Trang 24 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 383
    xin phép các bạn cho mình phân tích về độ công bằng của 2 hình thức thu phí trên. trước hết các bạn hãy vào siêu thị của ptv để thấy được 1 ví dụ rõ nét nhất về 1 game f2p nhưng bán item http://ptv.com.vn/others/sieuthi.asp

1. về hình thức f2p :
    ở trong siêu thị này nó hỗ trợ tối đa về mọi mặt trong game như hunt,train lvl. tôi cũng là 1 người chơi ptv lâu nên tôi đã chứng kiến nhiều về sự thay đổi của ptv khi fpt chuyển đổi từ hình thức p2p sang hình thức f2p. khi ở giai đoạn p2p tỉ lệ dmg của quái vật giảm so với bây giờ ( khi hình thức f2p được áp dụng), exp gấp 2 so với bây giờ, drop rate cao hơn. nhưng khi bắt đầu chuyển đổi sang hình thức f2p thì khác hoàn toàn , dmg của mob lên 30%, exp x1,drop rate gần như bằng 0 ( nếu bạn không cắn item may mắn thì đừng mong hunt được 1 món đồ có giá trị ).

khi dmg của mob tăng lên thì đồng nghĩa với việc khi bạn train sẽ lâu hơn ( thời gian đánh mob sẽ tăng lên 1/3 ), nó cũng đồng nghĩa với việc bạn sẽ dễ chết hơn khi train lvl, lúc này bạn sẽ cần những item để tăng dmg của bạn lên, item tăng khả năng né tránh của bạn lên, item khi chết bạn không bị mất exp. những item này nếu tính chi ly ra thì khi bạn xài sẽ đắt hơn nhiều so với bạn mua thẻ để nạp theo tháng (90k/ 1 tháng ).

tại sao tôi lại nói vấn đề này ? vì đơn giản ở trên nhiều người vẫn nghĩ là sau khi vdc có hình thức bán item thì họ vẫn nghĩ là game sẽ không có thay đổi nhiều so với bản cl. tôi dám cá với các bạn là sau khi vdc bán item thì sẽ có những thay đổi lớn trong game này. nếu họ giữ nguyên thì họ sẽ không thể thu được tiền của người chơi.
    xét về chiến lược kinh doanh thì tôi thấy vdc đã rất khôn ngoan khi áp dụng hình thức f2p, vì đơn giản là với quy chế khống chế giờ chơi ( 5h/1 ngày) hình thức f2p là hiệu quả nhất.

2. về hình thức p2p :
    ở hình thức này nhiều người than thở là học sinh, sinh viên thì làm gì mà có tiền mà mua thẻ theo tháng. xin hỏi những người này 1 ngày các bạn dành bao nhiêu tiếng để chơi game vậy?cứ cho là 5 tiếng đi ( dân chơi game mà, mấy khi chơi 2 hoặc 3 tiếng đâu ) cứ tạm cho là mức phí trung bình của các game bây giờ là 90k/1 tháng/24/24. vậy thì mỗi ngày trước khi bạn vào quán net để chơi xin bạn hãy bớt lại 3k thôi (1h chơi game thôi mà), sau 1 tháng bạn có thể để dành được 1 số tiền đủ để nạp thời gian chơi 1 tháng rồi phải không?
    nhưng khi quy chế khống chế thời gian chơi game được áp dụng thì hình thức này có lẽ không được nhiều người ủng hộ lắm. vì họ bỏ tiền ra mua thẻ tháng mà mỗi ngày chỉ được chơi có 5h thì lãng phí quá.
    3. kết luận : nên để các bạn kết luận thấy hình thức nào công bằng hơn, có lợi hơn cho người chơi game.

theo tôi thì những gì bạn keanu nói là đúng đó , cả bạn dn nữa , =d> . nếu
    đúng như những gì bạn keanu nói thì có lẽ các bạn thích chơi game free và mua item phải nghĩ lại :-j bởi vì nếu tính ra thì mua item còn mắc hơn thu phí giờ nữa =)). tuy nhiên muốn chơi theo cách nào là tùy các bạn:d riêng mình ủng hộ thu phí theo tháng ( đừng quá mắc như cltb nhưng lỡ giền rồi đàng vậy )

Trích dẫn Gửi bởi sand123
    không phải là thể hiện hơn người mà là hơn được những người có đầu óc hẹp hòi và ngắn ngủ như của ông đấy
    =d> =d> =d> mình thích nhất mấy bạn này... có cái đầu mà không biết suy nghĩ để nói lên ý kiến của mình mà chỉ thích đi insult người khác.... @-) @-) @-)

lại cãi nhau nhảm nhí quá. một lần nữa tôi nhắc lại các bạn đọc lại bài viết của tôi nhé.
    như đầu topic tôi đã hỏi liệu các bạn sẽ chọn cách thu phí nào giữa 2 cách thu phí trên? và theo các bạn nghĩ liệu xu hướng bây giờ của các công ty game online tại việt nam sẽ đi theo cách thu phí nào? về phía bản thân tôi, tôi nghĩ rằng cách thu phí theo kiểu bán item trong siêu thị( những item này trong game không hề drop được có thể gọi đây là những món đồ đặc biệt) và free to play sẽ là xu hướng chung của thị trường game online tại việt nam sắp tới bởi vì chỉ cần làm một phép so sánh đơn giản giữa hai cách thu phí trên là sẽ thấy việc thu phí bằng item có lợi như thế nào.

thu phí theo kiểu bán item trong siêu thị và free to play
    điều đầu tiên mà thu phí theo kiểu bán item trong siêu thị mà các game thủ được lợi tức là họ có thể chơi game thoải mái mà không phải lo nghĩ đến việc mua thời gian nên nói cách khác họ có thể chủ động hơn trong việc chơi game, không phải lo lắng rằng nếu mình không chơi game thì sẽ bị trừ thời gian, bị mất tiền v.v... hơn nữa, khi thu phí theo kiểu bán item và free to play người chơi không đơn giản mỗi khi vào game là cày cuốc mà có thể thưởng thức hết những cái hay của game mà nhiều khi nếu thu phí theo time họ không thể có thời gian để mà khám phá vì nếu vậy thời gian của họ sẽ bị thu hẹp lại mà lvl hoặc % nhân vật của họ yêu quý không lên chút nào ( đa số có tâm lý như vậy).
    sắp tới, khi thông tư 3h/ngày áp dụng với tất cả các game online đang phát hành tại việt nam thì chúng ta sẽ lại thấy rõ việc thu phí bằng việc bán item nó có lợi hơn việc thu phí theo thời gian như thế nào.

thu phí theo thời gian
    việc thu phí theo thời gian hiện giờ có rất nhiều bất lợi cho game thủ. khi game thủ mua giờ chơi thì tâm lý của họ lúc nào cũng trong một tâm trạng phải cố gắng cày kéo để không bị tốn tiền mình bỏ ra. thu phí theo kiểu này cũng có thể nói là bóc lột tiền của người chơi đến 2 lần liên tiếp vì họ vừa phải bỏ tiền phí chơi game, lại vừa phải bỏ ra một số tiền trả cho dịch vụ internet để có thể chơi game được. chưa kể tình trạng dis và lag dẫn đến người chơi dù đã out khỏi game nhưng vẫn tính tiền của các game thủ mà khi các game thủ có kiện cáo thì check file log họ vẫn là những người đuối lý => đây là một điều bất lợi cũng như bất công đối với các game thủ đang chọn hình thức thu phí này. hình thức thu phí này sẽ chỉ có lợi cho các công ty phát hành game còn game thủ họ chẳng được lợi gì cả. khi thông tư 3h/ngày được áp dụng thì thu phí theo thời gian cũng sẽ ảnh hưởng đến việc chơi game của các bạn đơn giản dù bạn thu phí time cỡ nào thì sau 5h bạn sẽ chẳng nhận được điểm kinh nghiệm nào, bạn có ở trong game cũng chỉ để chat chít => tiền vẫn mất mà chẳng được gì, trong khi đó ở cách thu phí kia người chơi hoàn toàn chủ động

kết luận: như vậy các bạn đã thấy rõ cách thu phí nào sẽ lợi hơn cho chính các game thủ cũng như cả về phía công ty phát hành game rồi phải không? theo như tôi nghĩ thì các công ty phát hành game online trong thời buổi bây giờ sẽ đa số đi theo hướng thu phí bán item và free to play khi thông tư 3h/ngày đang đến gần. theo các bạn những điều tôi nói liệu đã hoàn toàn có lý không? hãy cho tôi biết ý kiến phản hồi từ các bạn
    rất mong không có những bài viết cãi nhau kiểu đá đểu như thế tại topic của tôi. thân!

mình thích nhất mấy bạn này... có cái đầu mà không biết suy nghĩ để nói lên ý kiến của mình mà chỉ thích đi insult người khác
    =)) đối với những bạn mà có đầu óc ngắn và hẹp như bạn thì càn gì nói , nói nhiều cũng có hiểu đâu

tôi đứng ở góc độ kinh doanh để lấy cái đó làm chuẩn. thế theo bạn sau này khi vdc bán item thì họ sẽ bán item gì vậy? bán cái gì để lấy lãi bây giờ? quần áo, vũ khí hả? vậy trong game sau này chắc đánh mob chỉ ra air thôi à?
    họ bán item mall chứ ko bán áo quần vk đâu bạn ^^

@ mahận : cá nhân tôi cũng là 1 gamer gắn bó vỡi ptv hơn 1 năm nên tôi cũng đã chứng kiến những sự thay đổi của ptv khi chuyển từ hình thức p2p sang hình thức f2p.

Trích dẫn Gửi bởi thienlongthanvo
    theo tôi thì những gì bạn keanu nói là đúng đó , cả bạn dn nữa , =d> . nếu
    đúng như những gì bạn keanu nói thì có lẽ các bạn thích chơi game free và mua item phải nghĩ lại :-j bởi vì nếu tính ra thì mua item còn mắc hơn thu phí giờ nữa =)). tuy nhiên muốn chơi theo cách nào là tùy các bạn:d riêng mình ủng hộ thu phí theo tháng ( đừng quá mắc như cltb nhưng lỡ giền rồi đàng vậy )
    ê, clone của dn à ??? ở đây đang nói về keanu lại nhét thêm: "cả bạn dn nữa"
    lộ liễu quá, chết thật ....
    dn đúng gì khi ở bài post trước vừa nói là "f2p có item mall bán đắt lòi mắt ... là dùng dịch vụ f2p tốn kém hơn rất nhiều lần so với p2p", nhưng ngay bài post sau thì tự quang đá vỡ mồm mình: "f2p là chỉ dành cho con nhà nghèo, ít tiền"
    =d> =d> =d> =d> =d>
    hơ hơ, đúng là gió chiều nào che chiều ấy, tự mình chửi mình .....
    :-b

Trích dẫn Gửi bởi bloody_clock
    ....... 1 ngày đẹp trời...

player /w gm: bạn ơi, sao server lag quá vậy? delay 5000ms sao chơi?

gm: thì ráng đi bạn, vn mình còn nghèo mà...

p: dis 3 lần trong vòng 5 phút!

gm: f2p mà bạn đòi hỏi nhiều quá à!!!!

lúc này chắc cứng họng luôn........

hehe, cái này không phải tui đụng chạm cái game srovn quý hóa của mấy bạn đâu nên mấy bạn đừng có đem srovn ra nữa, nghe chán lắm...
    ông này ... bó tay ông luôn ... cái game ông nói là game ở amazon do thổ dân làm server à ??????? toàn ví dụ cùi bắp ...

ai dám nói là f2p nên chất lượng server ko ra gì ??? trừ khi chính bạn vác cái máy tính cùi bắp của bạn ở nhà tự mở 1 server lậu ra rồi vứt đó thì nó mới thế !!!!

f2p mà server ko ra gì thì ai chơi nữa ???? tôi dám khẳng định f2p thì chất lượng server càng phải ngon để kéo thêm thật nhiều khách hàng .... còn p2p thì thằng nào trót mua thẻ rồi ko chơi thì mất tiền ngu ... mà đã chơi rồi thì tội gì ko ngu tiếp ... vì trong server cũng toàn thằng ngu như mình ... hoàn toàn bị gông cùm =))

tốt nhất là làm 1 cái topic bình chọn là ra vấn đề thôi
    còn tôi vẫn thấy f2p là hay hơn cả, chơi free, ai muốn đua top thì bỏ tiền ra mua item, còn p2p --> muốn đua top = vừa bỏ tiền mua item(ko mua đồ =vnd --> đua top=niềm tin ah` ), vừa bỏ tiền chơi
    còn về việc p2p, ai nói là acc của mình sẽ được bảo hộ chắc chắn ????, nhìn gương của mu và vltk thì biết, gamer bị hack liệu có được xử lý ???

Trích dẫn Gửi bởi devilbk
    ac ac! đến giờ này còn có người không hiểu item mall là gì nữa! nó ko phải vũ khí , giáp xịn đâu!

nói đi nói lại thì chơi free vẫn vui hơn! ít thời gian chơi, chơi game để vui thì chọn cái này là đượng nhiên! chơi game muốn lên top, cày 24/24 mà ko mất tiền đã thấy sướng, muốn nhanh hơn người ta thì bỏ tiền ra mà lấy lợi thế, được cái hay là mình có nhiều thì bỏ nhiều, có ít bỏ ít, tháng này có nhiều thì mua nhiều, tháng sau ko có thì vẫn đc chơi! ko phải cặm cụi kiếm cho được nếu ko muốn ngồi nhìn!
    item mall là những cái này :

Trích dẫn Gửi bởi keanu
    xin phép các bạn cho mình phân tích về độ công bằng của 2 hình thức thu phí trên. trước hết các bạn hãy vào siêu thị của ptv để thấy được 1 ví dụ rõ nét nhất về 1 game f2p nhưng bán item http://ptv.com.vn/others/sieuthi.asp

1. về hình thức f2p :
    ở trong siêu thị này nó hỗ trợ tối đa về mọi mặt trong game như hunt,train lvl. tôi cũng là 1 người chơi ptv lâu nên tôi đã chứng kiến nhiều về sự thay đổi của ptv khi fpt chuyển đổi từ hình thức p2p sang hình thức f2p. khi ở giai đoạn p2p tỉ lệ dmg của quái vật giảm so với bây giờ ( khi hình thức f2p được áp dụng), exp gấp 2 so với bây giờ, drop rate cao hơn. nhưng khi bắt đầu chuyển đổi sang hình thức f2p thì khác hoàn toàn , dmg của mob lên 30%, exp x1,drop rate gần như bằng 0 ( nếu bạn không cắn item may mắn thì đừng mong hunt được 1 món đồ có giá trị ).

khi dmg của mob tăng lên thì đồng nghĩa với việc khi bạn train sẽ lâu hơn ( thời gian đánh mob sẽ tăng lên 1/3 ), nó cũng đồng nghĩa với việc bạn sẽ dễ chết hơn khi train lvl, lúc này bạn sẽ cần những item để tăng dmg của bạn lên, item tăng khả năng né tránh của bạn lên, item khi chết bạn không bị mất exp. những item này nếu tính chi ly ra thì khi bạn xài sẽ đắt hơn nhiều so với bạn mua thẻ để nạp theo tháng (90k/ 1 tháng ).

tại sao tôi lại nói vấn đề này ? vì đơn giản ở trên nhiều người vẫn nghĩ là sau khi vdc có hình thức bán item thì họ vẫn nghĩ là game sẽ không có thay đổi nhiều so với bản cl. tôi dám cá với các bạn là sau khi vdc bán item thì sẽ có những thay đổi lớn trong game này. nếu họ giữ nguyên thì họ sẽ không thể thu được tiền của người chơi.
    xét về chiến lược kinh doanh thì tôi thấy vdc đã rất khôn ngoan khi áp dụng hình thức f2p, vì đơn giản là với quy chế khống chế giờ chơi ( 5h/1 ngày) hình thức f2p là hiệu quả nhất.

2. về hình thức p2p :
    ở hình thức này nhiều người than thở là học sinh, sinh viên thì làm gì mà có tiền mà mua thẻ theo tháng. xin hỏi những người này 1 ngày các bạn dành bao nhiêu tiếng để chơi game vậy?cứ cho là 5 tiếng đi ( dân chơi game mà, mấy khi chơi 2 hoặc 3 tiếng đâu ) cứ tạm cho là mức phí trung bình của các game bây giờ là 90k/1 tháng/24/24. vậy thì mỗi ngày trước khi bạn vào quán net để chơi xin bạn hãy bớt lại 3k thôi (1h chơi game thôi mà), sau 1 tháng bạn có thể để dành được 1 số tiền đủ để nạp thời gian chơi 1 tháng rồi phải không?
    nhưng khi quy chế khống chế thời gian chơi game được áp dụng thì hình thức này có lẽ không được nhiều người ủng hộ lắm. vì họ bỏ tiền ra mua thẻ tháng mà mỗi ngày chỉ được chơi có 5h thì lãng phí quá.
    3. kết luận : nên để các bạn kết luận thấy hình thức nào công bằng hơn, có lợi hơn cho người chơi game.
    mọi người đều biết trừ serger83

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    nói chuyện với bác kenu chút :
    siêu thị của ptv là rõ nét nhất về 1 game f2p. omg, bác lấy đâu ra cái chuẩn đó vậy. bác có biết item mall là vô cùng phong phú không? trong việc bán item mall, chẳng có trò nào là bán item chuẩn nhất cả. về hình thức p2p, cái này bác hơi nhầm, bác lẫn lộn giữa chơi và để dành( chơi trước nộp sau) với việc nộp trước rồi mới được chơi( nộp trước chơi sau). p2p thì nộp trước chơi sau hay chơi trước nộp sau vậy???

Trang 24 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... CuốiCuối