Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 80
    mua bán !

mua bán …
    sau bài viết về việc có một số lượng lớn game thủ đang tiêu phí tiền vào việc mua card game để nạp cho thời gian chơi hay để tìm những món đồ đắt giá thì người viết lại tình cờ nhìn thêm ra một số sự việc đáng quan tâm nữa trong một thời đại mà dường như giới trẻ nước ta đang xa hoa phung phí vào con dao hai lưỡi . chắc hẳn ai trong chúng ta cũng biết vina game đã tung ra một game làm đảo lộn cả làng game online và chút xíu nữa là đánh bật mu việt nam xứng danh anh hùng , đó chính là võ lâm truyền kì . với cấu trúc và cốt truyện khá kiếm hiệp của võ lâm truyền kì đã thật sự thu hút giới trẻ việt nam , nhưng đồng nghĩa với việc tham gia game là cứ 25 giờ trôi qua là bạn phải bỏ ra 20.000 vnđ đến 60.000 vnđ để tìm thêm thời gian chơi game .

nếu tính trung bình thì người viết có một công thức nhỏ để nói đến việc nạp card võ lâm truyền kì :

1 gìơ game trung bình là 3.000 vnđ và một card 20.000 vnđ có 25 gìơ . bình quân một card thì tiêu hết của một game thủ 75.000 thêm 25.000 tiền card là 100.000 vậy nếu chỉ trung bình một card thường đã ngốn hết 100.000 thì card loại 100 gìơ còn khủng hoảng hơn . ta tốn 360.000 vnđ cho tổng cộng 100 giờ chơi game . công thức tạm là thế , nếu bạn chơi những game như gunbound hay ptv thì có thể tiết kiệm từ 25.000 đến 60.000 so với võ lâm truyền kì .

vì số lượng người chơi rất đông , trong toàn bộ lượng người tham gia game đã có một số đối tượng bắt đầu nảy ra ý tưởng cày game để bán nick lấy lời ? dần dần hiện tượng này trở thành một trào lưu và bắt đầu biến một kiệt tác trung hoa thành thứ để kiếm tiền của các tay cày game quên ăn quên ngủ . nhưng thử nghĩ lại cài một nick từ level một đến level ba mươi bạn phải tốn 100.000 vnđ rồi sau đó bạn lại dù có dẻo miệng cỡ nào thì cái giá 100.000 vnđ cũng là quá cao nên đa số các trường hợp thường chịu lỗ . chưa hết , cho dù những người bán được với giá gấp đôi hay nói ít cũng là có lãi thì họ cũng không hay rằng sức lực của mình đã dồn cho một công việc vô nghĩa . bạn tìm được hơn 30.000 so với số tiền bỏ ra nhưng đằng sau số tiền đó bạn đánh mất lòng tin ở bạn bè , ở cha mẹ , ở thầy cô và làm phai mờ mình trong tâm trí những người thân . nguyên nhân rất đơn giản bạn à , trong khi bạn đang cày cặm cụi và chờ mong số tiền ít ỏi thì bạn bè đang cùng nhau nghiên cứu một bài toán để kiếm thêm “điểm kinh nghiệm” và “lên cấp” với thầy cô . trong khi bạn đang chạy cời cời để dã tẩu sai vặt thì bên ngoài cuộc sống thực mẹ bạn đang chờ đứa con lì lợm về nhà mua dùm một số thứ linh tinh . trong khi bạn học rất nhiều tuyệt kĩ cho các sư phụ ảo vui lòng thì bên ngoài thế giới chúng ta , những người đưa đò bắt buộc phải để bạn lại mà thở dài ra đi chở các cô cậu đến bờ tương lại tươi sáng …

cho dù mang tính nghệ thuật đến đâu thì game vẫn là game thôi , dù là đồ hoạ đẹp đến ngây người . dù là cốt truyện tuyệt vời đến ngấn lệ , dù là vui thế nào thì đó cũng chỉ là ảo và hư vô … bạn đừng để ảo ảnh làm mờ mắt nữa . trong tất cả các bài báo gần đây đã nói “ có thể trong game bạn là cao thủ nhưng bên cuộc sống bạn là một kẻ tệ hại trong mắt mọi người thì sao ” . người viết xin nhấn mạnh một lần nữa , những thứ ảo ảnh đâu thể làm bạn sống tươi vui hơn mà chỉ cho bạn sự đơn độc và tách biệt khỏi mọi người thôi …

nếu bạn đang cày game thì bạn đã vi phạm nguyên tắc lớn nhất trong những quy tắc riêng do các tay game thủ thực thụ đặt ra đó là không được dùng game làm thứ để kinh doanh mua bán , không dùng game như một thứ đồ vật mua bán tuỳ thích . đừng cày game nữa bạn ơi , người viết từng chứng kiến biết bao những cảnh tượng khá “hãi hùng” khi một game thủ ngồi suốt đêm để tôi luyện level cho nick thiên nhẫn mà bán kiếm lời . đôi lúc cũng sót lòng khi hỏi “sao em không chơi cái khác ?” thì có câu trả lời “chơi cái khác có bán được đâu anh !” . vậy đó , bùn càng lún càng sâu càng dễ ngạt rồi bỏ mạng …

như người viết cũng từng thấy một người không chơi audition vì nó “không bán được” , buồn nhỉ ! . người viết tự nghĩ có khi nào họ thử ngẫm lại xem họ đánh mất cái gì khi đạt được của báu trong game không ta ? . chắc là có , nhưng sự cám dỗ của game mạnh mẽ lắm bạn ơi . tốt nhất là cầm dao ở cán dao thôi , càng cầm sâu vào trong thì thể nào cũng có lúc bị lưỡi dao làm chảy máu . bạn có vậy không ? nếu bạn vừa auto võ lâm để bán vừa đọc cái này thì bạn hiểu mình phải làm gì rồi đấy . …

trong chúng ta ai cũng mắc phải cái sai , nhưng nếu cứ mãi không sửa chữa thì coi như bạn có lỗi thật rồi ….

à ! mr.tâm không có chơi game nạp thẻ à nghen ^^" còn ông bạn kia thì mr.tâm chỉ khuyên không chơi game nạp card chứ đâu có kêu bỏ game mr.tâm không khuyến khích chơi game mà chỉ là hướng dẫn chơi . không bỏ nhiều thời gian mà chỉ là mỗi ngày nén một bài rồi bung ra một lúc . à ! mà thôi ... dù gì tui cũng là kẻ tham lam , ai cũng nghĩ vậy mà

1 cái gì cũng có cái giá của nó [-x muốn chơi mà ko muốn bỏ ra thì về nhà mua game off chơi đi mà game off cũng phải tốn tiền mua đĩa đấy :--

2 những người chơi game để bán thị ko phải là gamer ko phải chơi game đó là nghề của họ cày game để bán cũng chả có gì sai cả [-x
    sao u biết họ ko kiếm dc lời [-x

3 chơi game *** có gì xấu cả ko đua đòi với bạn bè ko ăn chơi sa dọa ko sành điệu ko hút chích dc như những bạn công tử trưởng thành |

cho dù mang tính nghệ thuật đến đâu thì game vẫn là game thôi , dù là đồ hoạ đẹp đến ngây người . dù là cốt truyện tuyệt vời đến ngấn lệ , dù là vui thế nào thì đó cũng chỉ là ảo và hư vô … bạn đừng để ảo ảnh làm mờ mắt nữa . trong tất cả các bài báo gần đây đã nói “ có thể trong game bạn là cao thủ nhưng bên cuộc sống bạn là một kẻ tệ hại trong mắt mọi người thì sao ” . người viết xin nhấn mạnh một lần nữa , những thứ ảo ảnh đâu thể làm bạn sống tươi vui hơn mà chỉ cho bạn sự đơn độc và tách biệt khỏi mọi người thôi …
    tôi đang nghe 1 người ko hiểu gì về game nói về game |

1 cái gì cũng có cái giá của nó muốn chơi mà ko muốn bỏ ra thì về nhà mua game off chơi đi mà game off cũng phải tốn tiền mua đĩa đấy

2 những người chơi game để bán thị ko phải là gamer ko phải chơi game đó là nghề của họ cày game để bán cũng chả có gì sai cả
    sao u biết họ ko kiếm dc lời

3 chơi game *** có gì xấu cả ko đua đòi với bạn bè ko ăn chơi sa dọa ko sành điệu ko hút chích dc như những bạn công tử trưởng thành

trích dẫn nội dung:

tôi đang nghe 1 người ko hiểu gì về game nói về game
    muốn nói gì thì nói , tui cảm thấy tui viết không sai và có những người không làm được gì thường hay nói người khác sai mà chẳng viết được gì .

