Trang 24 của 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 520
    p/s: vui 1 chút.
    nếu ở vn có giải game hay nhất năm thì sẽ do các fan bình chọn ( vì tại vn chưa có 1 tạp chí uy tín về đánh giá game ). vậy thì vltk sẽ vô địch vì lực lượng fan quá đông đảo của nó . có thể nói nếu toàn bộ gamer đều được bình chọn thì 1 mình nó chấp hết phần còn lại :d
    do đó topic này có khác gì nhận xét của các bạn về trang mmorpg : khi chỉ tập hợp ý kiến của 1 số rất ít gamer, ko nói lên được chính xác tình hình thị trường game nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi kotexsoftina
    _ đứng thứ 2 là anh 9d. buồn cười là có 1 lực lượng a dua rất nhiều khi chưa chơi mà đã đưa ra những nhận xét đầy knh nghiệm. fan 9d cũng hăng hái chỉ thua ryl thôi, đặc biệt là bác thạch sanh dẫn đầu. hầu như topic nào đụng đến 9d là có mặt bác này. đồng ý rằng ts có 1 vốn kiến thức rất rộng và sâu về game, nhưng nhiều khi lí lẽ của bác ấy đưa ra để bảo vệ 9d tôi thấy có phần hơi khiên cưỡng, khó thuyết phục.

trên đây chỉ là 1 số nhận xét của riêng tui. nếu có đụng chạm tới ai xin bỏ qua.
    hahah, đã là true fan thì phải bảo vệ cho game mình yêu thích chứ.

chuyện khiêm cưỡng, khó thuyết phục là bạn cảm thấy thế thôi :d tôi nói có sách mách có chứng, chỉ ra những cái hay cái đẹp để bà con tự đánh giá thôi. tôi chưa từng hô hào gì cũng chẳng bao giờ dèm pha hay chửi bới game nào để ca ngợi 9d cả. heheh, công chính phân minh thế thì thôi còn muốn gì nữa )))

theo như tôi nhận xét, cộng đồng 9d của ************ là một cộng đồng có tính xây dựng, giúp đỡ lẫn nhau và tương đối ít cãi lộn. nói chung là a dua hay không a dua thì cũng phải công nhận là sức hút của 9d là mạnh mẽ. nếu nói fan của 9d là a dua thì tại sao các game khác không có a dua? đâu có ai cấm đâu

ặc , fate lẹ tay wá >"< , thx anyway fate .
    @gunzu : chú còn gà lắm , anh chưa rảnh hơi ngồi chơi với chú , chú cứ nói những gì chú nghĩ là đúng , mọi người sẽ cho chú biết chú là người thế nào .
    còn bài này của chú là 1 củ chuối nguyên nải , chú xem xem chú đang viết cái gì mà lên giọng dạy người khác ( mặc dù chưa biết chú tuổi tý hay tuổi gà ) : http://forum.************/showthread.php?t=103296 .
    lớn rồi , học cách suy nghĩ trước khi viết đi.

Trích dẫn Gửi bởi fate_
    hế à :>>
    cho người khác là trẻ con tự cho mình là hay là pro ko biết trình đến đâu skill thế nào cứ vào bô bô nào là cứ thằng nào chơi vltk là noob =)) nói thì dễ lắm ai mà ko nói dc :--
    có ai nói người chơi vltk là noob đâu chỉ nói là thằng noob cũng chơi đuợc vltk.=))
    điển hình thằng nhóc 10 tuổi ở gần nhà mình đã chơi 1 con thiên vuơng lên 11x ~:>
    hay nó là thần đồng nhỉ =))

Trích dẫn Gửi bởi gunzu1806
    ha ha có khi cả ông bà gi.. nhà cậu cũng đã cặm cụi cày 1 con war hay con guner nào cũng không biết thôi em thay mặt ffreborn nhờ các pro ryl giúp đỡ cho 2 cụ đã già yếu mà đừng có đánh các cụ trong game nhé=)) =)) =)) =))
    mất mặt fan của ryl quá gunzu lần sau post lịch sự hơn tí nhé.
    1 mem của ryl ko lịch sự ko có nghĩa là ryl toàn nguời như vậy chả qua là ryl quá thực tế , xã hội của ryl quá thật có cả kẻ tốt và nguời xấu =))

Trích dẫn Gửi bởi bebulfdethuong
    mất mặt fan của ryl quá gunzu lần sau post lịch sự hơn tí nhé.
    1 mem của ryl ko lịch sự ko có nghĩa là ryl toàn nguời như vậy chả qua là ryl quá thực tế , xã hội của ryl quá thật có cả kẻ tốt và nguời xấu =))
    tui có phải là fan của ryl đâu hả bebulfdethuong tui là fan của hkgk(giờ không chơi gì cả đang nghỉ chơi game chờ thi đại học xong tính tiếp, thỉnh thoảng luợn 4rum đá mấy cậu cskh noob của vinagame cho vui thôi),chỉ vào chơi thử ryl thôi cũng thấy hay hay giờ nghỉ rồi(sắp thi đại học mà).

Trích dẫn Gửi bởi huyknight
    uh đúng đấy bạn xem những ai bình chọn đi roài wa cái topic của 9d mà xem xem họ có chơi chưa nếu biết roài thì ngậm miệng lại dùm đi
    buồn cười, bạn lập topic mà lại ko mong có người post bài à. mà tôi có quyền đưa ra ý kiến của tôi, tại sao lại phải ngậm miệng ? tôi ko post bài có nd sai trái, nếu có đụng chạm ai thì cũng đã xin lỗi trước rồi.
    mà có chắc chắn là mọi người đều đã chơi qua 9d rồi mới post ko ?

Trích dẫn Gửi bởi fullstar
    pó tay!mấy bạn cãi lộn cho chuyện nó to lên!tuy là có thể có những người nghe quảng cáo hay mà vote nhưng phần lớn vẫn là yêu thích mà!phải tôn trọng ý kiến của người khác chứ...~_~
    nếu chưa chơi mà thích thì phải vote trong các topic như "bạn thích game nào" chứ nhỉ, chứ chưa chơi làm sao biết hay dở.

Trích dẫn Gửi bởi bebulfdethuong
    góp ý tý nhỉ ,muốn biết ai vote cho cái nào thì tạo 1 acc mới chưa vote ấn vào phần xem kết quả là thấy.
    hì, mọi người thông cảm với mình, lần đầu gia nhập diễn đàn nên còn noob lắm.

bác biết sao em nói câu đó ko. đã nhìu lần, 9d bị so sánh với các game khác như lineage2 và sro. nhiều người nhận xét, 9d ko đẹp bằng 2 game đó. bác đưa ra lí lẽ thế này :
    " đẹp là cảm nhận chủ quan, ko nên so sánh hay bàn luận "
    cái đẹp nó đơn giản lắm bác ạ, thấy đẹp thì nói đẹp. người chơi họ chú ý tới game đẹp hay ko chứ ai thèm để ý sức mạnh engine nó ra sao, mới hay cũ. nếu nhiều người cùng công nhận 1 game nào đó đẹp ( tất nhiên là những người thứ 3, ko phải fan game đó ), thì hiển nhiên nó đẹp. chẳng lẽ cái đẹp biết lừa dối con mắt người ta ? bác cứ đưa ra engine này nọ làm chi. chẳng phải nhiều game có engine mạnh vẫn ko ra gì sao ? engine quan trọng nhưng đồ họa đẹp cọnphu thuộc tài năng của đội ngũ phát triển nữa. vì sao game cũ như lineage2 với engine " lạc hậu" ( như bác nói ) hình ảnh lại có thể vẫn còn lay động nhìu người đến vậy ? đơn giản thôi, vì nó đẹp .
    cái đẹp nó đơn giản lắm hả bạn? heheh, nó không đơn giản như vậy đâu. tôi ví dụ nhé: tôi cho rằng halle berry là đẹp nhưng có khá nhiều bạn của tôi lại không cho là cô ta đẹp, hỏi tại sao thi chẳng có ai trả lời được, chỉ cảm thấy thế thôi. tôi không cho là sandra bullock là đẹp nhưng rất nhiều bạn nước ngoài, đặc biệt là mỹ lại nhảy lên chồm chồm và cho rằng cô ta rất đẹp, tại sao? cảm tính thôi. tôi cho rằng 9d đẹp, có bạn lại nói nó chỉ bình thường thôi, tôi cho rằng sro chỉ bình thường thôi, không có gì đặc sắc, có bạn lại cho rằng nó là đẹp nhất trong tất cả.

cái đẹp nó chỉ có tính chất phổ thông đến một giới hạn nhất định thôi, như khi cùng nhìn 2 diễn viên thì mọi người đều có thể công nhận là họ đẹp, nhưng đến lúc hỏi ai đẹp hơn ai thì tranh cãi sẽ nổ ra ngay, không phải ai cũng có quan điểm giống nhau về cái đẹp. tranh cãi ai đẹp hơn ai thì có mà tranh cãi cả ngày, bạn chọn một thần tượng về cái đẹp của bạn, tôi chọn một thần tượng về cái đẹp của tôi, cả hai cùng đưa lên forum xem tranh cãi đến bao giờ thì ngã ngũ về việc ai đẹp hơn ai.

lý do tại sao? vì chúng ta chỉ cụ thể hóa, vật chất hóa cái đẹp đến một mức độ nào đó thôi như đi thi hoa hậu thì cũng chỉ đến được số đo 3 vòng, đi xa hơn thì hoàn toàn dựa vào cảm tính, chẳng thế mà tại sao thi hoa hậu lại phức tạp đến thế? nếu cứ chỉ lựa ra người đẹp nhất có phải là đơn giản hơn không? game cũng vậy, những gì có thể cụ thể hóa để có thể so sánh được là các graphic engine. còn game này nhìn đẹp hơn game kia là hoàn toàn cảm tính, có đem tranh cãi thì có đến muôn đời cũng không bao giờ xong được. bây giờ cứ đem lineage 2, silk road online, world of warcraft, cửu long tranh bá, risk your life... quăng cả vào với nhau hỏi game nào đẹp nhất là thế nào cũng có đánh nhau ngay, có mà tranh cãi đến muôn đời cũng chẳng bao giờ ngã ngũ.

vậy tôi hỏi bác có chắc rằng tất cả những người vote cho các game khác đều đã chơi wa và tìm hiểu kĩ ko hay mới chỉ nhìn người khác nói roài minh vote .bạn nên biết đây là đại sảnh chung vì thế họ muốn vote phải có 1 cở sở để họ vote chứ ko thể vì quảng cáo rầm rộ mà vote cả.mà tôi thấy vinagame nó có quảng cáo rầm rộ cltb đâu,nó có đưa lên tivi như cbkg hay ra mấy cái ảnh ở các tiệm net đâu mà mấy pác vinh vào đâu mà nói nó quảng cáo rầm rộ nên mới được người khác vote nhiều.pác thử wa forum của cltb xem ,pác coi thử những người vote đã từng chơi cltb chưa mà dám nói họ a dua,đây là đại sảnh chung nên tôi ko có gì phản bác các game khác tôi chỉ nêu ra các ý kiến của mình thui nếu có động chạm ai thì xin bỏ qua cho

bác biết sao em nói câu đó ko. đã nhìu lần, 9d bị so sánh với các game khác như lineage2 và sro. nhiều người nhận xét, 9d ko đẹp bằng 2 game đó. bác đưa ra lí lẽ thế này :
    " đẹp là cảm nhận chủ quan, ko nên so sánh hay bàn luận "
    cái đẹp nó đơn giản lắm bác ạ, thấy đẹp thì nói đẹp. người chơi họ chú ý tới game đẹp hay ko chứ ai thèm để ý sức mạnh engine nó ra sao, mới hay cũ. nếu nhiều người cùng công nhận 1 game nào đó đẹp ( tất nhiên là những người thứ 3, ko phải fan game đó ), thì hiển nhiên nó đẹp. chẳng lẽ cái đẹp biết lừa dối con mắt người ta ? bác cứ đưa ra engine này nọ làm chi. chẳng phải nhiều game có engine mạnh vẫn ko ra gì sao ? engine quan trọng nhưng đồ họa đẹp cọnphu thuộc tài năng của đội ngũ phát triển nữa. vì sao game cũ như lineage2 với engine " lạc hậu" ( như bác nói ) hình ảnh lại có thể vẫn còn lay động nhìu người đến vậy ? đơn giản thôi, vì nó đẹp .
    nói về độ đẹp thì xin thưa với 1 máy mạnh như máy của tôi thì chất lượng hình ảnh của 9d ngang ngữa với silkroad , còn ai chơi máy cùi rồi chê 9d xấu thì nên đi mua cái máy xịn vào chơi rùi hẵng phát biểu . 1 game đẹp mà gameplay ko hay, nhàm chán cũng quăng sọt rác , bác vào chơi game hay ngắm game , nếu muốn ngắm hình đẹp tuyệt hảo thì mua mấy game offline hay ps2, xbox về mà ngắm.
    một game mà engine của họ tự phát triển thì có nhiều tiềm năng hơn những game sử dụng engine của một nhà phát hành khác vì họ có thể thay đổi và update phù hợp với game của mình ngày 1 tốt hơn. cách chơi 9d rất sát với cuộc đời thực , ko như dòng game khác ,hầu hết là fantasy ko có thực (võ công chiêu thức cũng như tính chất câu chuyện).

Trang 24 của 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... CuốiCuối