Trang 36 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 263435363738 ... CuốiCuối
Kết quả 351 đến 360 của 383
    vk nhìn lại đê ...

thôi thì thế này, tôi viết lại toàn bộ để bé vô kỵ đọc lại, nếu còn gì mà không hiểu thì chịu vì bé cố tình không hiểu thì không thể giải thích được!
    sâu chuỗi lại sự việc nhé, nhìn lại xem ông em đang tranh luận cho cái gì nhé. hic lây bệnh anh dn thật rồi …

Trích dẫn Gửi bởi comm@nder
    nhưng 1 ngày bớt 1h chơi thì 1 tháng bạn mất khoảng 30h chơi, chưa kể những lý do khách quan khiến bạn không thể theo đúng "tiến độ dự kiến" (cái này nói vui thôi nha).
    hơn thế nữa nếu chẳng may có việc không thể chơi game một khoảng thời gian kha khá (chuyện bất khả kháng không phải ai cũng gặp nhưng rơi vào mình hay không thì... lạy chúa) lâu thì cái thẻ mình đã nạp coi như là lỗ. tôi nghĩ ít nhất là f2p bảo đảm cho khoản đầu tư của mình hơn.

Trích dẫn Gửi bởi tiểu vô kỵ
    trong item mall có những thứ chỉ dùng được 1 thời gian phải không ? nếu như bạn nói cũng rơi vào tình trạng bất khả kháng là không chơi được trong một thời gian dài mà mình lại vừa mới mua cai item mall đó xong, liệu đó có phải là lãng phí ???

Trích dẫn Gửi bởi commander
    tiểu vô kỵ à, nếu bạn mua item trong item mall rồi nhưng bạn chưa right click để dùng thì nó vẫn còn đó, chằng mất đi đâu cả ok? đến khi nào bạn có thời gian chơi game thì lúc ấy hẵng right click vào nó mà dùng.
    còn nếu như lý luận đến cùng thì ỏ p2p bạn trót nạp thẻ giờ chời rồi đi công tác 1 tháng chẳng hạn, thế thì cái thẻ cũng lên mây thôi, có kịp chơi không hay là nph sẽ hoàn thẻ cho bạn?
    nói đi phải nói lại, đưa ra được cái nhìn khách quan và công bằng thì bài viết của bạn sẽ giá trị hơn nhiều!

tôi không biết bạn với comm@nder có phải là 1 người không nhưng người đưa ra cái lý luận kiều này là trước là bạn comm@nder chứ không phải tôi, thì tôi cũng đưa ra 1 ví dụ cũng rất công bằng đó chứ sao, bạn nói chưa right click thì không bị mất item thì nạp thẻ theo giờ cũng đâu bị mất nếu bạn không chơi. những cái lý luận kiểu chí chung như thế này thì nói mãi cũng không hết à.

ông em nói thế là sai rồi!
    • trong item mall có những thứ dùng được theo thời gian - chính xác. nhưng nếu như bạn gặp sự cố không chơi được game, không login vào game => thời gian vẫn cò đó, không bị trừ đi, chỉ khi nào bạn login trở lại, time mơi tiếp tục đếm!
    • còn trong p2p, nếu nạp thẻ theo giờ chơi (25h chơi, 100 giờ chơi) => tương tự như item mall tính theo thời gian (nghĩa là ingame => tính giờ, outgame => ngắt tính giờ)
    nhưng cũng trong p2p, các bạn nạp thẻ tháng, thẻ tuần (cái này thì đa phần gamer pro và famer sử dụng để cầy cuốc) thì nếu bạn đã nạp thẻ rồi nhưng có sự cố không chơi được nhiều hoặc ngừng hẳn việc chơi trong thời gian dài => hóa vàng cái thẻ !!! .

uh, thứ nhất: commander và comm@nder không phải là một người, các bạn chú ý nhé

vô kỵ à, với cái thẻ chơi theo giờ chơi thì bạn nói đúng rồi, không chơi không tính tiền.
    nhưng cái thẻ chơi theo tháng hay theo tuần thì khác đấy nhỉ, nạp xong thì hết tháng (tuần) thì hết hạn dù trong tháng bạn có chơi bao nhiêu giờ đi chăng nữa.
    bất kểt 25h/ngày hay 0h/ngày (vui tí) hehe ... nhìn nhận lại nha !!!

vậy bạn có hiểu tại sao lại có 2 loại thẻ đó không ?

