Trang 2 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 322
    game chưa ra nổi open để test thì làm sao cãi lại với bác ts đc =.=" !

cái này có thì thêm phần hấp dẫn cho cltb thôi, không có phản đối, nhưng chỉ thấy có bạn ts phản đối là có chiêu lan tỏa trong khi 15k tester thì không thấy có ai nói cả, chắc tại họ cũng chưa có đc test qua đây.

những cái chưa có:

cltb: không có công thành chiến(không có các tòa thành như cdtl mà chỉ có những ngôi làng bé tẹo bằng 1/100 của thành trường an), không có pet(không ngựa toàn chạy bộ), không có job (săn bắn hái lượm, khâu vá hay rèn vũ khí . . .), trang phục nghèo nàn (môn phái nào mặc trang phục môn phái đó), có khinh công nhưng không nhảy lên đc (bị xa hố kẹt cứng gọi gm teleport về làng), không bay đc như một số game, có chức năng bán đồ nhưng ko có chức năng mua đồ, hệ thống bang hội có nhưng đc 40 ng là khá ít, không có teleport(di chuyển rất mệt), không có máu và mana(train cực khổ) . . .

cdtl: không có khinh công (chạy bộ cực nản may mà có ngựa), có thể không có một số thứ nữa ai biết bổ sung với. . .

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    những cái chưa có:

cltb: không có công thành chiến(không có các tòa thành như cdtl mà chỉ có những ngôi làng bé tẹo bằng 1/100 của thành trường an), không có pet(không ngựa toàn chạy bộ), không có job (săn bắn hái lượm, khâu vá hay rèn vũ khí . . .), trang phục nghèo nàn (môn phái nào mặc trang phục môn phái đó), có khinh công nhưng không nhảy lên đc (bị xa hố kẹt cứng gọi gm teleport về làng), không bay đc như một số game, có chức năng bán đồ nhưng ko có chức năng mua đồ, hệ thống bang hội có nhưng đc 40 ng là khá ít, không có teleport(di chuyển rất mệt), không có máu và mana(train cực khổ) . . .
    hình như ông này thích chơi game hybrid :d chơi nhiều game quá rồi, giờ chơi game này không thấy mấy cái đó chán )
    cái bị xa hố là do bug. trong cb tất nhiên là phải có mấy cái như vậy. nếu mà người ta đã biết chắc không có bug trong game thì đâu cần cb làm gì.
    đã gọi là làng, mà ông này cứ muốn rộng giống như 1 cái thành :d trang phục nghèo nàn, vậy mà có cái bác chưa từng mặc đến đấy )
    như bí cung mặc đồ màu xanh.
    http://img371.imageshack.us/img371/6627/mynhan24ps.jpg hay ví dụ như mấy tấm này...

ở trên thì nói như thế này

(có nét đột phá như vận công, hết máu là thua chứ ko có kiểu đứng bơm máu, pvp khá ấn tượng từ trước tới nay, không có tính tương khắc, còn quá nhiều trùng lặp về chiêu thức giữa các đường chiến buff nuker và hybird)
    xuống dưới thì nói là không có máu & mana, train cực khổ.
    ông có nghĩ là khinh công trong cltb chạy nhanh hơn ngựa ở mấy game khác không?
    không có teleport nhưng nhờ có khinh công chạy rất nhanh, dễ dàng đi tới những vùng mình muốn tới. chỉ cần qua hợp phỉ là có tất cả các cổng rồi.

đọc hết cái topic mà rốt cuộc cũng chả hiểu tác giả muốn đề cập chuyện gì ngoài chuyện so sánh cltb với sro , mà thấy có vẻ chê cltb nhiều hơn thì phải . xin thưa là trước giờ chả có game nào là không bị chê bai điều này hay điều kia , vì game thì 9 người 10 ý , cái gì cũng thích nên chẳng bao giờ thấy game nào là hoàn hảo cả . ai thích game này thì sẽ chê game khác thôi , chuyện thường tình . tham gia một game đồng nghĩa với việc chấp nhận những ưu điểm và khuyết điểm ( bất di bất dịch ) của game đó , còn chơi game này mà muốn nó phải như game kia thì chi bằng wa game kia chơi cho rồi ...

