Trang 19 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 190 của 383
    Trích dẫn Gửi bởi .:nguoi0xala:.
    riêng tôi thì tôi ủng hộ hình thức free to play và bán item mall. các bạn thấy đấy, mọi dịch vụ ở trên internet bây giờ hầu hết đều có hình thức free. họ đều dành một phần lớn tài khoản của họ cho những người dùng free và dĩ nhiền đóng tiền nâng cấp tài khoản sẽ có được một số ưu đãi hơn nhưng tôi dám chắc số lượng người dùng acc free phải chiếm tới 3/4. cụ thể là các dịch vụ gần gũi với chúng ta như yahoo, google, rapidshare,megaupload, photobucket, hamachi....

nói vậy để thấy hình thức chơi free ngày càng phổ biến và là một xu hướng tất yếu. không có chuyện vì free mà chất lượng phục vụ của nhà cung cấp giảm sút được. bởi vì chất lượng phục vụ luôn được đặt lên hàng đầu cùng với sản phẩm, đâu phải thời kỳ bao cấp nữa đâu mà có những suy nghĩ như vậy. vltk là game tôi không chơi, nhưng nó thu phí, và khi tham gia bất kỳ một diễn đàn game nào, tôi cũng thấy các game thủ ca thán về thái độ và cách phục vụ của vng. chẳng lẽ bạn chưa bao giờ đọc được một đoạn kiểu như "vì game x này do vinagame phát hành nên tôi sẽ không chơi game đó". vậy đấy, đâu phải cứ chất lượng phục vụ là phải đi liền với hình thức thu phí.

chỉ tiếc là topic này không có mục bình chọn chứ tôi dám cá rằng đại đa số đều đồng quan điểm với tôi.
    chơi free rất phổ biến nhưng nó là con dao 2 lưỡi cho các gamer, bạn hãy thử đi 1 vòng các game online của nước ngoài xem trước đã rồi mới nói free player sẽ được support như premium player.

ví dụ như global mu online khi bạn chơi free bạn sẽ bị hạn chế:

chỉ chơi được đến lvl 60 tại server vahalla
    không được hỗ trợ từ phía server,
    không được tham giao vào những event lớn
    không có những trang phục mới
    không vào được những map mới (kalima, loren)
    không được tham gia vào những sự kiện thường xuyên như blood castle, devil square, castle siege
    ...

còn ptv thì sao ?

bạn chỉ được chơi free đến lvl 39 còn sau đó bạn phải đóng tiền mới được chơi tiếp ( xin lưu ý lvl 39 không phải là quá cao để giữ chân được các gamer ) nhưng lượng người chơi của ptv đâu có giảm.

bạn cảm thấy sao khi thấy người ta đi công thành chiến, đi blood castle, devil square, castle siege còn mình thì đang lorencia hay đâu đó để train lvl. ( global mu online )

bạn cảm thấy sao khi người ta tham giao vào công thành bless trong khi mình không đủ sức để di ( ptv )

thế mới biết không ai cho không ai cái gì mà không phải trả giá cả, nhất là với những người kinh doanh !

Trích dẫn Gửi bởi tiểu vô kỵ
    chơi free rất phổ biến nhưng nó là con dao 2 lưỡi cho các gamer, bạn hãy thử đi 1 vòng các game online của nước ngoài xem trước đã rồi mới nói free player sẽ được support như premium player.

ví dụ như global mu online khi bạn chơi free bạn sẽ bị hạn chế:

chỉ chơi được đến lvl 60 tại server vahalla
    không được hỗ trợ từ phía server,
    không được tham giao vào những event lớn
    không có những trang phục mới
    không vào được những map mới (kalima, loren)
    không được tham gia vào những sự kiện thường xuyên như blood castle, devil square, castle siege
    ...

còn ptv thì sao ?

bạn chỉ được chơi free đến lvl 39 còn sau đó bạn phải đóng tiền mới được chơi tiếp ( xin lưu ý lvl 39 không phải là quá cao để giữ chân được các gamer ) nhưng lượng người chơi của ptv đâu có giảm.

bạn cảm thấy sao khi thấy người ta đi công thành chiến, đi blood castle, devil square, castle siege còn mình thì đang lorencia hay đâu đó để train lvl. ( global mu online )

bạn cảm thấy sao khi người ta tham giao vào công thành bless trong khi mình không đủ sức để di ( ptv )

thế mới biết không ai cho không ai cái gì mà không phải trả giá cả, nhất là với những người kinh doanh !
    các game free 2 play và mail item sau này đều bỏ việc hạn chế level, bạn có chơi đến max level (max skill) vẫn free 2 play.
    việc bỏ tiền mua item sẽ khiến người ta nhanh đến đích hơn và khi pvp sẽ lợi hơn. tuy nhiên nhưng item mail kiểu gì chả bán lại trong game bằng tiền game => không bỏ tiền vẫn có thể mua mà pvp. cái chính khi sử dụng mail item là "tốc độ" lên cấp.

Trích dẫn Gửi bởi tt4ever
    các game free 2 play và mail item sau này đều bỏ việc hạn chế level, bạn có chơi đến max level (max skill) vẫn free 2 play.
    việc bỏ tiền mua item sẽ khiến người ta nhanh đến đích hơn và khi pvp sẽ lợi hơn. tuy nhiên nhưng item mail kiểu gì chả bán lại game game bằng tiền game => không bỏ tiền vẫn có thể mua mà pvp. cái chính khi sử dụng là "tốc độ" lên cấp.
    mình cứ nói chuyện hiện tại đi, bây giờ mấy game free play vẫn bị hạn chế mà, kể cả game thu phí cũng vậy, sau này nó cũng phải có giải pháp để khắc phục phải không bạn. còn sau này thì chưa biết là bao giờ !

việc bán item để giúp những người sẵn sàng bỏ tiền ra để giúp họ luyện nhanh hơn. những còn những người không có tiền hay những người không thích bỏ tiền ra để mua mấy thứ đó thì sao, đâu có làm gì được chỉ biết nhìn người khác vượt mình thôi. game thu phí cũng vậy 2 người để bỏ tiền ra để chơi nhưng có người lại không có nhiều thời gian để chơi cũng đành ngậm ngùi nhìn thằng khác vượt mình. nói đâu có được, nhà phát hành cũng không thể nào thay đổi chỉ vì việc anh không thích bỏ tiền ra để mua item hoặc anh có ít thời gian để chơi !

khi đa tham gia vào bất kỳ game nào bán item hay là thu phí ngoài lợi ích mà game mang lại cho người chơi, chúng ta cũng phải chấp nhận những bất cập đi kèm theo những lợi ích đó !

Trích dẫn Gửi bởi mantastyle
    chất lượng game khi bọn tôi vào chơi srovn không có thấy yếu chút nào ... chỉ có log vào cái diễn đàn gamethu này mà nhận xét 1 cái game mình ko có hề chơi thì là sao đây????? mọi thắc mắc khi lên diễn đàn hỏi hoặc qua mục chăm sóc khách hàng vẫn đc giải đáp đầy đủ ... ko gặp 1 ai bất lịch sự chút nào ...
    @dn: để ý xem mục tiêu topic đang nói cái gì ... ko nhằm vào bất kì game nào ... đả kích cá nhân vậy cũng đc nhỉ ????
    cái này phải sau khi họ bán item thì mới khẳng định được, ví dụ sau này bạn có bất kỳ yêu cầu giải quyết hay khiếu nại về acc của bạn người ta sẽ ưu tiên cho những người nạp thẻ trước tiên, còn những người không nạp thẻ thì cứ ngồi đấy mà đợi .
    bây giờ thấy nhiều người thấy được chơi free thì sướng lắm, nhưng chỉ mong những người này khi thấy acc của mình thua thiệt nhiều so với những người nạp thẻ mua item thì đừng có tị nạnh với họ nhé, đừng có quay sang chửi vdc bất công là được rồi.

Trích dẫn Gửi bởi keanu
    cái này phải sau khi họ bán item thì mới khẳng định được, ví dụ sau này bạn có bất kỳ yêu cầu giải quyết hay khiếu nại về acc của bạn người ta sẽ ưu tiên cho những người nạp thẻ trước tiên, còn những người không nạp thẻ thì cứ ngồi đấy mà đợi .
    bây giờ thấy nhiều người thấy được chơi free thì sướng lắm, nhưng chỉ mong những người này khi thấy acc của mình thua thiệt nhiều so với những người nạp thẻ mua item thì đừng có tị nạnh với họ nhé, đừng có quay sang chửi vdc bất công là được rồi.
    wtf . bác nói thế có nghe đc ko .có phải ai cũng nhiều tiền như bác thế kô. có người còn fai nhịn ăn sáng để lấy tiền chơi game ,, vậy thử hỏi lấy đâu tiền để mua card ... bác nói thế hóa ra những người kô có tiền nạp thẻ phải chịu thiệt sao..em chỉ mong làm sao cho nhà quản lý làm thế nào cho có lợi cho tất cả mọi người...ok thank

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    thấy mấy bác tranh luận nhiều quá, em cũng vào làm 1 cái ví dụ :d
    giả sữ thôi nhé )
    giả thiết:
    người giàu: có 60k 1 tháng
    người nghèo: có 40k 1 tháng
    đối với game thu phí hằng tháng:
    tiền phí hằng tháng của 1 gameonline bất kì: 60k
    thời gian lên max lv của 1 game online: 3 tháng
    ===>người giàu:
    cần 3 tháng liên tuc là lên lv max.
    người nghèo:
    tháng đầu không dc chơi vì không đủ tiền.
    chơi dc tháng thứ 2(do tiền tháng trước cộng vào) và còn dư 20k
    chơi dc tháng thứ 3 .
    tháng thứ 4 không dc chơi vì không đủ tiền.
    và chơi dc tháng thứ 5.
    vậy người nghèo cần 5 tháng mới đến lv max với hình thức thu phí theo giờ chơi trong khi người giàu chỉ cần 3 tháng.
    đối với game hổ trợ người chơi qua item mall:
    giả dụ 1 bình x2 xài dc 1 tháng và bán với giá 60k( bằng phí trả hằng tháng của game thu phí cho công bằng)
    bác thạch sanh đã nói, tốc độ lên lvl của game phụ thuộc vào người mua item mall===>phụ thuộc vào người giàu====>lấy người giàu để làm chuẩn.
    đối với người giàu xài x2: 3 tháng lên max.
    đối với người nghèo:
    tháng đầu : không mua dc x2, tuy nhiên vẫn chơi dc, lên dc 1/6 của lv max.
    tháng thứ 2: mua dc x2, lên dc 3/6 lv max.
    tháng thứ 3: mua dc x2, lên dc 5/6 lv max.
    tháng thứ 4: không mua dc x2, tuy nhiên vẫn chơi dc và lên dc lv max.
    rõ ràng ta thấy sự chênh lệch giữa người giàu và kẻ nghèo trong game f2p là ít hơn ( chỉ cần 4 tháng là lên lv max) game p2p ( cần 5 tháng là lên lv max).vậy hình thức thu phí nào là tốt hơn (không nói là tốt nhất)? câu trả lời đã quá rõ ràng.
    còn như bác ts nói pvp người ta toàn xài giấy hổ trợ thì tui xin nói rằng: chỉ có những thằng chơi bẩn mới chơi trò đó. còn trong pvp bất cứ game nào cũng vậy, đánh nhau người ta toàn dựa trên sự công bằng. nếu chơi như thế thì bác thạch sanh bảo là phải tìm người trang bị giống nhau, lv giống nhau làm gì cho mệt. lv max đấnh với lv 1 cho nó dể thắng.
    về lão lina_angel: tui không biết lão có phải là tuyêt_lanh hay không nhưng qua cách ăn nói của lão thì tui thấy lão là 1 người...nịnh hót. bên diễn đàn sro thì ca ngợi sro, khi thấy người 9d đông thì ca ngợi 9d. đúng là...|
    ps: nhìn nick tui thì bác thạch sanh biết tui là ai rồi chứ. nói trước phòng trừ người khác bảo tui là clone.
    bạn bỏ sót 1 điều tôi xin bổ xung khi đã max lvl rồi thì còn ai mua những item nữa không ? còn nếu mà ai cũng là anh hùng cả thì cái giấy hỗ trợ như bạn nói là đồ bỏ đi, mấy cái item trang trí khác hay những thứ phụ trợ gì gì khác chỉ dùng được một thời gian cũng mất, như vậy người chơi phải bỏ tiền ra mua lại có lẽ cũng khá tốn tiền chắc nhà giàu mới dùng được còn nhà nghèo thì phải tích góp cả tháng trời mới mua nổi khi đó thì có 1 loạt item mới xuất hiện làm cho mấy cái item cũ lỗi model, thằng nhà giàu thì nó đổi model liên tục được còn mấy anh nhà nghèo thì tiền đâu ra mà chay theo model suốt thế. nếu mọi người đều tiếc tiền không mua ?
    tôi vẫn nhắc lại : nếu bạn cho rằng bán item mall tốt thì đó chỉ là cái lợi trước mắt về lâu dài thì mới bộc lộ nhiều bất cập.

nói chung là mọi ng` ko nên tranh cãi nữa,tranh cãi 1 hồi thêm nữa là close topic liền à :d mỗi nhà cung cấp đều có cách làm ăn riêng và phục vụ cho từng loại đối tượng riêng,bạn ko thích loại nào có nghĩa là bạn ko thuộc đối tượng mà nhà cung cấp nhắm đến,đơn giản vậy thôi :d
    với riêng tôi cứ game nào mà có dạng item mall là tui nghỉ luôn,game dạng như thế rất nhanh gây nhàm chán khi chơi,event có mở ra cũng chỉ là dạng xexp hoặc xdrop....

nếu ko tranh cãi thì còn ý nghĩa gì nữa, việc close topic với việc ko ai nói nữa theo bạn thì có khác gì nhau ko.

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    thế hình thức thu phí sau lên max lv rồi thì người ta ...miễn phí à^^ đừng có mà mơ nhé =)). có nhiều người lv max khi vào game chỉ để chat với bạn bè ( cái này có đó nhé) thì trong hình thức game thu phí theo giờ chơi nó vẫn tính tiền tức là thu tiền ...chat của người ta. còn bên f2p thì thoãi mái, chat chit vô tư,
    về lâu dài hình thức bán item bất cập ra sao ? bạn nói rõ hơn đi.
    chơi game mà chỉ nhăm nhe max lvl thì buồn cười thật. mà nói thật chứ bạn không muốn bỏ xiền ra mà muốn chơi max lvl thì khó lắm. lấy ví dụ bên ptv cho bạn đừng shock nhé, http://ptv.com.vn/others/sieuthi.asp. đó bạn vào đó mà coi xem các mặt hàng trong siêu thị . đấy là hình thức không thu phí nhưng bán item đó, bạn xem tất cả các mặt hàng đi, nó đều hỗ trợ tối đa từ việc train lvl, hunt đồ, rồi thì chết nhưng không mất xp, reset sp .... dám cá với bạn là tỉ lệ dmg của quái vật sau khi sro bán item sẽ tăng lên chứ không giữ nguyên như bây giờ đâu.

ngoài ra tôi có nói game f2p không dành cho người có tiền đâu. tôi chỉ nói là sự chênh lệch giữa giàu nghèo trong game f2p ít hơn so với p2p. nếu bạn muốn chứng tỏ ta đây giàu, ta đây hơn hẳn bọn nhà nghèo bạn hãy chơi game p2p còn nếu bạn muốn sự chênh lệch giữa giàu và nghèo trong game ít hơn, muốn khoảng cách giữa giàu và nghèo trong gameonline được thu hẹp xin mời bạn chơi game f2p
    theo mình đoạn này ko chính xác lắm.chênh lệch giàu nghèo trong f2p nhiều hơn p2p bởi 1 lý do đơn giản là ai đã bỏ tiền ra mua thẻ để chơi p2p rồi thì mọi ng` đều bình đẳng như nhau cả,nhà phát hành ko can thiệp vào game,ai cày trâu bò hoặc may mắn hơn thì sẽ giàu+thành tựu vượt trội.chênh lệch giàu nghèo trong f2p xảy ra do nguyên nhân ai bỏ tiền ra thì mua được items hỗ trợ(ngoài ra còn thêm cả cày game trâu bò+may mắn nữa) và bứt phá lên so với những ng` chơi free dẫn đến sự phân hoá về đẳng cấp cũng như giàu nghèo trong game.

Trang 19 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 9171819202129 ... CuốiCuối