1 - loại thẻ chơi theo ngày dành cho những thường xuyên chơi game.

2 - loại thẻ chơi theo giờ dành cho những người ít thời gian để chơi game, nếu không chơi thì thời gian cũng không bì trừ đi

lúc đó người chơi sẽ chọn loại thẻ nào phù hợp với mình để chơi.

còn bạn mới là người cần nhìn nhận lại vấn đề này và hãy đọc lại cái ví dụ của bạn comm@nder để biết rằng cái ví dụ đó đã áp đặt cho game p2p là loại game thiếu công bằng.

nói thế rồi ma bé tiểu vô kỵ vẫn còn không chịu nhìn nhận là sao? lây bệnh cãi cùn cãi cố của anh dn rồi à????
    cái vd của comm@nder đưa ra là ví dụ trong trường hợp có sự cố xảy ra, bạn không thể tiếp tục chơi game bình thường được nữa thì các cái thẻ bạn nạp theo tháng hoặc theo tuần sẽ bị bỏ phí (đã nạp vào rồi thì không chơi vẫn bị trừ tiền - hết hạn thẻ).
    chứ còn ai chẳng biết là người chơi mức độ nào thì chọn loại thẻ tương ứng.
    bạn còn muốn cãi cái gì ?? lần sau nhớ theo dõi lại xem người ta đang nói đến vấn đề gì rối nói tiếp nhé, đừng quá lún sâu vào chuyện ăn thua!

nhắc lại lần nữa: nhìn nhận lại đê

tôi thấy nực cười cho bạn bởi vì sao ???? tôi cũng ví dụ trường hợp f2p vừa mua item mall xong mà không kịp chơi, cũng có sự cố sẩy ra không thể tiếp tục chơi game bình thường được nữa thì cái item mall đó xẽ bị bỏ phí ( đã mua item mall rồi không chơi sẽ bị mất )

mà sao bạn không chịu đọc lại nhỉ, ai cố chấp đây ?
    đó, đọc lại đi, ông em đang muốn nói cái gì, muốn ai đọc lại.
    đã rõ ràng sự việc chưa?
    chính mình tham gia tranh luận mà không biết mình đang nói về cái gì nữa là sao ???
    anh không muốn nói em đuối lý đâu, nhưng mà đừng có đánh trống lảng như thế nhé
    =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

@commander and comm@nder : càng ngày những bài viết của các bạn không tập trung vào chuyện tranh luận về item mall và thu phí nữa, mà cà 2 người đang chuyển sang công kích tôi, ok! không thành vần đề nhưng nói làm sao để đưa ra những thông tin chính xác để mọi người thấy rằng tôi sai, còn cứ liệt kê mấy cái ví dụ mà chính các bạn đưa ra đâu có phải là công bằng, chụp mũ tôi tùm lum à, đọc cũng thấy tội nghiệp mình, nhưng thấy tội cho các bạn hơn.

liệu các bạn có thật sự tranh cãi cho item mall ????

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    thế sai như thế nào ?? bạn chứng minh tại sao sai coi ? thế mở cuộc bầu chọn ở đâu để theo bạn là đúng đây ?????
    bạn có hiểu ra vấn đề không ? tôi không nói đến kết quả của cuộc bình chọn, tôi chỉ nói đến vấn đề item mall không phải làm một hình thức thu phí nếu áp dụng cho game f2p, nếu đã là free to play sao còn có thu phí ?

và rất nhiều những ví dụ bạn đưa ra đã được tôi chứng minh là sai đó.

bạn có hiểu ra vấn đề không ? tôi không nói đến kết quả của cuộc bình chọn, tôi chỉ nói đến vấn đề item mall không phải làm một hình thức thu phí nếu áp dụng cho game f2p, nếu đã là free to play sao còn có thu phí ?

và rất nhiều những ví dụ bạn đưa ra đã được tôi chứng minh là sai đó.
    8-x 8-x 8-x . bạn chơi game f2p bạn phải đóng phí gì ??? bạn có hiểu rõ từ phí không vậy ??? nếu bạn hiểu rõ từ phí thì cho mình hỏi khi bạn mua item mall bạn phải đóng phí gì không ??? còn nếu bạn không hiểu từ phí thì những bài post của bạn từ trước đến giờ chẳng có giá trị gì cả. :| :|
    những ví dụ vui tôi đưa ra chả có gì sai cả. bạn phản bác lại thì mặc bạn, tranh cãi gì với những ví dụ vui vui.
    nói lại lần cuối cho bạn hiểu:
    f2p : bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xịn thì bạn phải cày trâu-chỉ tốn tiền net-và mua item may mắn -tốn tiền.
    p2p: bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xin thì bạn phải cày trâu- tốn tiền net và tiền nộp thẻ- và không cần mua item gì cả ?? đúng chứ.
    tuy nhiên, bạn nên nhớ cho 1 điều, trong bất cứ game online nào thì thời gian= may mắn. vì vậy, trong game p2p, bạn muốn may mắn càng nhiều thì bạn phải chơi càng nhiều dẫn đến tốn thêm tiền net và tiền nộp thẻ nữa. tóm lại là p2p, bạn muốn là hàng khủng gấp 2 người ta, đồ xịn nhiều gấp 2 người ta thì bạn phải bỏ tiền ra gấp 2 người ta. còn trong f2p, yếu tố thời gian là ngang nhau, vì vậy người không mua item mall ( không mua may mắn chẳng hạn..) cũng có 1 nền tảng may mắn...miễn phí ( vì giờ chơi là miễn phí). vậy khoảng cách chênh lệch giữa người giàu và kẻ nghèo trong p2p là lớn hơn trong f2p.
    thế thôi. không tranh cãi nữa. vào forum conduongtolua 8 sướng hơn. hehe.@};- @};-

f2p : bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xịn thì bạn phải cày trâu-chỉ tốn tiền net-và mua item may mắn -tốn tiền.
    p2p: bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xin thì bạn phải cày trâu- tốn tiền net và tiền nộp thẻ- và không cần mua item gì cả ?? đúng chứ.
    tuy nhiên, bạn nên nhớ cho 1 điều, trong bất cứ game online nào thì thời gian= may mắn. vì vậy, trong game p2p, bạn muốn may mắn càng nhiều thì bạn phải chơi càng nhiều dẫn đến tốn thêm tiền net và tiền nộp thẻ nữa. tóm lại là p2p, bạn muốn là hàng khủng gấp 2 người ta, đồ xịn nhiều gấp 2 người ta thì bạn phải bỏ tiền ra gấp 2 người ta. còn trong f2p, yếu tố thời gian là ngang nhau, vì vậy người không mua item mall ( không mua may mắn chẳng hạn..) cũng có 1 nền tảng may mắn...miễn phí ( vì giờ chơi là miễn phí). vậy khoảng cách chênh lệch giữa người giàu và kẻ nghèo trong p2p là lớn hơn trong f2p.
    omg ......
    bất kì game nào bạn muốn thành hàng khủng đều phải đầu tư thời gian+tiền net.

- p2p : phí hàng tháng được tính theo 2 hình thức là mua theo thẻ tháng hoặc theo thẻ giờ(tuỳ nhu cầu của người chơi mà chọn loại cho phù hợp).chơi theo hình thức này thì tất cả mọi người chơi đều công bằng với nhau,cùng xuất phát từ một điểm và ai chăm chỉ hơn thì có nhiều khả năng vượt qua người chơi khác.chơi chăm có nghĩa là sẽ phải chơi thẻ theo tháng+kha khá tiền net để cày.thẻ theo tháng max là 100k,tính tiếp là có cả superman cày 24/7-> 100.000 + 30x24x2000 = 1.540.000 vnd.nếu bạn ko có nhiều thời gian lắm thì bạn chọn theo thẻ chơi giờ,chơi ở mức đều đều một chút(4-5h/ngày) thì bạn vẫn là người đứng ở mức trung bình khá trong game.bạn đã mạnh nhưng bạn muốn mạnh hơn nữa thì ko còn cách nào khác là phải mua items từ người chơi khác.

- f2p : chơi game free hoàn toàn,người trâu nhất ko phải là người bỏ nhiều thời gian nhất ra để chơi nữa mà còn phải bỏ tiền vào item mall.theo các bạn món item có giá trị thấp nhất sẽ là bao nhiêu tiền ? 1000 vnd,2000 vnd hay là chỉ 500 vnd.tôi sẽ lấy với giá ở mức trung bình là 1000vnd(ko biết có nhà phát hành nào chịu đưa ra cái giá này cho tất cả các loại item trong item mall của mình ko nữa ^^) và một ngày bạn chỉ xài có một món item thôi(hơi hoang đường 1 chút vì 1 món item sẽ chỉ có tác dụng trong thời gian tầm 30' - 1h thôi).như vậy số tiền của một superman 24/7 sẽ là 30x24x2000 + 1000x30 = 1.480.000 vnd -> rẻ hơn p2p là 60.000 vnd .tuy nhiên ở hình thức chơi này nếu bạn là 1 ng` chơi free và bạn ko có nhiều thời gian để chơi thì ko có gì ngạc nhiên cả khi bạn đứng số 1st từ duới lên,khoảng cách giữa bạn và người bỏ tiền ra mua item(cũng chơi một khoảng thời gian như bạn) cách nhau cả một khoảng mà không thể đo đạc nổi.còn như bạn cũng cày như superman và chơi free thì vị trí của bạn đứng ở hạng trung bình trong game,người đứng ở mức trung bình khá sẽ là những người chơi đều đều 1 chút(6-8/ngày) và bơm nhiều items mua,đứng trên nữa thì toàn là item và item.điểm xuất phát của tất cả các player là như nhau nhưng chỉ cần sau vài ngày khoảng cách giữa các player đã rất lớn,người giàu kẻ nghèo nhìn qua là đã biết luôn rồi.nền tảng được gọi là may mắn cho người chơi free khi này ko còn có ý nghĩa nữa bởi items mà bạn đánh được thì có lẽ bạn nên giữ lại để dùng vì các player khủng hơn bạn(mua item số lượng lớn) đánh đựoc các món đồ có giá trị gấp nhiều lần bạn nên ko ai mua đồ của bạn làm gì cả(may ra đồ bạn bán cho newbie thì được).còn như một người chơi đã mạnh rồi nhưng muốn mạnh hơn nữa mà lại hơi kém may mắn hơn so với người khác thì cũng ko còn cách nào khác là mua items từ người chơi khác.

nói gì thì nói,nếu bạn chơi game chỉ for fun thì ko nên tranh cãi trong topic này,dù sao thì bạn cũng ko có nhiều thời gian và ko muốn bỏ tiền ra để chơi thì dù có chơi f2p hay p2p thì bạn cũng ko thể làm nên được điều gì(đúng nghĩa là for fun).tất cả các điều còn lại thì có lẽ các bạn cũng thấy,lượng tiền bỏ ra chơi hàng tháng là như nhau (nếu có sự chênh lệch thì e rằng đã ko xuất hiện đồng thời 2 hình thức là f2p và p2p mà chỉ tồn tại f2p hoặc p2p),có vẻ hơi giống cách làm của cntb khi che giấu đi được cách kiếm tiền ^^ .điều cuối cùng là các bạn nên dừng tranh cãi về vấn đề này ở đây là được rồi,tranh cãi ko để làm rõ được điều gì cả.hãy chọn game nào mà bạn thích,chọn game nào phù hợp với bạn và bạn cảm thấy là bạn được đối xử công bằng trong game khi mà bạn cũng phải bỏ tiền ra để chơi.

* tôi xin nhắc lại 1 điều rất quan trọng là bất cứ hình thức thu phí nào thì thời hạn thu hồi vốn và thời gian sinh lãi của cty kinh doanh game là như nhau . điền này cho thấy nếu số lượng người chơi càng có xu hướng ko bỏ tiền ra mua item nhiều bao nhiêu thì sự ưu thế mà item đó sẽ đem lại cho người mua nó càng lớn bấy nhiêu . chứ sự ưu thế đó ko bao nhiêu thì cty chắc phá sản vì số lượng người mua chẵng bao nhiêu . và sự ưu thế đó luôn luôn được điều chỉnh đủ lớn để duy trì và phát triển số lượng khách hàng xài item nhằm đãm bảo lợi nhuận thu được đúng theo kế hoạch kinh doanh của họ .
    thu phí f2p thì tất cả mọi người đều có thể tiếp cận được với trò chơi nhưng đồng thời sự bất công mà nó đem lại là lớn đối số lượng lớn người chơi thích sự công bằng .
    sẽ có 1 số các game tính phí f2p phù hợp hơn so vói khi thu phí theo kiểu p2p . nhưng theo tồi các game thiên về pvp , team vs team thì ko nên thu phí theo kiểu item mall .
    * chi phí 60-70k 1 tháng so với tổng chi phí như ( thời gian , tiền điện , tiền net , tiền ăn uống v.v.. ) là khá nhỏ so nên khi tranh luận mọi người đừng coi nó là một chi phí lớn hơn giá trị thực của nó . nó khá nhỏ đấy các bạn.
    chơi game này vì nó hay , nó đem lại cho ta sự thỏa mãn chứ đừng vì nó free ......

cãi nhau tốn công tốn sức, ra ngoài trang chủ ************ mà xem cái poll. phương thức thu phí nào cũng có nhược điểm của nó, nhưng cái gì phù hợp với số đông, không đi ngược với xu thế chung thì sẽ tồn tại. thời gian sẽ chứng minh :d

các ông tranh luận xong chưa .thử hỏi các ông cãi nhau vậy được ích gì ,thử hỏi sẽ có bao nhiêu người vô topic này đọc .chắc chỉ có các ông vô thôi.người ta chỉ cần vào topic cũng đủ thấy cái topic chẳng có gì hay ho nó chỉ làm xấu đi hình ảnh game online của việt nam.các ông nêu xấu game ra ok .mọi người đọc vào thấy game vn chẳng có gì hay ho.mà 2 fan của sro và cltb thì sẽ được lợi gì hay là chỉ đem lại cái hại.các ông cãi nhau fan game này chê game kia ,fan game kia lại chê lại game này .điều đó lộ ra những cái không hay của game các game đó ra mà thôi.còn các game khác thì sao ,nó sẽ là ngư ông đắc lợi vì nó không vào vòng tranh cãi của các vị.theo tôi các bạn hãy dừng lại mọi việc bêu xấu 2 game lại như thế sẽ tốt hơn.còn game nào được nhiều người chọn nhất thì sau 1 thời gian sẽ rõ

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    ngày ra ob của cả 2 game cltb và cdtl đã đến gần, cách thu phí nào thì cũng không còn quan trọng nữa vì các nph đã chọn đúng hình thức thu phí phù hợp nhất cho game của mình, với đợt ra quân của cdtl 14/9 này chúc vdc-net2e thành công rực rỡ thu hút thật nhiều ng chơi vì nếu không cuộc đua trong làng game online chỉ còn mình vina game độc tấu, sẽ rất tẻ nhạt khi phải đi một mình trên con đường thành công, sẽ không có sự vui thú khi hạ được đối phương trong cuộc đua game online nào thành công nhất năm 2007. chúc tất cả các game thủ đc vui chơi thoải mái với game của mình, chúc các nhà phát hành gặp nhiều thuận lợi khi mở cửa ob(đọc xong bài này kinh quá http://forum.************/showthread.php?t=148368). tôi cũng sẽ tham gia cdtl đợt ob trên phương diện play for fun. cũng xin thôi không tranh luận về vấn đề thu phí nữa.
    ))) ))) lão dn này hình như mấy ngày này đã...bình tĩnh lại. không còn ăn nói.. như mấy bài post kia nữa. nếu dn mà cứ như vậy thì ...được.

ờ ờ, tui định hạ cánh an toàn. bác không nói là bầu chọn sai 8-x . tôi thiếu kiến thức và thông tin để đem ra tranh luận. đúng là biết sớm ngay từ đầu đã không tranh luận vô bổ rồi. nói vậy được chưa ???) )
    chọc có mấy câu đã dỗi rồi, vậy làm sao tỏ tình với bạn gái được đây ? nói cho bạn 1 bí mật nhỏ tôi cũng chơi vài game f2p của vn đấy, dù sao nó cũng là free mà phải không ?

Trang 36 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 263435363738 ... CuốiCuối