Trang 7 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 322
    Trích dẫn Gửi bởi darknights
    những điều không hay:

cltb: thấy tình hình mấy pro sro giỏi quá để họ nói về đối thủ xem sao.

cdtl: việc dựa vào item mall làm mất cân bằng lớn trong game, việc train lvl cực kỳ khó khăn khi ko có hỗ trợ từ item mall, tiền rơi ra ko hợp lý, nên ko đủ khả năng mua mana và máu, vào game thấy các lvl thấp toàn ngồi để hồi năng lượng tốn kém time, các event xem ra rất lừa đảo, ngoài chợ ko nhìn thấy bán 1 dồ sos nào thế mà bảo lvl 1x cũng có cơ hội nhặt đc, ngựa mua gì chỉ đc ngồi lên 1 lần xuống ngựa mất luôn, lại một cách kiếm tiền bằng cách hạn chế ng chơi đây, tất cả mọi thiết kế trong game đều nhăm nhăm đến việc bán item mall, nếu cứ cái gì cũng bỏ tiền ra mua thì đắt gấp trăm lần so với thu phí theo tháng, thành quách thì làm rõ to mà ko leo lên đc, công thành cái kiểu gì, game có 3 job chính là quá ít so với ngày nay, thể loại khá nhạt ko sâu sắc lanh quanh việc cướp hiếp gít chẳng còn gì, mới đầu đi buôn thì thấy hay đấy, nhưng cứ dắt con lạc đà đi đi về về đc vài k chẳng bõ chẳng vui tẹo nào. cốt chuyện quá đơn giản gây nhàm chán, mục đích của ng chơi là ko có rõ nét, lại vẫn phải cày lvl hùng hục, cày xong thì để đấy ko biết làm gì, riêng với srovn làm ăn dở ẹc, cho 1 năm làm việc mà lỗi, update ko bằng ng, rồi đủ thứ chậm trễ ko đáng để game thủ lựa chọn.
    báo cáo bác, tôi chơi tử lv1 đến lv20 chưa có lúc nào phải ngồi để hồi mp và máu đâu .... nhảm nhí, còn cltb thì sao ... đang đánh mob, tự dưng chạy ra 1 góc rồi nằm ra đất ngửa tay ăn xin, hoặc là trồng cây chuối, hoặc là người xoắn ra như cái quẩy để hồi máu và mana =)) cái nào mất thời gian hơn ???

1 con lạc đà đi buôn ko có chuyện chỉ lãi vài k ... buôn mức thấp nhất có lãi 30x%. đúng là về sau đi buôn 1* ko có ảnh hưởng tiền bạc nhiều... nhu cầu bắt buộc buôn cao hơn... cướp đầy rẫy, chuyến buôn sẽ phải có nhiều người đi cùng, nhiều kế hoạch chống cướp .... ai bảo đi buôn nhàm chán ????

@nicolas cage: thích chửi tôi thì cứ tự nhiên sao phải ngại, lanh quanh đặt điều chi cho mệt, gamevn mấy tuần nay hỏi có vào đc ko, nhìn cái mặt ông mới đi copy bài ng khác tôi mà phải dở hơi như ông. sang bên gamevn mà có bài như thế này tôi đi bằng đầu. mà gợi ý cũng hay sang đấy post lại chơi, nhưng nếu post lại cũng cho ng khác đg link ko như ông ăn cơm mèo nói leo các cụ.

xin đưa lại đường link về vụ cái cờ,forum của sro mà nghèo nàn đến mức ko bằng đc 1 góc của box bên game thủ, mà cộng lại có khi chưa dài bằng 1 topic bên này lập ra. conduongtolua.com.vn/forum/showthread.php?t=4310

ghê quá tranh luận ẩu đã ghê quá
    thứ 1 thằng ducminh123 là cộng tác viên trong 4rum , gà siêu hạng nên mới có vụ http://www.conduongtolua.com.vn/forum/showthread.php?t=4310 ! có lẽ srovn không phát huy hết năng lực hấp dẫn là do sự quản lý của công ty phát hành , có cộng tác viên như thế thì.....
    thứ 2 darknights ai chưa biết thì còn bực mình chứ hầu hết mọi người trong diễn đàn này đều rõ hắn , chả giỏi cái gì , chỉ bù lu bù loa là giỏi
    thứ 3 về mạng có vẻ 9~ ăn đứt srovn , hôm server ỷ thiên gần full , tập trung đông tại huyết sa bình mà không ảnh hưởng nhiều trong khi server bắc đẩu và thái dương..... !
    to miss-sixty : không đơn giản dễ hiểu đâu , làm các q như đọc chuyện kiếm hiệp vậy , có hiệp khách hành , đế long hành , phong vân lục ...vv

sau khi đọc xong em có chút ý kiến sau :
    _cltb: lấy bối cảnh lịch sử kiếm hiệp trung nguyên. cốt truyện xoay quanh ân oán trên giang hồ của các bang phái. và trong giang hồ tồn tại 1 miếng ngọc bích ghi bảo đồ và bí kíp võ lâm chí tôn. miếng ngọc bích đc chia làm 9 mảnh do 9 môn phái nắm giữ, tương truyền ai nắm giữ bí mật này sẽ là người thống lĩnh thiên hạ và trở thành đế long vì vậy giang hồ đã dậy sóng vì ai cung muốn cửu long ngọc ngọc bích là của mình => nội dung này ai cũng bít
    _cdtl: lấy bối cảnh giao thương của con đg tơ lụa hơn 1000 năm trước. các đại thương nhân thuê các đoàn bảo tiêu hung mạnh đi áp tải hang gặp nhưng băng cướp khét tiếng trên đường đi, dẫn đến những cuộc chiến đẫm máu đẻ bảo vệ hàng hóa mà các thương nhân có . nếu đi đến nơi cần bán thì bạn sẽ là những thương nhân giàu có => cái này ai cũng rõ luôn
    xét về nội dung thì 2 game này hoàn toàn khác nhau vậy mà các bạn lại đem ra so sánh . so sánh vậy chẳng khác đem gà mà bì với vịt . vì vậy theo tui mỗi người đều có ý riêng của mình khi chọn game nào đó để chơi , nên đừng công kích nhau làm gì . vì vậy chúng ta nên vui vẻ mà chơi chứ chơi mà ức chế wa' thì chơi làm gì cho mệt

cái này thì từ đầu chủ topic đã nói rồi ai chẳng hiểu, chẳng qua fan sro và những ng núp danh fan sro vào khích bác nên mới có ẩu đả thôi, nếu ko có các thành viên thừa văn hóa thiếu bình tĩnh của sro thì chắc đã ko có chuyện gì đâu.

đọc kỹ lại từ đầu tôi thấy các ctv và fan sro cực kỳ dại dột khi công kích dk không phải lối, nếu các bạn chịu khó đọc lại từ đầu thì là dk bị fan cltb công kích trước, nhưng không bị những lời đả kích cá nhân mà chỉ bị nói về quan điểm, còn fan sro thì hình như tự lao đầu vào một cuộc ẩu đả ko phải của mình, tự lôi những cái không hay của mình ra nói.

rõ ràng nếu các bạn đi theo chủ đề của topic nghĩa là chỉ nói những thứ có liên quan đến hai game kể cả cái hay và cái dở, về nội dung và gameplay, về nhà phát hành và phát triển, có thể các bạn nói chưa đúng nhưng ng đọc vẫn có đc những thông tin mà mình cần, còn lao đầu vào chửi bới một ai đó sẽ chẳng làm gì đc ng ta mà lại còn làm mất uy tin game của mình.

tôi nghĩ công kích các quan điểm và nhận định chưa đúng là cần thiết, nhưng lao đầu vào công kích một cái tên trên forum mà ko đc ai thừa nhận danh phận là sự thiếu hiểu biết hơn thế lại sử dụng những lời lẽ quá thô tục làm cho ng đọc rất khó chịu, trên diễn đàn chuyện ẩu đả là khó tránh khỏi nhưng nên chửi nhau có văn hóa chứ chửi nhau thiếu văn hóa như bcsvn hay mantasty thì chỉ bị mod edit thôi.

Trích dẫn Gửi bởi miss-sixty
    game 9d quá đơn giản và dễ hiểu khiến những tên mới chơi tưởng thế là hay đi huyênh hoang này nọ, mà những tên đó lại quá ngốc để có thể thưởng thức được cái hay của sro. may mà những người chơi sro ko ngốc như vậy nên họ vẫn chơi.
    cái này hay wá... chắc phải down sro về chơi để làm người thông minh bác nhễ.... =)) =)) =))

những điều không hay:

cdtl: việc dựa vào item mall làm mất cân bằng lớn trong game, việc train lvl cực kỳ khó khăn khi ko có hỗ trợ từ item mall, tiền rơi ra ko hợp lý, nên ko đủ khả năng mua mana và máu, vào game thấy các lvl thấp toàn ngồi để hồi năng lượng tốn kém time, các event xem ra rất lừa đảo, ngoài chợ ko nhìn thấy bán 1 dồ sos nào thế mà bảo lvl 1x cũng có cơ hội nhặt đc, ngựa mua gì chỉ đc ngồi lên 1 lần xuống ngựa mất luôn, lại một cách kiếm tiền bằng cách hạn chế ng chơi đây, tất cả mọi thiết kế trong game đều nhăm nhăm đến việc bán item mall, nếu cứ cái gì cũng bỏ tiền ra mua thì đắt gấp trăm lần so với thu phí theo tháng, thành quách thì làm rõ to mà ko leo lên đc, công thành cái kiểu gì, game có 3 job chính là quá ít so với ngày nay, thể loại khá nhạt ko sâu sắc lanh quanh việc cướp hiếp gít chẳng còn gì, mới đầu đi buôn thì thấy hay đấy, nhưng cứ dắt con lạc đà đi đi về về đc vài k chẳng bõ chẳng vui tẹo nào. cốt chuyện quá đơn giản gây nhàm chán, mục đích của ng chơi là ko có rõ nét, lại vẫn phải cày lvl hùng hục, cày xong thì để đấy ko biết làm gì, riêng với srovn làm ăn dở ẹc, cho 1 năm làm việc mà lỗi, update ko bằng ng, rồi đủ thứ chậm trễ ko đáng để game thủ lựa chọn.
    này dk, tốt nhất là chú nên về với box cltb mà hót, không biết gì về sr thì trật tự dùm, càng nói càng thấy ngu.

ngoài chợ ko nhìn thấy bán 1 dồ sos nào thế mà bảo lvl 1x cũng có cơ hội nhặt đc
    reg 1 nick rồi vào mà nhìn xem có sos hay không

thành quách thì làm rõ to mà ko leo lên đc, công thành cái kiểu gì
    sang forum cdtl mà nhìn ảnh đứng trên thành

game có 3 job chính là quá ít so với ngày nay, thể loại khá nhạt ko sâu sắc lanh quanh việc cướp hiếp gít chẳng còn gì, mới đầu đi buôn thì thấy hay đấy, nhưng cứ dắt con lạc đà đi đi về về đc vài k chẳng bõ chẳng vui tẹo nào
    chưa vào game thì làm sao biết đi buôn vui và hồi hộp như thế nào, rồi còn kiếm được bao nhiêu nữa chứ==> toàn nói bậy

thể loại khá nhạt ko sâu sắc lanh quanh việc cướp hiếp gít chẳng còn gì
    chỉ có loại vô học mới nói như vậy

cốt chuyện quá đơn giản gây nhàm chán, mục đích của ng chơi là ko có rõ nét, lại vẫn phải cày lvl hùng hục, cày xong thì để đấy ko biết làm gì
    nói như vậy thì cày cltb có mục đích gì?

1 thế lực thứ 3?? :-?... mục đích là gì?? tạo ra sự tranh chấp giữa 2 fans của 2 game được coi là sẽ hot nhất trong năm 2006 và 2007?? tại sao lại tạo ra sự tranh chấp này? dk là ai?? liệu dk thực sự có phải là fans của cuulong??
    .......................

có một số bài trong topic do dk tạo ra đã có nhận xét rất tinh ý và theo tôi khá chính xác ... dk - 1 người luôn chửi vng + vltk ở box vltk, giờ đang có cảm giác "tội lỗi", "hối hận" nên muốn "lấy lòng" vng bằng cách... "anh cửu long đẹp chai quá" ...

một người mới nghe tin cdtl or cltb hay nếu vào diễn đàn và đọc những topic như thế này và tương tự như thế này thì sẽ có cảm giác như thế nào?? fans game nào cũng có cái lý riêng của mình, game nào cũng có ưu, nhược điểm riêng và đã được mọi người phân tích khá chi tiết và đúng. dựa vào những bài post đó thì những game thủ mới sẽ tiếp thu được cái gì?? chẳng được cái gì :d? nghĩa là lúc này những topic cạnh tranh giữa cdtl và cltb sẽ chỉ có những fans của 2 game vào đọc và 1 số người có chút kiến thức về game online tham khảo ... còn những người vào đọc mà thấy cái nào cũng hay, cái nào cũng dở thì sẽ không biết chọn cái nào, và nếu tình trạng này kéo dài + thêm quả các game mới đặc biệt là tam quốc chí đang được quảng cáo ở các diễn đàn sẽ là nơi để các newbie dừng chân. và mục đích của các topic có nội dung tương tự như thế này là làm chậm lại sự gia tăng gamer ở cả 2 game. và chỉ có các game mới thứ 3 nếu quảng cáo tốt thì sẽ rất có lợi .

vậy tóm lại điều tôi muốn nói ở đây là gì? đó là 2 fans cdtl và cltb đang chiến đấu trong trạng thái bị khích tướng, kích động bởi những lời lẽ ít học hoặc cố tình tỏ ra là thằng ít được giáo dục của dk... hắn đã cố tính đá vào cái hiềm khích sẵn có của 2 fans nhằm làm cho nó to lên để đạt được mục đích riêng của nó... vì vậy đã có khá nhiều sự cãi vã diễn ra, kô chỉ nhằm vào đối tượng dk mà còn nhằm cả vào đối tượng khác ... theo tôi nghĩ dk là thằng bị 1 trong 2 côngty vinagame hoặc vdc-net2e đá đít ... thường thì chó cắn chủ sẽ cắn rất đau và thấu :d ^^...
    hãy cạnh tranh công bằng, hãy cạnh tranh bằng những kiến thức, sự am hiểu của các bạn.

nói chung diễn đàn cũng chỉ là 1 kênh tuyên truyền tương đối nhỏ nhưng nó là nơi rất quan trọng trong việc tìm kiếm thông tin trò chơi đối với các gamer. cạnh tranh về mặt thông tin trên diễn đàn cũng là một điểm rất có lợi trong chiến dịch quảng bá.

đó là những nhận xét riêng của tôi về nhân vật mang tên dk (darknight) chơi chữ này ...

Trích dẫn Gửi bởi cruelsmiles
    theo tôi nghĩ dk là thằng bị 1 trong 2 côngty vinagame hoặc vdc-net2e đá đít ... thường thì chó cắn chủ sẽ cắn rất đau và thấu :d ^^...
    hoàn toàn đồng ý với bác về nhận định này, nhưng tôi nghiêng về nhận định dk bị vdc-net2e đá đít.
    mà biết đâu vinagame hay thậm chí fpt kéo chú này về khóc thuê chả biết =))
    riêng về khoản pr thì vinagame và fpt pờ rồ lắm^^, chỉ khổ mấy chú vdc-net2e gà mờ thôi

Trang 7 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối