Trang 37 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 273536373839 CuốiCuối
Kết quả 361 đến 370 của 383
    cái gì mà phù hợp và lợi hơn đối với số đông nhưng ko ảnh hưởng tới kế họach thu hồi vốn và sinh lãi trong 1 thời gian tương đương với kểu thu phí p2p thì được , còn nếu ko được thì phải làm cho được -----> lợi nhuận của cty vẫn là quan trọng 1 rồi sau đó mới tới đám đông và xu hướng bạn àh

Trích dẫn Gửi bởi .:nguoi0xala:.
    @tiểuvôky : tôi chẳng thời gian đâu để tranh luận với bạn làm gì cho mệt. chẳng qua là tôi nhận thấy những người chỉ trích hình thức f2p ( mà theo bạn nói là tranh luận cái hay cái dở ) đều là những người chơi cltb ( xem thông tin cá nhân là biết). vì vậy tôi chỉ suy nghĩ xem tại sao họ lại phản đối ( xem những bài bạn viết chẳng thấy bài nào nói lên cái hay dở của 2 hình thức mà chủ yếu là công kích f2p ). nên tôi mới mạo muội nhận xét tại sao họ lại làm thế chứ chẳng hề so sánh các game ở đây. tôi thấy rằng đa số người chơi game đều thích và thừa nhận hình thức f2p (cái bảng poll là một dẫn chứng ). vậy mà có vài người lại lên tiếng không ưa kiểu cách đó thì dĩ nhiên tôi phải tìm hiểu tại sao ? có vậy thôi, nếu tôi nói sai thì bạn bỏ quá cho tôi.
    bài của tôi đâu có đưa game vào tranh luận mà chỉ giải thích tại sao fan của cltb phải lên tiếng ủng hộ hình thức p2p và bới lông tìm vết của f2p. vậy thôi !!!
    vậy bạn không đọc bài đầu tiên của topic này rồi, vần đề là bạn diatrunghai đã hướng gamer về phía f2p, vậy ai bênh vực cho f2p thì phải chỉ ra f2p có lợi ở chỗ nào ? và tôi sẽ đưa ra những không khuyết điểm của f2p. trên phương diện là tranh luận thì như vậy, nhưng f2p và p2p vẫn là hàng thứ yếu, nếu nội dụng của game hay thì không nhất thiết phải là hình thức nào người chơi vẫn muốn được chơi nó, nhưng một số bạn vẫn không hiểu điều đó rồi cứ đem game này game khác ra để tranh luận, tôi có nói rồi khi đưa 1 game cụ thể ra để tranh luận thì không công bằng cho game đó và cho những game khác khi bị mang ra so sánh. nhiều bạn vẫn định hướng cho tôi đến việc tranh luận về 1 game cụ thể để có cơ hội chụp mũ tôi. nhưng tôi không thích vậy, nếu đã mang một game cụ thể nào vào tranh luận giữa 2 hình thức f2p và p2p thì tôi xin miễn ý kiến.

Trích dẫn Gửi bởi serger83
    8-x 8-x 8-x . bạn chơi game f2p bạn phải đóng phí gì ??? bạn có hiểu rõ từ phí không vậy ??? nếu bạn hiểu rõ từ phí thì cho mình hỏi khi bạn mua item mall bạn phải đóng phí gì không ??? còn nếu bạn không hiểu từ phí thì những bài post của bạn từ trước đến giờ chẳng có giá trị gì cả. :| :|
    những ví dụ vui tôi đưa ra chả có gì sai cả. bạn phản bác lại thì mặc bạn, tranh cãi gì với những ví dụ vui vui.
    nói lại lần cuối cho bạn hiểu:
    f2p : bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xịn thì bạn phải cày trâu-chỉ tốn tiền net-và mua item may mắn -tốn tiền.
    p2p: bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xin thì bạn phải cày trâu- tốn tiền net và tiền nộp thẻ- và không cần mua item gì cả ?? đúng chứ.
    tuy nhiên, bạn nên nhớ cho 1 điều, trong bất cứ game online nào thì thời gian= may mắn. vì vậy, trong game p2p, bạn muốn may mắn càng nhiều thì bạn phải chơi càng nhiều dẫn đến tốn thêm tiền net và tiền nộp thẻ nữa. tóm lại là p2p, bạn muốn là hàng khủng gấp 2 người ta, đồ xịn nhiều gấp 2 người ta thì bạn phải bỏ tiền ra gấp 2 người ta. còn trong f2p, yếu tố thời gian là ngang nhau, vì vậy người không mua item mall ( không mua may mắn chẳng hạn..) cũng có 1 nền tảng may mắn...miễn phí ( vì giờ chơi là miễn phí). vậy khoảng cách chênh lệch giữa người giàu và kẻ nghèo trong p2p là lớn hơn trong f2p.
    thế thôi. không tranh cãi nữa. vào forum conduongtolua 8 sướng hơn. hehe.@};- @};-
    nói như vậy là bạn không hiểu ý tôi và tôi nghĩ bạn cũng không thể nông cạn mà không hiểu ý tôi mà cố tình không hiểu thì đúng hơn.

rõ ràng f2p đâu có thu phí, bán item mall chỉ là dịch vụ đi kèm mà thôi. ai thích thì mua không thich thì thôi, điều này tôi đã giải thích với bạn rồi mà vẫn đề cập đến thì tôi cũng po.hand

nói lại lần cuối cho bạn hiểu:
    f2p : bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xịn thì bạn phải cày trâu-chỉ tốn tiền net-và mua item may mắn -tốn tiền.
    p2p: bạn muốn thành hàng khủng, có những món đồ xin thì bạn phải cày trâu- tốn tiền net và tiền nộp thẻ- và không cần mua item gì cả ?? đúng chứ.
    tuy nhiên, bạn nên nhớ cho 1 điều, trong bất cứ game online nào thì thời gian= may mắn. vì vậy, trong game p2p, bạn muốn may mắn càng nhiều thì bạn phải chơi càng nhiều dẫn đến tốn thêm tiền net và tiền nộp thẻ nữa. tóm lại là p2p, bạn muốn là hàng khủng gấp 2 người ta, đồ xịn nhiều gấp 2 người ta thì bạn phải bỏ tiền ra gấp 2 người ta. còn trong f2p, yếu tố thời gian là ngang nhau, vì vậy người không mua item mall ( không mua may mắn chẳng hạn..) cũng có 1 nền tảng may mắn...miễn phí ( vì giờ chơi là miễn phí). vậy khoảng cách chênh lệch giữa người giàu và kẻ nghèo trong p2p là lớn hơn trong f2p.
    thế thôi. không tranh cãi nữa. vào forum conduongtolua 8 sướng hơn. hehe.@};- @};-
    xin lỗi bạn đã nhầm ở 1 chỗ may mắn không phụ thuộc vào thời gian. nếu mà không có ít hoặc không có may mắn thì bạn có chơi cả đời cũng chẳng nhặt được cái gì ra hồn, còn nếu may mắn đang đến với ban thì có khi bạn vừa mới vào chơi cũng đã nhặt được đồ quí rồi. cái này thì ai chơi game nhiều cũng hiểu.

ngày ra ob của cả 2 game cltb và cdtl đã đến gần, cách thu phí nào thì cũng không còn quan trọng nữa vì các nph đã chọn đúng hình thức thu phí phù hợp nhất cho game của mình, với đợt ra quân của cdtl 14/9 này chúc vdc-net2e thành công rực rỡ thu hút thật nhiều ng chơi vì nếu không cuộc đua trong làng game online chỉ còn mình vina game độc tấu, sẽ rất tẻ nhạt khi phải đi một mình trên con đường thành công, sẽ không có sự vui thú khi hạ được đối phương trong cuộc đua game online nào thành công nhất năm 2007. chúc tất cả các game thủ đc vui chơi thoải mái với game của mình, chúc các nhà phát hành gặp nhiều thuận lợi khi mở cửa ob(đọc xong bài này kinh quá http://forum.************/showthread.php?t=148368). tôi cũng sẽ tham gia cdtl đợt ob trên phương diện play for fun. cũng xin thôi không tranh luận về vấn đề thu phí nữa.

mọi người im lặng bớt chửi nhau thế có phải hay không chứ mỗi khi vào diễn đàn mà thấy chửi nhau vậy thì ai mà dám vào .

Trích dẫn Gửi bởi wildwindbabe
    omg ......
    bất kì game nào bạn muốn thành hàng khủng đều phải đầu tư thời gian+tiền net.

- p2p : phí hàng tháng được tính theo 2 hình thức là mua theo thẻ tháng hoặc theo thẻ giờ(tuỳ nhu cầu của người chơi mà chọn loại cho phù hợp).chơi theo hình thức này thì tất cả mọi người chơi đều công bằng với nhau,cùng xuất phát từ một điểm và ai chăm chỉ hơn thì có nhiều khả năng vượt qua người chơi khác.chơi chăm có nghĩa là sẽ phải chơi thẻ theo tháng+kha khá tiền net để cày.thẻ theo tháng max là 100k,tính tiếp là có cả superman cày 24/7-> 100.000 + 30x24x2000 = 1.540.000 vnd.nếu bạn ko có nhiều thời gian lắm thì bạn chọn theo thẻ chơi giờ,chơi ở mức đều đều một chút(4-5h/ngày) thì bạn vẫn là người đứng ở mức trung bình khá trong game.bạn đã mạnh nhưng bạn muốn mạnh hơn nữa thì ko còn cách nào khác là phải mua items từ người chơi khác.

- f2p : chơi game free hoàn toàn,người trâu nhất ko phải là người bỏ nhiều thời gian nhất ra để chơi nữa mà còn phải bỏ tiền vào item mall.theo các bạn món item có giá trị thấp nhất sẽ là bao nhiêu tiền ? 1000 vnd,2000 vnd hay là chỉ 500 vnd.tôi sẽ lấy với giá ở mức trung bình là 1000vnd(ko biết có nhà phát hành nào chịu đưa ra cái giá này cho tất cả các loại item trong item mall của mình ko nữa ^^) và một ngày bạn chỉ xài có một món item thôi(hơi hoang đường 1 chút vì 1 món item sẽ chỉ có tác dụng trong thời gian tầm 30' - 1h thôi).như vậy số tiền của một superman 24/7 sẽ là 30x24x2000 + 1000x30 = 1.480.000 vnd -> rẻ hơn p2p là 60.000 vnd .tuy nhiên ở hình thức chơi này nếu bạn là 1 ng` chơi free và bạn ko có nhiều thời gian để chơi thì ko có gì ngạc nhiên cả khi bạn đứng số 1st từ duới lên,khoảng cách giữa bạn và người bỏ tiền ra mua item(cũng chơi một khoảng thời gian như bạn) cách nhau cả một khoảng mà không thể đo đạc nổi.còn như bạn cũng cày như superman và chơi free thì vị trí của bạn đứng ở hạng trung bình trong game,người đứng ở mức trung bình khá sẽ là những người chơi đều đều 1 chút(6-8/ngày) và bơm nhiều items mua,đứng trên nữa thì toàn là item và item.điểm xuất phát của tất cả các player là như nhau nhưng chỉ cần sau vài ngày khoảng cách giữa các player đã rất lớn,người giàu kẻ nghèo nhìn qua là đã biết luôn rồi.nền tảng được gọi là may mắn cho người chơi free khi này ko còn có ý nghĩa nữa bởi items mà bạn đánh được thì có lẽ bạn nên giữ lại để dùng vì các player khủng hơn bạn(mua item số lượng lớn) đánh đựoc các món đồ có giá trị gấp nhiều lần bạn nên ko ai mua đồ của bạn làm gì cả(may ra đồ bạn bán cho newbie thì được).còn như một người chơi đã mạnh rồi nhưng muốn mạnh hơn nữa mà lại hơi kém may mắn hơn so với người khác thì cũng ko còn cách nào khác là mua items từ người chơi khác.

nói gì thì nói,nếu bạn chơi game chỉ for fun thì ko nên tranh cãi trong topic này,dù sao thì bạn cũng ko có nhiều thời gian và ko muốn bỏ tiền ra để chơi thì dù có chơi f2p hay p2p thì bạn cũng ko thể làm nên được điều gì(đúng nghĩa là for fun).tất cả các điều còn lại thì có lẽ các bạn cũng thấy,lượng tiền bỏ ra chơi hàng tháng là như nhau (nếu có sự chênh lệch thì e rằng đã ko xuất hiện đồng thời 2 hình thức là f2p và p2p mà chỉ tồn tại f2p hoặc p2p),có vẻ hơi giống cách làm của cntb khi che giấu đi được cách kiếm tiền ^^ .điều cuối cùng là các bạn nên dừng tranh cãi về vấn đề này ở đây là được rồi,tranh cãi ko để làm rõ được điều gì cả.hãy chọn game nào mà bạn thích,chọn game nào phù hợp với bạn và bạn cảm thấy là bạn được đối xử công bằng trong game khi mà bạn cũng phải bỏ tiền ra để chơi.
    đúng là khó làm cho các bác ở đây hiểu quá :| :| . thôi vậy, nói chung là có tranh cãi nữa thì cũng bằng thừa vì cứ cãi lại lòi cái sơ hở để người khác bắt bẻ lại ( cả tôi và người khác). đưa ra bằng chứng bầu chọn trên ************ thì lại bảo...bầu chọn sai :| .
    ====> tôi chấm dứt tranh cãi từ bài viết này. ai thích chơi theo hình thức nào mà thấy lợi nhất cho họ thì chơi. còn tôi thì cứ f2p mà chơi ( sv không tiền, chỉ đủ trả tiền net) . thế thôi.

đúng là khó làm cho các bác ở đây hiểu quá :| :| . thôi vậy, nói chung là có tranh cãi nữa thì cũng bằng thừa vì cứ cãi lại lòi cái sơ hở để người khác bắt bẻ lại ( cả tôi và người khác). đưa ra bằng chứng bầu chọn trên ************ thì lại bảo...bầu chọn sai :| .
    ====> tôi chấm dứt tranh cãi từ bài viết này. ai thích chơi theo hình thức nào mà thấy lợi nhất cho họ thì chơi. còn tôi thì cứ f2p mà chơi ( sv không tiền, chỉ đủ trả tiền net) . thế thôi.
    định hạ cánh an toàn hả ? tôi nói kết quả bầu chọn sai hồi nào nhỉ :-/ , bạn không phải là sơ hở mà là thiếu kiến thức và thông tin để đem ra tranh luận bị người khác phản bác thì cũng đúng thôi. biết sớm ngay từ đầu thì không nên nhảy vào tranh luận mà đã tranh luận thì phải chiu nhiều rủi ro, nhẹ nhàng nhất nếu có sai thì hơi ê mặt chút thôi chẳng có gì phải quan trọng cả.

Trích dẫn Gửi bởi tiểu vô kỵ
    định hạ cánh an toàn hả ? tôi nói kết quả bầu chọn sai hồi nào nhỉ :-/ , bạn không phải là sơ hở mà là thiếu kiến thức và thông tin để đem ra tranh luận bị người khác phản bác thì cũng đúng thôi. biết sớm ngay từ đầu thì không nên nhảy vào tranh luận mà đã tranh luận thì phải chiu nhiều rủi ro, nhẹ nhàng nhất nếu có sai thì hơi ê mặt chút thôi chẳng có gì phải quan trọng cả.
    ờ ờ, tui định hạ cánh an toàn. bác không nói là bầu chọn sai 8-x . tôi thiếu kiến thức và thông tin để đem ra tranh luận. đúng là biết sớm ngay từ đầu đã không tranh luận vô bổ rồi. nói vậy được chưa ???) )

thêm 1 người nữa hạ cánh an toàn. còn rất nhiều người đang bị bỏ rơi trên không
    =))=)) sao bác cứ cho là người ta hạ cánh an toàn thế , bác ko hạ cánh được hay hạ cánh ko an toàn thì cứ bay tiếp đi , bay trên cái bầu trời mà ko có phương hướng đó đi ))) =))
    mình cũng thấy nên đóng topic này lại , đây là topic bình chọn nên thế cũng là quá đủ roài ^^

Trang 37 của 39 Đầu tiênĐầu tiên ... 273536373839 CuốiCuối