Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 101
    cảm giác về tốc độ chạy ư ??? map của cltb chỉ là 1 vùng (1 huyện ...) còn sro thì sao? đi buôn từ nước này sang nước khác, đương nhiên là thấy chạy chậm rồi, nhưng thực tế giữa người có dùng skill tăng tốc độ chạy và người không dùng thì có 1 khoảng cách khá lớn về tốc độ .

9d cũng khá nhưng nhìn về đồ họa thì sro hơn chắc . nội dung mỗi cái có một cái hay riêng . còn vấn đề nhà phát hành nào được lòng gamer hơn thi cứ từ từ . nhưng tình hình là 9d chắc sẽ thu phí thẻ ( giống vltk ) còn sro thì free2play và bán item mall ( item hỗ trợ ko ảnh hưởng đến nhân vật ) .
    gamer nào thích kiểu rì thì vào game đó .
    p/s : suýt quên , về dân l2 ở sro thì có nhìu lém .
    server bart : cocktail, black crytal , clan bmt (hơi noob ) , chilvath......
    server 1x : thấy nguyên lm masta ( masta4ever )....

chẳng lẽ tất cả các gamer ở việt nam đều theo một dòng chảy duy nhất !? ....
    tương lai có thể dự báo từ trước nhưng để xem nó có chính xác hay không thì thời gian sẽ đưa ra câu trả lời chính xác nhất ))) )))

vấn đề bán item mall phải xem như sr tự hạ bệ mình với các game tầm trung (không ăn khách như gb, cbkg, ptv . . .) chứ ko thể tính là thể loại game thành công như vltk. dân famr việt nam giống hệt dân tq rất tham lam họ cày tiền rất nhiều sau đó bán lại kiếm lời chứ ko chơi cho vui, vì vậy gặp hình thức này rất ghét.
    con cà rốt này! biết 1 trong 5 điều game pro là gì không. mày tưởng kiếm tiền trong game dễ lắm à. tao thấy nó không khác ngoài đời đâu. mà muốn biết bảo admin website ************ search lại bài cho mà xem. noi thì rốt có vẻ bình tĩnh “… “ < tự hiểu nhé như bò ý.

xin lỗi ở đây mình đang muốn nói đến srovn, còn ko thể dùng chiến lược kinh doanh của sro inter áp dụng cho srovn đc, và thực tế đã trả lời áp dụng cách kinh doanh của ng hq là sai ko phù hợp, trả thế mà sau hơn 1 năm ký kết tgd thì mất chức srovn thì mất thế so với một game cltb còn chưa thèm ra, nó mà ra ko biết sro đi đến đâu. srovn đang kinh doanh ở vn phải dựa vào gamer vn chứ cứ bắt trước thằng nước ngoài chết đừng có khóc.
    còn bò này, thế các công ty như vtc, asiansoft thì sao. mày nhìn được tương lai kinh doanh à mày giỏi hén, tao sợ. cltb mày đi hỏi mấy thằng kỹ thuật bên vng đi xem có bao nhiêu thằng vô cái game đó thì biết liền nhé. :d bò đi chỗ khác chơi. mày được thuê đi khóc à. :d

theo như tôi đc biết vấn đề item mall bán lậu ở vltk là hoàn toàn ko có, vấn đề đồ lậu không thể nói là hoàn toàn nhưng vina game vẫn là công ty sử lý tốt nhất vấn đề này, đã từng có thời điểm 16 nhân viên phòng kỹ thuật của vinagame bị cách chức tập thể vì tin đồn tuồn đồ lậu ra ngoài
    khục cho tao hỏi 1 câu, vng có đang xài bán item ko. nó kinh doanh giống mấy thằng đài loan, vừa bán item vừa bán thẻ. mấy thằng noob không nhìn ra thôi, hình thức kinh doanh được chuyển nhanh. bán thẻ, bán thẻ + item, mày xem cái knb được ném vào thị trường ảo vltk là cái gì, chẳng qua là bị lạm phát. cái game đó mà để lâu thì sập. bò đi chỗ khác khóc nhé!!!!

rõ ràng ai cũng phải thừa nhận rằng thu phí theo tháng với cltb và cdtl thì thu phí theo tháng sẽ có lợi nhuận khổng lồ hơn là theo item mall, với nhà kinh doanh ng ta cần lợi nhuận chứ cần gì hình thức

tao công nhận mày ngu còn ngồi đó nói, tao nghĩ mày động cham 1 lúc nhiều công ty rồi đó hê hê,

em vào đọc cái topic này, thấy bác dk này phát biểu shock quá xin trích dẫn vài lời của bác đấy post từ đầu đến giờ để anh em bình luận (em không có ý kiến gì về con người tự nhận là fan ruột của võ lâm này)

đơn giản vì tôi là fan của vltk hơn 1 năm qua tôi nắm khá rõ tình hình

thực tế là gì: là vào chơi khác biết, mình thì vào chơi rồi khỏi nói, các diễn đàn của srvn sr inter ghé qua cả rồi, đa phần dân mình vẫn khoái sv inter hơn vì sự làm ăn kém cỏi của net2e, mở ra mấy tháng rồi mà đì đẹt 2 sv lại thấy tự hào, bạn nói thành công hơn sv inter thế 2 sv là minh chứng thành công hơn hả, hàng 4x 5x thì có gì mà rêu rao, mình chơi cltb có tháng mà có hàng 10x 12x là thường, ng hâm mộ thì đảm bảo là ít, hay nói đúng ra là ít hơn game khác, 2 sv đầy hay ko ko biết, biết chắc chắn lúc nào vào cũng đc chứng tỏ chưa bao h full.

không lờ đờ như sr chạy phát bực mình lề mà lề mề thấy phát ớn.

vấn đề bán item mall phải xem như sr tự hạ bệ mình với các game tầm trung

những dân famr và thích buôn bán trong game lại thường là thành phần chính rất hay lôi kéo đám đông, vì vậy với thể loại băm chặt chém của mmorpg mà chọn thu phí theo item mall là hoàn toàn sai lầm. nếu so với các gamer hàn thì lại càng sai, họ ko famr kiểu của ta hơn nữa vẫn có một bộ phận ko nhỏ chơi ở nhà chơi cho vui, trong khi ta một bộ phận ko nhỏ chơi ở ngoài chơi để trả tiền net.
    chốt lại vấn đề em thấy chú này đúng là 1 thành phần của dân 3c (chàng củ chuối), đọc mấy câu nó phát ngôn như đúng rồi em sợ, nếu những gamer mà nghe theo lời nó chắc bỏ game mình đang chơi quay ra chơi =)) =)) vltk thôi =)) =)) =))

Trích dẫn Gửi bởi darknights
    xin lỗi bạn nhé, tôi là ng lập ra topic này chứ ko phải bạn, tôi muốn nói gì thì nói miễn ko vi phạm nội quy diễn đàn, tôi chưa bảo bản đừng nói sao bạn giám bảo tôi. nếu tôi trả lời hết các cái này thì rồi sao, bạn có gì để tranh luận chắc, tôi đâu có mời bạn đến tranh luận, vấn đề của tôi tôi quan tâm tôi quan tâm đến vấn đề của bạn làm gì. trong đây bạn đưa ra một số câu hỏi quá dễ với một game thủ nhưng quá là moi móc xem tôi làm ở bên nào ". bạn hỏi thẳng tên tôi cho nhanh hỏi luôn làm ở bộ phận nào gì phải vòng vo thế. bạn có thể ko tiếp tục nói còn tôi chưa có nói xong, mà tôi có nói xong cũng chưa có thèm trả lời bạn đó là quyền công dân đó.
    hê, bạn lập ra topic thì tôi đồng ý, nhưng topic được lập ra để làm gì ? diễn đàn được lập ra để làm gì bạn có biết ko ? nếu bạn muốn lập topic và bạn muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm và ko muốn ai nói gì thì bạn nên tạo 1 cái blog và chọn chức năng ko cho ai comment hay tự tạo 1 forum vào cho ai đăng ký thành viên nhé. những lời nói này của bạn càng chứng tỏ là bạn chẳng có 1 chút kiến thức nào về silkroad nhưng lại hay nói bậy. những câu hỏi đó của tôi hỏi là những câu hỏi rất dễ, tôi hỏi vì tôi thấy bạn nói sai về những đề đó, thế thôi. bạn chẳng có tư cách để nói nữa !

1. item mall là những đồ phụ trợ cho gamer giúp gamer dễ chơi hơn mà thôi, hoàn toàn ko liên quan tới những items trong game. vì vậy làm ơn đừng nói bậy về item mall nữa.

2. bạn là ai tôi chẳng cần biết, vì mục đích của bạn là gì tôi đã quá rõ, bạn chẳng có tư cách để tranh luận với tôi.

3. chẳng cần thiết phải nói ra vì ai chơi sro cũng đã biết hết. nhưng ob ngày 01/08 cho tới hôm nay là 28/08 thì chưa thể gọi là "mấy tháng" như bạn nói đâu.

4. 9d là game thứ 2 của vng, sro là game đầu tiên của vdc-net2e. vng thời mới ra vltk cũng đầy lời than phiền, vậy vdc-net2e là lần đầu, sao phải làm trò hạ bệ lén lút này ?

5. không dám nói chứng tỏ kiến thức là số 0 tròn trĩnh, vậy thì làm ơn đừng nói là "chạy lẹt đẹt" này nọ.

6. tương lai sẽ là thu item mall đấy.

7. chẳng cần phải trả lời, câu trả lời đã có. không dám trả lời tức là đã thấy đc cái vltk ko đáng 1 xu.

8. 10h05 01/08/2006 - sau 5 phút open beta server thái dương sro vn. tình trạng server là quá tải, vượt xa mức full. hãy nhìn lại cái vltk ngày mới mở mà xem.

hãy thôi đi cái trò này đi, và cả những cái clone kia nữa. bạn chẳng có tư cách gì để phán xét này nọ. vậy thì để thỏa lòng bạn, tôi sẽ ko vào topic này nữa để bạn mặc sức muốn nói gì thì nói 1 mình trong cái topic của bạn.

@mọi người : hãy để anh ta 1 mình tự do trong cái topic của anh ta, xin đừng reply nữa.

đi đâu cũng thấy bài post của ông dark 3c "chàng củ chuố"i này . đọc thấy ngán quá .

Trích dẫn Gửi bởi eternal flame
    hê, bạn lập ra topic thì tôi đồng ý, nhưng topic được lập ra để làm gì ? diễn đàn được lập ra để làm gì bạn có biết ko ? nếu bạn muốn lập topic và bạn muốn nói gì thì nói, muốn làm gì thì làm và ko muốn ai nói gì thì bạn nên tạo 1 cái blog và chọn chức năng ko cho ai comment hay tự tạo 1 forum vào cho ai đăng ký thành viên nhé. những lời nói này của bạn càng chứng tỏ là bạn chẳng có 1 chút kiến thức nào về silkroad nhưng lại hay nói bậy. những câu hỏi đó của tôi hỏi là những câu hỏi rất dễ, tôi hỏi vì tôi thấy bạn nói sai về những đề đó, thế thôi. bạn chẳng có tư cách để nói nữa !

1. item mall là những đồ phụ trợ cho gamer giúp gamer dễ chơi hơn mà thôi, hoàn toàn ko liên quan tới những items trong game. vì vậy làm ơn đừng nói bậy về item mall nữa.

2. bạn là ai tôi chẳng cần biết, vì mục đích của bạn là gì tôi đã quá rõ, bạn chẳng có tư cách để tranh luận với tôi.

3. chẳng cần thiết phải nói ra vì ai chơi sro cũng đã biết hết. nhưng ob ngày 01/08 cho tới hôm nay là 28/08 thì chưa thể gọi là "mấy tháng" như bạn nói đâu.

4. 9d là game thứ 2 của vng, sro là game đầu tiên của vdc-net2e. vng thời mới ra vltk cũng đầy lời than phiền, vậy vdc-net2e là lần đầu, sao phải làm trò hạ bệ lén lút này ?

5. không dám nói chứng tỏ kiến thức là số 0 tròn trĩnh, vậy thì làm ơn đừng nói là "chạy lẹt đẹt" này nọ.

6. tương lai sẽ là thu item mall đấy.

7. chẳng cần phải trả lời, câu trả lời đã có. không dám trả lời tức là đã thấy đc cái vltk ko đáng 1 xu.

8. 10h05 01/08/2006 - sau 5 phút open beta server thái dương sro vn. tình trạng server là quá tải, vượt xa mức full. hãy nhìn lại cái vltk ngày mới mở mà xem.

hãy thôi đi cái trò này đi, và cả những cái clone kia nữa. bạn chẳng có tư cách gì để phán xét này nọ. vậy thì để thỏa lòng bạn, tôi sẽ ko vào topic này nữa để bạn mặc sức muốn nói gì thì nói 1 mình trong cái topic của bạn.

@mọi người : hãy để anh ta 1 mình tự do trong cái topic của anh ta, xin đừng reply nữa.
    hay ! tất cả những gì tôi muốn nói eternal đã nói cả một người ko hiểu biết tý gì về sro mà đi nhận định về sro . giả sử tôi bây giờ ko trả lời nổi 1 câu đơn giản về 9d như vậy mà nhận xét về sro thì chắc tôi xấu hổ mà chết quá .
    phục ông dark về độ "mặt dầy "^^ .

Trích dẫn Gửi bởi james_qb
    tôi là 1 người từng chơi qua cdtl và giờ chơi cl, từ ngày đầu đặt chân vào diễn đàn gamethu này cũng biết tiếng dark ( nghe nói trước chê cl rất nhiều sau đó lại chơi cl ), giờ đọc bài của dark cũng ko biết đánh giá thế nào về bạn ( chắc giờ đây tìm được chân trời mới bên cl rồi :d ).

tôi ko nói về hình thức kinh doanh của 2 nhà cung cấp, tôi chỉ nói về cách chơi và lên lv ở mỗi game. trong cl chia ra 18 tầng, mỗi tầng có 12 thành ---> có thể nói max lv là 216. bạn so sánh giữa lv của bản ob cdtl với lv của cb trong cl có xét rate để tìm bug thì tôi cũng bó tay.

ngày cuối cùng cb của cl thì lv cao nhất là ngọc nhị kim hoa 8 ---> tưong đuơng với tầm 10x chú đào đâu ra 11x, mà bạn bảo 10x, 12x là bình thường, chưa kể số người được lv đó đếm trên đầu ngón tay( cách tính lv trong cl:http://www.cuulong.com.vn/thongtin/huongdan/cachchoi/?p=thanhtuu01)

bạn bảo từng chơi qua sro sao bạn ko hiểu trong thời gian chưa đầy 1 tháng mà người lv cao nhất sro là lv 6x thì ra sao, theo bạn quá dễ dàng chăng ?
    bạn nói cl nhanh lên lv thì theo bạn đó là dấu hiệu tốt của 1 game vừa mới phát hành sao ?

mỗi game có 1 cái hay riêng, đọc xong bài của bạn mình bỏ 1 phiếu cho con đường tơ lụa.
    chưa kể những người hiện nay đã lên đc 6x(cụ thể là mới 60lv) ... nếu ko nhầm là chỉ có mới 1 hoặc 2 người thôi, trong lễ trao giải của sro trong bữa tổ chức offline cho anh em ở hn, và như nhận định của anh em là người đó đã phải hạn chế sức mạnh của mình rất nhiều để có đủ sp học skill chính. còn so sánh với cltb về chuyện train lv hay là đẳng cấp thì dẹp vụ 10x và 12x đc rồi nghe nhảm quá !!!

hãy thử nhìn lại game vltk một game thành công nhất vn về mặt kinh doanh, nó cũng chưa phát hành đc đến 2 năm vẫn còn 2 phiên bản ở trước mắt, nhưng đã có dấu hiệu của sự hụt hơi, các event đã đi vào bế tắc ko lôi kéo đc ng chơi
    =)) , bạn ko giỏi về game, có những điều bạn ko biết , đừng cãi , chờ xem =d , gamer 2 năm trước đây và gamer bây giờ khác nhau =d .
    trước đây cũng từng có mấy anh trong ssb rủ chơi vltk , nhưng tui ko =d ,
    àh mà bác dth có mặt khắp nơi để bảo vệ cdtl ha =d

ko ý kiến gì cả
    tôi cũng là 1 game thủ rất thích chơi sro nhưng bây giờ thì thích chơi cltb hơn ,lí do là cltb có 1 hệ thống game play quá hoàn hảo ,nhân vật đánh nhau y như thật và hệ thống q được làm khá là chi tiết ,dẫn dắt nguời chơi từ ngạc nhiên này sang ngạc nhiên khác dù đồ thật sự mà nói thì gần bằng sro ^_^

tới thief --chủ nhiệm clb srohanoi : nên có 1 cái nhìn khách quan thì hơn , đối với game thủ chỉ cần hâm mộ 1 game nào đó thì đối với bản thân mình nó là nhất ,cái đó cũng chính là tâm lí chung của con người mà thôi

Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối