Trang 3 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 322
    chơi miễn phí mãi mãi con đường tơ lụa

các bạn thân mến!

game online “con đường tơ lụa” sắp bước vào giai đoạn open beta, hình thức thu phí của game vẫn là vấn đề các bạn đặc biệt quan tâm. “con đường tơ lụa” sẽ thu phí theo thời gian hay sẽ cho chơi miễn phí và bán items?

trước tình hình thông tư quản lý đối với trò chơi trực tuyến đã được ban hành cũng như để giữ nguyên bản cách thu phí của game silkroad, vdc-net2e xin trân trọng thông báo game “con đường tơ lụa” sẽ chơi hoàn toàn miễn phí. để hỗ trợ người chơi trong quá trình luyện level, chúng tôi sẽ bán items hỗ trợ như thú nuôi, đồ trang sức, đồ phụ trợ…

các bạn hoàn toàn không bị bắt buộc phải mua những items này. những items hỗ trợ các bạn có thể tại “siêu thị đồ xịn” trong “con đường tơ lụa”.

thân ái!

vdc-net2e.

lấy từ website cdtl. kiểu này cltb mệt đây :d

???? vậy thì làm sao chứ , fan cltb thì vẫn chơi , cdtl cấm đc chắc , mà bán thẻ cho tất cả các game chứ có nói game nào vng cũng tính giờ đâu =.=" !

chẳng cần biết cltb có mệt hay ko, nhưng chắc chắn sro sẽ rất khỏe trong vấn đề phát triển của mình :d đc chơi free ai chẳng thích ^_^

Trích dẫn Gửi bởi mantastyle
    chẳng cần biết cltb có mệt hay ko, nhưng chắc chắn sro sẽ rất khỏe trong vấn đề phát triển của mình :d đc chơi free ai chẳng thích ^_^
    mình cá là bạn nhầm, h đây tầm hiểu biết của game thủ việt nam đã tăng lên đáng kể sau cơn bão mu, vltk, lineage2, khan, ptv, ryl, . . . họ ko còn ngây thơ để nghe những lời của bạn nữa " free ai chẳng thích".

ở đây có hai loại free chuyền thống: free do công ty có đăng ký kinh doanh đàng hoàng sẽ bán item mall. free do các cá nhân mở sv lậu đặt ở nước ngoài bán thẻ reset và đồ lậu.

với dòng bán item mall: ng thành công nhất là asiasoft, tạm gọi là có lãi, thật ra những game mà asiasoft là dòng game rẻ tiền như gb hay ts online, nó đc đầu tư không công phu như cltb và cdtl, game thì dành cho thể loại nhí, tức là nhí nhố chơi 1 thời gian rồi thôi. những game này có khoản doanh thu ko đều, rộ lên một đợt rồi mất tăm, doanh thu của họ khoảng vài tỷ một năm, nhưng chiến lược của asiasoft là vậy mèo nhỏ bắt chuột nhỏ.
    với các nhà làm game lậu: cũng vậy, tiền mua bản quyền ko phải bỏ, tiền thuê sv nước ngoài còn rẻ hơn trong nước, các dịch vụ hậu mãi ko phải làm nên khi thu về một khoản vài trăm triệu đã là quá mỹ mãn.

nhìn lại sr không thể nằm ở hai đối tượng trên, số tiền họ bỏ ra rất lớn, họ lại không thể kéo dài tình trạng này nhiều năm vì tuổi đời của 1 game online đỉnh là rất ngắn và sẽ ngắn hơn rất nhiều khi nó ở vn (vltk ở tq phiên bản 1 chơi đc 2 năm phiên bản ctc chơi đc 1.5 năm phiên bản shxt chơi đc 1 năm phiên bản tngh đang chơi - - - so với việt nam ves 1.0 + ctc + shxt = 1.5 năm sắp cho tiếp tngh), nếu đi vào bán item mall sẽ đi vào vết xe đổ của quangminh với lineage2, nếu thu phí theo tháng sẽ đụng với cltb một bài toán cực đau đầu cho vị tân tổng giám đốc của net2e khi mà công việc để lại của vị cựu tgd đi trước là quá nham nhở thật sự ko có thành tựu nào(ko chắc lắm nhưng hình như chưa thu lại đc 1xu so với 90 tỷ bỏ ra).

những cái hay:
    cltb: hệ thống chiêu thức đẹp mắt và liên tiếp, có khinh công chạy nhanh, nhiều môn phái dễ gây ra hiềm khích đố kỵ(có nhiều lý do để vào game mà băm chém chỉ vì tôi là mg anh là vd), hệ thống danh hiệu mang lại hiệu ứng cho ng chơi(một cải tiến mới làm cho ng chơi hứng thú hơn khi săn lùng danh hiệu), hệ thống chi nhánh môn phái mang lại nhiều tiềm năng như khai môn lập phái cho riêng ng chơi, cách pvp tuy không mới nhưng vẫn là mới so với gamer vn khi chuyển từ vltk, mu hay ts online sang, ngoài ra còn không dùng các bình máu thông thường mà phải vận công trị thương nên một trận quyết đấu pvp thể hiện đẳng cấp khác biệt(cái này là tiền ko thể đè chết ng hay), các dungeon của cltb cũng có nhiều hẫp dẫn(ko bị ks boss, gắn với các dungeon là các q các cốt truyện mở), chiến tranh môn phái cũng là một sự khác biệt so với war guild, có max lvl (chứng tỏ game không hướng ng chơi đến việc cày đua top), và còn nhiều điều khác mà tôi chưa biết hết xin các bạn bổ xung.

cdtl:mới chơi, có buôn bán, cướp bóc và bảo tiêu, những job riêng khi không muốn train lvl có thể thực hiện để kiếm tiền. có những tòa thành lớn đảm bảo cho những cuộc công thành chiến nảy lửa, và còn nhiều điều khác mà tôi chưa biết xin các bạn bổ xung.

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    mình cá là bạn nhầm, h đây tầm hiểu biết của game thủ việt nam đã tăng lên đáng kể sau cơn bão mu, vltk, lineage2, khan, ptv, ryl, . . . họ ko còn ngây thơ để nghe những lời của bạn nữa " free ai chẳng thích".
    mình cũng cá là mình ko hề nhầm chút nào, đó là vấn đề giải quyết tâm lý đầu tiên cho người chơi khi nghe về game !!! mình nói như vậy chính là nói đến tâm lý của mình cũng như những người khác nói chung ...

ở đây có hai loại free chuyền thống: free do công ty có đăng ký kinh doanh đàng hoàng sẽ bán item mall. free do các cá nhân mở sv lậu đặt ở nước ngoài bán thẻ reset và đồ lậu.
    chính là ý này của bạn nói đó, dân chơi gameonline ở vn với 1 số đông xưa nay luôn chơi những server lậu, thi thoảng bỏ chút phí để mua cái này cái nọ, mặc dù có thỏa mãn chút ít rằng mình đang đc chơi game mình muốn, miễn phí 1 chút đc rùi ^_^liệu họ có cảm giác an toàn tuyệt đối về thành quả của mình gây dựng lên ko ?? và cái server đó bao giờ sập???? quá nhiều băn khoăn phải không ???? và họ có muốn đc chơi free thật thì họ cũng luôn mong có 1 hình thức thu phí để đảm bảo cho quyền lợi của họ hơn.

nhưng nếu nghe về 1 game đc tổ chức phát hành bởi 1 công ty lớn, và tài khoản đc đảm bảo an toàn và bảo mật hơn, có hình thức miễn phí giờ chơi (1 cảm giác quen thuộc với gamer), hơn hết cả đó là tính ổn định duy trì lâu dài chính là hình thức free truyền thống đầu tiên là bạn nói đó ^_^ các game thủ sẽ nghĩ như nào về 1 gameonline như vậy??? ko phải là quá tuyệt vời sao???

còn 1 khi game đã đc phát hành thì ko có chuyện để free hoàn toàn, nhưng chúng ta sẽ chủ động hơn nhiều khi tiêu tiền vào game.

nhìn lại sr không thể nằm ở hai đối tượng trên, số tiền họ bỏ ra rất lớn, họ lại không thể kéo dài tình trạng này nhiều năm vì tuổi đời của 1 game online đỉnh là rất ngắn và sẽ ngắn hơn rất nhiều khi nó ở vn (vltk ở tq phiên bản 1 chơi đc 2 năm phiên bản ctc chơi đc 1.5 năm phiên bản shxt chơi đc 1 năm phiên bản tngh đang chơi - - - so với việt nam ves 1.0 + ctc + shxt = 1.5 năm sắp cho tiếp tngh), nếu đi vào bán item mall sẽ đi vào vết xe đổ của quangminh với lineage2, nếu thu phí theo tháng sẽ đụng với cltb một bài toán cực đau đầu cho vị tân tổng giám đốc của net2e khi mà công việc để lại của vị cựu tgd đi trước là quá nham nhở thật sự ko có thành tựu nào(ko chắc lắm nhưng hình như chưa thu lại đc 1xu so với 90 tỷ bỏ ra).
    hệ thống của sro mặc dù đã có lâu trên tg, nhưng cho tới thời điểm bây giờ, vẫn chưa đầy đủ hoàn toàn, và vẫn đc các gamer ủng hộ nhiệt tình, ko thể nào nói trước tuổi thọ của srovn thông qua 1 game như là vltk đc, việc tồn tại lâu hay ko còn do cách quản lý của nph, và rất nhiều điều khác, hoặc còn do chính bản chất của game (đồ họa, âm thanh, game play, tiếu tấu, nội dung .....)

khi so sánh cltb với sro thì rõ ràng cltb có những lợi thế nhất định do sự ra đời sau ( điều tất yếu của các game về thời điểm phát hành) cltb đang là 1 game mới ở vn, sự tò mò của các gamer là ko có gì khó hiểu. còn sro đã có cách đây đc 1 năm, nhưng ko phải vì thế mà gọi là cũ đc, bởi vì tại việt nam cả cltb và srovn đang cùng ở 1 thời điểm, đó là sự bắt đầu. cả 2 đều có những hứa hẹn thành công của mình trong tương lai, gamer thì sao đây? gamer luôn có nhiều kiểu sở thích khác nhau, luôn tò mò trước những điều mới lạ, nhưng mà cũng luôn muốn nâng cao sự hiểu biết với những gì đã quen thuộc (đặc biệt hơn những điều quen thuộc đó vẫn chưa đc mở ra hết hoàn toàn, trước mặt họ vẫn là nhiều thử thách đc mở ra khi mà game nâng cấp).

cuối cùng mình có muốn nói với bạn 1 điều, ko thể đem 2 vị giám đốc trước và sau của vdc net2e ra để so sánh về công việc của srovn đc, bởi vì dù cũ dù mới thì srovn bây giờ mới đang bắt đầu open. chúng ta chỉ là các gamer, có phải là người kinh doanh game như họ ko??? nhận xét như vậy ko phải quá chủ quan hay sao???

đọc bài của darkknight xong có cảm tưởng như dark có vẻ biết hết và cũng chả biết gì . nó giống như ăn một bát súp loãng toẹt và lạ hoắc ,đầy bụng mà ko thấy no . xin hỏi dark dựa vào đâu để đưa ra những thông tin trên ? nói có sách mách có chứng mà ở đây chẳng thấy có chứng cứ gì . nếu dark nói là " dự đoán " thì cũng được nhưng thường từ trước đến giờ ít có nhà tiên tri nào nói mà trúng lắm cho nên cũng cho phép tui ko tin .

Trích dẫn Gửi bởi andy1687
    đọc bài của darkknight xong có cảm tưởng như dark có vẻ biết hết và cũng chả biết gì . nó giống như ăn một bát súp loãng toẹt và lạ hoắc ,đầy bụng mà ko thấy no . xin hỏi dark dựa vào đâu để đưa ra những thông tin trên ? nói có sách mách có chứng mà ở đây chẳng thấy có chứng cứ gì . nếu dark nói là " dự đoán " thì cũng được nhưng thường từ trước đến giờ ít có nhà tiên tri nào nói mà trúng lắm cho nên cũng cho phép tui ko tin .
    bạn ơi lên diễn đàn để chơi thôi, muốn thể hiện gì thì đã đăng báo rồi, tôi ko phải tiên tri ko phải đoán, toàn tin con vịt đó nhưng đảm bảo những ng có trách nhiệm thì lại giật mình đó. những cái của tôi hoàn toàn ko dự đoán mà phân tích từ các tin con vịt mang lại, nhưng ai mà đi xác minh tin con vịt của tôi thì choáng váng luôn, vì đến trưởng phòng marketing của sr cũng còn chưa có biết, ví dụ như vụ thiếu giấy phép ai có ngờ một công ty hoành tráng vậy mà cái giấy phép cũng lo ko xong.

bạn ơi lên diễn đàn để chơi thôi, muốn thể hiện gì thì đã đăng báo rồi, tôi ko phải tiên tri ko phải đoán, toàn tin con vịt đó nhưng đảm bảo những ng có trách nhiệm thì lại giật mình đó. những cái của tôi hoàn toàn ko dự đoán mà phân tích từ các tin con vịt mang lại, nhưng ai mà đi xác minh tin con vịt của tôi thì choáng váng luôn, vì đến trưởng phòng marketing của sr cũng còn chưa có biết, ví dụ như vụ thiếu giấy phép ai có ngờ một công ty hoành tráng vậy mà cái giấy phép cũng lo ko xong.
    khiếp thật, ông này chắc đang làm việc trong "đội giấy phép" =)) lolz, đến vỡ bụng mà chết, giá mà cái ông trưởng phòng mà nghe thấy thế này, chắc ông ta phải vác bàn vác giấy đến học hỏi từ bác quá. :d

đây là tâm lý của bạn, còn tâm lý của game thủ là không muốn bị lừa. ai cũng biết bán item mall nếu mua thì còn tốn tiền hơn là nạp thẻ đều hàng tháng nhưng ko phải mua các thứ gây mất cân bằng game, từ free ở đây thực chất ko có nghĩa là free vì ai vào chơi game online chẳng muốn char mình mạnh char mình đẹp, rồi đã vào chơi thì phải theo phải mua phải đú ko có điểm dừng.

nếu ai mà nghĩ nó là free sau khi chơi sẽ thấy rằng nó ko free lúc đó sẽ lại chửi bới lung tung là bọn làm ăn lừa đảo, thực ra là họ ko lừa đảo họ chỉ đổi hình thức thu phí đi thôi họ chỉ đổi cách nói từ thu phí thành free thế thôi. khi vào chơi tôi thấy rất rõ dã tâm thu phí theo kiểu xiết cày trả nợ của net2e, tiền rơi ra từ quái cực ít ko đủ để mua mana và máu, các đồ sos như event rêu rao là sẽ nhặt đc hầu như tôi và bạn bè train dài cổ ko đc cái nào, sau này chắc chắn các cái đó sẽ đc net2e tung ra để bán, đảm bảo với các bạn game thủ rằng còn đắt hơn là nạp thẻ hàng tháng vì họ cần cày lại 90 tỷ trong vòng 1 năm xem ra một con số không tưởng, nhiệm vụ bất khả thi phần mấy x với net2e. nói chung game thủ sẽ chằng trông chờ vào đc net2e mà phải trông chờ vào quyết định sáng suốt của mình.
    má ơi. item mall của srovn bán đồ sos à. thế thì tiêu thật rồi.
    em tưởng nó bán chó, khỉ.... giống như ở sro gobal chứ. :d

Trang 3 của 33 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối