Trang 8 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789101858108 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 1163
    mobs dùng bow thì thấy rồi, nhưng cách làm nó sao sao ấy, không thích lắm.

còn vụ bác thạch sanh làm ở đâu, công ty nào chả nói lên được điều gì cả. bác ấy có dấu diếm đâu, chẳng qua là không ai hỏi thôi mà. ai thích lấy đó làm điểm nhắm càng chứng tỏ mình thiếu hiểu biết.

về game con đường tơ lụa :
    +về nhà phát hành : yếu kém trong khâu quảng cáo ,thiếu chuyên nghiệp trong quảng bá ,gm kiến thức về game trung bình ,website thiếu khoa học ,thông tin update chậm trễ ,dịch thuật quá tệ , chỉ chú trọng đến lớp gamer đã tìm hiểu về game trước ở sever quốc tế ,cộng đồng gamer thiếu thân thiện ,dịch vụ hậu đãi kém ,tuyển test qua 1 cái nick trên gamevn ,cẩu thả trong cách làm việc ..bó tay

+về game con đường tơ lụa : hình ảnh chủ yếu dựa vào phông màu tươi ,sặc sỡ để thu hút nhiều đối tượng chơi game ,chỉ đẹp mà không thật . cách build nghèo nàn ,quanh đi quanh lại chỉ có pure str và pure int ,có thêm một số ít build theo hybrid ;ai đã từng chơi sro cũng biết rằng ở lv thấp phải cày sp nên gây nhàm chán trong khi xu hướng game thế giới đang chuyển mình sang dạng game khác ,trong khi sro là một game phải farm thì mới mạnh ,dạng game này cổ lỗ quá rồi ;nhất là khi vn áp dụng chính sách 5h/ngày .lên lv cao chỉ có đi buôn là đặc sắc ,không kể thêm các dạng pvp nhé vì mấy cái đó hầu hết game mmorpg nào chẳng có ;ngoài đi buôn ra còn có gì ,gamer chỉ biết hy vọng...chờ.. chờ...và chờ game update. nếu sro vn mà bot tràn lan thì khỏi phải nói thêm nữa .tính cộng đồng trong game thấp ,party thì mỗi người chơi mỗi kiểu ,buff thì tự buff cũng được....

về cửu long tranh bá :
    +về nhà phát hành :vinagame mà ,trùm quảng cáo và gây cơn sốt....chưa thấy điều gì đáng phàn nàn trong công tác quảng bá game cửu long ,mong là nhà phát hành đừng để đi theo vro.

+về game cửu long tranh bá :chưa chơi ,chưa biết ,đợi ra rồi ai cũng biết. nhưng có một điều rằng tui tin rằng gameplay của cltb hay hơn sro không phải vì tui đoán mò hay tui nói bừa ,mà vì tui tin vào lời của một người mà tui thần tượng ,một chuyên gia về questing và exploring bên gamevn .tui là tui tin vậy ,ai không tin thì tùy .

nói thêm rằng đừng ai nhìn vào số điểm của cửu long tranh bá và con đường tơ lụa trên mmorpg mà phán đoán nhé ,vì con đường tơ lụa released mà so với 9d còn development thì....

Trích dẫn Gửi bởi .:noobvn:.
    bàn tay nhân vật hơi thô ,bả vai xuất hiện răng cưa ,không có sự khác biệt giữa làn da người với quần áo cũng như sự khác biệt giữa thắt lưng và áo quần :d màu đỏ trông không sáng ,sờn và thô ,trông như loại vải tầm thường hay dùng làm bao .chú ý kĩ ta thấy nhiều góc cạnh xung quanh nhân vật ,ngay cả mái tóc cũng vậy .

chú ý kĩ hơn ta thấy ánh sáng trong game không hợp lý ,nếu chiều ánh sáng phản lên một phần bả vai (bên phải )nhân vật thì phía tay trái phải có một ít ánh sáng ,trong hình không cho thấy điều đó.

nói chung là không thật

@thachsanh : lần sau bác resize lại cho anh em nhờ ,em xài 56k :d
    còn hơi răng cưa là tại tôi không chỉnh anti-alias lên. còn về ánh sáng thì bạn nhìn kỹ một tí sẽ thấy những phần mà bạn còn chưa nhận ra :d heheh, ánh sáng là hoàn toàn chuẩn, không bị lỗi tí nào.

@tt4ever cái chữ đ đó là font nó thế chứ không phải là lỗi.

đừng ai chơi 9d ,trò này dở lắm ,class nào cũng như class nào ,mang hình thức và tên gọi kháu nhau thui ,dù cái hình thức đó như thế nào thì bên trong cũng ko khác nhau mấy ,dở lắm =))

đọc bài tui ở trên ý ,bài đó nói đúng đến nỗi thachsanh ko nói được gì nữa mà :d

nói gì thì nói đã dân việt thấy cái gì võ lâm cao thủ hay từa tựa chuyện kiếm hiệp là nhảy vào nhu đúng rồi dù nó thua xa các game khác vltk là 1 vd điển hình^^ nhưng cũng phải nói la cltb hay thật sợ 1 là vltk bay ^^ nhưng tui sẽ chơi sever nước ngoài ( mấy bố vn sắp lăm le con dao rạch ví mình đây t_t sợ lắm )

Trích dẫn Gửi bởi preda
    hero online ko biết né.
    hình thì cũng thấy ko đẹp nhiều cho lắm. nhân vật chỉ chọn đc có 4 mà thôi, tỷ lệ ép rớt 1 phát mất đồ luôn bất kể +1 hay +3 đi chăng nữa
    nó cũng ko cho tạo chi tiết cho nhân vật.
    bay,bơi,lặn như pác mr.woft nói thì wow đủ chức năng này, hèn gì nó là game có game thủ chơi cao nhất thế giới|
    ryl cũng có bơi với lặn với nhảy rùi, còn bay thì gm ryl cũng biết bay.

Trích dẫn Gửi bởi preda
    à cái này thì nhảy cũng...superman lắm đó chứ:d :d :d , hum trước lag quá có đứa nhảy nhìn kinh, cái đó đâu có bay, chỉ lơ lửng thôi mà, :d , bay kiểu này ngộ ghê) )
    ừm công nhận không có kỉu bay vỗ cánh rùi bay lên như chim đuợc ( chưa hỉu wow bay kỉu gì ) evq cái patch bộ tộc chim mình đã nhìn thấy bay rùi.
    nhưng chắc bay luợn thì nên kể tới fly4fun nhỉ game toàn bay đó ^__^.

ryl bay chưa có nhưng có nhảy từ trên cao xuống chạy 1 mạch trên không khí cũng na ná đuợc phim trung quốc rùi ( bảo gm move lên cao rùi chạy xuống hay lắm ) chỉ thiếu cảnh ngã chít thui^^.

Trích dẫn Gửi bởi thachsanh
    các khác nhau về status của các game như lineage 2 thực ra chỉ có tác dụng nhỏ ở lúc level thấp. lên đến level khá cao là các khác nhau về status này không còn rõ ràng nữa mà sự khác biệt nó lại nằm ở hợp đồng/phối hợp giữa các class nhiều hơn. lên đến level cao sự khác biệt ở stat như str hay dex hoàn toàn không còn rõ rệt nữa, cái này gọi là dismishing return effect trong online game design.
    không buff ,item giống nhau thì status cơ bản ảnh hưởng đến nhân vật rõ ràng đấy ,chỉ cần khác nhau về 1 chỉ số thôi là tác động của nó là rất lớn ,nhất là ở lv cao .nếu thachsanh chơi lineage ii thì sẽ biết đến xăm hình ảnh hưởng như thế nào đến char và mỗi lần xăm chỉ chênh nhau 1 - 2 chỉ số thôi nhỉ .còn nếu khác nhau về item ,buff thì miễn bàn .
    nói qua về lineage ii là để ví dụ thôi vì đang nói về 9d mà 9d và lineage ii thì khác nhau 1 trời 1 vực >)

Trích dẫn Gửi bởi thachsanh
    ngay bây giờ, các skill riêng biệt của các môn phái đã có nhiều rồi. sau khi đổi class lần 2 được update vào sẽ nhấn mạnh thêm vào những sự khác biệt này. đó là chưa kể còn các class mới sẽ được đưa vào game nữa.
    không biết bác đang nói đến bản update nào nhỉ ,nếu là bản 0.9c thì khỏi phải bàn ,bản đấy làm gì có mấy cái vụ này (>_<)

bác thachsanh chú ý cho em nhờ em nói change class lần 2 ở đây là lần change thứ 2 không tính đến tu luyện đệ tử nhá .

thật ra em không có ý cãi nhau với bác bởi vì em ko có khả năng ;;> nhưng vì hỏi cái ở trên bác không trả lời nên em buộc phải viết như thế để bác trả lời ,cuối cùng lời to ,biết thêm nhiều điều :>>

tại sao lại có 2 topic chủ đề gần như nhau nhỉ ?
    dù sao cũng cảm ơn những người đã lập ra 2 topic này, làm chúng ta có điều kiện tranh luận. đã lâu nay đại sảnh ko có những topic hay, lôi cuốn thành viên cãi nhau :d

Trích dẫn Gửi bởi heoxochuong
    xin ngả mũ thán phục anh em nhà "chí phèo" một mình đánh bại các đối thủ nặng kí>)
    sửa xíu nè:
    trong tiếng việt á , đã nói " anh em "tức là 2+ nguời thì sẽ không nói "một mình" tức là 1 người nữa nhé.
    thân .
    mong các bạn trả lại sự giàu đẹp cho tiếng việt >p

Trang 8 của 117 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789101858108 ... CuốiCuối