Trang 28 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 18262728293038 ... CuốiCuối
Kết quả 271 đến 280 của 383
    keanu hí hửng nhỉ ^_^ tếu thật.
    chuyện sro ko nhắc đến nhiều ở đây,chẳng phải đang nói về p2p và f2p sao mà phải cứ nói về sro hoài vậy.hiện nay vẫn thấy chơi free rất sướng vì lúc đầu có thể hoàn toàn thoải mái khám phá game,dĩ nhiên về mặt lâu dài ko thể biết được là hình thức nào sẽ bòn rút tiền mình nhiều hơn nhưng chắc chắc là ko có cái nào chúng ta được cho ko cả,ngay cả game f2p cũng phải tìm 1 hình thức để thu lại lợi nhuận cho mình nữa mà.vậy u thấy thế nào hả?

Trích dẫn Gửi bởi tkikit
    keanu hí hửng nhỉ ^_^ tếu thật.
    chuyện sro ko nhắc đến nhiều ở đây,chẳng phải đang nói về p2p và f2p sao mà phải cứ nói về sro hoài vậy.hiện nay vẫn thấy chơi free rất sướng vì lúc đầu có thể hoàn toàn thoải mái khám phá game,dĩ nhiên về mặt lâu dài ko thể biết được là hình thức nào sẽ bòn rút tiền mình nhiều hơn nhưng chắc chắc là ko có cái nào chúng ta được cho ko cả,ngay cả game f2p cũng phải tìm 1 hình thức để thu lại lợi nhuận cho mình nữa mà.vậy u thấy thế nào hả?
    sro có rất nhiều người là gamer cũ của ptv, nên tôi nghĩ cái này nên để họ nói lời công bằng thì tốt hơn .

Trích dẫn Gửi bởi comm@nder
    cái thị trường tài sản ảo sôi động mà darknight vẽ ra đó chỉ là một cái chợ đen đầy hiểm nguy mà thôi
    tôi thừa nhận đang nói đến cái chợ đen đầy hiểm nguy đó, nhưng cái chợ đen cái hiểm nguy đó là một sự hấp dẫn không thể tả hết với game thủ, bạn đang đứng trên phương diện là một nhà phát hành, một ng quản lý game để nói về vấn đề này, nên tôi hiểu bạn rất gét những cái chợ đen những lái buôn sống ngoài vòng pháp luật như chúng tôi những game thủ, nhưng tôi đứng ở phía những game thủ rất khoái cái chợ đen này, và càng khoái hơn nữa khi không bị nhà phát hành xen ngang vào công việc kinh doanh của chúng tôi những game thủ.(không có ý nói đến vdc-net2e ở đây, làm ơn xin đừng lôi tôi vào ẩu đả với mấy anh phòng marketing của net2e nữa)

Trích dẫn Gửi bởi comm@nder
    nên nhớ là vng đã tuyên bố rất rõ ràng là không công nhận quyền sở hữu tài sản ảo
    http://xahoithongtin.com.vn/index.asp?id=0&subjectid=6916

chúng ta nên chấm dứt việc nói về thị trường chợ đen ở đây được rồi.
    vng đã quá khôn ngoan trong vấn đề này, đó là không công nhận kinh doanh tài sản ảo là hợp pháp, lý do rất đơn giản luật pháp nhà nước việt nam không công nhận tài sản ảo, vinagame là một doanh nghiệp việt nam sống và làm việc theo hiến pháp nước việt nam dân chủ cộng hòa. nhưng vinagame cũng rất khéo léo với khách hàng bằng cách không tác động trực tiếp đến thị trường chợ đen, thị trường này luôn đc ng chơi thao túng, nhiều khi ng chơi có thể gom hàng chờ đắt đỏ rồi mới tung ra bán(hiện tượng găm thủy tinh trong vltk cách đây 1 năm hay knb cũng vậy). một mặt vinagame tuân thủ luật pháp nhà nước việt nam nhưng một mặt cũng không ép buộc ng chơi trong vấn đề kinh doanh tài sản ảo.

với game f2p nhà phát hành cũng tuân thủ luật pháp cũng nhắm mắt làm ngơ với việc kinh doanh tài sản ảo, nhưng khác nhau ở chỗ các game f2p vốn bản thân họ đã bán tài sản ảo nghĩa là cạnh tranh trực tiếp với ng chơi hay những lái buôn trong xã hội ảo, thì không thể nói là không tác động đến thị trường chợ đen này, là một game thủ dù noob hay pro ng ta vẫn thích cái chợ đen này hơn là cứ dùng tiền trong game không khoái, và càng không khoái hơn khi phải đi mua cái tiền đó từ nhà phát hành như vcoin là một ví dụ.(xin nhắc lại một lần nữa không có ám chỉ srovn hay vdc-net2e ở đây).

ko muốn nói sâu về cái thị trường chợ đen của darknights.chỉ là dù dk dùng từ ngữ hoa mỹ thế nào thì vingame cũng chỉ là nhắm mắt làm ngơ cho thị trường ảo của người chơi và hoàn toàn ko chịu trách nhiệm giải quyết trong việc mất mát tài sản khi trao đổi bằng tiền mặt nên thị trường này người chơi làm chủ là đều tất nhiên .

hiện nay hầu hết các nhà phát hành đều ko có hành động gì với cái thị trường mua bán tài sản ảo cả và thị trường này hoàn toàn ko ảnh hưởng gì đến việc game đó là f2p và p2p cả.với lại xin nhắc lại ví dụ của bạn người dùng ko khoái đi mua vcoin (tiền của nhà phát hành vtc) vậy bạn có biết lí do là gì ko,và bạn có biết là thị trưởng ảo bên các game vtc chỉ mới dừng lại ở việc bán acc ko?

đôi khi thu phí theo thời gian có lợi hơn rất nhiều. các bạn chỉ nạp tiền theo thời gian còn các item là bạn chơi trong game kiếm được, tất cả bình đẳng như nhau. còn nếu thu theo item, nghĩa là ai có tiền sẽ có item xịn, hoặc nếu thu phí theo thẻ x điểm kinh nghiệm chẳng hạn, ai không có tiền, ai không mua sẽ thiệt. thế thì cái nào hơn cái nào?
    =)) =)) thế theo bạn 1 thằng có tiền nó mua 1 lúc 10 cái thẻ để chơi theo time còn 1 thằng chỉ mua được 1 cái ~~~> thằnq 10 cái chắc chắn sẽ có nhiều thời gian cày hơn còn thằng kia thì ngược lại vì ko có thẻ à ko được chơi ~~~~> công = nhỉ .
    còn theo item , bạn có thể cày vô tư , 2 người có thời gian chơi như nhau , ko bị gò bó thời gian chơi , mà bạn ko cần mua item vẫn chơi được cơ mà ^^
    đâu có phải mua mới được chơi đâu ^^
    mà nhất là sắp tới ra luật chơi 3h/ngày thì việc mua theo item là nhất ^^

luật pháp nhà nước việt nam không công nhận tài sản ảo
    không hiểu thế nào lả tài sản ảo mà cũng nói.
    ông thử nói xem ở việt nam có cấm kinh doanh tên miền không?
    người ta vẫn đăng ký, mua bán, chuyển nhượng nó liên tục đấy thôi. nó là ảo hay thật thế?

quay lại chủ đề nào

vng đã quá khôn ngoan trong vấn đề này, đó là không công nhận kinh doanh tài sản ảo
    cái này thì họ khôn ngoan thật, nhờ có thế mà họ không bị gamer như ptv dọa sẽ kiện (tôi rất muốn xem fpt sẽ xử lý thế nào đấy?). chẳng qua là né tránh trách nhiệm thôi, người ta bị hack account, bị cướp đồ muốn kiện cũng chẳng có cơ sở nào mà kiện cả=d>.

vinagame cũng rất khéo léo với khách hàng bằng cách không tác động trực tiếp đến thị trường chợ đen, thị trường này luôn đc ng chơi thao túng, nhiều khi ng chơi có thể gom hàng chờ đắt đỏ rồi mới tung ra bán(hiện tượng găm thủy tinh trong vltk cách đây 1 năm hay knb cũng vậy). một mặt vinagame tuân thủ luật pháp nhà nước việt nam nhưng một mặt cũng không ép buộc ng chơi trong vấn đề kinh doanh tài sản ảo.
    việc đầu cơ mà gọi là

sống và làm việc theo hiến pháp nước việt nam dân chủ cộng hòa
    nhớ sửa là nước ch xhcn việt nam nhé, giờ là năm 2006, không phải là trước giải phóng đâu...
    tôi cũng có một câu muốn hỏi là tại sao thủy tinh hay knb trở nên khan hiếm như vậy? bạn có dám nói là không có sự can thiệp của nhà phân phối không?

lúc nào cũng chụp mũ f2p là bất công...^^

Trích dẫn Gửi bởi mankichi
    đôi khi thu phí theo thời gian có lợi hơn rất nhiều. các bạn chỉ nạp tiền theo thời gian còn các item là bạn chơi trong game kiếm được, tất cả bình đẳng như nhau. còn nếu thu theo item, nghĩa là ai có tiền sẽ có item xịn, hoặc nếu thu phí theo thẻ x điểm kinh nghiệm chẳng hạn, ai không có tiền, ai không mua sẽ thiệt. thế thì cái nào hơn cái nào?
    bạn so sánh không đúng:
    trong khi game p2p thì bạn cho là ai cũng có tiền để mua thẻ ( ai cũng giàu như nhau) thì game f2p bạn lại so sánh người không có tiền để mua item với người có tiền mua item.
    mình là người thực tế, nên mỗi bài viết của mình đều đưa ra ví dụ nho nhỏ( góp phần giải tỏa không khí căng thẳng :d ):
    trong f2p:
    người có tiền : được đi taxi==> tốc độ cao, có máy lạnh===> về đích sớm. tiền người ta bỏ ra mà.
    người không có tiền: không đi được taxi, nhưng chí ít cũng được cho đi miễn phí xe....buýt===> nóng, tốc độ chậm===>nhưng cuối cùng cũng về đích.
    trong p2p:
    người có tiền: vẫn vậy được đi taxi===> về đích sớm.
    người không tiền: miễn đi, không có xe buýt gì hết ở đây hết á, đây chỉ có taxi thôi, không có tiền đi taxi thì ...thôi vậy, bye===> không đời nào đến đích cả.8-x 8-x
    một ví dụ vui vui.

Trích dẫn Gửi bởi katarinvn
    hoo, cái đấy là đương nhiên và ai cũng phải chấp nhận, giờ nhà tôi có điều kiện mua xe máy, trong khi ông đi xe đạp thì tui cũng phải đi xe đạp cùng ông ah`???
    cái này chỉ đúng với game f2p như cdtl, gb, cbkg. . . còn vltk và cltb ban đầu tất cả phải đi xe đạp tất, ai nỗ lực ai có chút may mắn ng đó sẽ bỏ xa những ng còn lại, một cha trọc phú ngoài đời nào đó muốn mua lại vị trí đó của ng nỗ lực hay còn gọi là ng đứng top thì anh ta phải bỏ một khoản tiền rất lớn.
    với game f2p, bạn không những chỉ phải nỗ lực phải may mắn mà còn phải bỏ ra rất rất nhiều tiền để lên đc top, trong khi tay trọc phú kia cũng chỉ bỏ ra một số tiền có khi không bằng tất cả những gì bạn bỏ ra mà vẫn mua đc công sức của bạn, điển hình như cbkg, sro inter, tiền game tiền net tiền đồ đạc, tiền hao mòn tuổi xuân(đùa tí) cuối cùng nó trả 400k, lúc đấy chỉ muốn song phi cho nó một phát, nhưng thực tế là vậy f2p tài sản ảo không có giá trị như p2p.

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    bạn so sánh không đúng:
    trong khi game p2p thì bạn cho là ai cũng có tiền để mua thẻ ( ai cũng giàu như nhau) thì game f2p bạn lại so sánh người không có tiền để mua item với người có tiền mua item.
    mình là người thực tế, nên mỗi bài viết của mình đều đưa ra ví dụ nho nhỏ( góp phần giải tỏa không khí căng thẳng :d ):
    trong f2p:
    người có tiền : được đi taxi==> tốc độ cao, có máy lạnh===> về đích sớm. tiền người ta bỏ ra mà.
    người không có tiền: không đi được taxi, nhưng chí ít cũng được cho đi miễn phí xe....buýt===> nóng, tốc độ chậm===>nhưng cuối cùng cũng về đích.
    trong p2p:
    người có tiền: vẫn vậy được đi taxi===> về đích sớm.
    người không tiền: miễn đi, không có xe buýt gì hết ở đây hết á, đây chỉ có taxi thôi, không có tiền đi taxi thì ...thôi vậy, bye===> không đời nào đến đích cả.8-x 8-x
    một ví dụ vui vui.
    thế mình cũng học đòi theo bạn lấy chính ví dụ của bạn để phản bác lại nhé:
    trong f2p:
    người có tiền : được đi taxi(của nhà nước)==> tốc độ cao, có máy lạnh===> về đích sớm. nhưng còn một điểm nữa càng nhiều tiền taxi càng xịn máy lạnh đến đông người, xe chạy nhanh đến mức như máy bay, về đến đích xong ngó quanh chẳng thấy ai thôi chơi game khác.

