Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 101
    bác cứ đùa, em thấy dân l2 sang cltb hết ráo chứ có thấy sang cdtl đâu)

họ sang chơi cả hai bạn ah, đều là test cả mà khi nào cltb phải ra ob mới biết đc cái nào giữ chân họ lại.

vấn đề bán item mall phải xem như sr tự hạ bệ mình với các game tầm trung (không ăn khách như gb, cbkg, ptv . . .) chứ ko thể tính là thể loại game thành công như vltk. dân famr việt nam giống hệt dân tq rất tham lam họ cày tiền rất nhiều sau đó bán lại kiếm lời chứ ko chơi cho vui, vì vậy gặp hình thức này rất ghét.

những dân famr và thích buôn bán trong game lại thường là thành phần chính rất hay lôi kéo đám đông, vì vậy với thể loại băm chặt chém của mmorpg mà chọn thu phí theo item mall là hoàn toàn sai lầm. nếu so với các gamer hàn thì lại càng sai, họ ko famr kiểu của ta hơn nữa vẫn có một bộ phận ko nhỏ chơi ở nhà chơi cho vui, trong khi ta một bộ phận ko nhỏ chơi ở ngoài chơi để trả tiền net.

bán item mall ai cũng biết sẽ gây ra mất cân bằng lớn ngoài ra đã bán các đồ đó thì ko tránh khỏi có đồ lậu như l2 sẽ làm sụp đổ game một cách nhanh chóng, hơn thế nữa sau một năm đầu tư không mang lại kết quả gì nhà đầu tư hay quản lý vốn của net2e là vdc sẽ không giám tung tiền để nâng cấp phiên bản để tổ chức event để quảng bá rầm rộ (nhà nước hay chơi chắc, ko liều như tư nhân). vì vậy con đường tiếp theo của net2e sẽ rất mờ mịt, ng chơi thì đến thật đấy nhưng đến rồi đi, nếu như cứ tiếp tục bán đồ, tiếp tục hứa hẹn sẽ có những cái mới thì cùng lắm lại rơi vào tình cảnh của l2 thôi, sau hơn 1 năm nữa sẽ bỏ đi dần dần tiền từ bán đồ chính thức và đồ lậu mang lại không quá vài trăm triệu đồng trong số vốn 90 tỷ đồng bỏ ra, sau đó như thế nào chắc các bạn quá hiểu.
    đây đang là thời điểm quyết định đối với cdtl khi mà cltb đang ém quân hay đang chuất lại con tuấn mã của mình trước khi lao vào một cuộc đua mới, cdtl sẽ còn khoảng 25 ngày nữa để thể hiện được mình, nếu không sẽ là một quả đắng với tập đoàn vnpt sẽ là sự ra đi của một tên tuổi mới vào làng game vdc-net2e.

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    vấn đề bán item mall phải xem như sr tự hạ bệ mình với các game tầm trung (không ăn khách như gb, cbkg, ptv . . .) chứ ko thể tính là thể loại game thành công như vltk. dân famr việt nam giống hệt dân tq rất tham lam họ cày tiền rất nhiều sau đó bán lại kiếm lời chứ ko chơi cho vui, vì vậy gặp hình thức này rất ghét.

những dân famr và thích buôn bán trong game lại thường là thành phần chính rất hay lôi kéo đám đông, vì vậy với thể loại băm chặt chém của mmorpg mà chọn thu phí theo item mall là hoàn toàn sai lầm. nếu so với các gamer hàn thì lại càng sai, họ ko famr kiểu của ta hơn nữa vẫn có một bộ phận ko nhỏ chơi ở nhà chơi cho vui, trong khi ta một bộ phận ko nhỏ chơi ở ngoài chơi để trả tiền net.

bán item mall ai cũng biết sẽ gây ra mất cân bằng lớn ngoài ra đã bán các đồ đó thì ko tránh khỏi có đồ lậu như l2 sẽ làm sụp đổ game một cách nhanh chóng, hơn thế nữa sau một năm đầu tư không mang lại kết quả gì nhà đầu tư hay quản lý vốn của net2e là vdc sẽ không giám tung tiền để nâng cấp phiên bản để tổ chức event để quảng bá rầm rộ (nhà nước hay chơi chắc, ko liều như tư nhân). vì vậy con đường tiếp theo của net2e sẽ rất mờ mịt, ng chơi thì đến thật đấy nhưng đến rồi đi, nếu như cứ tiếp tục bán đồ, tiếp tục hứa hẹn sẽ có những cái mới thì cùng lắm lại rơi vào tình cảnh của l2 thôi, sau hơn 1 năm nữa sẽ bỏ đi dần dần tiền từ bán đồ chính thức và đồ lậu mang lại không quá vài trăm triệu đồng trong số vốn 90 tỷ đồng bỏ ra, sau đó như thế nào chắc các bạn quá hiểu.
    đây đang là thời điểm quyết định đối với cdtl khi mà cltb đang ém quân hay đang chuất lại con tuấn mã của mình trước khi lao vào một cuộc đua mới, cdtl sẽ còn khoảng 25 ngày nữa để thể hiện được mình, nếu không sẽ là một quả đắng với tập đoàn vnpt sẽ là sự ra đi của một tên tuổi mới vào làng game vdc-net2e.
    với sro inter thì cũng free2play và cũng hạ bệ mình với các game tầm trung ?????????? nhận xét hoàn toàn sai lầm.

item mall ảnh hưởng lớn tới nhân vật ??? và đồ lậu ??? cho mình hỏi 1 câu, ở vltk có đồ lậu ko(sự công bằng đến từ thu phí theo thời lượng đó)????

tại sao sro cần phải thể hiện mình trong 25 ngày tới bạn đang làm việc ở bộ phận nào của srovn mà biết rõ như vậy?? bạn đang bàn luận 1 cách thiếu khách quan khi đưa ra những nhận định chỉ mang tính chất phỏng đoán thiếu đi thực tế. đó là hành động luôn đc chúng ta gắn liền với những ông thày bói nói mò ...

và thực tế là gì ??? srovn đang vẫn vững bước trên con đường phát triển của mình, lượng người chơi ko hề giảm sút, thậm chí mình nghĩ với sự phát triển của mình srovn còn đang thành công hơn cả sro inter (1 so sánh đơn giản khi thời gian phát hành cùng như nhau, ở sro inter ko có nhiều người bán hàng 4x 5x ở thành hotan như srovn, lượng người hâm mộ có ít quá ko nhỉ ???? :d ) còn 2 server hiện nay của srovn là thái dương và bắc đẩu, tình trạng server đầy luôn chứng minh cho số lượng người tham gia vào game.

mình cũng xin nói thêm, sro bán item mall và ko thu phí người chơi, không phải là hạ bệ mình, và việc bán thẻ theo thời lượng cũng đâu có phải là cách chứng minh game của mình ăn khách đến mức thằng nào muốn chơi thì phải xì tiền ra, cách nghĩ đó hoàn toàn sai lầm, đó là sự thiếu tự tin và tìm cách quay vòng vốn thật nhanh. chính việc mở cửa, tạo điều kiện chơi cho gamer tham gia vào game để cảm nhận, chấp nhận những gamer muôn đời ko mua 1 cái gì mới chính là sự tự tin vào game của mình. với những gamer khi đã cảm nhận đc những điều kiện thuận lợi của nph tạo cho mình, sẽ có đóng góp cho server ... bản thân ko bị giới hạn thời lượng, người chơi sẽ tự tổ chức event nhiều hơn cho mình, game sẽ hứng thú hơn, ko có chuyện nạp thẻ xong là phải cày kéo hùng hục. có gamer nào muốn như vậy ko?????

Trích dẫn Gửi bởi mantastyle
    với sro inter thì cũng free2play và cũng hạ bệ mình với các game tầm trung ?????????? nhận xét hoàn toàn sai lầm.
    xin lỗi ở đây mình đang muốn nói đến srovn, còn ko thể dùng chiến lược kinh doanh của sro inter áp dụng cho srovn đc, và thực tế đã trả lời áp dụng cách kinh doanh của ng hq là sai ko phù hợp, trả thế mà sau hơn 1 năm ký kết tgd thì mất chức srovn thì mất thế so với một game cltb còn chưa thèm ra, nó mà ra ko biết sro đi đến đâu. srovn đang kinh doanh ở vn phải dựa vào gamer vn chứ cứ bắt trước thằng nước ngoài chết đừng có khóc.

item mall ảnh hưởng lớn tới nhân vật ??? và đồ lậu ??? cho mình hỏi 1 câu, ở vltk có đồ lậu ko(sự công bằng đến từ thu phí theo thời lượng đó)????
    theo như tôi đc biết vấn đề item mall bán lậu ở vltk là hoàn toàn ko có, vấn đề đồ lậu không thể nói là hoàn toàn nhưng vina game vẫn là công ty sử lý tốt nhất vấn đề này, đã từng có thời điểm 16 nhân viên phòng kỹ thuật của vinagame bị cách chức tập thể vì tin đồn tuồn đồ lậu ra ngoài(mới chỉ là tin đồn mà đã sử nặng tay như thế) chứng tỏ vina game rất chuyên nghiệp trong việc kinh doanh game online. tuy vina game bị khá nhiều lời ca thán từ game thủ, nhưng ko có ca thán về vấn đề này, đơn giản vì tôi là fan của vltk hơn 1 năm qua tôi nắm khá rõ tình hình. qua nhiều game tôi chơi và nhiều diễn đàn tôi đọc, nhận định của tôi là nhà phát hành vina game vẫn là nhà phát hành chuyên nghiệp nhất nước ta hiện nay trong lĩnh vực game online đến với họ vẫn có sự đảm bảo hơn.

tại sao sro cần phải thể hiện mình trong 25 ngày tới bạn đang làm việc ở bộ phận nào của srovn mà biết rõ như vậy?? bạn đang bàn luận 1 cách thiếu khách quan khi đưa ra những nhận định chỉ mang tính chất phỏng đoán thiếu đi thực tế. đó là hành động luôn đc chúng ta gắn liền với những ông thày bói nói mò ...
    thông điệp này ko dành cho game thủ hay nhân viên maketing của bất kỳ công ty nào, nó là thông điệp dành cho giới chóp bu của srovn, khi họ đọc họ sẽ tự hiểu mà ko hiểu họ sẽ tự hỏi, bạn có đủ tầm để hỏi vấn đề này ko, con số 25 ngày, nghe thì bình thường nhưng nếu ko là ng trong cuộc ko có những thông tin quan trọng hay những tính toán rất kinh tế và chiến lược sẽ ko thể hiểu đc tại sao lại là 25 ngày. bạn có thể nói tôi là thầy bói nói mò cũng đc ko sao tôi lên diễn đàn để chia sẻ thông tin để tán cho vui thôi mà tôi cũng đâu có mong ai đó đọc đc những dòng này.

và thực tế là gì ??? srovn đang vẫn vững bước trên con đường phát triển của mình, lượng người chơi ko hề giảm sút, thậm chí mình nghĩ với sự phát triển của mình srovn còn đang thành công hơn cả sro inter (1 so sánh đơn giản khi thời gian phát hành cùng như nhau, ở sro inter ko có nhiều người bán hàng 4x 5x ở thành hotan như srovn, lượng người hâm mộ có ít quá ko nhỉ ???? :d ) còn 2 server hiện nay của srovn là thái dương và bắc đẩu, tình trạng server đầy luôn chứng minh cho số lượng người tham gia vào game.
    thực tế là gì: là vào chơi khác biết, mình thì vào chơi rồi khỏi nói, các diễn đàn của srvn sr inter ghé qua cả rồi, đa phần dân mình vẫn khoái sv inter hơn vì sự làm ăn kém cỏi của net2e, mở ra mấy tháng rồi mà đì đẹt 2 sv lại thấy tự hào, bạn nói thành công hơn sv inter thế 2 sv là minh chứng thành công hơn hả, hàng 4x 5x thì có gì mà rêu rao, mình chơi cltb có tháng mà có hàng 10x 12x là thường, ng hâm mộ thì đảm bảo là ít, hay nói đúng ra là ít hơn game khác, 2 sv đầy hay ko ko biết, biết chắc chắn lúc nào vào cũng đc chứng tỏ chưa bao h full.

mình cũng xin nói thêm, sro bán item mall và ko thu phí người chơi, không phải là hạ bệ mình, và việc bán thẻ theo thời lượng cũng đâu có phải là cách chứng minh game của mình ăn khách đến mức thằng nào muốn chơi thì phải xì tiền ra, cách nghĩ đó hoàn toàn sai lầm, đó là sự thiếu tự tin và tìm cách quay vòng vốn thật nhanh. chính việc mở cửa, tạo điều kiện chơi cho gamer tham gia vào game để cảm nhận, chấp nhận những gamer muôn đời ko mua 1 cái gì mới chính là sự tự tin vào game của mình. với những gamer khi đã cảm nhận đc những điều kiện thuận lợi của nph tạo cho mình, sẽ có đóng góp cho server ... bản thân ko bị giới hạn thời lượng, người chơi sẽ tự tổ chức event nhiều hơn cho mình, game sẽ hứng thú hơn, ko có chuyện nạp thẻ xong là phải cày kéo hùng hục. có gamer nào muốn như vậy ko?????
    rõ ràng ai cũng phải thừa nhận rằng thu phí theo tháng với cltb và cdtl thì thu phí theo tháng sẽ có lợi nhuận khổng lồ hơn là theo item mall, với nhà kinh doanh ng ta cần lợi nhuận chứ cần gì hình thức (vậy ai tự tin ai không trong vấn đề kinh doanh đây). để phân tích sâu hơn một vấn đề: tất cả chúng ta đều biết tuổi đời của một game h là không thể dài như trước đừng mơ 5 6 năm nữa đi, 1 2 năm đã là thành công cho một game hiện nay rồi, các nhà phát hành nghe chắc cũng hoảng nhưng họ mà ko hiểu đc điều này nữa thì bảo sao ko vứt 90 tỷ qua cửa sổ, hãy thử nhìn lại game vltk một game thành công nhất vn về mặt kinh doanh, nó cũng chưa phát hành đc đến 2 năm vẫn còn 2 phiên bản ở trước mắt, nhưng đã có dấu hiệu của sự hụt hơi, các event đã đi vào bế tắc ko lôi kéo đc ng chơi, nay sro đã ra đc hơn 1 năm nghĩa là 1 tuổi qua đi hỏi còn mấy tuổi còn lại để mà net2e thể hiện. tôi nghĩ rằng gamer sẽ ko đặt niềm tin vào net2e vì thương hiệu tập đoàn vnpt, nếu thế khác nào tập đoàn fpt khi kinh doanh game online đâu, họ rất thành công trong nhiều lĩnh vực kinh doanh nhưng trong game online con số ) tròn trĩnh luôn luôn treo trên đầu. ai có đất của ng đấy, ko kinh doanh đc thì từ bỏ đó mới là khôn ngoan, còn về phần game thủ nghe những lời hứa hẹn của vdc-net2e có mà bán thóc rống ra mà ăn, làm ăn kiểu nhà nước, lề mà lề mề, có mỗi cái giấy phép kinh doanh còn chưa có chịu làm, mà làm nhà nước sợ nhất là cái khoản ăn chặn 90 tỷ cho oai chứ chắc gì bỏ vào game lại bỏ vào túi mấy ng nào đấy ai mà biết.

còn cltb lại có món khinh công chạy rất nhanh chu du thiên hạ không lờ đờ như sr chạy phát bực mình lề mà lề mề thấy phát ớn.
    chắc pa chưa chơi lvl cao của sro nên mới phát biểu một câu hùng hồn như thế :d pa chịu khó tìm hiểu sro xem nhé. sro có một bảng nội công giúp người ta có thể thoắt ẩn thoắt hiện :d cũng có thể nói là khinh công. dân sro chúng tôi thường gọi đùa là "lăng ba di bộ" ( cũng chả nhớ là gì nhưng đại khái là một chiêu thức của đoàn dự trong thiên long bát bộ)

=)) dù là game thu tiền theo time hay thu tiền theo item mall thì những thể loại này vẫn có thôi. đừng nói là có bán item mall thì số lượng farmer sẽ ít mà nhầm lớn. thực tế vẫn chứng minh bên bản sro global mặc dù có bán item mall đấy nhưng sao dân farmer đặc biệt là vn và hàn quốc vẫn vào đó kiếm chác được?

chứ ko thể tính là thể loại game thành công như vltk
    vltk thì em biết rồi, thành công quá cơ... hehehe. xét về số lượng người chơi vltk thì kinh đấy nhưng về chất lượng chắc gì đã ăn các game khác đặc biệt là ptv chẳng hạn?

bán item mall ai cũng biết sẽ gây ra mất cân bằng lớn ngoài ra đã bán các đồ đó thì ko tránh khỏi có đồ lậu như l2 sẽ làm sụp đổ game một cách nhanh chóng, hơn thế nữa sau một năm đầu tư không mang lại kết quả gì nhà đầu tư hay quản lý vốn của net2e là vdc sẽ không giám tung tiền để nâng cấp phiên bản để tổ chức event để quảng bá rầm rộ (nhà nước hay chơi chắc, ko liều như tư nhân).
    ồ! tên này đã ngố còn nhặng xị . đã nói item mall chỉ là các item hỗ trợ người chơi sao cho tiện lợi hơn chứ chẳng có vụ bán vũ khí và giáp mà nói là có các item lậu để làm sập game được. hơn nữa, ông sao dám khẳng định vdc-net2e không nâng cấp phiên bản mới hay tổ chức một event lớn quảng bá rầm rộ vậy? thật nực cười khi mà nắm bắt một điều còn chưa rõ lại dám mở miệng nói rằng người ta sẽ thất bại với cách thu phí theo item mall.

vì vậy con đường tiếp theo của net2e sẽ rất mờ mịt, ng chơi thì đến thật đấy nhưng đến rồi đi, nếu như cứ tiếp tục bán đồ, tiếp tục hứa hẹn sẽ có những cái mới thì cùng lắm lại rơi vào tình cảnh của l2 thôi, sau hơn 1 năm nữa sẽ bỏ đi dần dần tiền từ bán đồ chính thức và đồ lậu mang lại không quá vài trăm triệu đồng trong số vốn 90 tỷ đồng bỏ ra, sau đó như thế nào chắc các bạn quá hiểu.
    hahaha! eo ơi tự tin dễ sợ, nếu tôi đoán không nhầm thì bạn là người của công ty vinagame phải không? ) nếu bạn không phải là người của công ty vinagame sao bạn nói một cách hùng hồn" còn 25 ngày" để srovn khẳng định mình? mình hiểu đơn giản là 25 ngày nữa thì 9d chính thức ra đời :d và trong 25 ngày đó srovn phải khẳng định mình, không hiểu tôi nói vậy có gì sai không nhỉ?

nếu không sẽ là một quả đắng với tập đoàn vnpt sẽ là sự ra đi của một tên tuổi mới vào làng game vdc-net2e.
    =)) bà con thấy nực cười không khi mà theo tôi được biết vdc-net2e chẳng dính dáng hay liên quan gì đến tập đoàn vnpt cả.

chẳng lẽ tất cả các gamer ở việt nam đều theo một dòng chảy duy nhất !? ....
    tương lai có thể dự báo từ trước nhưng để xem nó có chính xác hay không thì thời gian sẽ đưa ra câu trả lời chính xác nhất
    nói chung ông dk nhìn vào cái bài viết này nhé. nhận định cũng chỉ là nhận định còn tương lai nó ra sao thì to be continue.... đừng khẳng định một điều gì mà mình chưa chắc đã đúng nhé không thì sau đi ra đường phải đeo mo vào mặt đấy.

xin lỗi ở đây mình đang muốn nói đến srovn, còn ko thể dùng chiến lược kinh doanh của sro inter áp dụng cho srovn đc, và thực tế đã trả lời áp dụng cách kinh doanh của ng hq là sai ko phù hợp, trả thế mà sau hơn 1 năm ký kết tgd thì mất chức srovn thì mất thế so với một game cltb còn chưa thèm ra, nó mà ra ko biết sro đi đến đâu. srovn đang kinh doanh ở vn phải dựa vào gamer vn chứ cứ bắt trước thằng nước ngoài chết đừng có khóc.
    hahaha bạn thông tin giỏi quá cơ. srovn mất thế? hahahaha... tự tin về 9d của mình thế hả dk? còn kinh doanh theo phương thức item mall thế nào thì ông cứ chờ xem khắc biết.

thực tế là gì: là vào chơi khác biết, mình thì vào chơi rồi khỏi nói, các diễn đàn của srvn sr inter ghé qua cả rồi, đa phần dân mình vẫn khoái sv inter hơn vì sự làm ăn kém cỏi của net2e, mở ra mấy tháng rồi mà đì đẹt 2 sv lại thấy tự hào, bạn nói thành công hơn sv inter thế 2 sv là minh chứng thành công hơn hả, hàng 4x 5x thì có gì mà rêu rao, mình chơi cltb có tháng mà có hàng 10x 12x là thường, ng hâm mộ thì đảm bảo là ít, hay nói đúng ra là ít hơn game khác, 2 sv đầy hay ko ko biết, biết chắc chắn lúc nào vào cũng đc chứng tỏ chưa bao h full.
    ông biết vì sao chơi sro inter lại thích hơn ở vn không? ở inter có nhiều người ở các nước khác nhau, được giao lưu nhiều hơn còn ở vn toàn dân vn nhiều người còn chơi xấu nên ngay cả tôi cũng thích chơi ở sr inter hơn ở vn chứ không phải vì công ty vdc-net2e làm ăn kém cỏi =)). tôi thấy ông nhận xét vừa thiếu khách quan vừa như kiểu bới móc ăn không nói có một cách quá đáng.
    - tôi hỏi ông là theo ông srovn đã mở được mấy tháng rồi thế? srovn bắt đầu pre open beta vào ngày 1/8/2006 mà bây giờ mới chỉ là cuối tháng 8 tính ra là chưa đầy một tháng thế mà ông nói là mở ra mấy tháng. đúng là không biết gì còn to mồm ta đây biết rộng lắm
    - hàng 4x - 5x trong vòng 20 ngày là cày ngày cày đêm mới được như vậy mới quý nhân vật của mình chứ cái game gì mới một tháng có 10x - 12x thì khác gì mu đâu cơ chứ?

tiếp theo bài trên vì viết dài quá không được post lên

2 sv đầy hay ko ko biết, biết chắc chắn lúc nào vào cũng đc chứng tỏ chưa bao h full.
    ồ! câu này đủ thấy chưa đăng nhập sro bao giờ mới phát biểu câu này không còn gì để nói cả hahahaha....

rõ ràng ai cũng phải thừa nhận rằng thu phí theo tháng với cltb và cdtl thì thu phí theo tháng sẽ có lợi nhuận khổng lồ hơn là theo item mall, với nhà kinh doanh ng ta cần lợi nhuận chứ cần gì hình thức (vậy ai tự tin ai không trong vấn đề kinh doanh đây).
    vấn đề ở chỗ chưa chắc thu phí theo time đã ăn được item mall đâu đừng nên vội khẳng định nhé. cứ nghĩ rằng thu phí theo time sẽ có lợi nhuận hơn nhưng đợi khi phát hành chính thức khắc biết cái nào sẽ thu được lợi nhuận hơn thôi ý mà.

hãy thử nhìn lại game vltk một game thành công nhất vn về mặt kinh doanh, nó cũng chưa phát hành đc đến 2 năm vẫn còn 2 phiên bản ở trước mắt, nhưng đã có dấu hiệu của sự hụt hơi, các event đã đi vào bế tắc ko lôi kéo đc ng chơi
    =)) vâng! thành công và công ty vng chỉ chú trọng vào cách kiếm tiền thậm chí server bị sập lời xin lỗi là gì? vài tiếng luyện công lại với x2 ), cho download bảng tự động đánh, mở mấy cửa sổ cùng một lúc, tự vng đã đưa cái game vltk gọi là nổi tiếng của mình trở thành một game rẻ tiền. một thằng chẳng biết tí gì vào game cũng vẫn có thể lên lvl ầm ầm thì bảo sao nó không sập tiệm?

sro đã ra đc hơn 1 năm nghĩa là 1 tuổi qua đi hỏi còn mấy tuổi còn lại để mà net2e thể hiện.
    sro đã ra hơn 1 năm nhưng là hơn 1 năm của phiên bản sro global chứ không phải ở vn xin đính chính với ông là như thế.

tôi nghĩ rằng gamer sẽ ko đặt niềm tin vào net2e vì thương hiệu tập đoàn vnpt, nếu thế khác nào tập đoàn fpt khi kinh doanh game online đâu, họ rất thành công trong nhiều lĩnh vực kinh doanh nhưng trong game online con số ) tròn trĩnh luôn luôn treo trên đầu. ai có đất của ng đấy, ko kinh doanh đc thì từ bỏ đó mới là khôn ngoan, còn về phần game thủ nghe những lời hứa hẹn của vdc-net2e có mà bán thóc rống ra mà ăn, làm ăn kiểu nhà nước, lề mà lề mề, có mỗi cái giấy phép kinh doanh còn chưa có chịu làm, mà làm nhà nước sợ nhất là cái khoản ăn chặn 90 tỷ cho oai chứ chắc gì bỏ vào game lại bỏ vào túi mấy ng nào đấy ai mà biết.
    cái lời nhận xét này đúng là từ một người thiếu hiểu biết nhưng lại ra vẻ ta đây hiểu biết rất nhiều [-( còn cần chứng minh thì tôi đã nói ở trên rồi nói ra để làm gì? những lời nói của người này mang tính chất mỉa mai và nói xấu công ty vdc-net2e phát hành game sro nhằm gây mất uy tín của họ. lolz! với những loại đã không biết rõ lại còn đi nói xấu người khác nói thật khinh như rác. chốt câu cuối cùng biết thì hãy thưa thớt không biết thì dựa cột mà nghe

chứng tỏ 1 điều thôi...chưa bao giờ ông biết đến cái item mall trong sro nó là ntn cả...sro ko thu phí theo giờ chơi là theo cung cách làm việc của các sro serv khác...free 2 play và chỉ sell cash ...còn cái câu này "trả thế mà sau hơn 1 năm ký kết tgd thì mất chức srovn thì mất thế so với một game cltb còn chưa thèm ra, " xem ra phải xem ông là ng` trong cty vdc-net2e hay sao mà dám phát ngôn bừa bãi thế....

rõ ràng ai cũng phải thừa nhận rằng thu phí theo tháng với cltb và cdtl thì thu phí theo tháng sẽ có lợi nhuận khổng lồ hơn là theo item mall, với nhà kinh doanh ng ta cần lợi nhuận chứ cần gì hình thức (vậy ai tự tin ai không trong vấn đề kinh doanh đây).
    ông kiếm tiền kiểu này tôi kiếm tiền kiểu kia...thế có vấn đề gì xảy ra àh...tôi buôn đồ rẻ kiếm tiền sinh sống thì có ảnh hưởng gì hok....còn vấn đề hạn chế giờ chơi sau này khắc biết cái nào kiếm lời đc hơn nữa cơ...

theo như tôi đc biết vấn đề item mall bán lậu ở vltk là hoàn toàn ko có, vấn đề đồ lậu không thể nói là hoàn toàn nhưng vina game vẫn là công ty sử lý tốt nhất vấn đề này, đã từng có thời điểm 16 nhân viên phòng kỹ thuật của vinagame bị cách chức tập thể vì tin đồn tuồn đồ lậu ra ngoài(mới chỉ là tin đồn mà đã sử nặng tay như thế) chứng tỏ vina game rất chuyên nghiệp trong việc kinh doanh game online. tuy vina game bị khá nhiều lời ca thán từ game thủ, nhưng ko có ca thán về vấn đề này, đơn giản vì tôi là fan của vltk hơn 1 năm qua tôi nắm khá rõ tình hình. qua nhiều game tôi chơi và nhiều diễn đàn tôi đọc, nhận định của tôi là nhà phát hành vina game vẫn là nhà phát hành chuyên nghiệp nhất nước ta hiện nay trong lĩnh vực game online đến với họ vẫn có sự đảm bảo hơn.
    cái thằng vltk mà có item mall thì tôi suốt đời đi = 2 chân 2 tay đấy....ngồi đó mà bán lậu....còn cái chuyện vngames xa thải 1 loạt nhân viên sau 1 tin đồn chưa thể chứng minh là sự thật chứng tỏ rằng....ko tin tưởng vào đội ngũ làm việc của mình cũng tự nói lên sự bất lực trong việc lãnh đạo lẫn tiếp nhận nhân viên vào cty....công nhận là vltk đúng thật là 1 games đứng top games trong thị trường games vn bây giờ..nhưng tốt nhất ông đừng đem mấy cái chuyện của vng ra đây mà chứng minh điều này điều nọ.....

1 tháng ông lên 10x 12x xong ông ngồi xóc hàng đó để ngắm àh..hay ông sẽ làm gì tiếp theo...lvl lên vù vù, quần áo thì pha trộn, tôi ko chê cltb vì tôi cũng chơi games này..nhưng với cách nói chuyện của ông thì ông ko đủ tư cách cũng chỉ là loại noob trong sro mà thôi...

tôi đã theo dõi topic này và trước khi cuộc tranh luận lại tiếp tục tôi xin hỏi bạn darknights 1 vài câu, bạn hãy trả lời, và sau khi bạn trả lời xong tôi sẽ bắt đầu tranh luận với bạn.

1. items mall của sro gồm những vật gì ?
    2. bạn có phải là người của vng không và những clone kia có phải của bạn ko ? và đây là topic tranh luận về 2 game hay là topic để bạn chửi sro ?
    3. sro được vnd-net2e mua vào khoảng thời gian nào ? cb1 ngày nào ? cb2 ngày nào ? ob ngày nào ?
    4. 9d là game thứ mấy của vng ? sro là game thứ mấy của vnd-net2e ? ngày vltk ra đời thì vng có được gọi là pro chưa ?
    5. trong sro bạn đã lên tới cấp nào ? build nhân vật như thế nào ? server nào, cấp bao nhiêu, đề nghị bạn chụp hình lên ? phép chạy nhanh học tới đâu ? tốc độ chạy nhanh trong sro phụ thuộc vào những yếu tố gì ?
    6. theo quan điểm của bạn, thời gian tới các nhà cung cấp game online sẽ đi theo con đường tươi sáng là free to play + bán item mall hay thu phí giờ chơi ?
    7. theo bạn, 1 game online không có gameguard + cho bot tự do + lên 10x trong 1 tháng và 1 game online có gameguard + cấm bot + tự luyện vất vả cả tháng trời chỉ lên được 6x với điều kiện 2-3 người thay nhau luyện 24/24 và đã biết chơi từ trước thì game nào có giá trị hơn ? như vậy đồ 5x có giá trị hơn hay đồ 10x giá trị hơn ?
    8. khi vltk ob trong vòng 5 phút sau đó server nó có full ko ? sro có full ko ?

tạm thời cứ thế đã, nếu bạn không trả lời đúng quá 5 câu thì tôi khuyên bạn không nên nói tiếp nữa kẻo nhiều người thấy khó chịu. và như thế thì cũng chẳng đáng để tôi tranh luận tiếp.

xin lỗi bạn nhé, tôi là ng lập ra topic này chứ ko phải bạn, tôi muốn nói gì thì nói miễn ko vi phạm nội quy diễn đàn, tôi chưa bảo bản đừng nói sao bạn giám bảo tôi. nếu tôi trả lời hết các cái này thì rồi sao, bạn có gì để tranh luận chắc, tôi đâu có mời bạn đến tranh luận, vấn đề của tôi tôi quan tâm tôi quan tâm đến vấn đề của bạn làm gì. trong đây bạn đưa ra một số câu hỏi quá dễ với một game thủ nhưng quá là moi móc xem tôi làm ở bên nào ". bạn hỏi thẳng tên tôi cho nhanh hỏi luôn làm ở bộ phận nào gì phải vòng vo thế. bạn có thể ko tiếp tục nói còn tôi chưa có nói xong, mà tôi có nói xong cũng chưa có thèm trả lời bạn đó là quyền công dân đó.

Trang 2 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối