên
    bạn nói thế là sai, trong các game có tính pvp cao, các gamer thực ra là bị cuốn vào tranh đua mà không có lựa chọn. đua level là chuyện tất yếu nếu bạn muốn đánh pvp thắng người khác. cái này là không thể tránh khỏi đối với lối design của mmorpg hiện nay.

tư tưởng của item mall là:
    - đích tới của tất cả mọi người là như nhau maxlv
    - nếu bạn trả tiền cho item mall, bạn sẽ đi nhanh hơn, đương nhiên
    - nếu bạn muốn tự lực cánh sinh, không sao chúng tôi không ép buộc bạn, chúc bạn thành công trên con đường mình đã chọn
    vấn đề là ở chỗ ngoài việc lên level nhanh hơn item mall còn cung cấp cho người sử dụng item mall rất nhiều lợi thế khác. những lợi thế đó là rất rõ ràng và rất không công bằng, do đó nếu người chơi muốn tự lực nhưng nhìn cảnh không công bằng đó sẽ rất bức xúc. nếu là người chơi theo lối casual, một ngày chỉ log vào game chơi chừng 1 tiếng, 1 tuần giỏi lắm chơi được 4 tiếng thì không nói làm gì, nhưng đối với những người chơi nhiều và dam mê, những bất công này rất rõ rệt.

bạn đã bao giờ nghĩ là khi max lv thì sao chưa?
    - item mall : giờ thì còn nhân đôi exp làm quái gì nữa
    - time : vui lòng đóng tiền cước tháng trước, nếu không hết tháng này chúng tôi sẽ... làm gì thì bạn cứ thử đợi mà xem chẳng có thêm tí exp nào mà vẫn phải mất tiền đều đều như thằng lv1
    item mall không chỉ nhân exp thôi, bạn có thể mua máu và mana ngày tại chỗ, mua giấy reset mà không bị tốn %, mua giấy tăng damage và def, vv.vv..

sau khi đọc các tranh luận tôi xin có những ý kiến như sau :

kinh doanh luôn luôn đặt lợi nhuận lên hàng đầu , kinh doanh game online ko có gì là khác cả ---> lợi nhuận luôn luôn đứng đầu . điểu nay sẽ xác thực 1 điểu rằng hệ thống thu tiền = itemmail chắc chắn sẽ tạo ra tình trạng ko công bằng mà những game thủ bình thường . có người nói rằng việc tạo ra lợi thế nhiều thì sẽ làm các game thủ ko tiền khác nản lòng và bỏ đi , vậy cho hỏi nếu chỉ là lợi thế nhỏ con vớ vẩn thì hà cớ gì ta phải bỏ tiền ra mua cho mệt ----> nhà kinh doanh game chết đói àh .
    sau đây là 1 ví dụ nhỏ cho bạn thấy nè : dã sử sro ra thêm 1 server mới nữa , mọi người cùng nhau xuất phát nhưng có 1 nhóm người bỏ tiền mua item để tranh lợi thế bứt phá lên trên. trong khi đó nguyên 1 đám còn lại chịu cảnh người thì mà quái vật ko có để chơi , ks tùm lum ----> mắc kẹt tại khúc đó . nhóm người chơi có tiền vượt lên 1 khỏang cách nhất định thực sư cũng chẳng cần mua item lợi thế làm gì nữa . bây giờ là lúc họ khai thác cái lợi thế đó như bãi luyện lv mênh mông , đồ nhặt được chắc chắn bán được vì ở thời điễm đó còn cái gì xịn hon nó nữa . điều này lam họ nhanh chóng giàu có thực sự và bắt đầu khống chế thị trường . lợi thế xuất phát ban đầu này ko dễ gì mà mất đi được hoặc dẫu có bị ban thu ngắn khỏang cách lại nhờ sự cố gắng nhìu hơn thì người ta sẽ tiếp tục mua item để gia tăng lợi thế giữ khỏang cách an tòan . số tiền khổng lồ mà họ có được từ rất nhìu lọi thế có thể ba'n lại = vnd và tái đầu tư lại . nếu như bạn cũng chỉ bỏ sức ra như họ thì mãi mãi các bạn sẽ chịu sự ảnh hửong và khống chế của nhóm người này . đây là 1 thực sự là 1 bức tường bất công mà chăng ai muốn , nhưng ko cách gì có thể sửa chữa được vì ngay tử đầu cái nên itemmail đã ko được xây trên nền móng công bằng rồi .
    theo tôi việc thu phí = item mail ko có cơ sở nào tốt hơn thu phí cố định hằng tháng . những ai nói rằng ko tiền thì vẫn chơi game itemmail chứ khi gặp game thu phí hằng tháng thi có chơi được ko ? thì câu trả lời mình dành cho bạn là nếu bạn ngay cả bỏ ra 60000 vnd / tháng mà cũng phải đắn đo đóng phí thì mình nghĩ bạn nên để dành sức suy nghĩ đễ kiếm tiền đi . tại vì tình hình tài chính bạn wá bấp bênh , hãy kiếm tiền đi rồi chơi sau chứ ko phải lúc chơi game .

Trang 14 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 4121314151624 ... CuốiCuối