Trích dẫn Gửi bởi goldeusine
    tui cũng thấy chơi gameonline mà nạp card là không tốt. gameonline chỉ là để chơi vui thôi, chứ không phải để đầu tư nhiều.
    pác nói chuyện sao mà đơn giản quá thế kô biết? pác nghĩ game là gì vậy? là một đống code do một đống thằng vắt óc ra mà viết đó pác. không phải game là thứ từ trên trời rơi xuống chân pác, cho pác muốn làm gì thì làm mà không mất một đồng xu đâu. "ăn bánh trả tiền" là chân lý rồi, khỏi bàn. pác không phải là cha người ta mà kêu người ta làm game miễn phí cho pác chơi.

muốn nói gì thì nói , tui cảm thấy tui viết không sai và có những người không làm được gì thường hay nói người khác sai mà chẳng viết được gì .
    1 người tự nhận thấy mình ko sai |

tôi chả muốn viết cái gì cho tốn sức | với tôi chơi game là chơi game, chơi vì thích chả vì cái quái gì cả | tôi post bài vì thấy ghét cái bài của u thế thôi =)) u ko thích tôi nói ? u thix người khác vào ủng hộ u ? u cứ chờ những người đó nhé |

mình thấy người viết chủ đề này chưa suy nghĩ kỹ khi viết những dòng này. chính vì nhiều người nghĩ phiến diện, chỉ biết một mặt của vấn đề, như bạn nên suy nghĩ lệch lạc về game online, coi nó như một dạng "ma túy của thời đại internet". cả hai bài viết đều sáo rỗng giống như những áp phích khẩu hiệu ngoài đường, đọc qua thì tưởng là hay nhưng nếu những người có nhiều kinh nghiệm cuộc sống sẽ thấy những cái bạn viết còn nhiều thiếu sót lắm.

game online đơn giản chỉ là một trong hàng trăm ngàn hình thức giải trí như truyền hình, ca nhạc, phim. chỉ có điểm khác là nó thu hút được số lượng đông hơn hẳn những hình thức khác. nếu bạn lên án game online thì phải lên án mọi hình thức giải trí khác như: mua đĩa nhạc làm gì, lấy tiền đấy cho từ thiện đi; xem tv làm gì, tắt đi để điện cho sản xuất, xem đá bóng làm gì, đi lao động công ích đi v.v....giải trí là cực kỳ cần thiết để một người có thể tái tạo sức lao động nhanh chóng, và nhờ đó đóng góp cho xã hội nhiều hơn.

còn việc bạn so sánh lời lỗ của việc buôn bán bằng tiền thật các nhân vật ảo lại càng buồn cười nữa. đọc qua là biết bạn được bạn quen với cách là chỉ có học như điên thì mới giỏi mới giàu được, còn chơi game online là đi vào ngõ cụt. bạn có biết bill gates bỏ học để làm giàu không? bạn có biết bao nhiêu người sống bằng farm gold/items trên game online không? thu nhập sau khi trừ các chi phí của một farmer ở world of warcraft khoảng us$ 400-500/tháng trong khi thu nhập bình quân đầu người của việt nam chưa tới us$1,000/năm. bạn có biết nước nào có nhiều game online nhất và nhiều người chơi gameonline nhất không? là hàn quốc đó, bạn thấy hàn quốc có tụt hậu không, dân hàn quốc có u tối đi không?

tất nhiên là mình không ủng hộ việc chơi game quá nhiều. bất kỳ cái gì khi dùng "quá nhiều" đều không tốt, ngay cả uống nước quá nhiều cũng không tốt nhưng đâu vì vậy mà nói "bạn ơi, đừng mua nước uống nữa, để tiền cho người nghèo đi"...

bác mr.tâm nói chỉ đúng một phần sự thực mà thôi.đúng là chơi game nhiều là không tốt,chúng ta nên dành tiền chơi game để làm việc có ích.nhưng xin hỏi bác:nhân dân ta hạnh phuc là nhờ ai?_nhờ nhà nước.
    nhà nước tồn tại được là nhờ cái gì?_nhờ có vốn.
    vốn lấy từ đâu?_từ thuế.
    thuế từ đâu ra mà có?_pần lớn lấy từ các công ty và các hộ kinh doanh mà họ thì lấy từ người tiêu dùng là chúng ta những người mua card game và những người đang bỏ tiền ra để ngồi quán chat.do đó tất cả chung ta đều giúp đỡ nhau nhưng chỉ khác nhau là trực tiếp hoặc gián tiếp hay giúp nhièu hoặc giúp ít mà thôi.chứ đừng đem vấn đề này ra bàn cãi làm gì

thế là bác có chút lầm lẫn ? nước ta trước khi có game cũng giàu cũng mạnh như ai ? đâu phải chỉ có game nuôi sống đất nước , mà đâu phải mr.tâm kêu bỏ game bỏ net đâu trời . mà nói đúng , bàn cãi làm gì ...

thế là bác có chút lầm lẫn ? nước ta trước khi có game và sau khi có cũng nghèo như ai =))
    là 1 gamer thì chả cần biết game nó nuôi sống ai

cái tôi nói với u là những gì u đang hô hào thật vô nghĩa nhàm chán những gì u cho là mình đúng nhưng lại ko nói dc gì khi người khác hỏi -____-

http://forum.************/showthread.php?t=139071 ---> thix thì vào war nhé để bảo tôi ko viết gì :--

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối