Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 60
    theo em thấy đúng là vinagame thật, game gì nó cũng nổ cho thật to cả, game hay nổ đã đành, nhưng cái game mà tui thấy ghét thì nó cũng hô thiệt to còi. có game nhiều chức năng chưa có nhưng quảng cáo thì rõ ràng, vinagame ko qc nhất thì ai mà nhất :-?

câu hỏi của phuong_thao: vtc quảng cáo mạnh và họ cũng thành công đấy thôi? đâu phải cứ là vltk mới thành công?
    ok! hoàn toàn chính xác, nhưng vtc và các game của họ ko phải vào thời điểm mình giả sử tức là 2 năm trước đây. cái thời điểm mà mình đã đề cập khá nhiều rùi, nói ra lại nhàm.
    vậy mình chơi luôn cái giả sử oái oăm nhá: "2 năm trước đây, ko có vng, ko có vltk, mà là vtc mang cbkg và audition ra trình làng pà con. thì tình hình ra sao nhỉ? coi như mình nợ bạn thêm 1 bài nữa nhá.
    bà con xúm vô trao đổi xem sao? mình mình độc tấu mệt quá.
    thèm chơi game quá rùi. nhớ bé r******k wá, mới mua cho bé bộ đồ nữ y tá xinh ơi là xinh. mình chơi game đây. ngày mai xì pam típ nhá.
    hạ hồi phân giải!

Trích dẫn Gửi bởi igm-igp-ige
    việc quảng bá của vtc và sự thành công của họ --> ok cái này hơi hot àh, mà cũng hơi nhạy cảm, mình xin nói vắn tắt và khách quan vậy
    vậy theo bạn game của vtc có thành công hay ko? ->> :-w
    mình cho là có, họ đang thành công và họ sẽ típ tục thành công.
    vtc hiện đang có 2 game: cao bồi không gian và audition.
    - về cbkg lâu rồi mình ko vào chơi, cũng ko có số liệu phỏng đoán nào cả nên mình ko dám bàn đến. chỉ có điều ban đầu mình cũng thấy hay hay, nhưng chỉ trong một thời gian ngắn, mình cảm thấy nhàm và bị chính sản phẩm thứ 2 của họ là audition lôi qua. --> cái này hơi đau đầu, mình sẽ tìm hiểu thêm và sẽ quay trở lại sau hén.
    - còn audition thì ) mình đây còn mê nữa là. bật mí lun, mình có một char nữ rất dễ thương và cũng khá nổi tiếng cả cb lẫn khi ob(mặc dù ko có thứ hạng) audition thành công ngoài sức tưởng tượng của mình. ban đầu mình cũng đánh giá hơi thấp về audition và vtc, nhưng đến thời điểm này thì rõ ràng là audition vượt qua mức dự đoán của mình. thật sự vtc đã đi 1 nước cờ khá cao sử dụng kết hợp 3 quân xe - pháo - mã khá ấn tượng:
    - xe: truyền hình kỹ thuật số vtc
    - pháo: game audition
    - mã: dịch vụ tin nhắn 8530
    rõ ràng họ đang sắp xếp xe đứng trước, pháo sau xe và mã thừa cơ thu lợi.
    dùng xe để quảng cáo mạnh cho pháo, không những thế, nay mai xe và pháo kết hợp để cho ra game online + game show trên truyền hình --> ko khác gì trò chơi hugo trên htv đâu--> dễ hiểu há :-b
    còn bản thân quân pháo cũng ko phải tầm thường. các bạn đừng nghĩ họ chỉ dừng lại ở việc bán các món đồ mặc cho đẹp. tính sơ sơ nếu ai mua(thuê) mấy bộ đồ mặc cho đẹp đó thì một tháng họ cũng đã đi mất tối thiểu 1 thẻ 60k rùi đó. còn nữa, siêu thị âm nhạc chưa đi vào hoạt động nhá, và cả cái nhà bé bé xinh xinh của bạn nằm ở cái góc bé tí trong cùng cũng chưa hoạt động nha, 4 cái ô vuông mờ mờ góc trái trên màn hình cũng chưa sử dụng hà --> bi nhiêu thui cũng đã có khối thứ để các gamer sành điệu cháy túi rùi $-) . nói bi nhiêu thui, nhiề nữa lộ hết bí mật công ty họ >)
    và quân mã thừa nước thu lợi thông qua hàng loạt các chương trình mà các bạn cũng đã bít sơ. ví dụ đơn giản, việc nạp vcoin = sms, tính ra mỗi tin nhắn quân mã thu được 500đ doanh thu và quân pháo ẵm 4.500đ còn lại.
    vậy theo bạn vtc có thành công hay ko?
    vậy em lại phải nói tiếp rồi:
    em có thể phân tích các yếu tố làm nên thành công nhờ của audition:
    audition thành công dựa vào 2 yếu tố chính:
    +yếu tố thứ nhât mà em thấy có 1 yếu tô khá giống với vltk đó là nó đã đánh đúng vào thị yếu của người chơi nếu như vltk đánh vào sự ham mê kiếm hiệp của game thủ thì audition lại đánh đúng vào thị yếu âm nhạc của người chơi(hiện nay ở nước ta âm nhạc đang rất phát triển)
    + yếu tố thứ 2 đó là trong cách thu phí của họ.(kiếm lãi từ việc bán đồ)
    vẫn còn 1 yếu tố nho nhỏ nữa nhưng cũng đóng góp rất lớn cho sự thành công của audition đó là cách chơi đơn giản.
    audition thậm chí còn quảng cáo ít hơn cbkg nhưng nó thành công hơn cbkg. vì vtc đã rút được khá nhiều bài học từ việc phát triển cbkg,nhưng em cũng phải nói rằng audition và cbkg là 2 game hoàn toàn khác biệt nhau,và cũng nói luôn là những game như cbkg thì chưa thể phát triển ở việt nam được ít nhất là đến thời điểm này em có thể lấy mấy ví dụ như sau:cbgk,ptv,ryl,..... vì sao à vậy em cũng xin trả lời luôn:
    do cấu hình trung bình của máy tính ở việt nam chưa cao nên không đáp ứng được yêu cầu của game.
    @igm-igp-ige anh có thể phân tích rõ hơn về vài trò của quảng cáo trong sự phat triển của audition kô vậy.

máy chưa cao là ở tiệm và gamer trung bình chứ gamer pro thằng nào dám xài máy dỏm mà chơi ) nhưng việt nam kiếm gamer pro thì... hơi khan hiếm, nhưng không đến nỗi quá ít. vẫn thiếu gì người chơi ) nếu bạn thấy gamer nào hay quá thì bạn cũng ráng upgrade chơi thui

cu dan mu

mấy bồ nghĩ sao thì nghĩ nhưng tui thấy fpt la tuyệt nhất mu fpt la hay va chat lượng nhất . vậy thôi.
    = = = = = = = (~~) (~~) (~~) (~~)
    8-x 8-x 8-x 8-x 8-x 8-x 8-x @};- @};- @};- >) >) ~:> ~:> ~:> >-) >-) = = = (*) (*) (*) (*) ~o) ~o) ~o) ~o)

quảng cáo quyết định 99% thành công của game là quá đúng rùi !
    nếu game đó không ai quảng cáo thì đó ai biết :d
    hoặc nếu quảng cáo quá dỡ tì càng chết !

Trích dẫn Gửi bởi langtudaohoa
    quảng cáo quyết định 99% thành công của game là quá đúng rùi !
    nếu game đó không ai quảng cáo thì đó ai biết :d
    hoặc nếu quảng cáo quá dỡ tì càng chết !
    vậy anh có thể nói rõ hơn tại sao quảng cáo dở lại càng chết không,em thì lại nghĩ khác,chắc hẳn anh đã từng nghe câu méo mó có còn hơn không chứ hì anh giải thích hộ em nhé tại em đầu óc chưa được biết nhiều nên không hiểu ngụ ý thâm cao của anh.thx anh trước nhé.

các bạn ơi cho mình hỏi làm sao tạo được hình đại diện cho mình vậy ?
    ai chỉ dùm với ! mình xin hậu tạ ...... lời "cám ơn" :d

Trích dẫn Gửi bởi igm-igp-ige
    nói như vậy thì cửu long tranh bá - 1 game mới của vng là chết chắc rùi?
    cltb đòi hỏi cấu hình rất cao, cao hơn cbkg rất nhiều <-- =))

chú khangcr đâu? đến lượt chú lên tiếng rùi đấy. chú am hiểu về cltb lắm mà đúng ko? chú mà ko trả lời vấn đền này cho thật thỏa đáng để anh em gamer cùng rõ thì viết đơn nghỉ việc đi là vừa :d
    tiên sinh igm-igp-ige đề cao mạc sinh quá! @-) thật lấy làm hổ thẹn!
    mạc sinh hiện đang là một học trò nghèo, làm gì đã có việc làm mà viết đơn xin nghỉ việc?
    tuy nhiên, tiên sinh igm-igp-ige đã tin tưởng giao phó thì mạc sinh cũng xin mạo mụi đưa ngu ý của mình.
    quả thật cltb yêu cầu cấu hình cao khủng khiếp 8-x. cái cấu hình tối thiểu mà cltb yêu cầu còn đang là niềm mơ ước của mạc sinh nữa là :-ss
    vậy vng đưa cltb ra vào thời điểm này liệu có quá sớm hay ko?
    theo ngu ý của mạc sinh thì có lẽ đây là bài toán chiến lượt về thị trường khá lớn của vng. ai cũng biết đến việc chia nhỏ thị trường ra làm nhiều miếng nhỏ nhắm đến những đối tượng khác hàng khác nhau. mỗi miếng nhỏ đó sẽ ứng với 1 sản phẩm riêng.
    ví như vltk đang phổ biến như thế, thành công là thế, ko lẽ mang một cltb hoành tráng vào nuốt chững miếng bánh mà vltk đang ngự trị à? chắc chắn là ko rồi. vậy thì cltb chắc hẵn sẽ dành cho một miếng bánh khác. ở miếng bánh này, người chơi có được những bộ máy tính mạnh, đáp ứng đủ cấu hình yêu cầu.
    ở trên tiên sinh igm-igp-ige có nói là sẽ đề cấp đến "việc chọn mua game chính là một bài toán chiến lượt"
    vậy thì đây quả là thời điểm thích hợp để tiên sinh nêu ra cao kiến của mình rồi đấy ạ. mạc sinh xin rửa tai lắng nghe!

lần đầu tiên mới thấy nhiều người nói đúng về game audition đó ! :d em thấy hồi trước em nói audition ko quảng cáo thì hơi sai, bây giờ họ quảng cáo cũng ghê quá đấy chứ. nhiều người nói game audition dở phải ko ? mời các anh chị đăng ký một account rồi vào game audition vào cái bảng xếp hạng, nơi đây đăng toàn bộ tất cả các nhân vật đã đăng ký tại audition mà au chỉ cho phép đăng ký một nhân vật tại một account nên sẽ khác biệt với vltk cho phép đăng ký đến 3 nhân vật. con số em nhắm là khoảng 100.000 người chơi audition, hiện tại thì có tổng cộng hơn 160.000 nhân vật được đăng trên bảng xếp hạng nhưng em chọn con số 100.000 thôi vì nhiều người nghĩ sẽ có nhiều người lập nhiều acc chơi nên em ko nói gì cả.
    vậy thì cho em hỏi, có game nào hiện nay mới chỉ ra bản thử nghiệm, nói ở đây là bản open beta và chỉ sau có một tháng giai đoạn này + 1 tháng giai đoạn closed beta + 4 ngày giới thiệu đăng trên web game thủ + 25 ngày đăng trên pc world thế giới vi tính thì có số người chơi khổng lồ như thế ko vậy ? xung quanh đó, audition chỉ là một game rất là nhỏ so với các đại gia là cửu long tranh bá, con đường tơ lụa, hiệp khách giang hồ ra cùng một lúc với game này vậy thì sao nó lại thu hút đến như vậy ? còn một việc nữa, ở trên thị trường thì vtc là công ty chưa có tiếng tăm gì trong mặc game online và là công ty mới chỉ thành lập trước công ty vdc chỉ khoảng 1 tháng vậy thì tại sao nhiều người biết đến những game của họ đặc biệt là audition ?

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối