Trang 26 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... CuốiCuối
Kết quả 251 đến 260 của 383
    Trích dẫn Gửi bởi bloody_clock
    cái này là do p2p chưa tới, lẽ ra thằng nào cung cấp system này phải làm thêm cái vụ freeze acc cho những người có công chuyện 1 tuần, 1 tháng, etc. lúc nào về thì activate nó lại. mà làm cái này là chuyện quá dễ ) ) )
    =d> =d> =d> =d>
    hehe,vậy cho hỏi, trên toàn vn và nếu bạn thích thì trên toàn tg thì nph nào đã hay sẽ định cung cấp cái dịch vụ này vậy????
    mình hiểu biết chưa nhiều, mong nhận chỉ giáo
    ~:> ~:> ~:> ~:> ~:> ~:> ~:> ~:>

=d> =d> =d> mình thích nhất mấy bạn này... có cái đầu mà không biết suy nghĩ để nói lên ý kiến của mình mà chỉ thích đi insult người khác.... @-) @-) @-)
    x( | | | |
    và đây nữa ..

haha bạn học tự nhận mình học kinh tế 3 năm để làm gì vậy bạn? để tỏ ra mình đầu óc hơn người à.... bựa + lolz vãi...
    không phải bloody_clock đang đi "insult" người khác hay sao???
    chẳng thấy được cái gì hay ho từ bài viết của bạn cả! lolz
    ^^ ^^ ^^ ^^ ^^
    ps: xin lỗi tôi cũng "insult" hớ hớ .. ân hận...! |

....... 1 ngày đẹp trời...

player /w gm: bạn ơi, sao server lag quá vậy? delay 5000ms sao chơi?

gm: thì ráng đi bạn, vn mình còn nghèo mà...

p: dis 3 lần trong vòng 5 phút!

gm: f2p mà bạn đòi hỏi nhiều quá à!!!!

lúc này chắc cứng họng luôn........

hehe, cái này không phải tui đụng chạm cái game srovn quý hóa của mấy bạn đâu nên mấy bạn đừng có đem srovn ra nữa, nghe chán lắm...
    tớ cũng có một câu chuyện góp vui với các bạn:
    :d :d :d :d :d :d :d :d :d
    ]....... 1 ngày đẹp trời...

player1 /w gm1: bạn ơi, sao server lag quá vậy? delay 5000ms sao chơi?

gm1: thì ráng đi bạn, vn mình còn nghèo mà mạng vn đâu chẳng thế...

player1: dis 3 lần trong vòng 5 phút!

gm1: chúng tôi xin lỗi về sự cố mà không kịp báo trước, mong bạn thông cảm!!!!

lúc này cũng chỉ biết chờ sửa xong chiến tiếp....
    player2: anh ơi sao game trả tiền giờ mà cũng lag quá vây? delay 5000ms sao chơi?

gm1: thì ráng đi bạn, vn mình còn nghèo mà mạng vn đâu chẳng thế...

player2: sao đang chơi bị out ra vậy anh? không log lại được, server lỗi à?

gm1: ông em ơi, tài khoản của ông em hết xiền rồi, chịu khó về xin tiền má nạp tài khoản nha, nạp xong anh cho chơi típ ;;> ;;> ;;>
    gm1quay đi) xí ... ít xiền còn bày đặt chơi game ....

:-- :-- :-- :-- :-- :--
    cái này không phải tui đụng chạm bất cứ cái game online quý hóa nào đâu nên mấy bạn đừng có đem srovn ra chọc ngoáy nữa, nghe chán lắm.

Trích dẫn Gửi bởi commander
    sro global bán cái gì ? - bạn biết! mọi người đều biết!
    họ có phát triển không? có thu được lợi nhuận không? - bạn biết! mọi người đều biết!

vậy câu hỏi của bạn là thừa? hay bạn chỉ hỏi cho vui thôi? còn nếu bạn chưa hiểu thật thì bây giờ đã đủ để bạn hiểu chưa????
    :-j :-j :-j :-j :-j :-j :-j :-j :-j
    sro gblobal phát triển không có nghĩa là srovn phát triển

joymax thành công không đồng nghĩa với việc vdc-net2e thành công(bằng chứng là hợp tác với joymax hơn 1 năm nay rồi mà chẳng làm nên cơm cháo gì, đến đối tác cũng phát ngán).

sro phù hợp với châu âu với hq nhưng không phù hợp với ng việt nam cũng như vltk game không phù hợp với ng châu âu với ng hq nhưng lại phù hợp với ng việt nam.

tất cả mọi ng chỉ hiểu là srovn sẽ bị hủy hoại bởi một nhà phát hành game non nớt net2e.

Trích dẫn Gửi bởi commander
    tiểu vô kỵ à, nếu bạn mua item trong item mall rồi nhưng bạn chưa right click để dùng thì nó vẫn còn đó, chằng mất đi đâu cả ok? đến khi nào bạn có thời gian chơi game thì lúc ấy hẵng right click vào nó mà dùng.
    còn nếu như lý luận đến cùng thì ỏ p2p bạn trót nạp thẻ giờ chời rồi đi công tác 1 tháng chẳng hạn, thế thì cái thẻ cũng lên mây thôi, có kịp chơi không hay là nph sẽ hoàn thẻ cho bạn? ^^ ^^ ^^ ^^
    nói đi phải nói lại, đưa ra được cái nhìn khách quan và công bằng thì bài viết của bạn sẽ giá trị hơn nhiều!
    >) >) >) >) >) >) >)quote]

tôi không biết bạn với comm@nder có phải là 1 người không nhưng người đưa ra cái lý luận kiều này là trước là bạn comm@nder chứ không phải tôi, thì tôi cũng đưa ra 1 ví dụ cũng rất công bằng đó chứ sao, bạn nói chưa right click thì không bị mất item thì nạp thẻ theo giờ cũng đâu bị mất nếu bạn không chơi. những cái lý luận kiểu chí chung như thế này thì nói mãi cũng không hết à

<div class="bbcodeblock bbcodequote" data-author="commander">
    <aside>

<div class="attribution type">commander nói:

</div>

<blockquote class="quotecontainer"><div class="quote">lại một lần nữa bạn sai lầm đấy:
    fptcũng đã từng thu phí theo tháng nhưng có hoàn toàn giống vng không???
    gunbound cũng bán item dạng item mall nhưng có giông như ptv không???
    vậy cớ gì bạn nói sro cũng sẽ đắt đỏ và hay thay đổi như ptv (đây là vd theo lời bạn nói - tôi không có ý chê ptv)
    một lần nữa tôi thấy bạn chỉ đưa ra cái nhìn 1 chiều.
    cố tình óanh người ta thôi, cái hay của f2p là rành rành ra đó, bạn cố bảo nó xấu để làm gì ???
    chứ còn ai bảo là f2p thì nph sẽ đưa ra dịch vụ kém hơn p2p ???
    ai cũng kinh doanh cả, cũng cần phải có khách hàng, có lợi nhuận cao.
    các bạn nghĩ là họ sẽ bán hàng đắt để ít người mua hay bán rẻ để nhiều người mua??? một bài toán kinh doanh đơn giản chắc các bạn hiểu chứ
    :d :d :d :d :d :d :d :d :d
    xin thưa với bạn, fpt đã từng thu phí theo tháng phải không nhưng bây giờ là bán item mall, bạn comm@nder muốn có 1 cái game vn bán item mall cụ thể thì tôi cho bạn ý cái ví dụ đó, tôi cũng không bình luận thêm là ptv bán đắt hay rẻ. bạn chỉ biết đọc 1 phần bài của tôi nhưng bạn không chịu đọc hết, bạn tìm xem chỗ nào tôi nói sro bán item mall đắt nào, mà sro đã công bố giá của các item mall đâu mà biết là đắt hay rẻ, nếu có đi chăng nữa nhưng chưa bao giờ tôi nhắc đến sro ! lần sau muốn nói ai đó thì hãy có bằng chứng xác thực</div><div class="quoteexpand">click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

các bạn ủng hộ game free đó là ý kiến của các bạn nhưng cũng nên tôn trọng ý kiến của người khác chứ . theo tôi nếu cho chơi free và bán item thì sẽ xảy ra trường hợp như vầy : 1 người có tiền mua mấy món x2 kinh nghiệm , tăng may mắn tăng phòng thủ , tăng dmg ,.v.v., so với 1 người không mua item thì sao , chắc chắn khoảng cách lv giữa 2 người sẽ ngày càng cao , đó chỉ là 1 vấn đề ,bạn có nghĩ rằng khi chơi free thì giá trị của các trang bị trong game sẽ ra sao , chắc không nói ai cũng hiểu , mà muốn có trang bị xịn thì phải làm sao ? phải nạp thẻ mua item >> tiền , cuối cùng thì kẻ mạnh , người giàu trong game vẫn luôn giàu , còn những ai chơi để " giải trí " suốt đời cũng chỉ là những thằng nhà nghèo , kẻ yếu , kẻ thua cuộc mà thôi . tôi lấy vd gb 1 thằng bắn muốn chết suốt mấy tuần lễ mới được 1 bộ đồ gần full công và giáp , thì thằng có tiền bắn chi cho mệt lấy thẻ nạp 1 cái mua đủ nguyên bộ , còn đối với sro thì khác không có bán trang bị nhung bán mấy thứ khác còn kinh hơn thử nghĩ con 1 thằng mua tăng 30% dmg + 30% phòng thủ đánh với 1 thằng cùng lv nhưng chỉ được cái cày trâu và đồ , cách build không bàn tới vì thấy bên box sro chỉ dẫn rõ quá rồi , ai thắng ai thua tùy cách nghĩ của các bạn , các bạn chỉ trích những người chọn thu phí bằng cách nạp thẻ bởi vì các bạn cho rằng cho chơi free và bán item là xu thế của cả thế giới , nhưng xin nói với các bạn rằng đó chỉ là nhận xét riêng của các bạn thôi thử nhìn xem wow , l2 ,... đây là 2 game được đánh giá là hay của thế giới ,số gamer cũng lên đến hàng triệu và họ thu phí = cách đóng tiền theo tháng , nói đi cũng nói lại các bạn là fan của sro vậy sao các bạn không chơi thử sro ở chính nơi nó sinh ra thử đi để biết người hq họ chơi sro nhiều hay l2 và 9d nhiều . cuối cùng xin nhắc các bạn nhớ là cách thu phí nào cũng có ưu khuyết điểm đừng vì cái mình thích mà bác bỏ hết ý kiến của mọi người . thân

@tkikit : ở điều khoản 4.1 là họ coi những hành vi hack/acc theft là phạm pháp chứ họ không phục hồi item cho người chơi khi xảy trường hợp acc theft. điều này đã được chứng minh ở điều khoản 4.2 của họ.
    mời bạn xem bức hình dưới đây :
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=79686&stc=1&d=11576024 80[/img]
    đây là câu trả lời của admin ptv sau khi hình thức f2p được áp dụng.
    trước đây khi hình thức p2p áp dụng ở ptv thì mọi yêu cầu giải quyết về item bị hack đều được giải quyết triệt để .
    @katarinvn : bạn bị mất đồ gì khi chơi mu và vltk mà không được phục hồi vậy?

cãi với ai thì cãi nên bỏ qua cái lão điên dn cho nó rồi.lúc nào cũng nhai đi nhai lại mấy cái từ vdc với sro thế này thế nọ.tôi chả cần biết vdc , vng, hay fpt là ai ? tôi thấy game hay tôi chơi , còn nếu nó chán tôi nghỉ thế thôi.rẻ tôi chơi , đắt tôi bỏ vậy mà sao cứ phải phân tích làm gì cho nó mệt hả các bác.dành thời gian mà ngủ lấy sức các bác ạ.9d thì chưa biết ngày giờ cụ thể nhưng chắc cũng sớm thôi còn sro thì đến 14 là anh em ta lại có thể chinh chiến rồi.lúc đấy rồi cùng nhân xét là tốt nhất.phải ko các bác?
    còn cứ để mặc ông chí dn đi , dù có open game nào thì bác ý cũng ko chơi đâu, còn mải bới móc thì chơi vào lúc nào , hic hic khổ thế ko biết

một vấn đề tế nhị mà ít ng nói ra và nhiều ng chưa hiểu rõ, đó là vấn đề tài sản ảo trong game.

với hình thức thu phí f2p của vdc-net2e(srovn): việc buôn bán và kinh doanh tài sản ảo thuộc quyền kiểm soát của nhà phát hành net2e, ng chơi sẽ gần như không đc hưởng lợi từ việc kinh doanh tài sản ảo, thay vào đó sẽ là cách kiếm tiền của nhà phát hành. những sự hỗ trợ cho char của bạn mạnh hơn ng khác sẽ đc đem ra bán bởi nhà phát hành dẫn đến kinh doanh tài sản ảo bằng tiền thật là rất khó khăn.

với hình thức p2p của vinagame: quyền kiểm soát thuộc về ng chơi khi kinh doanh tài sản ảo bằng tiền thật minh chứng bởi vltk, sự kinh doanh tài sản ảo trong game này là rất thịnh hành. 9d sẽ nối gót đàn anh tạo ra một thị trường tài sản ảo sôi động.

cái thị trường tài sản ảo sôi động mà darknight vẽ ra đó chỉ là một cái chợ đen đầy hiểm nguy mà thôi
    nên nhớ là vng đã tuyên bố rất rõ ràng là không công nhận quyền sở hữu tài sản ảo
    http://xahoithongtin.com.vn/index.asp?id=0&subjectid=6916

chúng ta nên chấm dứt việc nói về thị trường chợ đen ở đây được rồi.

Trang 26 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 16242526272836 ... CuốiCuối