người không có tiền: không đi được taxi, nhưng chí ít cũng được cho đi miễn phí xe....buýt(của nhà nước), xe buýt thì có thể miễn phí nhưng thuế thì không(như là tiền điện tiền inter net tiền cafe càfao, tiền này có mà gấp 10 lần cái tiền đi taxi của tư nhân)===> mà rồi vừa bị nóng, tốc độ chậm, ức chế căng thẳng nhìn thằng đi taxi(tư nhân nha)===>nhưng cuối cùng cũng chưa chắc về đc đích. lý do cái đích của game online là có xác định thời gian, nếu trong một khoảng thời gian nhất định mà bạn không về đích thì cũng chẳng cần về nữa vì tuổi đời 1 game online chỉ khoảng 1 2 năm ở thị trường vn.
    trong p2p:
    người có tiền: vẫn vậy được đi taxi(tư nhân)===> không có chuyện về đc đích sớm đâu nha, đơn giản tất cả cùng đi một loại taxi một con đường làm gì có thằng nào về sớm thằng nào về muộn.
    người không tiền:người không có tiền thì cũng như ng ở trên xe buyt kia thôi, chưa bước lên xe buyt đã bị cảnh sát gô cổ vì cái tội không nộp thuế, đừng hòng mà đòi đi được đâu nhá.

phải nói thêm ở đây xe taxi của tư nhân cực xịn, phi băng băng trên đường(xa lộ thông tin), đường của taxi tư nhân cũng đc đầu tư tốt không bị rút ruột công trình nên ít gây ách tắc hay gặp phải ổ voi ổ gà (lag, dis drop line), hệ thống điều khiển thiết bị giao thông đc mua của những nước cực kỳ tiên tiến nên không có tình trạng toàn tuyến đường bị ng hoạt động do hệ thống (sever xịn, không bị down sv). và cuối cùng để đc ngồi lên chiếc taxi đó với tất cả sự sung sướng kèm theo như các em taxi trẻ đẹp phục vụ (nhân viên hỗ trợ khách hàng 7/7 của vinagame) các con đường bằng phẳng (lướt web băng băng)bạn chỉ phải trả khoảng 60k một tháng 2k một ngày 800 vnd 1 giờ 15 vnd 1 phút, ít có thứ vui nào phải mua rẻ mạt vậy.

với taxi nhà nước, có rất nhiều loại để bạn lựa chọn, bạn càng trả nhiều tiền thì càng đc đi xe xịn, trả vài triệu usd khéo bạn đc đi ronroi trống đạn của tổng thống mỹ, nhưng còn trả tiền bình dân thì sao thì đi đc loại xe hàng xoàng cũ nát thôi đi xe đạp cho nhanh, đường của nhà nước thì thường xuyên bị rút ruột bị bớt xén thi công kém chất lượng, tình trạng tắc nghẽn cục bộ tắc nghẽn toàn hệ thống là thường(vì khi đi mua hệ thống điều khiển giao thông cũng rút ruột nên sv hơi ẹ), hơn thế nữa khi mà vốn đầu tư của nhà nước là đi vay các ngân hàng sẽ phải trả lãi cao, vì vậy khi thu phí những ng có tiền sẽ phải thu cao hơn rất nhiều so với tư nhân để bù vào những khoản kia. với cách thu phí này càng trả nhiều tiền càng thấy thiệt hại nặng vì luôn luôn có ng trả tiền nhiều hơn mình, chạy nhanh hơn mình, cuối cùng là chẳng đc như ý khi bỏ nhiều thu về chẳng đc bao nhiêu.

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    cái thứ 2, nếu bạn bảo bình chọn trên là sai ? vậy có 2 nguyên nhân:
    fan của f2p ủng hộ topic này nhiều.
    fan của p2p ủng hộ topic này ít.
    ===> cả 2 nguyên nhân này đều chỉ rõ 1 điều: số lượng người ủng hộ f2p hiện nay ở vn là lớn hơn rất nhiều lần so với p2p.
    cái này thì bạn nói đúng, đa phần game thủ thật sự thích f2p, vì thật sự ai cũng nghĩ f2p là cách thu phí rẻ hơn, có lợi cho ng chơi hơn. nhưng qua topic tranh luận này sẽ rất nhiều ng suy nghĩ lại, đã là nhà phát hành game ko ai lại không đặt hình thức thu phí lên hàng đầu. nếu như đã không thu phí theo time thì tức là họ thu phí theo dịch vụ gia tăng, kiểu gì họ cũng phải kiếm lại tiền của ng chơi nếu không ai bù đắp khoản đầu tư họ bỏ ra. như rất nhiều bài phân tích ở trên các bạn đã đọc thu phí theo f2p là đắt hơn rất nhiều và không có điểm dừng, bạn có thể phải trả hàng triệu đồng cho srovn trong một tháng, nhưng với p2p thì việc thu phí xác định rất rõ ràng và cụ thể với mọi đối tượng khoảng vài chục ngàn một tháng.

Trang 28 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 18262728293038 ... CuốiCuối