theo ý kiến của riêng tôi thì cltb là 1 game mới đang được phát triển ,đây cũng là gameonline mà gamervn được chơi trước các game thủ thế giới lần đầu tiên , cho nên tôi cảm thấy thật tự hào khi đi sang các forum cltb ở quốc tế thấy người ta nói vn được op trước họ ^^ , với lại cltb là 1 game hay , cốt truyện mở khá thú vị , có những bước đột phá trong cách chơi ,nếu phải tốn 60k 1 tháng vì 1 game như vậy cũng đồng ý . còn cdtl đã là 1 game quen thuộc với nhiều game thủ vn , họ đã quá quen thuộc với game này vậy còn gì là thú vị nữa , điều gì đem đến sụ thú vị đến cho bạn khi chơi game chẳng phải đó chính là sự tò mò , muốn khám phá hết những bí ẩn , những điều chưa ai bít hay đơn giản chỉ là muốn vào xem công thành ra sao , những skill sau này như thế nào , dĩ nhiên đây chỉ là ý kiến của riêng tôi các bạn có nhận xét riêng của các bạn nếu có gì sai sót mong các bạn thông cảm

Trích dẫn Gửi bởi triwizard
    hình như ông này thích chơi game hybrid :d chơi nhiều game quá rồi, giờ chơi game này không thấy mấy cái đó chán )
    không nói chán mà nói chưa đủ, xin bạn cho ví dụ về game hybrid. ngày nay khi mà ngành công nghiệp game đã tiến những bước rất rất xa so với thời kỳ đầu tiên thì việc sáng tạo ra một đường đi mới là cực kỳ khó khăn, họ bắt đầu quay ra ăn cắp ý tưởng của nhau, nhào nặn thành cái tôi của mình. nếu tôi đứng ở một game khác đi trước cltb và nói rằng ăn cắp quá nhiều ý tưởng của game đó chắc bạn sẽ rất tức, tức vì ăn cắp mà cũng ko nên hồn. ví dụ vụ khinh công trong cltb sang hero online thấy giống hệt, nhưng bên hero ngoài việc chạy như bay, sẹt ra điện nó còn chia làm 3 tầng mà tầng cuối có thể jumping lên các tòa nhà khổng lồ các tòa thành hùng vĩ hay chỉ là những nhành cây đong đưa trước gió, như thế mới là công phu, học võ khinh công phải biết nhảy chứ, mới giống kiếm hiệp bay từ tòa nhà này sang nhà kia chứ, còn biết có mỗi chạy mà cũng gọi là khinh công cũng gọi là học võ thì học điền kinh cho nó nhàn.

cái bị xa hố là do bug. trong cb tất nhiên là phải có mấy cái như vậy. nếu mà người ta đã biết chắc không có bug trong game thì đâu cần cb làm gì.
    tôi không có nói cltb có rất nhiều bug, mà tôi nói kẹt hố thì không nhảy lên đc. còn việc cltb có quá nhiều bug thì là phình phường game di vi lop sờ mà lị.

đã gọi là làng, mà ông này cứ muốn rộng giống như 1 cái thành :d trang phục nghèo nàn, vậy mà có cái bác chưa từng mặc đến đấy )
    như bí cung mặc đồ màu xanh.
    vậy tức là bạn muốn tôi nói rõ về cái làng của cltb, xin thưa nó chỉ là những khối 3d minh họa rất cẩu thả không tương xứng về tỉ lệ hình học, nó đại loại như kiểu nhà hình diêm hay ống của vn mình vậy, trong 1 ngôi làng có 5 3 nóc nhà, nằm ven đường đi, thỉnh thoảng bạn chạy nhanh quá lướt qua cái làng lúc nào ko biết tưởng mấy cái nhà rơm ven đường. trang phục theo tôi vẫn là cực nghèo nàn, như tôi và bạn cùng đã từng chơi cltb cùng thừa nhận mấy bộ bạn đưa ra là hàng hiệu hàng khủng, nhưng tại sao lại cho là vậy vì trong game cltb trang phục quá nghèo nàn nên khi nhìn thấy bất kỳ một bộ nào mới đều thấy trầm trồ tấm tắc, thực ra là vì các nhà thiết kế trang phục cho game chưa chau chuốt vấn đề. nếu để các bạn cdtl bình phẩm về cái trang phục bạn đưa ra tôi giám chắc các bạn nói quá thường, vẫn là trang phục của võ đang đứng giữa muôn ng không nổi có gì mà bạn thấy nó kinh vậy, hay đi cả ngàn dặm trong cltb mới thấy 1 bộ khác ng nên thấy kinh.

xuống dưới thì nói là không có máu & mana, train cực khổ.
    ông có nghĩ là khinh công trong cltb chạy nhanh hơn ngựa ở mấy game khác không?
    không có teleport nhưng nhờ có khinh công chạy rất nhanh, dễ dàng đi tới những vùng mình muốn tới. chỉ cần qua hợp phỉ là có tất cả các cổng rồi.
    để đến đc hợp phì nhiều lúc bạn phải chạy 10 phút từ chỗ train, với bạn thế là quá nhanh với các game thủ của game khác thế là quá chậm. việc cứ đánh đc 3 phút lại phải ngồi nghỉ gần 1 phút để luyện công cũng là cực nản, tính ra 24h train lvl bạn phải ngồi nghỉ vô nghĩa 6h đồng hồ, vị chi bạn phải ngồi trước màn hình 2 tháng vô ích trong khoảng thời gian 8 tháng online cái này là hơi nặng đô.

Trích dẫn Gửi bởi harn2412
    rút cuộc darknights chỉ có ý kiến bức xúc duy nhất về khinh công thôi ah ??? cltb áp dụng rất nhiều mẹo để chống auto : giới hạn lvl mobs có thể hưởng điểm, mobs dam rất cao và có ia cao nữa, hồi máu ko bằng bình ... và khinh công cũng là một trong những mẹo (cái này có yếu tố quyết định ) nên tôi không thấy nó ảnh hưởng gì hết.
    còn về khinh công bay bay đạp lá mà bạn nói có sách vở tài liệu nào nói tới ko vậy, mọi người coi phim nhiều quá nên lằm tưởng hết rồi khinh công từ lúc bắt đầu chỉ có chạy nhanh và bật cao, bật xa thôi (bật không phải bay) game nó miêu tả thực tế thế còn gì
    còn tốc độ khinh công đâu có lâu như bạn nói đâu, hồi mình đi vòng vòng các map chụp hình làm bot vũ khí cũng đâu tới nỗi nào mà chạy 10 phút mới hết map đâu ( khinh công cấp 2-3 thành)
    không bức xúc về chuyện khinh công, chỉ là nhảy lên nhảy xuống đc như bạn nói thì vui hơn, chuyện bay trong thực tế là phét đúng, nhưng bay trong các chuyện kiếm hiệp là không phét, càng ko phét hơn khi trong game bạn có thể bay đc, ví như hero online ko thể nói nhảy từ nóc cung điện này sang nóc cung điện kia đc rõ ràng là bay sang mà. còn vụ khinh công thì là lâu thật đó, vì khinh công chạy bằng mana, hết mana nghỉ chạy, nếu bạn theo đường tanker nghĩa là mana cực ít lại ko đc buff chạy đc 1/3 bị quái nhằn hết cả máu và mana chẳng phải vận công chắc thời gian đó cũng đáng kể đó ah.

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    bạn nói đọc hết mà không hiểu gì, vậy mà bạn lại nói ngoài việc so sánh cltb và cdtl. thế là bạn có hiểu đó chứ. còn mục đích khác nữa thì có sâu xa hơn, bạn phải chịu khó suy nghĩ mới hiểu, không cứ cái gì tôi cũng phải viết vào cho thật tường tận ng ta lại bảo dạy khôn ng ta, nay bạn muốn hiểu rõ hơn thì tôi đành xin thưa. ngoài mục đích nêu lên những vấn đề hay và không hay của cả hai game, tác giả còn cố tình lờ đi hoặc cường điệu một số vấn đề để những ng có am hiểu sâu về hai game đứng ra phản đối và bình luận, điều đó sẽ mang lại kiến thức và thông tin mới về 2 game này, nó sẽ rất bổ ích cho game thủ cũng như tôi trước khi lựa chọn game nào đáng để chơi hơn. lấy ví dụ: topic nhan đề "những điều chưa bằng chị bằng em của cltb" tôi có post về vấn đề công thành chiến lập tức đc bạn ts trả lời cực kỳ chi tiết, nay tôi đã rõ vấn đề đó rồi nhưng vẫn muốn các bạn khác chưa biết ctc của cltb như thế nào, và muốn các bạn bên cdtl đưa ra ctc của mình để tất cả mọi ng cùng thưởng lãm ai sẽ là người thắng cuộc.
    hóa ra mục đích sâu xa vẫn là muốn cltb phải có những cái hay như những game khác ah , ui trời cái này thì đúng là sâu xa thiệt ) . tôi chỉ thấy nhiều nhất là chê cltb và muốn nó phải như những game khác như sro của bạn chẳng hạn .

chơi game để tìm hiểu về cách thức vận hành của game , những điểm hay và đồng thời phải chấp nhận những khiếm khuyết của game đó .

mỗi game ngoài có những điểm chung phổ biến ra ( cách built , dòng chơi , quest ... ) còn có những cấu trúc riêng , nếu không thì đã là sự lập lại y chang của những game đi trước , mà như vậy thì còn gì gọi là game mới nữa . bạn cũng như tôi , cùng đã từng chơi cả sro lẫn 9d , ngoài ra còn nhiều game khác nữa . mỗi game đều có những điểm hay riêng và bên cạnh đó cũng không ít điểm chuối , có chăng là có thể hoặc bắt buộc phải chấp nhận thôi .

vd nhé , bạn nói khinh công trong cltb chạy nản hơn cưỡi ngựa ( trong sro chẳng hạn ) , cái này thì tôi cũng pó tay . bạn cưỡi ngựa trong sro chắc bạn cũng thấy , tốc độ nó nhanh hơn tốc độ chạy bình thường + skill có bao nhiêu không , hay chẳng qua bạn thấy ngồi trên ngựa có vẻ nhanh hơn . chơi cltb khi có khinh công tầng 2 sau khi học bí quyết thì nếu so sánh việc di chuyển tôi thấy nó không đến nỗi chậm như bạn nói đâu , còn so sánh với việc cuỡi ngựa của game khác thì tôi chịu , vì 2 game hoàn toàn khác , về maps cũng như về cấu trúc .

cltb là game bám sát với kiếm hiệp , nhưng nó có những nét rất " thật " chứ không hoàn toàn giống với những film kiếm hiệp cường điệu bạn hay xem . khinh công thì nhất thiết phải là bay lên trời hay phi thân thì mới gọi là khinh công ah #-o , qua mu đó chẳng hạn , bay lên trời được nè :d , còn ko thì diablo cũng được , cũng nhay tưng tưng từ nơi này wa nơi khác được ah , lolzz .thậm chí có game còn chẳng có khinh công hay cưỡi ngựa , chỉ có teleport hoặc chạy bộ thôi , mà cũng chả chết ai cả , vì đó là ý đồ của nhà sản xuất .còn game này là game kiếm hiệp , mặc dù xen lẫn một số yếu tố hư cấu nhưng chắc chắn không phải là game thần thoại .

còn chuyện hồi sức , thì đó là một điểm rất riêng cũng như một điểm rất thật của cltb . chả có người nào trong thế giới ngày nay hay kể cả là đại cao thủ trong thế giới kiếm hiệp hồi xưa có thể hoạt động liên tục mà khi cần hồi sức thì chỉ cần uống miếng nước là xong cả , ngoại trừ những ai quen chơi game hồi sức chỉ bằng 1 pot thì ko dễ quen và chấp nhận điều này , còn đâu thì ai cũng dễ dàng hiểu cả , vì điều đó quá gần với thực tế .

còn trang phục trong cltb thì đúng là có phần hơi nghèo nàn so với những game khác thật , trừ những món đặc biệt khi đánh boss rơi ra , còn đâu những món đồ thông thường thì quá ít , cái này thì tôi công nhận là đúng . nếu sau này có cải thiện thì tốt còn không thì cũng chả sao , phải chịu thôi .

còn nhiều lắm , nhưng nói ra cũng vậy ah . tóm lại chơi game nào thì phải chấp nhận game đó thôi , chẳng có game nào hoàn hảo hết . còn nếu ai muốn chơi 1 game mà có tất cả những điểm hay của mọi game cộng lại thì có 2 cách : một là ráng viết ra game đó đi rồi chơi cho sướng , còn không được thì khỏi chơi game nào cho rồi , vì game nào mà chả có chỗ hay chỗ dở :--

he...he....
    tôi chơi silkroad từ bản gobal đến srovn thấy chẳng có điều gì phải phải chê bai hay ca thán ngoài việc train lv rất mệt. :d
    may mà những lúc chán train thì còn có job để làm --> thư giãn tốt.

Trang 2 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối