Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 80
    đọc bài viết của bạn tui rất xúc động! đúng là nhiều người nghiện game vô độ đến nỗi quên cả ý nghĩa thật của cuộc sống.
    vì vậy nên chúng ta nên phát động anh em chỉ nên chơi game nào miễn phí thui. thỉnh thoảng các cao thủ game mmorpg tổ chức bán đấu giá tài sản ảo rùi đem số tiền bán được tặng cho quỹ từ thiện nào đó thì hay biết mấy. giá mà các công ty phát hành game online đứng ra tổ chức thì càng hay. họ vẽ ra ít đồ rùi bán lấy tiền làm từ thiện. cách này có thể mang lại hiệu quả quảng cáo rất cao.

bài của bạn mr.tam thật tuyêt vời !!!!!!!
    bài viết của bạn sẽ có thể làm thức tỉnh được nhìu người !!!
    nhưng.....ít ai chịu đọc !!!!!!!!!
    thiệt tình là 60k đối với tui cũng ko phải là nhỏ!!!
    qua bài đọc của mr.tam thì tui ko còn muốn chơi nữa !!!!!
    nhưng 1 vài tháng sau, bạn bè tui lai gợi chuyện kể vệ game và những điều tui đọc được ngày hôm nay chua chắc gì tui sẽ nhớ được .....
    chỉ bít thức tỉnh lúc nào hay lúc đó !!!!!
    rồi sau đó lại trở lại vết xe cũ thui !!1

bài viết của mr tâm đúng là đầy ý nghĩa thật =d> . những điều bác viết thì đúng cả. nhưng giờ bảo em bỏ chơi game để lấy tiền đi làm từ thiện thì em cũng chịu. ^^
    có vài điều em muốn nói thêm là ko chỉ game online thu phí mới tốn tiền. đầu tư đc cái máy ngon để chơi game offline cũng khiếp lắm. em cũng chưa từng có cái pc nào để chơi game kịp với thời đại cả, toàn chơi game từ 2-3 năm về trước.
    dù sao cũng cần có những bài viết như vậy để thức tỉnh suy nghĩ của những người đang chìm đắm trong thế giới ảo.

đọc xong .....suy nghĩ hoài mà ko ra dc như u ...khó quá :>>
    ko ở vào hoàn cảnh như thế ko hiểu dc...... ko thể cứ nhìn và cứ nói mình sẽ làm gì làm gì đấy là dc .... giả dối lắm ^^
    mà thật sự thì yêu cả nhân loại làm gì, yêu một người thôi đã mệt lắm rồi -____-
    trước khi yêu mọi người thì nên yêu mình trước
    chơi game mình chỉ biết chơi game thôi ko thể lo nghĩ đến hạnh phúc nhân loại dc =))

game hiện nay không chỉ còn để cho người ta chơi khi một mình mà còn để chơi khi đông người . game online ra đời , mu làm chấn động việt nam khi nó di cư từ xứ hàn đến làm mưa làm gió tại đất ta . tiếp tục là sau một thời gian nữa , võ lâm truyền kì của vinagame cũng làm đảo lộn cuộc sống của các game thủ luôn luôn mong ước được bước chân vào chốn giang hồ bôn ba sóng gió . tiếp theo là giành lại miền đất hứa rung động cả trời đất của các game thủ với hình ảnh 3d cực đỉnh là các chiêu thức đẹp mê hồn . dần dần game online đánh mất thế mạnh của game offline nhưng một mặt nào đó , các game thủ vẫn còn trung thành với những dòng game khét tiếng như final fantasy hay haflife hoặc warcaralf …
    coi lại đoạn này...... :>>

Trích dẫn Gửi bởi mr.tâm
    để tiền cho những người thật sự cần nó , điều này có lẽ sẽ làm ba mẹ bạn vui lòng hơn là mua cái card để lấy các tài sản ảo ...
    nếu số tiền đó cần cho những hoạt động cần thiết khác của gia đình, bè bạn thì đương nhiên là có vị trí ưu tiên hơn rùi, ko tiêu vào game. còn đấy đã là phần tiền giành ra cho giải trí, thì theo cách bác nói, chắc nên đóng góp 1 phần vào để chuyển tới những người thật sự cần nó. vậy nên giảm bớt số tiền mua card bao nhiêu đây, 20% số tiền đó hay 50%????
    em đánh giá cao bài viết của bác về mặt giáo dục, kêu gọi mọi người giảm bớt phần nào tiền để vui chơi cho các mục đích thiết thực hơn. nhưng về mặt thực tiễn để áp dụng với số đông thì em sợ rằng khó đấy. mỗi người đều có quĩ chi tiêu và quyền tự do với sô tiền mình có cả.

đọc xong .....suy nghĩ hoài mà ko ra dc như u ...khó quá
    ko ở vào hoàn cảnh như thế ko hiểu dc...... ko thể cứ nhìn và cứ nói mình sẽ làm gì làm gì đấy là dc .... giả dối lắm ^^
    mà thật sự thì yêu cả nhân loại làm gì, yêu một người thôi đã mệt lắm rồi -____-
    trước khi yêu mọi người thì nên yêu mình trước
    chơi game mình chỉ biết chơi game thôi ko thể lo nghĩ đến hạnh phúc nhân loại dc
    khồng hề yêu thích câu nói của bạn ! quả thật là không hề , mình không chấp nhận câu nói này !

thực tế cho thấy game online chỉ là trò chơi giải trí !!
    nhưng càng chơi mọi người càng ghiền !!

các ngừơi cho gamer là gì những thằng bỏ cha bỏ mẹ đi chơi game hả ? hay mấy thằng ăn cắp tiền gia đình bỏ vào game ? hay là mấy tên đang ngồi cày mấy tiệm net à ..... gamer là gì các người có hiểu dc ko ?
    nói thật là tao ko thix ba cái chuyện hô hào với kêu gọi đóng góp ---> đóng góp thế nào trong khi báo hiếu cha mẹ còn chưa lo xong, tiền mua 1 cái đĩa 15k còn phải suy nghĩ -___- lên án cái giề bảo mấy thằng tham nhũng ấy. sáng em phải đi cày chiều về mới dc chơi game 2,3h em ko lo dc đến hạnh phúc của nhân loại )))

không có niềm tin và quyết tâm , lòng nhân ái thì làm gì có sau này . bắt đầu mọi thứ đều cần nền tảng . chứ không phải một người giàu có nào cũng có được trái tim nhân ái
    tùy tâm thôi mình ko thể hô hào thế dc :--
    nói thật là mình ko thể yêu dc những người mình chưa từng biết mặt.... có thể mình ko có 1 trái tim nhân ái mình chỉ yêu những ngừoi mình yêu thôi .... như thế với mình đã quá mệt rồi ....

fate ơi , bao lâu nay fate đi đâu thế anh em box thư giãn nhớ fate lắm đó
    bận 1 số chuyện :>> có thể mấy hôm nữa sẽ về chơi ^^

bài viết của mr tâm khá công phu nhưng đặt không đúng chỗ, ở đây đâu phải câu lạc bộ đoàn viên thanh niên hay hội chữ thập đỏ, bạn vào hô hào lên án gamer thì không thể chấp nhận đc. nếu theo luận điệu của bạn, cả nước việt nam lao vào bóng đá thì lập tức một môn thể thao vua lại thành vấn nạn xã hội ngay, ko ai chịu lao động chỉ biết chơi bóng đá. đấy là ví dụ thế thôi chứ thực tế ko thế. lĩnh vực games cũng vậy ko phải ai cũng chơi ko phải những đồng tiền bỏ vào game là lãng phí, nó đang nuôi một bộ phận những ng làm game phát hành game hay thậm chí cả ng soạn thảo luật game online, một ngày nào đó khi đất nước phát triển giàu mạnh hơn, ng ta sẽ cần đến nhu cầu giải trí cao hơn, lúc đấy ngó lại sẽ thấy đất nước ko có tên trên bản đồ game thế giới lúc đấy lại chẳng giá mà . . . hơn nữa game là một lĩnh vực giải trí như bao hình thức giải trí khác, khi đời sống dân chúng lên nó mới. việc nhường cơm sẻ áo, lá lành đùm lá rách thực sự đến thời đại này phải hiểu theo một nghĩa khác, không thể thấy ng đói thì nhường cơm ng đói nhiều quá nhường ko xuể, thấy ng nghèo thì nhường áo ng nghèo nhiều lắm áo đâu nhường. bạn đâu biết rằng có những ng cờ bạc lô đề, có những ng do thất học do hoàn cảnh sinh thành, muôn ngả nẻo đường dẫn đến cái nghèo sao mà phân biệt được. mọi ng nói chung số tốt vẫn nhiều hơn số xấu, nhưng cách tiếp cận cái tốt ngày nay đã khác nhiều so với chuẩn mực trước đây. tôi lấy ví dụ quỹ của billgate vừa đc góp thêm 37 bill $ nâng tổng số lên 58 bill $. bạn có nghĩ rằng mr bill có chia đều 58 tỷ usd cho từng ng nghèo khổ trên thế giới ko, hay ông sẽ làm những cách khôn ngoan hơn so với một cái đầu siêu việt như vậy. tất nhiên cách ngu ngốc nhất là đưa tiền cho những ng nghèo khổ, vì họ là những ng ko biết làm ra tiền nên mới nghèo khổ, nếu chúng ta cho họ tiền họ sẽ tiêu hết vào cái dạ dày rỗng tuếch của họ mà chẳng biết làm gì, ko ai làm thế cả, ng ta sẽ tạo ra việc làm cho lao động phổ thông, ng ta sẽ đầu tư giáo dục cho những ng ko có đk đóng tiền đi học, sẽ mang lại ánh sáng cho vùng sâu vùng xa, làm như vậy mới cứu vớt đc những ng nghèo khổ, nói lại lĩnh vực game nó cũng là một trong những đầu tư để đem lại việc làm cho nhiều ng từ đó tạo ra sản phẩm cho xh và làm giảm sự nghèo khổ xuống, nếu bạn lên án nó có phải là hơi ngược đời ko, h này là thời điểm nào mà bạn cứ lo xa cho những ng bỏ time của mình ra để giải trí, họ bỏ time ra tự họ sẽ biết hậu quả của nó đến đâu, bạn đừng nghĩ rằng trẻ con lên 5 lên 3 có nhận thức kém đến thế. có những cái giá ng ta đã trả và đã chấp nhận dù biết nó ra sao.

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ^^
    đâu tiên mình xin nói là bài của mrtam rất hay, khá truyền cảm, 1 thằng như mình đọc lên cũng phải ngưỡng mộ, chỉ những người có tâm mới viết được những bài này, rất đúng với cái tên của bạn mrtam à!!!

nhưng mục đích của bạn viết bài này là gì ??? để kiếm thêm điểm trên nỗi cực khổ của những người này ???

Trích dẫn Gửi bởi mrtam
    và nhờ mod chấm lại cái này . em viết nó bằng cả xương máu nên em cảm thấy mod chấm chưa xứng với công và sức của em :
    bạn viết rất nhiều bài để kiếm điểm ( bằng mọi cách ) và tự hào khi có được những con số nhỏ bé nhưng đầy ý nghĩa đối với bạn.

Trích dẫn Gửi bởi mrtam
    mr.tâm làm cái này để nhắc khéo là trong những ngày ngắn ngũi tui đã lên 32 điểm để xài avatar động rồi đóa ^^"
    điểm chác làm gì vậy mrtam, ảnh động để làm gì......hay bạn làm muốn được làm mod

Trích dẫn Gửi bởi mrtam
    không ngờ cũng có ngày mod bị truy nã . làm cho tui một cái để dành nhen , lệnh truy nả khẩn cấp á ! ^^
    hãy tự hào khi mình được đóng góp cho diễn đàn mrtam à, đừng bao giờ vui sướng trên thành quả của người khác.

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối