Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 49
    một bài tổng hợp khá hay , nhưng thật sự baby cũng chưa biết phải bỏ phiếu cho game nào hích

Trích dẫn Gửi bởi tt4ever
    các bạn chú ý:
    1. hiện đang là tháng 8-2006 nhưng bình chọn cho 2007.
    chính vì đang là tháng 8.2006 nên ng ta mới đưa ra dự đoán cho năm 2007, nếu h là tháng 8.2007 thì đoán làm gì cho nó mệt. các dự báo là cho tương lai ko ai lại dự đoán cho quá khứ.

2. thiếu vdc-net2e .
    không thiếu vdc net2e mà là coi thường net2e. sở hữu một game 3d nổi tiếng thế giới thế mà về vn khá lâu rồi chẳng làm ăn ra cái chò trống gì. xếp vào loại các game khác là mục đích của ng viết thì sao(công ty làm ăn loại vớ vỉu khỏi tính).

3. bình chọn theo phỏng đoán của người chơi nên chỉ có giá trị nhất định thôi, có lẽ chỉ có giá trị trong năm nay thôi, sao sang tận 2007 được nhỉ?
    người ta đưa ra bình trọn cho năm sau sao bảo cho năm nay, giá trị của nó cũng là ở năm sau, ng ta dự đoán đến năm 2010 ngành gameonline sẽ có doanh thu 85 tr usd ở vn còn đc nữa là mới dự đoán cho năm 2007.

ít nhất còn 3 cty nữa đang ngấm ngầm lao vào thị trường go và năm 2007 sẽ tung hoành với mấy "anh cả" kia, khi đó thì mới biết mèo nào cắn mỉu nào.
    chưa có tên thì xếp vào xó là đúng rồi kêu ca gì (các game khác).

sai sót thì khó nói nhưng thiếu sót thì có, bạn có biết số người chơi mỗi game không mà nhận xét đại loại "hiện họ đang sở hữu những game có số lượng người chơi khổng lồ và là ngôi sao sáng của bầu tròi game việt" hay"game hiệp khách giang hồ đang gây một làn sóng mới ở việt nam với cốt truyện lấy từ truyện tranh ra,hình ảnh 3d vui nhộn đã tạo ra một hiệp khách giang hổ hoàn toàn mới mẻ", chỉ chơi game thôi thì khó biết lắm.
    cái này là ng ta văn vẻ thôi chứ nghe là biết ko muốn thiên vị game nào nói vừa tung vừa mang tính khách quan không có ý hướng ng đọc bình chọn cho game nào.

8-x 8-x 8-x 8-x 8-x 8-x 8-x
    đã làm topic bình chọn thì làm cho nó công bằng mà đã không công bằng rồi thì việc bình chọn có ý nghĩa gì, vứt quách vào sọt rác.

rõ ràng thiếu vdc-net2e với "con đường tơ lụa". không hiều người lập ra topic này thiếu hiểu biết hay cố tình nữa. tôi là người chơi game bình thường, vào các diễn đàn game để học hỏi kinh nghiệm người đi trước và nhận xét của cộng đồng gamer nói chung để học hỏi. vậy mà khi vào đây tôi thấy cái topic này chẳng mang tính công bằng và xây dựng tẹo nào. theo tôi đánh giá thì nó mang tính chất đấu đá kinh doanh:
    vdc-net2e là một công ty game mới và con đường tơ lụa là sản phẩm đầu tay của họ tuy nhiên "con đường tơ lụa" và vdc-net2e cũng đã nổi tiếng khắp việt nam rồi, mấy ai không biết, tại sao không cho vào topic bình chọn, có chăng thấy được 1 điều rõ ràng ở đây là người lập topic cố tình làm điều đó để hạ thấp hình ảnh của một vdc-net2e còn vừa chập chững vào thị trường game việt nam trong giới gamer. vì vậy mục đích của cái topic này là không sáng sủa công bằng mà chỉ mang mỗi cái ý nghĩa nhỏ mọn của mấy nhà kinh doanh, lợi dụng diễn đàn của anh em gamer làm mất đi sự trong sáng tốt đẹp của nó phục vụ cho các mánh lới không mấy lành mạnh của họ.
    :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss

đấy là người tung, còn đây là kẻ hứng:

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    không thiếu vdc net2e mà là coi thường net2e. sở hữu một game 3d nổi tiếng thế giới thế mà về vn khá lâu rồi chẳng làm ăn ra cái chò trống gì. xếp vào loại các game khác là mục đích của ng viết thì sao(công ty làm ăn loại vớ vỉu khỏi tính).
    tại sao lại coi thường vdc-net2e, bạn có gì hơn họ mà bạn được phép coi thường họ ????
    thế nào là không làm ăn ra cái gì? bạn có dẫn chứng ??? hay chỉ được cái to còi tát nước theo mưa ???
    tại sao lại nói là công ty làm ăn loại vớ vỉu khỏi tính ??? bạn làm ăn được cái gì hoành tráng à, mới cả cho hỏi cái: thế nào là vớ vỉu thế ???

an nói thì lung tung, chẳng đâu vào đâu thể hiện cái gì không biết nữa. cái bài post của bạn tôi chỉ đánh giá nó thuộc loại kèn sáo cho cái topic cũng như cho cái mục đính không tôt của nó.) ) ) ) ) ) )
    đồng ý là vdc-net2e còn non kém vì đây là sản phẩm đầu tay của họ. họ có những cái yếu sau:
    game ra chậm so với mong đợi của giới gamer (cái này là do thoa thuận mua bán giữa vdc-net2e và đối tác jm).
    hiện nay server còn thỉnh thoảng lag và dis (nhưng nó cũng bình thường thôi, ở vn, mấy game online không lag và dis + bây giờ chưa phải là ob chính thức, vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm hệ thống).
    tổ chức event chưa thật sự hoành tráng và thiết thực.
    còn một điều muốn nói: fpt, vinagame ... tất cả các công ty đàn anh ấy có công ty nào không một thời từng như vdc-net2e hiện tại ??? nói theo giới gamer chúng mình thì thế này: mọi pro đều đã từng là noob !!!!!!
    tôi đã chơi "con đường tơ lụa" từ những ngày đầu và hiện tại đang chơi "cửu long tranh bá".
    vào cái topic này tôi chỉ bức xúc thế thôi và muốn nói vậy thôi, các bạn thông cảm nhé.
    :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d

Trích dẫn Gửi bởi commander
    8-x 8-x 8-x 8-x 8-x 8-x 8-x
    đã làm topic bình chọn thì làm cho nó công bằng mà đã không công bằng rồi thì việc bình chọn có ý nghĩa gì, vứt quách vào sọt rác.

rõ ràng thiếu vdc-net2e với "con đường tơ lụa". không hiều người lập ra topic này thiếu hiểu biết hay cố tình nữa. tôi là người chơi game bình thường, vào các diễn đàn game để học hỏi kinh nghiệm người đi trước và nhận xét của cộng đồng gamer nói chung để học hỏi. vậy mà khi vào đây tôi thấy cái topic này chẳng mang tính công bằng và xây dựng tẹo nào. theo tôi đánh giá thì nó mang tính chất đấu đá kinh doanh:
    vdc-net2e là một công ty game mới và con đường tơ lụa là sản phẩm đầu tay của họ tuy nhiên "con đường tơ lụa" và vdc-net2e cũng đã nổi tiếng khắp việt nam rồi, mấy ai không biết, tại sao không cho vào topic bình chọn, có chăng thấy được 1 điều rõ ràng ở đây là người lập topic cố tình làm điều đó để hạ thấp hình ảnh của một vdc-net2e còn vừa chập chững vào thị trường game việt nam trong giới gamer. vì vậy mục đích của cái topic này là không sáng sủa công bằng mà chỉ mang mỗi cái ý nghĩa nhỏ mọn của mấy nhà kinh doanh, lợi dụng diễn đàn của anh em gamer làm mất đi sự trong sáng tốt đẹp của nó phục vụ cho các mánh lới không mấy lành mạnh của họ.
    :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss
    đây là topic của ng ta ng ta cho ai vào cho ai ra la quyền của ng ta, tại các bạn công kích ng ta không phải lối tôi mới đỡ hộ vài câu, bảo thiếu vdc-net2e thế vdc-net2e nó nằm trong các game còn lại thì có gì sai, sao bạn phải khóc hộ vdc-net2e. bạn đánh giá cao, nhưng ng khác đánh giá ko cao là quyền của họ. bạn thích vdc vậy bạn lập topic để mình vdc là công ty duy nhất phát hành game online đi rồi thao hồ mà bình chọn.

tại sao lại coi thường vdc-net2e, bạn có gì hơn họ mà bạn được phép coi thường họ ????
    tôi coi thường là vì vdc-net2e là một công ty của nhà nước cầm hơn 90 tỷ của nhà nước để rồi làm ăn ko đâu vào đâu phụ lòng mong mỏi của game thủ.

thế nào là không làm ăn ra cái gì? bạn có dẫn chứng ??? hay chỉ được cái to còi tát nước theo mưa ???
    bạn thích bóc mẽ vdc-net2e hả, hay bạn nghĩ tôi ko có thông tin nội bộ gì về công ty này. nói cho bạn sáng ra chút ít, tổng giám đốc của net2e vừa mới bị cách chức 1 tháng trước và mới bổ nhiệm ng mới, lý do sau hơn 1 năm kinh doanh kết quả là vẫn công cốc tiền thì cứ chôi hoài mà toàn tiền của dân. tôi sẽ không nêu tên vị tổng giám đốc đó vì ai cũng biết nhưng lại mang tính xúc phạm ng khác.

tại sao lại nói là công ty làm ăn loại vớ vỉu khỏi tính ??? bạn làm ăn được cái gì hoành tráng à, mới cả cho hỏi cái: thế nào là vớ vỉu thế ???
    tôi chẳng làm ăn đc cái gì cả, nhưng ko có nghĩa là tôi ko đc quyền nói cái sai của ng khác, ko lẽ h tôi thấy một ng ăn cắp của ng khác thì ko đc khai báo chỉ vì lý do tôi chưa làm đc gì cho xã hội.

an nói thì lung tung, chẳng đâu vào đâu thể hiện cái gì không biết nữa. cái bài post của bạn tôi chỉ đánh giá nó thuộc loại kèn sáo cho cái topic cũng như cho cái mục đính không tôt của nó.) ) ) ) ) ) )
    chưa biết ai ăn nói lung tung, tôi đến với gamethunet như một sân chơi bổ ích vừa giao lưu vừa si păm cãi cọ nhau cho vui, chính bạn đề cao vấn đề nghiêm trọng vấn đề nên mới ức chế. lên diễn đàn mà ko có tranh luận cãi cọ hỏi lên làm gì. mục đích của ng ta sao kệ ng ta miễn ng ta ko cấm bạn vào nói là đc, mà kiểu này chắc cấm bạn cũng khó.

đồng ý là vdc-net2e còn non kém vì đây là sản phẩm đầu tay của họ. họ có những cái yếu sau:
    game ra chậm so với mong đợi của giới gamer (cái này là do thoa thuận mua bán giữa vdc-net2e và đối tác jm).
    hiện nay server còn thỉnh thoảng lag và dis (nhưng nó cũng bình thường thôi, ở vn, mấy game online không lag và dis + bây giờ chưa phải là ob chính thức, vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm hệ thống).
    tổ chức event chưa thật sự hoành tráng và thiết thực.
    còn một điều muốn nói: fpt, vinagame ... tất cả các công ty đàn anh ấy có công ty nào không một thời từng như vdc-net2e hiện tại ??? nói theo giới gamer chúng mình thì thế này: mọi pro đều đã từng là noob !!!!!!
    đây chỉ là topic thăm dò dư luận xem mọi ng dự báo công ty nào sẽ thành công thôi, ko phải topic kể lể vdc-net2e kém chỗ nào, bạn thích kể lể net2e kém như thế nào qua topic cltb và cdtl của tôi tôi tiếp bạn cả ngày.

tôi đã chơi "con đường tơ lụa" từ những ngày đầu và hiện tại đang chơi "cửu long tranh bá".
    vào cái topic này tôi chỉ bức xúc thế thôi và muốn nói vậy thôi, các bạn thông cảm nhé.
    :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d
    thật ra lên diễn đàn là để chia sẻ kiến thức cho nhau, đôi lúc bức xúc văng nhau mấy câu là chuyện thường, hy vọng bạn không quá ức chế, lên đây chỉ để chơi ko vì vụ lợi, còn rất nhiều ng lên đây vì vụ lợi thì ko phải anh em mình hy vọng bạn hiểu.

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    người ta đưa ra bình trọn cho năm sau sao bảo cho năm nay, giá trị của nó cũng là ở năm sau, ng ta dự đoán đến năm 2010 ngành gameonline sẽ có doanh thu 85 tr usd ở vn còn đc nữa là mới dự đoán cho năm 2007.
    bình chọn nghĩa là sau khi sử dụng thì sẽ bình bầu, thường thì hết năm sẽ bình chọn cho sản phẩm trong năm...
    còn nói dự đoán thì không dành cho gamer, những người không nắm được nhiều thông tin, dành cho những người làm chiến lược game kìa.
    có thể bạn biết nhiều hơn số đông các gamer khác nên không nghĩ rằng số đông gamer chỉ đoán trên những gì họ biết => độ chính xác rất thấp.

theo tui công ty vinagame sẽ gây đột biến nhất trong năm 2007

vdc-net2e vứt đi đằng nào rồi ?

uhm, đúng là thiếu vdc-net2e rồi.... nhưng có thiếu cũng chả sao muh. ban đầu thì tôi chả biết vdc-net2e là cái chi mô ?? nhưng từ khi chơi thử silk road việt nam với cảm nhận delay rất là "so real" thì từ giờ tôi sẽ nhớ mãi cty này :d . ko thể vì lý do là "mới chập chững bước vào thị trường..." mà có thể làm ăn hời hợt được. theo tôi biết thì srovn đã test cb tới 2 đợt rồi, giờ đang sắp kết thúc ob để chính thức vận hành nhưng quả thật tình trạng làm việc của server srovn theo tôi là quá kém . chính bản thân tôi cũng đã chơi srovn nên mới dám mạo muội đưa ra chính kiến của mình về khả năng đáp ứng nhu cầu người chơi của vdc-net2e. silkroad là 1 game nổi tiếng nhưng vdc-net2e thì chưa chắc !!! tôi ko dám và cũng ko thể nhận định cty nào sẽ ăn nên làm ra, nhưng dịch vụ tốt sẽ lôi kéo khách hàng nhiều --> doanh thu cao, thế thôi.

Trích dẫn Gửi bởi eternal flame
    vdc-net2e vứt đi đằng nào rồi ?
    gây đột biến nghĩa là có bước ngoặt đột biến, như game đc bình trọn là game hay nhất hay game có số ng tham gia đông nhất hay game đc giới game thủ yêu quý nhất, hay có đội ngũ phục vụ pro nhất, xem ra khó có game nào gây đc đột biến này kể cả vina game, vì với chỗ đứng của họ hiện nay họ khó có thể gây thêm đc một tiếng vang nữa như vltk của chính họ, miếng bánh đã bị chia ra khá nhỏ khiến khó có đc sự đột phá, mặt khác game thủ chơi vltk là rất lớn và vẫn chưa thấy có dấu hiệu từ bỏ, vì vậy theo tôi nghĩ năm 2007 là một sự chia nhỏ lại miếng bánh game online, công ty nào may mắn sẽ có đc một miếng, công ty nào kém may mắn và làm ăn kém hiệu quả sẽ phải chịu tay trắng, riêng vng họ sẽ không thể tăng doanh thu lên gấp đôi nhờ cltb đc, vì tất cả các nhà phát hành còn lại sẽ cùng lao vào cuộc chiến phần bánh còn lại so với miếng bánh vltk(quá lớn chiếm đến 2/3 thị trường). vì vậy ý kiến của tôi là "nhà phát hành nào còn tồn tại sau năm 2007" mới đúng, chứ khó có hi vọng thị trường đi lên nữa.

| cái topic này sắp xảy ra cải vã nữa ư? tui đọc mấy cái topic bình chọn kia hầu như cái nào cũng có cãi nhau cả

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối