Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    ý kiến của tui thì rất hoan nghênh bác mr.tâm ))) , ko bàn đến mục đích kiếm điểm của người viết (chuyện riêng người ta muz) thì một bài kiêu gọi các gamer suy nghĩ đến xã hội những người xung quanh họ cũng đáng trân trọng chứ! :d bài viết này chủ yếu dành cho những tên nghiện gameonline nặng không biết gì khác ngoài game chứ ko phải để dành cho người chơi game giải trí như tui thật ra bỏ ít tiền ra để nạp card chơi game giải trí cũng không có gì quá đáng, ai có điều kiện chơi thì chơi, nhưng việc cho các ông cụ bà lão ăn xin một hai ngàn cũng nên làm chứ, việc đó thể hiện lòng nhân ái sự chia sẻ của mình đối với mọi người trong xã hội :-* theo tôi thì bài viết của bác mr.tâm rất có ý nghĩa =d> và nên có thêm những bài như thế để thức tĩnh những cái đầu chai lì ko biết gì ngoài gameonline [-( bạn cần xã hội và xã hội cũng cần bạn nên việc quan tâm chia sẽ giúp đỡ lẫn nhau là rất cần thiết!

khi cho 1 ông lão ăn xin thì bạn phải nghĩ đến hoàn cảnh của họ và nghĩ nếu mình ở là ông lão đó thì sao từ đó mới có thể cảm nhận dc ... chứ ko phải cứ lấy 2 ngàn ra mà cho họ để thể hiện cái lòng nhân ái của mình là dc đâu | giả dối lắm |
    ý kiến riêng là nhiều người đang treo máy vào nói hối hận lắm nhưng sau đó lại bật qua cày tiếp =))
    trước khi các bạn bạn lo cho "xã hội" nhớ tự lo cho mình và cha me trước nhé :--

Trích dẫn Gửi bởi fate_
    khi cho 1 ông lão ăn xin thì bạn phải nghĩ đến hoàn cảnh của họ và nghĩ nếu mình ở là ông lão đó thì sao từ đó mới có thể cảm nhận dc ... chứ ko phải cứ lấy 2 ngàn ra mà cho họ để thể hiện cái lòng nhân ái của mình là dc đâu | giả dối lắm |
    ý kiến riêng là nhiều người đang treo máy vào nói hối hận lắm nhưng sau đó lại bật qua cày tiếp =))
    trước khi các bạn bạn lo cho "xã hội" nhớ tự lo cho mình và cha me trước nhé :--
    hix, giả dối là vậy mà việc móc túi ra cho vài ngàn bạc cũng khó khăn lắm với bao người nhìu tiền nhìu của chỉ vì thấy mắc công nếu có giả dối thì 2 ngàn đó cũng giúp ích được cho ông cụ nghèo khổ / còn mình nói đến quan tâm cho xã hội thì những người đầu tiên dĩ nhiên phải là những người thân trong gia đình gồi khỏi phải nói! )))

thực ra sự vô cảm của những người trong ví dụ không thể trách gameonline mà nên trách con người chúng ta quá phụ bạc với nhau.bản chất gameonline không hề xấu,trái lại nó còn dạy con người ta biết chia sẻ,biết làm điều tốt.thử hỏi như trong game võ lâm truỳên kỳ ,các nhiệm vụ trong game đều muốn con người ta làm việc tốt như các nhiệm vụ tân thủ thôn,hay nhiệm vụ"giải cứu tiểu quyên" trong nv thế giới,trong các nhiệm vụ của cltb cũng vậy,nv thường là trị tội bọn cường hào hoặc giúp đỡ người khác(trừ nhiệm vụ tà phái).hay thử hỏi trong game khi bạn bị hack đồ thì chẳng lẽ không có hảo hữu nào cho bạn vay lúc khó khăn hay sao.mặc dù trong gameonline cũng có những cái kô tốt ảnh hưởng đến tư cách game thủ,nhưng không phải tất cả mà phần lớn đều từ xã hội bên ngoài mà thôi

uh đúng rồi bài viết này của mr.tâm đâu có lên án gameonline chỉ khuyên người chơi bớt chơi (bớt chơi thôi chứ cấm chơi là tui phản đối ah ) và nghĩ đến những người nghèo khó xung quanh, nếu có thể thì giúp đỡ họ, đừng lạnh lùng vô cảm!

bài viết này cũng hay nhưng để tôi cho 1 ví dụ cũng rất thú vị

người chơi bỏ tiền ra để chơi game, những công ty phát hành game thu được lợi nhuận, rồi đóng thuế cho nhà nước, tiền nhà nước lại bị những kẻ tham nhũng đục khoét vơ vét, rồi những không ít những kẻ trong sô đó trích một phần tiền mà tham nhũng được để ủng hộ cho người nghèo, đóng góp cho các hội từ thiện. liệu những người nhận những khoản tiền hảo tâm đó nếu biết được thì sẽ phải nghĩ sao ? và liệu những khoản tiền đó liệu có đến được tận tay người nghèo hay không ? mà trong khi đó chính những người chơi game chúng ta đã gián tiếp đóng góp tiền chứ không phải là ai khác !

Trích dẫn Gửi bởi mr.tâm
    mình đâu có nói là bỏ game để đi làm từ thiện . chỉ cần giảm không cần mua card rồi để tiền cho những người thật sự cần nó , điều này có lẽ sẽ làm ba mẹ bạn vui lòng hơn là mua cái card để lấy các tài sản ảo ...
    em hỏi bác :
    liệu những đồng tiền ấy có đến đc những người thật sự nghèo khó hay kô ..hay lại vào tay những kẻ bất lương , chỉ biết vơ vét tiền của dân đen.. liệu họ có suy nghĩ đc như cậu nghĩ kô. tôi cảm thấy rất cảm động khi đọc bài viết của bác.. nhưng tôi lại thấy bức xúc khi những kẻ kia tham ô . tham nhũng lấy tiền cứu trợ để bỏ túi riêng..liệu chúng có lương tâm như cậu kô? :-w

Trích dẫn Gửi bởi tunghoanhphuoc
    em hỏi bác :
    liệu những đồng tiền ấy có đến đc những người thật sự nghèo khó hay kô ..hay lại vào tay những kẻ bất lương , chỉ biết vơ vét tiền của dân đen.. liệu họ có suy nghĩ đc như cậu nghĩ kô. tôi cảm thấy rất cảm động khi đọc bài viết của bác.. nhưng tôi lại thấy bức xúc khi những kẻ kia tham ô . tham nhũng lấy tiền cứu trợ để bỏ túi riêng..liệu chúng có lương tâm như cậu kô? :-w
    tại sao không ? đợt cứu trợ cho những người dân ở 3 tỉnh miền trung bị ảnh hưởng của cơn bão chanchu là một minh chứng điển hình đó, những hộ gia đình bị nạn được giúp đỡ từ 20 triệu đên 50 triệu đồng, cá biệt có hộ còn nói dối là người bị nạn để được nhận tiền trợ cấp, khi bị phát hiện nhà nước và những người hảo tâm vẫn không thu hồi lại bởi vì họ còn quá nghèo nên mới phải làm vậy.

tôi đồng là nên bớt chút tiền để ủng hộ cho những người còn khó khăn, nhưng tôi không tán đồng ý kiến của một số người khi đọc topic của bạn nói rằng: "uhm mình thấy chơi game là vô bổ... mình sẽ không nạp card nữa để ủng hộ người nghèo....." đọc lên đã thấy là 3 phải và giả dối rồi.

có một bạn reply nói rất đúng :

Trích dẫn Gửi bởi fate_
    ý kiến riêng là nhiều người đang treo máy vào nói hối hận lắm nhưng sau đó lại bật qua cày tiếp
    trước khi các bạn bạn lo cho "xã hội" nhớ tự lo cho mình và cha mẹ trước nhé
    chơi game không phải là vô bổ bởi vì khi chơi chúng ta sẽ tạo nên một cộng đồng các gamer rất lớn, và tôi tin rằng cộng đồng đó sẽ làm được những việc có ích cho xã hội chứ không chỉ đơn thuần là giải trí !

Trích dẫn Gửi bởi tiểu vô kỵ
    tại sao không ? đợt cứu trợ cho những người dân ở 3 tỉnh miền trung bị ảnh hưởng của cơn bão chanchu là một minh chứng điển hình đó, những hộ gia đình bị nạn được giúp đỡ từ 20 triệu đên 50 triệu đồng, cá biệt có hộ còn nói dối là người bị nạn để được nhận tiền trợ cấp, khi bị phát hiện nhà nước và những người hảo tâm vẫn không thu hồi lại bởi vì họ còn quá nghèo nên mới phải làm vậy.
    em đồng ý là số tiền có thể đến đc với người dân , nhưng em phải nói để bác biết là chỉ 1 vài phần ấy đến đc tay người dân thôi , vài phần còn lại cứ qua tay 1 ông là bờt đi 1 phần .. thử hỏi đến đc với dân thì qua tay bao nhiêu ông rồi.. vậy số tiền ấy còn lại là bi nhiêu,,, nhưng dù sao chúng ta cũng có tấm lòng yêu thương , đùm bọc lẫn nhau. kô thể vì những con sâu làm giàu nồi canh đc..
    tôi đồng là nên bớt chút tiền để ủng hộ cho những người còn khó khăn, nhưng tôi không tán đồng ý kiến của một số người khi đọc topic của bạn nói rằng: "uhm mình thấy chơi game là vô bổ... mình sẽ không nạp card nữa để ủng hộ người nghèo....." đọc lên đã thấy là 3 phải và giả dối rồi.
    yeah ! dù sao thì cũng ủng hộ tấm lòng của bác ấy.. cho dù có nói thât hay nói dốii-|
    có một bạn reply nói rất đúng :

chơi game không phải là vô bổ bởi vì khi chơi chúng ta sẽ tạo nên một cộng đồng các gamer rất lớn, và tôi tin rằng cộng đồng đó sẽ làm được những việc có ích cho xã hội chứ không chỉ đơn thuần là giải trí !
    chơi game kô phải là vô bổ , và gamer kô phải là những con mọt của đất nc.. tất cả gamer tạo nên 1 cộng đồng riêng, và cộng đồng ấy đã gián tiếp đóng gop cho nền kinh tế vn.. vậy thì chơi game có gì là xấu......i-| ;;> ;;>

vậy đó , cảm động quá , , trước đây em không hiểu ý nghĩa quộc sống , bây giờ ...
    em sẽ save trang này lại , mang về nhà in ra , coi như 1 kỉ niệm

con người ta có thể sống 50 , 60,70,hay 100 năm đi nữa thì em cũng đã đi hết gần 1/6 quãng đời , em phải nhìn lại

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678