Trang 15 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 383
    Trích dẫn Gửi bởi commander
    các bạn nói nhược điểm của thu phí theo item mall là không công bằng trong việc đua lv.[/quoe]
    chính xác, không những thế còn mất cân bằng trong thế giới ảo, những đồ vật trong các event sẽ không còn nhiều ý nghĩa vì lúc nào cũng có thể mua đc qua item mall, ng chơi quen mua đc 1 cách dễ dàng sẽ ko quen buôn bán ảo nữa mà hỏi mua trực tiếp từ nhà phát hành, rồi sẽ đến lúc hỏi thẳng admin mua đồ sos luôn(anh ơi bán đi lương thế sao sống, . . ừ thì bán). game đã chán lại hỗn loạn vì vụ bán đồ lậu chàn lan, gamer thì dặt dẹo, yên tâm ko thể nào kinh doanh đồ ảo đc=> nghỉ chơi trước khi có cơ hội.

<div class="bbcodeblock bbcodequote" data-author="commander">
    <aside>

<div class="attribution type">commander nói:

</div>

<blockquote class="quotecontainer"><div class="quote">lúc nào cũng phải tranh đua lv và sợ kém người khác, như thế mà tự nhận là một gamer ư? những cuộc đua lv không nên được ủng hộ, nhưng do tư tưởng đua tranh của gamervn nên
    không chỉ ở trong game, ở bất kỳ đâu cũng có sự đua tranh, ko đua tranh ko tồn tại quy luật rồi. quay lại game nếu bạn ko đua tranh ko lên lvl tức là vào xem cho vui lvl 1 cũng thế => đó ko gọi là gamer mà gọi là bố của gamer vào xem game con mình chơi có gì độc hại ko(khổ nỗi lvl 1 thì xem đc cái gì). không ủng hộ đua tranh lvl để cho các famer commander một mình một ngựa về đích đây mà, đã chơi lại ko chịu khó chỉ chịu gào. loại như bạn mới ko đáng làm gamer làm gamer tập sự của mình đi. gamer là phải có đẳng cấp phải có thi đấu ganh đua, còn ko làm khán giả nhé, ko phải cứ chơi game rồi nghĩ mình là gamer đâu.

tư tưởng của item mall là:
    - đích tới của tất cả mọi người là như nhau maxlv
    với item mall thì ko có như nhau đâu mà mơ, nó có cùng lvl nó nuốt item mall nõ vẫn hơn mình, đấy chỉ là một truyện. hơn nữa tuổi đời của 1 game bây h rất ngắn nhất là với sro đc cỡ vài tháng ngỏm thì thằng nào nuốt item mall như uống nước lã may ra mới về đích, thằng nào ko nuốt khỏi về.

- nếu bạn trả tiền cho item mall, bạn sẽ đi nhanh hơn, đương nhiên
    không những thế bạn sẽ khệnh hơn trong con mắt bạn bè, ah ta đây có tiền bọn mày bần nông. tạo ra cảm giác cực khó chịu giữa ng chơi với nhau, kết cục bọn em nhà nghèo sang chơi game nhà nghèo ko cần chơi cái game của khỉ đó.

- nếu bạn muốn tự lực cánh sinh, không sao chúng tôi không ép buộc bạn, chúc bạn thành công trên con đường mình đã chọn
    lời chúc thành công là giả dối thôi, mày ko đóng tiền vào chơi chùa của tao tao cho mày chết, cho mày làm châu làm ngựa đi phục vụ cho những khách hàng mua item của tao, và sự thật là những bạn vào chơi vui bị họ mang ra làm nền cho những ng mua item mall, các bạn sẽ ko khác nào ng nông dân thời chung cổ bị bọn quý tộc đem ra đấu trường đâm thọt cho vui, vì chúng có vũ khí xịn đồ đạc hỗ trợ từ nhà phát hành, tự nhiên sẽ tạo nên 2 thế giới tách biệt dân đen và quý tộc cực kỳ khó chịu.

bạn đã bao giờ nghĩ là khi max lv thì sao chưa?
    - item mall : giờ thì còn nhân đôi exp làm quái gì nữa
    - time : vui lòng đóng tiền cước tháng trước, nếu không hết tháng này chúng tôi sẽ... làm gì thì bạn cứ thử đợi mà xem chẳng có thêm tí exp nào mà vẫn phải mất tiền đều đều như thằng lv1
    với tất cả mọi game ko cứ game nào đã max tất cả thì nghỉ điều đó khỏi hỏi ai cũng biết. riêng với game online bán item mall, những ng mua item mall may ra mới có cơ hội max lvl trước khi game đó già cỗi ko ai chơi nữa, kể cả đến khi bạn max lvl bạn vẫn sẽ đạt con số 0 trọn trĩnh vì ko hạ đc bọn mua item mall đừng có bao h nghĩ free sell item mall là hay.
    riêng với thu phí theo time: từ trước đến nay mọi ng đều đóng tiền theo kiểu cài h, nghĩa là nạp một lần tiền theo giờ chơi 1 lần tiền theo tháng, khi hết tháng bạn ko muốn chơi đều vẫn có giờ chơi chặn lại vẫn vào đc game chơi bình thường. giờ đây công ty vng còn có cách thu phí linh hoạt hơn cho trả tiền sau qua đường bưu điện hoặc fpt các bạn sẽ càng yên tâm hơn ko phải lo chạy ra ngoài mua thẻ cuối tháng mới phải thanh toán theo hóa đơn.</div><div class="quoteexpand">click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

các bác pro cho em hỏi cái:thu phí bằng hình thức mua item thì khi chơi có ra item và có được điểm kinh nghiệm ko.

xin hỏi nick hungkkk là nick clone của ông nào thế ? nhìn nick ( post được 1 bài ) và cái kiểu nói biết ngay ( thối ko ngửi nổi ). xin hỏi ông hungkkk và cả chủ nhân của acc chính đã từng chơi sro chưa thế tưởng đi đầu server là ngon à lúc lên lv ko có ai bán đồ cho mà dùng thì chỉ có mua shop mà đồ shop bán thì đắt hơn bình thuờng khoảng 2,5 lần chưa kể đồ shop bán rất lởm ( vũ khí thì low crit, áo quần cũng lởm ) hơn nữa shop chỉ bán đồ đầu các cấp ( vd : lv 32 mua vũ khí shop lên lv 35 mua vũ khí mới ở đâu hả kưng ) tự đi kiếm mob mà farm đồ còn khướt nhé .cắm shop bán đồ cũng chỉ bán được đồ ngon thôi giá cũng chỉ đủ để mua máu mana may ra thì dư 1 chút ( trừ phi nhặt được sos đem bán )
    đây cũng là một trong những top server sro đây này . ko phải top là giàu đâu mà cái bọn đi ngay sau top ( hơn lv của hầu hết những người còn lại ) mới giàu . lần sau thích post gì thì lấy acc chính vào nhe , hơn nữa ko biết thì đừng có nói
    @the_devil : thu phí bằng item thì khi chơi vẫn được điểm và item như thường.

thật tiếc là bài của tôi ở bên topic ai sẽ là người nắm bắt cơ hội cltb hay cdtl! đã không được đăng vì lí do ngớ ngẩn là đã trích dẫn những câu nói khiếm nhã của dn.

to dn: đây là diễn đàn, không phải cty nào đó, ai cũng có quyền nói lên ý kiến riêng của mình (cho dù nó là cực đoan). nhưng ông mang cái tư tưởng "ở lâu lên lão làng" ra để miệt thị, mạt sát người chơi khác và game sro như thế thì tôi không biết phải nói thế nào.
    - qua những bài ông viết thì đủ biết là ông chưa hề chơi sro, mới chỉ vào game tạo một char ngớ ngẩn, chạy quanh thành trường an và bị ma rơm kill. chưa lên nổi lv20 cần thiết để làm thief trader or hunter
    -> ông dựa vào cái gì để phán xét sro và những fan đang bảo vệ sro chứ>p
    - sau những lời lẽ lăng mạ gamer khác topic ai sẽ là người nắm bắt cơ hội cltb hay cdtl! hy vọng ông có đủ văn hóa để nói một lời xin lỗi^^ . còn bản thân tôi thì hoàn toàn không hoan nghênh những người như ông đâu.
    - cuối cùng đây là topic bàn về vấn đề thu phí theo thời gian và bán item không phải là nơi ông chỉ trích sro và vdc-net2e và cổ vũ cho cltb cùng vng. tôi chỉ lấy game sro ra để minh họa thôi.

theo tôi việc thu phí = item mail ko có cơ sở nào tốt hơn thu phí cố định hằng tháng . những ai nói rằng ko tiền thì vẫn chơi game itemmail chứ khi gặp game thu phí hằng tháng thi có chơi được ko ? thì câu trả lời mình dành cho bạn là nếu bạn ngay cả bỏ ra 60000 vnd / tháng mà cũng phải đắn đo đóng phí thì mình nghĩ bạn nên để dành sức suy nghĩ đễ kiếm tiền đi . tại vì tình hình tài chính bạn wá bấp bênh , hãy kiếm tiền đi rồi chơi sau chứ ko phải lúc chơi game .
    yeah!!! 1 bài phân tích khá hoàn chỉnh #-o làm mình phải đọc dài quá dài quá... dài quá nên nếu ai không chú ý câu chữ thì sẽ khó có thể hiểu được.

thế theo bạn thu phí theo time thì sao? sự công bằng trong game có không

các bạn phải hiểu rằng các bạn đang lợi dụng việc ingame với việc thu phí để ingame nhé

tôi chưa nói vấn đề ingame, chỉ nói thu phí thôi, ai sẽ có lợi hơn ai. mỗi hình thức có 1 cách làm riêng của nó, và điều quan trọng là thu về lợi nhuận cho công ty, đừng hiểu từ "khách hàng là thượng đế" nó quá đi. khách hàng là thượng đế nhưng nếu khách hàng không cho lợi nhuận thì bất cứ công ty nào cũng chít liền đó.

quay lại vấn đề bạn nêu trên:

về ngưỡng cửa để chơi game trong giai đoạn thương mại hóa thì cách thu phí theo time sẽ khó tiếp cận hơn theo hình thức free time mà bán item. có phải không? đó là cái mà tất cả các bạn ở đây đang bàn luận. và theo thống kê con số gamer việt nam đang có chiều hướng chơi thử game nhiều hơn là trung thành với 1 game cho nên cách thu phí nào là lợi nhất :d tự hiểu nhé (nếu muốn biết về sơ đồ thống kê tự đi mà tìm hiểu) có ít nhất trên 40% trên tổng số gamer muốn thử chơi nhiều game hơn là trung thành với 1 game.

và nếu động đến vấn đề ingame:
    tôi thử hỏi các bạn xem ingame rồi tức là bắt đầu chơi, người chơi luon luôn có quyền được lựa chọn phải không.

về hình thức bán item: người chơi có thể mua item nếu họ muốn, đó là ý thích nhé không phải là ép buộc
    thu phí theo time: muốn chơi game thì phải bỏ tiền, mà vào game thì sao vào game muốn đồ xịn mà vẫn phải bỏ tiền việt đi mà mua chứ lấy đâu tiền trong game để mua, trừ khi hack nhé.

item ở đây là item support các bạn đừng hiểu nhầm item vũ khí, áo quần ,... item hỗ trợ trong game thì hầu hết game 3d nào cũng có, nhân đôi exp, tăng tỷ lệ tấn công, tăng tỷ lệ phòng thủ, 1 số item support khác. trong game vltk thu phí theo time thì cũng có item tiên thảo lộ nhân đôi exp họ phải bỏ tiền trong game mua nếu không đủ thì bỏ tiền việt ra mua có khác gì đâu. tôi hỏi các bạn khác điểm nào mà trong khi đó vẫn phải bỏ tiền chơi game đó.

tuy item mua đó không phải của công ty, chỉ là giao dịch giữa những người chơi game với nhau. nhưng tôi hỏi các bạn, các bạn có mất tiền để mua không? cái đó mới là cái chủ yếu.

ở đây không thể nói là cách thu phí theo hình thức bán item được, mà phải gọi là free time, bán item. còn từ thu phí thì không chuẩn từ tiếng việt,
    thu phí là gì hiểu theo nghĩa đúng là bắt buộc trong thời gian nhất định người sử dụng bị thu 1 khoản để phục vụ họ vào mục đích nào đó
    bán item bán là gì khác so với thu nhé đừng hiểu nhầm. bán là người mua có quyền lựa chọn phải không.

các bạn khai thông đầu óc đi đừng cay cú chuyện này. 2 hình thức đều mang lợi nhuận về cho công ty nhưng cách gọi tên và cách hiểu hoàn toàn khác nhau:d không giồng nhau chút nào.

còn chuyện ingame là do người chơi chứ sao đổ lỗi cho công ty được. các bạn quá buồn cười đó

@lina_angel nếu không có ý tưởng gì mới thì vui lòng để yên cho tui và ts tranh luận nhé. đừng làm loãng topic này. nếu có vụ spam xét theo nội dung thì bạn đã được lên đài rồi đấy. bạn có nhớ bạn đã post những câu như thế bao nhiêu lần rồi không?
    @hungkkk tìm hiểu kỹ rồi hãy nói nhé. tại sao phải clone nhỉ?

riêng cá nhân tôi sau hơn 1,5 năm chơi sro đã quyết định chuyển qua cltb vì thật sự thấy nó hay hơn
    vậy thì qua forum game con đường tơ lụa để làm gì thế, khục đồ 3 phải chim té chỗ khác chơi đi. cái cộng đồng game cdtl không mời chào loại người như mày đâu

tiếp tục với ts nào

các hiệu ứng băng, lôi, hỏa ở level cao có thể immune 100% cho cả 3 luôn, làm sao mà dính được?
    cái này chưa thấy bao giờ luôn nha. đừng nói mò như thế. không một nhà sản xuất game nào lại tạo ra một char như thế đâu... ok?

bạn nói thế là sai, trong các game có tính pvp cao, các gamer thực ra là bị cuốn vào tranh đua mà không có lựa chọn. đua level là chuyện tất yếu nếu bạn muốn đánh pvp thắng người khác. cái này là không thể tránh khỏi đối với lối design của mmorpg hiện nay.
    cái này thì hình như không đúng lắm bên sro thì phải, bạn có thể vào forum xem có bao nhiêu cao thủ từ chối đua lv để farm sp. trong sro không phải lv cao là đủ. quan trọng là build được một char như ý thôi.

vấn đề là ở chỗ ngoài việc lên level nhanh hơn item mall còn cung cấp cho người sử dụng item mall rất nhiều lợi thế khác. những lợi thế đó là rất rõ ràng và rất không công bằng, do đó nếu người chơi muốn tự lực nhưng nhìn cảnh không công bằng đó sẽ rất bức xúc.
    bạn nên nói rõ là không công bằng ở chỗ nào, đừng nói những câu làm cho những người chưa chơi sro hiểu lầm như thế.

item mall không chỉ nhân exp thôi, bạn có thể mua máu và mana ngày tại chỗ, mua giấy reset mà không bị tốn %, mua giấy tăng damage và def, vv.vv..
    khi viêt thế này sao bạn không nói rõ nó ảnh hưởng thế nào luôn đi. hiện giờ thì tôi thấy là những thứ đó có tác dụng rất lớn là tiết kiệm thời gian cho người chơi thôi. cái này thì có gì là không tốt cho người chơi nhỉ.

còn về vấn đề đua lv và tính pvp:
    - theo bạn mục đích của đua lv là gì? trong game đâu phải cứ maxlv là được mọi người tán thưởng, được làm trùm server đâu.
    - theo tôi : pvp không phải là những màn được ưa thích nhất trong game mà phải là những trận war guild.

cái này nghĩa là đã nông dân càng nông dân hơn, việc ng trong game đua lvl là khỏi bàn cãi, những sro còn vẽ ra trò đua sp ai famr nhiều sp hơn ng đó thắng nghĩa là game khác đua 1 thì sro đua gấp 2 lần. dẫn chứng trong box sro luôn khoe hành famr 180ksp 1 tháng bên cạnh đua lvl.
    ) game online đa dạng mà, bạn dn nói vậy mà nghe được à) đúng là noob chơi game/

nói đơn giản thế còn ko hiểu thế cái đầu để đội mũ hả, ng ta nói mua item mall thì manh hơn là ko mua, mạnh hơn mà ko do công sức chơi của gamer thì là không công bằng chứ còn ở chỗ nào nữa
    xem thằng cltb có item mall không thì hãy nói srovn nhé .

chỉ tốt cho những ng mua item mall, những gamer khác vào khỏi chấm mút đc gì, đảm bảo nhu cầu giải trí cũng ko đc đáp ứng vì bị ức chế khi thằng lvl thấp hơn giết mình.
    giết bằng niềm tin à, nếu đánh bt nhé thì 1 thằng bow pure str có thể đập thằng pure int hơn 3level mà không càn đến item mall. và nếu dùng item mall thì 1 thằng level 30 thách kẹo đánh 1 thằng 40. nó ăn vào trình pk thôi cưng.

xin lỗi thế công ty net2e mời các game thủ đứng đầu các server đến trao thưởng ngày 28/8 hay đến để sỉ nhục ng ta vậy, việc ng chơi đứng đầu ko chỉ đc nhà cung cấp khuyến khích mà còn đc tặng quà hấp dẫn, đó có phải là lý do đua lvl ko nhỉ
    ) công ty nào không treo giải thưởng cho người đứng đầu. thể hiện đẳng cấp ) =))

một game đã ko thiết kế cho guild war lại đi nói chuyện gw, chẳng lẽ thương nhân điên lên khi mất hàng tổ chức băng đảng thương nhân đi trả thù chắc. ng trong game thì một nhúm đòi guild war với chẳng ko, chụp cái hình guild war của sro lên xem đông cỡ nào hay đếm đc hết 1 bàn tay.
    game srovn khi hội nhập vào vn, tao tin chắc các nhà cung cấp có thể điều chỉnh hệ thống server để tạo ra các trận war guild thêm phần hấp dẫn. tao không hiểu cái tính sáng tạo trong game cái tính sáng tạo trong kinh doanh, marketing để thu hút người chơi mà máy coi đó là ngu à tao sợ mày.

nói chung, các ông đang bàn luận đi quá xa chủ đề rồi đấy. bàn luận về 2 cách thu phí chứ không phải là bàn luận về cách phát hành giữa 2 game 9d và sro, ok? rất mong mọi người có đưa ra ví dụ thì ví dụ miễn đi sâu quá vào trong các ví dụ lại cãi nhau chẳng đi đến đâu cả.

Trang 15 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415161725 ... CuốiCuối