Trang 10 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 322
    -tui thuộc loại ủng hộ cả 2 game ,game nào tui cũng thích cả thế nên nhận định của tui ko thiên về game nào hết ,nhìn thấy thế nào thì tui nói thế ấy. tui thậm chí còn hơi nghiên về sr nữa kìa vì cốt chuyện của sr khó chán hơn cltb, và nick của tui cũng đã là 1 trong những tiểu triệu phú của sr thế nhưng nói gì đi nữa cũng ko qua được sự thật,sự thật là cltb cần cấu hình máy cao hơn hẳn so với cđtl.
    -hy vọng các bạn đọc và thấy bài viết của tôi trên tinh thần xây dựng chứ đừng nghĩ là tui có ý công kích sr hay gì gì khác.

Trích dẫn Gửi bởi lina_angel
    trời đất cltb mà hơn đồ họa so với cdtl à
    ngoài ra : cltb hay ở tính chân thực khi chơi game mà thôi .........
    nói về đồ họa thì vote 1 phiếu cho 9d, đây là 2 cái hình ở 2 game, bạn chú ý hiệu ứng bóng đổ của 9d, hiệu ứng này của 9d rõ ràng hơn cdtl, hiệu ứng bóng đổ của cdtl chỉ là 1 cái hình tròn tròn đen đen :d
    9d
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=79329&stc=1&d=11574567 48[/img]
    cdtl
    [img]http://forum.************/attachment.php?attachmentid=79330&stc=1&d=11574567 48[/img]

rất cám ơn keanu đã có một bài rất đàng hoàng không mang tính chủ quan vào topic, tôi cũng rất muốn trong topic này mọi ng mạnh dạn đưa ra những cái đẹp và không đẹp của cả hai game để game thủ có cái hiểu biết sâu hơn về hai game này, nhiều khi phải lờ đi những đối tượng không ra gì để biết đc cái tốt và cái xấu, nếu như cứ ngại không giám tranh luận thì rốt cục mình sẽ chẳng có chính kiến gì cho bản thân luôn phải dựa vào ng khác.

theo như bức hình bạn đưa thì rõ ràng là hiệu ứng bóng đổ của sro ở các đối tượng là vật thể di chuyển rõ ràng là không bằng bên 9d, nhưng nhìn kỹ vào bức hình thì thấy công trình của sro có độ sắc nét hơn, kể cả bóng đổ của nó cũng chi tiết hơn, riêng với các công trình của 9d thì tỉ lệ là chưa hợp lý, các mái nhà khá nhỏ và nhiều cái còn không có cả bóng đổ, thật ra đó chỉ là tiểu tiết chứ không quá quan trọng với game thủ, game thủ nhiều khi bị tông màu độ gama sáng tối trong game làm ảnh hưởng nhiều hơn, ngoài ra về khuôn mặt trang phục cũng rất đc game thủ để ý, về mặt này trang phục của sro có vẻ chi tiết hơn của 9d khi phóng cận cảnh.

nếu các bạn bớt công kích mang tính cá nhân thì tôi sẵn sàng chỉ nói về 2 game mà không đả kích đến vấn đề khác, tôi là một gamer tôi luôn luôn đi chê các game mình chơi, không phải vì ăn cháo đá bát, rất đơn giản bạn có phản hồi thì game họ mới biết nâng cấp cho nó tốt hơn, như một bài tôi từng viết nếu có giải oscal để tôn vinh diễn viên và đạo diễn thì cũng có giải mâm xôi vàng. các bạn có thể không giám dũng cảm chê bai ng khác vì sợ thế này thế nọ, còn tôi không hèn nhát vậy, tôi thấy ko hay tôi cứ chê, càng nhiều ng chê thì sẽ càng có hiệu quả, nó sẽ giúp ích cho nhà phát hành hoặc phát triển có hướng đi trong tương lai mà ko bị ngủ quên với thành công của mình.

Trích dẫn Gửi bởi diatrunghai
    dạ thưa! sro chả có chợ nào là chợ lâm an như anh nói. mà cái cấu hình máy như anh nói là cấu hình máy của em đó ạ. thế mà em có giật tung hay cà nhắc như anh nói đâu [-( chạy ngon lành lắm nếu anh không tin em cho địa chỉ nhà em cho nhìn tận mắt :d
    cái này là nói phét mà ko biết ngượng mồm, ra mà thử ngoài hàng net thì biết, cấu hình tôi nói là phổ thông đi đâu cũng gặp, tôi đưa ra cấu hình đó để tất cả gamer kiểm chứng chứ không phải để cho diatrunghai kiểm trứng, bạn chơi đc hay ko tôi ko quan tâm, tôi chỉ nói cho những ng sắp chơi sro nếu chưa biết thì tự ra ngoài hàng thử khác biết ko phải nghe lời tầm bậy của ai cho mệt.(lâm an là nói nhầm vì bỏ chơi sro lâu quá do lag dis cộng với dịch vụ kém, cách quản trị ko tốt, đội ngũ nhân viên kỹ thuật non nớt, sever nghe nói trước khi bật phải thắp hương vì ko biết sống hay chết).

ko bằng fẳng lắm đâu :d

ôi cái chuyện nhìn thì biết thế nào, mỗi người nhận xét 1 kiểu. stop bàn luận về đồ họa được gòi :d

Trích dẫn Gửi bởi commander
    ngoài ra có chú thích thêm là trong rất nhiều game online tại korea (có cả 9d) tại hội chợ game hàn thì mỗi mình sro được giải đồ họa đẹp và sáng tạo.~:>
    cái này thì cần có đường link dẫn chứng hay post hình từ tạp chí, tôi chỉ nhớ rằng tấm hinh đoạt giải của sro đã đc đăng bên gamevn, nó ghi vào năm 2003 trong khi cltb phát triển vào năm 2005 khó có thể 2 game này trong cùng một cuộc bình chọn trong năm 2003 đc.

thạch sach cho hỏi mấy cái thuyền kia đang bơi hay đang bay thế không thể phân biệt được.

1 game đẹp như sro và cách chơi hay đến thế,mà không có cái ảnh nào đẹp để mang ra đây khoe chút à,chả lẽ cứ để cái game 9d hình xấu òm sử dụng photoshop để sửa rồi mang ảnh ra để khoe à đúng.

Trích dẫn Gửi bởi phuong_thao
    1 game đẹp như sro và cách chơi hay đến thế,mà không có cái ảnh nào đẹp để mang ra đây khoe chút à,chả lẽ cứ để cái game 9d hình xấu òm sử dụng photoshop để sửa rồi mang ảnh ra để khoe à đúng.
    toàn bộ các ảnh trong 9d là do gamer chụp ingame, không có phần nào chỉnh sửa hết. còn trên trang chủ của sro trong phần gallery đều đã được chỉnh sửa rồi đó bạn.

Trích dẫn Gửi bởi thạch sanh
    không có đâu, theo như tôi biết, phần châu á sẽ trở thành các map level cao của châu âu nếu như họ có ý định cho phần châu âu đi qua châu á. hai hệ thống server là hoàn toàn khác biệt, client để chơi cũng hoàn toàn khác nhau luôn. ở server châu âu thì không có các nhân vật châu á, ngược lại, ở server châu á thì cũng không có châu âu. do đó bạn có thể coi như phần châu âu là sro 2 được rồi, vì thế sẽ không có chuyện class build và skill build sống chung đâu. bạn nào thích chơi kiểu skill build hiện thời thì sẽ phải ở lại server châu á, còn nếu muốn chơi châu âu thì phải chấp nhận build kiểu class.
    phần mà trở thành map lv cao chung của 2 bên là vùng có con boss yarkan, mob lv từ 70-90. đây là theo tôi nghĩ thế, vì khu vực này nằm giữa âu và á.

hiện nay mới chỉ cho test hệ châu âu thôi, còn chưa cho chơi chính thức ( chỉ các gamer có char lv 60+ mới được test ). có lẽ vì vậy mà cho riêng 1 ser.

tương lai khi hệ châu âu chính thức chơi thì tôi nghĩ 2 hệ sẽ cùng 1 server thôi. và map sẽ nối liền từ âu sang á. có như vậy mới là con đường tơ lụa. joymax đâu ngu để làm mất hình ảnh game.

hiện tại chỉ đang test, chưa có thông tin gì nhiều. chỉ biết rằng hệ châu âu vũ khí chỉ có sức đánh vật lí hoặc pháp thuật, ko có bao gồm cả 2 chỉ số như tq. cũng chưa hẳn là class nào thì chỉ được học skill class ấy. tôi nghĩ nhân vật có thể đổi vũ khí được, tức là có thể đổi skill, tất nhiên phải phù hợp với cách build điểm str hay int. nhìn vô bảng skill thì hình dáng như bên tq, chỉ là phong phú hơn ( vũ khí có 9 loại ).
    vẫn chưa biết là châu âu có xài băng lửa sét như tq ko.
    quần áo vẫn là 3 hệ, và bất ngờ là hệ armor rất đẹp. chỉ cần giáp cấp 2 là thấy "ngầu" rồi. bù lại 2 hệ kia khá xấu, nhìn tầm thường.
    hiện tại chỉ cho đồ đến cấp 6, tức là lv chỉ đến 5x. ( vũ khí cuối là lv 48 )

Trang 10 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối